PDA

View Full Version : Các pác xem dùm em cái lỗi.....

mozilamedia
03-04-11, 01:45 PM
Em update cái bản Tiếu Ngạo Giang Hồ và nó bị tình trạng em đã từng bị và bó tay
Em đã bị tình trạng Bảo dưỡng máy chủ khi đăng nhập vào game
Và em da lam theo lời anh HD:

Để tiện cho việc trả lời các câu hỏi các bạn vui lòng chay server bằng từng lệnh riêng lẻ. Chạy bằng tlbb.sh thì khỏi chụp hình post lên. Bởi post lên cũng ko ai giúp được đâu !

Các bạn nên chạy server theo từng dòng lệnh. Chạy bằng ./tlbb.sh thế này có lỗi khó phát hiện lắm.
Mà có thông báo lỗi cũng chả biết là lỗi gì.
Cách chạy từng dòng lệnh:
Code:

/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

Thường thì nếu có lỗi thì sẽ nhìn thấy thông báo lỗi ở link shm, World, Login và Server
Nhưng em vẫn ko phát hiện lỗi và cách khắc phục.
Hok bik lam zay dung ko nữa:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đó là dòng 1
Còn này là các dòng típ theo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mozilamedia
03-04-11, 03:16 PM
Không ai trả lời dc hã......................................

huuduyen_05
04-04-11, 08:23 AM
Hình 1: không có lỗi, mysql khởi động thành công.

Các lệnh sau muốn gõ tiếp thì cần thoát khỏi dòng lệnh đang chạy ở trước nó.
Sau khi start mysql xong thì nhấn Ctrl + C rồi sau đó mới gõ tiếp các lệnh tiếp theo.

Bạn nên dùng trình ssh putty nào đó ví dụ như sercurecrt để thao tác các lệnh, dùng trên console khó kiểm soát và hạn chế chức năng.

mozilamedia
04-04-11, 11:59 AM
Bạn nên dùng trình ssh putty nào đó ví dụ như sercurecrt để thao tác các lệnh, dùng trên console khó kiểm soát và hạn chế chức năng.

Anh bảo em nên dùng cái gì chứ, em mới vào nghề này nên ko bik nhìu. Phien anh cho em link cho cụ thể, có hình càng tốt.
Thanks

huuduyen_05
04-04-11, 12:05 PM
Anh bảo em nên dùng cái gì chứ, em mới vào nghề này nên ko bik nhìu. Phien anh cho em link cho cụ thể, có hình càng tốt.
Thanks

Dùng cái này

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mozilamedia
04-04-11, 12:20 PM
Có cái hướng dẩn hem anh, em mới sài lần đầu, em thấy cái server của anh fancy dễ nên chơi thôi, nhưng chán update cái Tieu Ngao cua anh hanny thì nó đơ " Kiem tra duong mang...". CÒn em update vài cái Shoptable hay gì gì đó của mấy người úp trên forum nà, cái bi lỗi "Bảo Dưỡng máy chủ..". Là nó sao anh?