PDA

View Full Version : Nơi đặt câu hỏi để các mod vs smod trả lời

mozilamedia
07-04-11, 02:40 PM
Em xin lập topic tổng hợp những câu hỏi của các newbie
Em xin hứa sẽ cập nhật từng ngày, dẫn link hay đường dẫn từ những câu hỏi đến những câu trả lời chính xác nhất

_Sau mỗi lần em update tlbb, hay là coppy va past, chỉnh sửa...Thì server lại báo là kiem tra đường truyền? Em coppy nó zo bang WinSCP, em nghĩ chắc là nên coppy file .zip roi giải nén ra mới chắc. Nhưng tìm hoài ko thấy topic chỉ Giải nen trong WinSCP, chỉ là kêu đánh cái lệnh gì đó, nhưng ko biết đánh lệnh đó vào đâu? Mong mod chỉ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
1. Khi file có đuôi tar.gz ví dụ tlbb.tar.gz thì bạn dùng winscp copy file đó dưới dạng binary vào máy ảo. Ở máy ảo bạn phải chuột vào màn hình desktop chọn open terminal xong bạn gõ lệnh:
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz
2. Bạn muốn edit cái gì thì trước hết nên copy bản gốc của file đó vào 1 thư mục nào đó (ở chế độ binary) để nếu có sự cố gì thì copy ngược lại. Bạn nên copy file cần edit trong máy ảo qua máy thật trước rồi edit khi nào xong copy vào máy ảo (binary).
Tóm lại cứ chép file vào máy ảo thì cứ để binary.
Thanks...

em co van de muon hoi la bay h em vao chon nhan vat. No' bao~ la dang chuan bi vao tro choi. Roi 1 lat sau no kju kt lai duong truyen. Trong khi do em da~ sua laj ip cua~ roi` ma van ko vao duoc co bac nao co' ban~ severinfor ma vao game duoc thi cho em xin. Co 1 van de nay em xin hoi~ laj la bay h em muon doi ten sever thi phai vao thu muc nao xin cac' bac' chi giup'
1. Bạn đang dùng server của ai?! Nếu của hanny thì lấy cái serverinfo.ini của rockman bỏ vào là chạy đươc à (vì mình làm như thế).
2. Muốn đổi tên server thì vào :loginserver.txt ma chinh

các anh ơi cho em hỏi em đã mở port 90 va 3731 thành công sao tự nhiên hôm qua mở thì lúc đầu port 3731 không được port 90 ok, sau đó em chạy lại sever thì port 3731 ok còn port 90 lại không được ai giúp em với
Chưa ai tra lời

khieuthien
07-04-11, 05:06 PM
1. Khi file có đuôi tar.gz ví dụ tlbb.tar.gz thì bạn dùng winscp copy file đó dưới dạng binary vào máy ảo. Ở máy ảo bạn phải chuột vào màn hình desktop chọn open terminal xong bạn gõ lệnh:
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz
2. Bạn muốn edit cái gì thì trước hết nên copy bản gốc của file đó vào 1 thư mục nào đó (ở chế độ binary) để nếu có sự cố gì thì copy ngược lại. Bạn nên copy file cần edit trong máy ảo qua máy thật trước rồi edit khi nào xong copy vào máy ảo (binary).
Tóm lại cứ chép file vào máy ảo thì cứ để binary.

hieu228
07-04-11, 05:12 PM
em co van de muon hoi la bay h em vao chon nhan vat. No' bao~ la dang chuan bi vao tro choi. Roi 1 lat sau no kju kt lai duong truyen. Trong khi do em da~ sua laj ip cua~ roi` ma van ko vao duoc co bac nao co' ban~ severinfor ma vao game duoc thi cho em xin. Co 1 van de nay em xin hoi~ laj la bay h em muon doi ten sever thi phai vao thu muc nao xin cac' bac' chi giup'

khieuthien
07-04-11, 06:17 PM
1. Bạn đang dùng server của ai?! Nếu của hanny thì lấy cái serverinfo.ini của rockman bỏ vào là chạy đươc à (vì mình làm như thế).
2. Muốn đổi tên server thì vào :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhtri194
08-04-11, 06:29 AM
các anh ơi cho em hỏi em đã mở port 90 va 3731 thành công sao tự nhiên hôm qua mở thì lúc đầu port 3731 không được port 90 ok, sau đó em chạy lại sever thì port 3731 ok còn port 90 lại không được ai giúp em với

vippro0
08-04-11, 08:05 PM
Chạy server bị lỗi bạn thử chạy lại vài lần coi có đc không không đc thì làm lại server mới có những gì cần thiết thì save nó lại rồi cop lại vào server

minhtri194
09-04-11, 06:36 AM
cảm ơn anh nhiều , chắc e phải làm lại thôi vì chạy đi chạy lại vẫn không được port 90