PDA

View Full Version : Lổi lạ đi PMP- Nếu nTimes >= 8 thì đi được 1 lần còn < thì

rkitvn
03-04-11, 09:15 PM
Lổi lạ đi PMP- Nếu nTimes >= 8 thì đi được 1 lần còn < thì đi không giới hạn. nTimes >=8 thì phải là số lần đi phải là 8 lần, còn đằng này nó đi được có 1 lần thì báo giới hạn hôm nay đã hết. Ai đã gặp lổi này và khắc phục được thì chỉ dùm. Ngoài file : oloulan_chengqingshuang.lua thì còn file nào liên quan đến giới hạn số lần vào PMP không.
Thành thật cảm ơn bạn đã giúp đở.

huuduyen_05
04-04-11, 08:12 AM
Lỗi do script của bạn thôi, có thể thiếu sót khi chỉnh trong script chỗ nào đó. Thử kiểm tra lại.

rkitvn
04-04-11, 09:39 AM
Lỗi do script của bạn thôi, có thể thiếu sót khi chỉnh trong script chỗ nào đó. Thử kiểm tra lại.

Cảm ơn bạn đã trả lời các bài viết của tui. Các bài viết trước tui đã giải quyết được vấn đề. Còn bài viết này thì không vì chắc chắn là file: oloulan_chengqingshuang.lua không có sai sót gì vì nó đang hoạt động tốt ở 1 server khác. Vấn để là đi không giới hạn thì được, còn nếu nTimes >= mấy thì nó cũng đi 1 lần là báo hết lượt đi trong ngày.
Mong rằng sẽ được sự trợ giúp ở các bạn, cảm ơn.

huuduyen_05
04-04-11, 09:43 AM
up nguyên cái script mà bị trường hợp đó lên đây mình xem thử.

rkitvn
04-04-11, 01:01 PM
Đây là link file lổi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mà tui nghỉ không có lổi ở file này. Vì bạn tui nói file này được share từ GM của Tình Kiếm. Xin lổi tôi mới tìm hiểu TLBB Pri nên hỏi hơi nhiều, mong các bạn thông cảm. Chân thành cảm ơn.

huuduyen_05
04-04-11, 03:02 PM
File này khác với file mình share cho bạn ấy một số chỗ.
Trong đó có chỗ tên NPC Trình Thanh Sương, cần kiểm tra ở file scene ở Lâu Lan đặt tên NPC này là gì, nếu khác với trong script sẽ lỗi.

rkitvn
04-04-11, 05:30 PM
File này khác với file mình share cho bạn ấy một số chỗ.
Trong đó có chỗ tên NPC Trình Thanh Sương, cần kiểm tra ở file scene ở Lâu Lan đặt tên NPC này là gì, nếu khác với trong script sẽ lỗi.

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình xin nhắc lại là PMP vẫn hoạt động nhưng vấn đề là nTimes >= mấy thì nó đi chỉ có 1 lần.
Nếu file scene ở Lâu Lan đặt tên NPC khác với Trình Thanh Sương thì script sẽ không hoạt động?.
[monster55]
guid=14894957
type=10011
name=Trình Thanh Sß½ng
title=Phiêu Mi­u Phong
pos_x=192.1290
pos_z=223.9661
dir=27
script_id=001157
respawn_time=1000
group_id=-1
team_id=-1
base_ai=3
ai_file=0
patrol_id=-1
shop0=-1
shop1=-1
shop2=-1
shop3=-1
ReputationID=0
level=18

huuduyen_05
04-04-11, 06:24 PM
Các lần sau click vào NPC thì nhận được thông báo gì ?

rkitvn
05-04-11, 12:40 AM
Các lần sau click vào NPC thì nhận được thông báo gì ?
Nó báo là: Bạn đã tham gia đủ lượt thử thách trong ngày.

huuduyen_05
05-04-11, 07:08 AM
Dùng file này của mình thử xem đi đc mấy lần.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ sửa lại tên NPC cho đúng.
restart sv sau khi chép vào obj/loulangucheng

rkitvn
05-04-11, 12:08 PM
Dùng file này của mình thử xem đi đc mấy lần.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ sửa lại tên NPC cho đúng.
restart sv sau khi chép vào obj/loulangucheng
Vâng cảm ơn. Đã upload file của bạn lên và vẫn bị . .chỉ đi được 1 lần. Mình đã chỉnh nTimes >= 4 thành nTimes >= 8 mà đi được có 1 lần (mình chỉnh 2 chổ nTimes >= 8 vì thấy hàm set 2 lần)

huuduyen_05
05-04-11, 02:50 PM
Bạn kiểm tra lại xem có chép vào đúng chỗ chưa ? File đó mình đang dùng ngon mà :| đi 4 lần ok đàng hoàng.

rkitvn
05-04-11, 03:18 PM
Bạn kiểm tra lại xem có chép vào đúng chỗ chưa ? File đó mình đang dùng ngon mà :| đi 4 lần ok đàng hoàng.

Tất nhiên bạn share mình thì file đó không có lổi rồi. Và mình chép đúng thư mục: tlbb\Public\Data\Script\obj\loulangucheng
Mong rằng các bạn đã bị lổi này rồi và khắc phục được sẽ giúp đở được mình. Chân thành cảm ơn.

rkitvn
07-04-11, 09:52 AM
Tôi lại phát hiện thêm lổi, khi vào PMP ra thì không thể chuyển sinh được .. .Muốn chuyển sinh thì phải nhận thưởng lên cấp ở Đô Đại Sảng thì mới chuyển sinh được.
Vậy lổi dây chuyền là:
Phiêu miễu phong + Thưởng thăng cấp (Đô Đại Sảng) + Chuyển Sinh. Mong các bạn đã gặp lổi và sửa được thì hướng dẫn giúp mình. Hoặc có thể liệt kê ra các file liên quan đến: PMP + thưởng thăng cấp + chuyển sinh (tất cả các file liên quan). Chân thành cảm ơn.