PDA

View Full Version : Lag item ở hòm đồ cá nhân! (SS6)

Nevermore
11-04-11, 08:17 PM
Mình nhặt đồ vào thì có hiện tượng bị lag, không thể di chuyển item đó hay nhặt thêm đồ khác vào được nữa, chuyển nhân vật cũng ko hết, nó cứ trơ ở đó, không có cách nào vứt đi được.

Cái này do client phải không mọi người? Hic, mình thay item.bmd nhưng vẫn vậy!
Giúp mình với nhé! Tks trước.

mrrainnt
12-04-11, 01:35 AM
1. Là đồ có add ở Sever mà không có ở Client
2. Đồ add ở Client mà không add ở Sever
Theo mình là hiện tượng thứ 1 :D . Hoặc SCF bản ss6 có mấy món đồ nhặt được nhưng mà không bán được :D

boyz4
12-04-11, 07:30 AM
Item mới hay item có sẵn vậy bạn

sanosuke1234
23-04-11, 06:37 PM
Mình cũng đang gặp trường hợp oái om này ! Mong các Pro giúp đỡ cái ! Thank 100 lần luôn ! hic

buitan0001
23-04-11, 07:43 PM
lỗi trong file item.bmd không hợp với main, đồ bị đơ, ko di chuyển được

Hào Hoa Công Tử
23-04-11, 10:53 PM
thường là mấy món đồ thần hoàng kim bị lỗi :D

mzen.mzen
24-04-11, 09:29 AM
thường là mấy món đồ thần hoàng kim bị lỗi :D

Bắc nói chuẩn luôn đó :D
Có vị cao tăng nào ghé qua fix dùm

trinhdat
29-05-11, 07:02 PM
up.............. mình cũng thế ko thể vứt đồ hoàng kim được
bạn nào biết xin chỉ zum

eva0001
29-05-11, 07:08 PM
đây là lỗi hầu như trên đồ thần .có fix rồi mà. đây là do client có mà server ko có thì nó mới hiện đồ, nhìn thấy đồ mà ko làm gì dc. Còn nếu sever có mà client ko thì sẽ ko thấy đồ đâu >:)

Mở file itemsetoption(Kor).txt và itemsettype(Kor) trong muserver/data/lang add thêm vào rồi dùng mu Hand chuyển 2 file này sang .bmd để copy vào client. Còn ko thì dùng của tieu ly phi đao fix cho rồi kìa :)

TND.VN
29-05-11, 07:32 PM
đây là lỗi hầu như trên đồ thần .có fix rồi mà. đây là do client có mà server ko có thì nó mới hiện đồ, nhìn thấy đồ mà ko làm gì dc. Còn nếu sever có mà client ko thì sẽ ko thấy đồ đâu >:)

Mở file itemsetoption(Kor).txt và itemsettype(Kor) trong muserver/data/lang add thêm vào rồi dùng mu Hand chuyển 2 file này sang .bmd để copy vào client. Còn ko thì dùng của tieu ly phi đao fix cho rồi kìa :)

topic nào thế bác em kiếm ko ra

chubelonton
29-05-11, 07:45 PM
Mình nhặt đồ vào thì có hiện tượng bị lag, không thể di chuyển item đó hay nhặt thêm đồ khác vào được nữa, chuyển nhân vật cũng ko hết, nó cứ trơ ở đó, không có cách nào vứt đi được.

Cái này do client phải không mọi người? Hic, mình thay item.bmd nhưng vẫn vậy!
Giúp mình với nhé! Tks trước.

cái này do main ko hỗ trợ news items bạn à,bạn dùng main news items là okie ngay!
nếu cần pm mình send main cho!

chubelonton
29-05-11, 07:46 PM
up.............. mình cũng thế ko thể vứt đồ hoàng kim được
bạn nào biết xin chỉ zum

pó tay,đồ hoàng kim thì không thể giao dịch được bạn à,cũng ko phải là bug,muốn giao dịch được thì nên hủy dòng vàng trong games đi(có npc)

sieuga
30-05-11, 12:52 AM
bạn cho hỏi hủy cái dòng vàng đi ở đâu vậy

trinhdat
30-05-11, 06:29 PM
bạn cho hỏi hủy cái dòng vàng đi ở đâu vậy
up...... đúng rồi bạn nào biết xin hướng dẫn với........