PDA

View Full Version : Cần Mod giúp đỡ ^^

tonynguyen
25-03-11, 12:57 PM
Mình từng chơi TLBB off của Fancy,cài 1 lần là ok ngay.
Nhưng khi thử sv của bạn zrock thì có vấn đề,khi chạy file launch nó đều báo "không thể update,kiểm tra lại mạng or firewall".Mình đã thử cài đi cài lại nhìu lần,tải sv của zrock từ nhìu nguồn khác nhau đều xảy ra 1 lỗi duy nhất.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ping => 0k.
./tlbb.sh => ok
Giúp mình với nha.Cảm ơn
Nhân tiện mình xin hỏi sv của fancy và bạn zrock,handy cái nào mới hơn vậy^^

vippro0
25-03-11, 02:12 PM
lỗi thế này thì server vẫn chạy đc bình thường bạn ah cũng ko liên quan đến server
Mình từng chơi TLBB off của Fancy,cài 1 lần là ok ngay.
Nhưng khi thử sv của bạn zrock thì có vấn đề,khi chạy file launch nó đều báo "không thể update,kiểm tra lại mạng or firewall".Mình đã thử cài đi cài lại nhìu lần,tải sv của zrock từ nhìu nguồn khác nhau đều xảy ra 1 lỗi duy nhất.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ping => 0k.
./tlbb.sh => ok
Giúp mình với nha.Cảm ơn
Nhân tiện mình xin hỏi sv của fancy và bạn zrock,handy cái nào mới hơn vậy^^

vippro0
25-03-11, 02:14 PM
Bạn đã chỉnh đúng IP máy ảo trong redhat html chưa cái loginserver.txt và serverinfo.ini chưa

tonynguyen
25-03-11, 02:46 PM
Sau 1 hồi mày mò,đã vào được sv
Đã chép file update việt hóa,nhưng vào game chả đọc được gì.cái navicat ko hoạt động :((

0241618026
25-03-11, 02:53 PM
lưu ý mấy bác xài bản của zock là nếu máy có mạng thì ko đc cài card mạng ảo( có người đặt card mạng ảo là 192.168.1.3 lên cứ kêu là ping ngon rồi), chạy máy ảo song thì phải vào config và active card mạng trong máy ảo đó, nhớ vào edit =>Hardware device nhấn vô probe hay đại loại thế ko nhớ lắm vì h đang dùng tv. mà đã tắt firewall chưa thế

0241618026
25-03-11, 03:02 PM
Sau 1 hồi mày mò,đã vào được sv
Đã chép file update việt hóa,nhưng vào game chả đọc được gì.cái navicat ko hoạt động :((
chép file update làm gì vào xóa thư mục tlbb và tlbb1 mấy file nén kia nữa xóa đi. sau đó copy bản TNGH của Hanny vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi vài máy ảo vmware bật cái computer ở desktop máy ảo rùi tìm đến file tlbb.tar.gz click chuột phải chon extra => dùng winscp tìm đến Sever/config/severinfo.ini copy ra ngoài( binary nhá) sửa cái IP0 tình 192.168.1.3 song copy trở lại máy ảo =>./tlbb.sh rùi chiến

tonynguyen
25-03-11, 03:34 PM
chép file update làm gì vào xóa thư mục tlbb và tlbb1 mấy file nén kia nữa xóa đi. sau đó copy bản TNGH của Hanny vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi vài máy ảo vmware bật cái computer ở desktop máy ảo rùi tìm đến file tlbb.tar.gz click chuột phải chon extra => dùng winscp tìm đến Sever/config/severinfo.ini copy ra ngoài( binary nhá) sửa cái IP0 tình 192.168.1.3 song copy trở lại máy ảo =>./tlbb.sh rùi chiến
Cám ơn bạn đã hướng dẫn.Đã ping roài,cái đó đơn giản mà :DMình đang down.hướng dẫn rất dễ hiểu :D3
Mình hỏi thêm 1 câu.Bạn hướng dẫn mình chuyển sinh được ko?Mình củng ko hiểu chuyển siinh để làm gì và lv bao nhiu thì chuyển sinh được?Vì mìh chơi chưa tới PB này nên ko rành lắm ^^