PDA

View Full Version : Thảo luận cách làm Private Sever TLBB Online ở đây!

boyk3n
31-03-11, 06:57 PM
Mình vừa mới tập tành làm Private nên không biết gì nhiều mong các bác trên 4rum cho mình biết có Tool (công cụ) sử code của sever private khác hay không hoặc làm sever tlbb private online như thế nào tại đọc trên 4rum thấy bài của bác huuduyen_05 khá hay nhưng chỉ có làm sever offline nên lập Topic mong bác nào chỉ mình làm sever Tlbb online cái!

Xin cảm ơn!

huuduyen_05
31-03-11, 07:18 PM
Thực ra offline và online nó cũng như nhau thôi bạn.
Chỉ khác ở chỗ
-Dùng IP LAN - IP WAN
-Một hoặc ít người chơi - nhiều người chơi
-Ít tính cạnh tranh - cạnh tranh cao hơn
.....

Các hướng dẫn áp dụng cho tlbb private đều dùng được cho server online tuy nhiên cần chọn lọc lại một số.

red.ljon
01-04-11, 03:06 AM
Thực ra offline và online nó cũng như nhau thôi bạn.
Chỉ khác ở chỗ
-Dùng IP LAN - IP WAN
-Một hoặc ít người chơi - nhiều người chơi
-Ít tính cạnh tranh - cạnh tranh cao hơn
.....

Các hướng dẫn áp dụng cho tlbb private đều dùng được cho server online tuy nhiên cần chọn lọc lại một số.

Nhưng ! cơ bản để đưa 1 server offline (đã chạy ok) lên online thì cần làm những bước gì ?
tôi đã thử và... chưa thành công :) (mình dùng sv được share trong topic tick lên trên kia)
1./ open 3 port (hình như chỉ cần 2, mà ko rành thì open luôn 3 port :d) 90 | 3731 | 3734
2./ trong file Launch.ini ở clien đã edit lại thành ip WAN
....kết quả như đã nói ... không được :) mà có xem qua mấy topic kia thì thấy nói chỉ cần làm như vậy là ok, nhưng theo tôi thì thấy nó sao sao ấy, vì ko nói rỏ ở phần clien phải edit chổ nào để connect đến server, vì trong file Launch.ini đâu thấy dòng nào có liên quan đến ý nghĩa connect đến sv :-/

3./ và 1 vấn đề cũng không kém quan trọng nữa là Bảo Mật >-) nếu có thể bạn hãy chia sẽ luôn kinh nghiệm nhé ! mình thì chạy máy ảo, chủ yếu làm để 1 số bạn bè chơi thôi. nhưng 1 khi đã online thì tốt hơn hết là bảo mật cho tốt :) chứ không mấy thằng rảnh hơi lại mò vào cũng mệt 8-|

Mong bạn hướng dẫn cụ thể tí được không :D

THANKS!

huuduyen_05
01-04-11, 07:57 AM
Các bước chuyển sv đang dùng cho offline lên online : (setup ok bản offline - chơi ngon lành rồi hãy tính chuyện đưa lên online)

Chỉnh lại IP ở mục dưới đây trong file Server/Config/ServerInfo.ini thành IP WAN (không hiểu IP WAN là IP gì thì xem ở wiki để biết thêm kiến thức cơ bản)

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=192.168.1.3

Các IP chỗ khác không cần đụng tới nếu không biết chức năng thực của nó.
Mở port game 90, 3731 nếu sử dụng nguyên bản của zorckmanx, nếu server chạy web nữa thì mở luôn port 80. Cách mở port tuỳ loại modem mà mở khác nhau do đó các bạn tự thảm khảo trên mạng.
Phía client sử dụng Launch.ini sao cho phần loginserver trỏ tới link chứa file loginserver.txt của máy bạn hoăc bạn có thể dùng hostfree v.v.

LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu bạn dùng IP tĩnh tại IDC (IP cáp quang thường là IP động) thì chỉ cần chỉnh 1 lần trong loginserver.txt mà bạn up ở host free còn IP động thì tất nhiên là phải update nhiều lần nếu IP bị đổi (do rớt mạng, mất điện, bị DDos,...)
Chỉnh lại IP trong loginserver mà client kết nối tới ở bước trên thành IP WAN như IP chỉnh ở bước 1.

Lưu ý : Modem cáp quang (loại mà bưu điện cho bạn khi bạn thuê dịch vụ) cho phép cấu hình "chuyển hướng cổng" nên trong mạng LAN có thể vào server được, ngược lại các modem thông thường ADSL khác thì không có tính năng này, nó chỉ cho người ngoài vào chơi trong server được, còn trong mạng nội bộ thì không.

huuduyen_05
01-04-11, 08:26 AM
Về vấn đề bảo mật khi đưa server tlbb offline lên online

(Chỉ bàn dựa trên bản share của zrockmanx)

Về mặt bảo mật mà nói thì hacker nếu không trong mạng nội bộ của bạn thì không thể tiến hành bất kỳ thao tác dữ liệu nào trên server của bạn vì modem không có mở cổng 3306 (mysql), 1521(oracle).

Ngoại trừ các khả năng máy bạn nhiễm trojan, virus khiến cho hacker có thể thao túng máy của bạn. Và trường hợp nữa là hacker là người trong mạng nội bộ của bạn (tiệm NET).

Do đó để phòng tránh nội bộ dòm ngó dữ liệu thì các bạn nên đổi pass của mysql, và cấu hình chỉ cho host nào đó truy xuất thôi, và nên đổi lại mật khẩu mặc định của mysql và oracle, tránh sự tò mò thì đổi luôn cổng mặc định của 2 dịch vụ đó.

Ví dụ : nếu tôi có một tiệm NET, máy A chạy server, tôi sử dụng máy B quản lý tiệm NET và server, thì chỉ cấu hình mysql, oracle ở server chỉ cho phép máy B kết nối vào mysql, oracle của server (tức máy A) thôi. Các máy còn lại không thể kết nối đến mysql, oracle của máy A được.

Cách này cũng áp dụng được cho server đặt tại IDC.

Về mặt chống attack (chỉ chống được DoS, DDoS (với botnet nhỏ): như ở topic TLBB toàn tập đã có hướng dẫn chống Flood attack diện nhỏ.

Đối với các bạn dùng mạng gia đình hoặc cao hơn là cáp quang để chạy server thì cấu hình như trên chả có tác dụng gì cả. Việc chống DoS thì còn có thể còn DDoS thì các bạn cứ off server chờ attacker chán rồi mở lại, hoặc rãnh thì đổi ip khiêu khích cái thằng rỗi hơi kia attack tiếp ;))

Đối với DoS, có thể dùng các tool firewall đơn giản, nhẹ nhưng mạnh để block ip DoS là xong.

Các bạn yên tâm rằng khi bị tấn công mạng thì máy bạn chả có thiết bị nào bị hư hay cháy gì đâu, trừ trường hợp thiết bị của bạn nó bị hỏng với lý do khác trước đó :D. Khi bị DDoS thì modem có thể bị đơ --> reset modem là xong :)

Khuyên : không nên cài firewall loại tốn tài nguyên như KIS....vì khi bị flood nhẹ, nó kéo 100% cpu máy bạn để block liên tục các ip flood, làm cho máy bạn đơ luôn :D

manhtung1989
01-04-11, 11:19 AM
bây giờ có thể mở online qua hamachi được không anh Hd :D

boyk3n
01-04-11, 12:17 PM
giờ mình ko xài client của huuduyen mà mua ngoài tiệm đĩa game tlbb offline về cài theo hướng dẫn của bạn vậy có chơi được ko?

boyk3n
01-04-11, 12:43 PM
bác huuduyen cho em biết có Tool (công cụ) nào có thể chỉnh sửa private của người khác không hả bác huuduyen?

huuduyen_05
01-04-11, 07:09 PM
bây giờ có thể mở online qua hamachi được không anh Hd :D

Làm giống như cách đã hướng dẫn ở trên.

giờ mình ko xài client của huuduyen mà mua ngoài tiệm đĩa game tlbb offline về cài theo hướng dẫn của bạn vậy có chơi được ko?

Nội dung trong cái CD đó mình đâu biết là gì :| do đó đâu trả lời được.

bác huuduyen cho em biết có Tool (công cụ) nào có thể chỉnh sửa private của người khác không hả bác huuduyen?

Chỉnh sửa gì ? Những gì cần thiết download đều có trong topic Download Center ở trên rồi.

red.ljon
01-04-11, 07:35 PM
Các bước chuyển sv đang dùng cho offline lên online : (setup ok bản offline - chơi ngon lành rồi hãy tính chuyện đưa lên online)

Chỉnh lại IP ở mục dưới đây trong file Server/Config/ServerInfo.ini thành IP WAN (không hiểu IP WAN là IP gì thì xem ở wiki để biết thêm kiến thức cơ bản)

Các IP chỗ khác không cần đụng tới nếu không biết chức năng thực của nó.
Mở port game 90, 3731 nếu sử dụng nguyên bản của zorckmanx, nếu server chạy web nữa thì mở luôn port 80. Cách mở port tuỳ loại modem mà mở khác nhau do đó các bạn tự thảm khảo trên mạng.
Phía client sử dụng Launch.ini sao cho phần loginserver trỏ tới link chứa file loginserver.txt của máy bạn hoăc bạn có thể dùng hostfree v.v.

Nếu bạn dùng IP tĩnh tại IDC (IP cáp quang thường là IP động) thì chỉ cần chỉnh 1 lần trong loginserver.txt mà bạn up ở host free còn IP động thì tất nhiên là phải update nhiều lần nếu IP bị đổi (do rớt mạng, mất điện, bị DDos,...)
Chỉnh lại IP trong loginserver mà client kết nối tới ở bước trên thành IP WAN như IP chỉnh ở bước 1.

Lưu ý : Modem cáp quang (loại mà bưu điện cho bạn khi bạn thuê dịch vụ) cho phép cấu hình "chuyển hướng cổng" nên trong mạng LAN có thể vào server được, ngược lại các modem thông thường ADSL khác thì không có tính năng này, nó chỉ cho người ngoài vào chơi trong server được, còn trong mạng nội bộ thì không.

Chuẩn ! tại hôm trước quên edit ip trong LoginServer.txt :D
Nhưng mình có thử qua sub domain thay cho ip thì không được là sao ta :-?
vì lý do là mình xài ip tĩnh, nên muốn dùng sub domain khi có sự cố (attacked) thì trỏ qua ip khác...(nói luôn là cách này chỉ chống dc gà :) , chứ pro thì nó receive cũng ra ;)) )

lý do tới bây giờ mới reply báo thành công là vì trưa đến giờ mấy thằng bạn biết chơi tlbb mới onl :D và báo rằng OK ;)

red.ljon
02-04-11, 12:36 AM
Về vấn đề bảo mật khi đưa server tlbb offline lên online

(Chỉ bàn dựa trên bản share của zrockmanx)

Về mặt bảo mật mà nói thì hacker nếu không trong mạng nội bộ của bạn thì không thể tiến hành bất kỳ thao tác dữ liệu nào trên server của bạn vì modem không có mở cổng 3306 (mysql), 1521(oracle).

Ngoại trừ các khả năng máy bạn nhiễm trojan, virus khiến cho hacker có thể thao túng máy của bạn. Và trường hợp nữa là hacker là người trong mạng nội bộ của bạn (tiệm NET).

Do đó để phòng tránh nội bộ dòm ngó dữ liệu thì các bạn nên đổi pass của mysql, và cấu hình chỉ cho host nào đó truy xuất thôi, và nên đổi lại mật khẩu mặc định của mysql và oracle, tránh sự tò mò thì đổi luôn cổng mặc định của 2 dịch vụ đó.

Ví dụ : nếu tôi có một tiệm NET, máy A chạy server, tôi sử dụng máy B quản lý tiệm NET và server, thì chỉ cấu hình mysql, oracle ở server chỉ cho phép máy B kết nối vào mysql, oracle của server (tức máy A) thôi. Các máy còn lại không thể kết nối đến mysql, oracle của máy A được.

Cách này cũng áp dụng được cho server đặt tại IDC.
Về mặt chống attack (chỉ chống được DoS, DDoS (với botnet nhỏ): như ở topic TLBB toàn tập đã có hướng dẫn chống Flood attack diện nhỏ.

Đối với các bạn dùng mạng gia đình hoặc cao hơn là cáp quang để chạy server thì cấu hình như trên chả có tác dụng gì cả. Việc chống DoS thì còn có thể còn DDoS thì các bạn cứ off server chờ attacker chán rồi mở lại, hoặc rãnh thì đổi ip khiêu khích cái thằng rỗi hơi kia attack tiếp ;))

Đối với DoS, có thể dùng các tool firewall đơn giản, nhẹ nhưng mạnh để block ip DoS là xong.

Các bạn yên tâm rằng khi bị tấn công mạng thì máy bạn chả có thiết bị nào bị hư hay cháy gì đâu, trừ trường hợp thiết bị của bạn nó bị hỏng với lý do khác trước đó :D. Khi bị DDoS thì modem có thể bị đơ --> reset modem là xong :)

Khuyên : không nên cài firewall loại tốn tài nguyên như KIS....vì khi bị flood nhẹ, nó kéo 100% cpu máy bạn để block liên tục các ip flood, làm cho máy bạn đơ luôn :D

Sẵn tiện xin hỏi thêm HD 1 vài vấn đề nữa là
1./ cách thức thay đổi mật khẩu của những cái bạn nói trên. đổi lại mật khẩu mặc định của mysql và oracle.
2./ nếu thay đổi mật khẩu của 2 phần đó thì bên phần server phải edit lại những file nào để có thể connect được.

3./ (cái này ngoài lề tí) máy mình nói chung thì cấu hình phổ thông thôi:

Dual-Core 5300 / 2.6Ghz
Ram 4GB
Đường truyền FTTH 30mb

thì liệu nếu open online, server có thể chứa tối đa khoảng bao nhiêu acc online cùng lúc [-O<

THANKS !

nazar_hn7
02-04-11, 01:02 AM
red.ljon có yahoo không send mình nhé có gì hỏi bạn 1 tí nhé :D thanks

huuduyen_05
02-04-11, 01:13 AM
Chuẩn ! tại hôm trước quên edit ip trong LoginServer.txt :D
Nhưng mình có thử qua sub domain thay cho ip thì không được là sao ta :-?
vì lý do là mình xài ip tĩnh, nên muốn dùng sub domain khi có sự cố (attacked) thì trỏ qua ip khác...(nói luôn là cách này chỉ chống dc gà :) , chứ pro thì nó receive cũng ra ;)) )

lý do tới bây giờ mới reply báo thành công là vì trưa đến giờ mấy thằng bạn biết chơi tlbb mới onl :D và báo rằng OK ;)

Dùng domain thì nó không có hiểu :D

Sẵn tiện xin hỏi thêm HD 1 vài vấn đề nữa là
1./ cách thức thay đổi mật khẩu của những cái bạn nói trên. đổi lại mật khẩu mặc định của mysql và oracle.
2./ nếu thay đổi mật khẩu của 2 phần đó thì bên phần server phải edit lại những file nào để có thể connect được.

3./ (cái này ngoài lề tí) máy mình nói chung thì cấu hình phổ thông thôi:

Dual-Core 5300 / 2.6Ghz
Ram 4GB
Đường truyền FTTH 30mb

thì liệu nếu open online, server có thể chứa tối đa khoảng bao nhiêu acc online cùng lúc [-O<

THANKS !

1- Đổi pass mysql : có thể dùng trình quản lý như navicat hay sqlyog để đổi pass mysql
hoặc dùng command dạng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đổi pass cho oracle cũng tương tự có thể dùng navicat hoặc dùng command

Đa phần khuyên các bạn nên dùng soft quản lý db để thực hiện, gõ command mắc công sai lên sai xuống lại hỏi tiếp ;)
Mỗi soft, mỗi phiên bản hiển thị khác nhau, nhưng phần chỉnh sửa pass thường là Tool ---> edit user-->

2- Tìm chỗ nào có user và pass thì đổi lại. Trong server có vài file config user+pass thôi.
3- Máy cấu hình cỡ đó thì mình không biết là chứa chính xác được bao nhiêu nhưng bảo đảm sẽ chạy ổn với số users <300 chưa bàn đến đường truyền.

Còn nếu user quá đông thì bạn cứ tính 100 người chơi thì giao tiếp giữa server bạn cần băng thông là 1Mbps. Cứ thế mà tính lên.
Ví dụ
Mạng cáp quang nhà minh upload tối đa 2Mbps thì chứa được tầm 200 người không delay.

hd.vuduong
02-04-11, 01:36 AM
huuduyen_05 các bài của bác em ngấm nhiều lắm thank cho một tài năng :X thank vì sự chia sẻ của bác

red.ljon
02-04-11, 01:54 PM
red.ljon có yahoo không send mình nhé có gì hỏi bạn 1 tí nhé :D thanks
red.ljon luôn đó bạn

Dùng domain thì nó không có hiểu :D

1- Đổi pass mysql : có thể dùng trình quản lý như navicat hay sqlyog để đổi pass mysql
hoặc dùng command dạng

Đổi pass cho oracle cũng tương tự có thể dùng navicat hoặc dùng command

Đa phần khuyên các bạn nên dùng soft quản lý db để thực hiện, gõ command mắc công sai lên sai xuống lại hỏi tiếp ;)
Mỗi soft, mỗi phiên bản hiển thị khác nhau, nhưng phần chỉnh sửa pass thường là Tool ---> edit user-->

2- Tìm chỗ nào có user và pass thì đổi lại. Trong server có vài file config user+pass thôi.
3- Máy cấu hình cỡ đó thì mình không biết là chứa chính xác được bao nhiêu nhưng bảo đảm sẽ chạy ổn với số users <300 chưa bàn đến đường truyền.

Còn nếu user quá đông thì bạn cứ tính 100 người chơi thì giao tiếp giữa server bạn cần băng thông là 1Mbps. Cứ thế mà tính lên.
Ví dụ
Mạng cáp quang nhà minh upload tối đa 2Mbps thì chứa được tầm 200 người không delay.

Mình dùng Navicat (không quen dùng command) và cũng biết là vào Manage Users để edit. Nhưng mà nó có đến 6 User
không biết phải edit những cái nào luôn :)

Còn file trong server ý mình muốn hỏi cụ thể là những file nào ấy, vì bạn kia đã lập topic này để gom gọn lại nội dung đưa server lên online cho những người gọi là newbie mà :). Hoặc bạn không nhớ thì để mình mò.. rồi sẽ update lên cho các bạn khác sau luôn, khỏi phải mò lại :d.

Đường truyền nhà mình down/up trong nước chuẩn 30Mb, mà chỉ cần 2mb ~ 200 người => 30mb ~ 3000 người online :|. vậy nếu muốn onl cho mọi người chơi luôn thì chỉ cần quất 1 em server ngon là ok rồi :D (nhưng chỉ là suy luận thôi :D chứ không có điều kiện quất 1 em server cỡ đó giá chắc cũng tầm mấy chục tr =(( )

ah` Server này sức chứa tối đa là bao nhiêu người vậy bạn ? và chổ nào sửa lại giới hạn số người truy cập vào server ?
VD: như bạn nói máy mình chứa tối đa dưới 300 người vậy nếu lỡ số người truy cập cao hơn số đó thì...chắc 1 trong số đang online bị disconnect... hoặc là lagg kinh khủng luôn quá :(. nên mình muốn giới hạn để chống lại chữ "LỠ" đó :)

1 lần nữa THANK YOU ! vì tinh thần nhiệt tình của bạn !

boyk3n
02-04-11, 05:13 PM
Cho em hỏi bác huuduyen có biết Code Việt hóa cái Kiểm tra Auto từ tiếng Tàu thành giống bên FPT không ạ (gồm chữ và số)?

Xin cảm ơn!

huuduyen_05
03-04-11, 12:03 AM
- Edit lại pass của tất cả các user đó, vì bản này public, lỡ bạn đưa lên online mà không đổi lại pass thì để người khác truy xuất vào sao ? :D
- Các file cần edit lại user+pass --> mysql/oracle

/etc/odbc.ini
Server/Config/LoginInfo.ini
Server/Config/Sharemem.ini
Billing/etc/db_hash.conf
Billing/etc/gbs.conf

-Chỉnh số người cho phép online trong server có nói trong phần giải thích file Config.ini ở topic Toàn tập....

-Bản server này ổn định khi số người online <=1000

Cho em hỏi bác huuduyen có biết Code Việt hóa cái Kiểm tra Auto từ tiếng Tàu thành giống bên FPT không ạ (gồm chữ và số)?

Xin cảm ơn!

Cái này mình chưa biết...và cũng đang tìm hiểu.

red.ljon
03-04-11, 08:03 AM
- Edit lại pass của tất cả các user đó, vì bản này public, lỡ bạn đưa lên online mà không đổi lại pass thì để người khác truy xuất vào sao ? :D
- Các file cần edit lại user+pass --> mysql/oracle
-Chỉnh số người cho phép online trong server có nói trong phần giải thích file Config.ini ở topic Toàn tập....
-Bản server này ổn định khi số người online <=1000

Sau khi edit lại thì...Đăng nhập vào game thành công ! tới đoạn: "Đang bắt đầu trò chơi, vui lòng đợi giây lát..." thì...đứng ở đó hơi lâu rồi.."Xin kiểm tra lại đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi." =((

Billing/etc/db_hash.conf
Billing/etc/gbs.conf
2 file này mình không có sửa lại dòng password vì không biết nó là loại gì luôn MD5 cũng không phải mà SHA1 cũng không luôn :|
không biết có ảnh hưởng gì không. theo mình thì không, vì mình chỉ sửa password của SQL tlbb và root chứ không edit pass donglei của user system

huuduyen_05
03-04-11, 08:17 AM
Nếu đã đăng nhập đến phần chọn nhân vật thành công thì không phải lỗi ở Billing.
Kiểm tra lại các file cấu hình trong Server/Config (3files : ServerInfo.ini, Sharemem.ini, LoginInfo.ini)

Hoặc kiểm tra lại link server_fix có chạy thành công hay không, có thể bị lỗi trong quá trình edit file như những người khác.

red.ljon
03-04-11, 09:23 AM
Nếu đã đăng nhập đến phần chọn nhân vật thành công thì không phải lỗi ở Billing.
Kiểm tra lại các file cấu hình trong Server/Config (3files : ServerInfo.ini, Sharemem.ini, LoginInfo.ini)

Hoặc kiểm tra lại link server_fix có chạy thành công hay không, có thể bị lỗi trong quá trình edit file như những người khác.
đã kiểm tra lại 3 file đó ok rồi. password chính xác
và phần edit file thì mình nghĩ chắc không vấn đề gì. vì trước giờ từ offline -> online mình edit tới lui .. vẫn đâu xãy ra lỗi gì kiểu này :-?? (dùng soft EmEditor)
....haizzz.. mệt rồi đây !

--------------------

THÔNG BÁO ! ĐÃ WORK OK !!! 8->

không hiểu tại sao.... khởi động lại server 2 lần mới chịu chạy :-?

boyk3n
04-04-11, 12:19 PM
Ai biết cách nén các Folder Billing Sever Public thành mấy cái *.AXP cho sever không? Em nghĩ chỉ cần chỉnh thông tin trong 3 Folder trên rùi nén thành các *.AXP và thay đổi cổng IP cho game là có thể sửa Private của người khác... Các bác cho em biết làm vậy là đúng không (biến Private của người khac thành Private của mình bằng cách sửa thông tin trong phần Data) bác huuduyen cho em biết làm vậy có sửa được Sever không?

huuduyen_05
04-04-11, 03:05 PM
Ai biết cách nén các Folder Billing Sever Public thành mấy cái *.AXP cho sever không? Em nghĩ chỉ cần chỉnh thông tin trong 3 Folder trên rùi nén thành các *.AXP và thay đổi cổng IP cho game là có thể sửa Private của người khác... Các bác cho em biết làm vậy là đúng không (biến Private của người khac thành Private của mình bằng cách sửa thông tin trong phần Data) bác huuduyen cho em biết làm vậy có sửa được Sever không?

Thực sự là chưa hiểu ý của bạn :|?
biến Private của người khac thành Private của mình bằng cách sửa thông tin trong phần Data - private là gì ?
Ai biết cách nén các Folder Billing Sever Public thành mấy cái *.AXP cho sever không? - nén lại để làm gì ?

minhtri194
05-04-11, 02:30 PM
anh huuduyen ơi em chẳng hiểu mở port 90 và 3731 thế nào cả anh nói rõ chút đi

vippro0
05-04-11, 02:33 PM
mình đang online pm yahoo bên dưói chỉ cho
anh huuduyen ơi em chẳng hiểu mở port 90 và 3731 thế nào cả anh nói rõ chút đi

minhtri194
05-04-11, 04:03 PM
mình đang online pm yahoo bên dưói chỉ cho

cảm ơn anh rất nhiều :):):):):):):):):):)

minhtri194
05-04-11, 04:07 PM
anh ơi sao em chạy file launch thì nó báo file .ini bị lỗi là sao ạ . Lúc chạy sever không vấn đề gì cả

nazar_hn7
05-04-11, 04:12 PM
mình có thể chơi online qua hamachi không bạn

vippro0
05-04-11, 04:36 PM
đc bạn ah có ghi rõ ở mấy topic kia rùi đó bạn qua tham khảo tìm kĩ trước khi hỏi bạn ah
mình có thể chơi online qua hamachi không bạn

nazar_hn7
07-04-11, 02:56 PM
Mình Muốn Hỏi là Nếu chơi trên Hamachi thì mình làm mạng chủ có thể vào chơi được không bạn

vippro0
07-04-11, 08:17 PM
qua himachi bạn cũng chơi đc.......................
Mình Muốn Hỏi là Nếu chơi trên Hamachi thì mình làm mạng chủ có thể vào chơi được không bạn

minhtri194
08-04-11, 01:41 PM
các anh ơi sao em mở thành công rồi đã nhìn thấy port 90 va 3731 rồi . nhưng hôm nay mở lại thì port 90 không được ai giúp em với

tricuongpk
08-04-11, 01:50 PM
ai có thể hd cho mình cách chơi qua Hamachi k
tk nhìu

boyk3n
09-04-11, 10:59 PM
bác huuduyen cho mình hỏi ngoài việc tự làm private ra mình có thể chỉnh private của người khác được không? Tại lười làm nên hỏi bác thử coi được không còn không được thì thui vậy mong bác chỉ giáo

phikhanhpdct
30-05-11, 06:29 PM
Mình Rất Cám Ơn Nhiều khi chỉ mình

huuduyen_05
30-05-11, 08:01 PM
Mình Rất Cám Ơn Nhiều khi chỉ mình

Tạo mấy cái đó làm gì thế nhỉ :-s không hiểu là các bạn có đọc hướng dẫn không nữa #:-s

kennymask
31-05-11, 02:57 AM
phải chi có hướng dẫn cài chi tiết trên linux thật thì hay quá có pro nào thử cài chưa cho em một bài hướng dẫn đi thank nhiều lắm... giờ em đang mày mò để cài thử đây.... nếu có kết quả sẽ share lên ... hy vọng có pro tiếp tay.

huuduyen_05
31-05-11, 08:35 AM
phải chi có hướng dẫn cài chi tiết trên linux thật thì hay quá có pro nào thử cài chưa cho em một bài hướng dẫn đi thank nhiều lắm... giờ em đang mày mò để cài thử đây.... nếu có kết quả sẽ share lên ... hy vọng có pro tiếp tay.

Cài trên linux thì nó chỉ hơi lâu và dễ bị sai ở chỗ cài Oracle thôi. Cần làm theo chính xác từng chi tiết hướng dẫn cài oracle là được - có thể xem ở diễn đàn oracle việt nam.

kennymask
01-06-11, 03:42 AM
Cài trên linux thì nó chỉ hơi lâu và dễ bị sai ở chỗ cài Oracle thôi. Cần làm theo chính xác từng chi tiết hướng dẫn cài oracle là được - có thể xem ở diễn đàn oracle việt nam.

có thể cho mình xin cái link đến bài hướng dẫn đó không, chứ mình thử cài rồi nhưng sao nó rối quá. Vẫn chưa hiểu nổi !!!

huuduyen_05
01-06-11, 06:08 AM
có thể cho mình xin cái link đến bài hướng dẫn đó không, chứ mình thử cài rồi nhưng sao nó rối quá. Vẫn chưa hiểu nổi !!!

linhkids
01-06-11, 06:25 AM
bac huuduyen_05 em hỏi từ hqua đến giờ chưa trả lời em em bùn quá
em dowload 26part về thì chẳng hỉu sao bị lỗi khi giải nén toàn bộ
D:\desigh tlbb\Server vmw - 26 ph?n\ServerTLBB.part026.rar: CRC failed in ServerTLBB\Red Hat Enterprise Linux 4.vmdk. The file is corrupt--->>>>nó xuất hiện cái lỗi này
mod huuduyen cứu để em làm nhanh với hixz từ sáng hqua đến giờ ngủ dc có mỗi tý dowload đi dowload lại repair nhìu rồi mà hem hỉu sao bị lỗi chán quá trời ơi

mà nữa khi dowload 13 part sever tlbb khác về thì IDM báo là 200MB complete
khi vào ổ lưu trữ 13 part đó thì các đó đều định dạng là Unknown application chứ ko phải Winrar như những lúc dowload 26 part sever tlbb của mod huuduyen cho là sao mà đuôi file vẫn .rar
mod trả lời nhanh giúp em nhé

linhkids
01-06-11, 09:08 AM
Anh Huuduyen ơi cho em hỏi lỗi này phải fix thế nào ak
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thehell99
13-06-11, 07:07 AM
Dùng trình winrar fix nó. File nào lỗi thì fix file đó.
Tiện cho mình hỏi cái luôn. Sao làm theo bài viết trước mà không đưa lên Online được vậy, port mở hết luôn 3 port trỏ về 192.168.1.3 luôn rồi.. Trong file LoginServer.txt mình chỉnh hết tất cả IP thành Ip Wan luôn à? Còn trong ServerInfo.Ini thì mình đã chỉnh theo như bài post trên Ip0=IpWan.
Vd; mình muốn reg 1 domain ở No-Ip thì làm sao trỏ về máy ảo được.

forumid
13-06-11, 08:15 AM
loginserver.txt chỉnh thành IP Wan luôn nhé bạn
Reg domain thì bạn trỏ về IP WAN hiện tại của bạn như bình thường, trỏ vào được máy ảo hay không là do bạn mở port thôi.

thehell99
13-06-11, 10:10 AM
Chắc là do domain No-IP có vấn đề. Mình đã setup no-ip về IP Wan của mình rồi. Nhưng ý mình là trên windows thì mình vào file Windows/systems32/etc/host.... để mình add thêm "IPlan IPwan" ,không biết là trên Linux thì chúng ta có áp dụng phương thức trên không. (vì nào giờ mình chỉ setup server trên Windows thôi, mới chỉ làm quen với Lunix gần đây nên còn nhiều điều thắc mắc)

forumid
13-06-11, 01:53 PM
file hosts trong Linux:
/etc/hosts
Sử dụng chương trình chỉnh sửa tuỳ ý, riêng mình thì quen dùng 'vi' ^^

monsterlee
15-06-11, 05:57 PM
ai cho em hỏi sao em mở port 3731 va 90 có lúc được có lúc không vậy, port 3731 thì đươc chứ port 90 em mở không đươc luôn

forumid
16-06-11, 12:06 AM
sao không được? bạn phải nói rõ hơn thì mọi người mới giúp được