PDA

View Full Version : [VấnĐềPortWebMU] là sao đây ?

godhoang
27-03-11, 10:08 PM
Trước đây mình mở server bình thường, run OK all. Nhưng lâu quá không mở lại thì Web không vào đc.Hiện mình đã mở port web 80 rồi mà ng` khác vào web không đc ? thế là sao nhỉ ? Vẫn Web cũ thôi ???
Modem mình là DSL 520T

hunsao
28-03-11, 01:44 AM
mình nghĩ là do web của bạn có vấn đề thôi, chứ chỉ cần mở port rồi chạy no-ip là vào web bt. bạn thử tạo 1 file .html trong htdocs rồi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ênmiền/file.html chắc chắn sẽ vào đc

IN_NUYASHA
28-03-11, 07:11 AM
bạn vào ổ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc bật file host chỉnh thêm dòng iplan nhấn nút tab 1 cái xong ghi ipwan ra save lại ! xong bật xampp thử lại là oke ! thường thì khi cài xampp nó sẽ tử mở port 80 cho bạn

godhoang
28-03-11, 05:18 PM
Cảm ơn 2 bạn. Đặc biệt là Hunsao :D
Nguyên nhân do Web mình không chạy đc rồi. Mình xài bản của MrHau ấy....
Đăng nhập online đều báo "không có quyền truy cập" ???
Là sao bạn ???

godhoang
28-03-11, 05:32 PM
à, cảm ơn nha 2 bạn. Fix đc rồi :D
hihi

khanhdkny
08-04-11, 09:52 PM
tìm trong các file PHP rồi search cái : không có quyền đăng nhập" ra bỏ hết các câu lệnh IF......"không có wuyen dang nhập" của nó đi!
Phải công nhận thằng Hậu nó ngồi code lắm thứ, FIx dc hết lỗi này lại ra lỗi khác! Cả chiều ngồi fix lỗi ko cho nạp thẻ, Fix dc thì lại đến lỗi " Server bảo trì" khi nạp xong!
Mệt quá PM nó để mua bản xịn rôi`! FIx làm chi cho mệt bạn à!

mrrainnt
08-04-11, 09:54 PM
tìm trong các file PHP rồi search cái : không có quyền đăng nhập" ra bỏ hết các câu lệnh IF......"không có wuyen dang nhập" của nó đi!
Phải công nhận thằng Hậu nó ngồi code lắm thứ, FIx dc hết lỗi này lại ra lỗi khác! Cả chiều ngồi fix lỗi ko cho nạp thẻ, Fix dc thì lại đến lỗi " Server bảo trì" khi nạp xong!
Mệt quá PM nó để mua bản xịn rôi`! FIx làm chi cho mệt bạn à!
:))!
Ừ ! Bạn xem lun cái rửa tội đi :D
Cũng không rửa được đâu :))
Đúng là hàng free
Làm tùm lum :)
Fix bắt mệt