PDA

View Full Version : Cần giúp setup tlbb trên linux !!!

theone8x
29-03-11, 01:05 PM
Mình đang có con VPS linux mình định chạy 1 cái server nhưng mà cho mình hỏi làm thế nào tạo được server như mấy cái máy ảo mà trong forum mình đã có.Gồm cả oracle và mysql chạy trên đó được không.Thank nhiều

evilbaby1
29-03-11, 01:11 PM
haha VPS đã là máy ảo rùi còn tạo gì nữa ? ảo của ảo thành ra ảo tung chảo luôn sao =)) !

Edit lại tý : đọc không kỹ ,
Có bài viết hướng dẫn chi tiết từng cách cài đặt(có cả video), cũng không khó lắm , cố gắng xem kỹ là cài được, TLBB phải xài Red Hat mới được nhé bạn .Bạn search là có à

theone8x
29-03-11, 01:22 PM
haha VPS đã là máy ảo rùi còn tạo gì nữa ? ảo của ảo thành ra ảo tung chảo luôn sao =)) !

Edit lại tý : đọc không kỹ ,
Có bài viết hướng dẫn chi tiết từng cách cài đặt(có cả video), cũng không khó lắm , cố gắng xem kỹ là cài được, TLBB phải xài Red Hat mới được nhé bạn .Bạn search là có à Thank cậu hic con VPS của mình là CentOS.Thế là hết cách hả cậu ơi.Lỡ đăng ký mất rồi buồn thế

huuduyen_05
30-03-11, 09:31 AM
Thank cậu hic con VPS của mình là CentOS.Thế là hết cách hả cậu ơi.Lỡ đăng ký mất rồi buồn thế

CentOS vẫn chạy TLBB được. Đã test v5

theone8x
30-03-11, 03:01 PM
CentOS vẫn chạy TLBB được. Đã test v5 Có bài nào hướng dẫn cách tạo luôn oracle mysql trên linux như mấy server đã share vm ware không bạn.

huuduyen_05
30-03-11, 07:23 PM
Có bài nào hướng dẫn cách tạo luôn oracle mysql trên linux như mấy server đã share vm ware không bạn.

Ở diễn đàn hiện chưa có bài hướng dẫn cài oracle+mysql trên linux. Nhưng việc cài oracle+mysql trên linux nói khó thì không khó nhưng nó cũng không dễ. Quan trọng cần chú ý làm theo từng bước (không bỏ sót bước nào) trong hướng dẫn cài đặt là được.

Các hướng dẫn có ở google nhiều lắm, do mình không có cài lại nên cũng không thể hướng dẫn lại được.
Cài mysql thì đơn giản và nhanh hơn oracle nhiều.
Cài oracle cần chú ý chạy 2 script cuối cùng trong tiến trình cài đặt - lần đó mình quên chạy 2 script này làm phải tốn thêm 3h setup lại oracle :|