PDA

View Full Version : xin hướng dẫn các bật chức năng CheckSum của main !

kiuem
24-03-11, 09:54 AM
Pro nào biết cách bật chức năng CheckSum của main chỉ giúp với !
xin cảm ơn !

huandz1102
25-03-11, 10:24 PM
Pro nào biết cách bật chức năng CheckSum của main chỉ giúp với !
xin cảm ơn !

checksum main server nào
SCF thì vào trong GS

chubelonton
26-03-11, 07:42 AM
main làm gì có chức năng checksum mà bật,bạn chỉ bật nó ở server thui,scf thì vào gameserver/scf_connect,enc thì vào dât/lang/kor/.....

tulanh00
26-03-11, 10:34 PM
Mình thấy file checksum rồi , nhưng làm thế nào để tắt / bật lại hả bạn ?
Cho mình hỏi thêm là startup server ok hết rồi nhưng cứ đăng nhập là báo " ngắt kết nối với máy chủ" thì là lỗi gì hả ban? có phải lỗi do checksum main ko ?

Thanks

chubelonton
27-03-11, 10:07 AM
đăng nhập vào games chọn nhân vật xong là dis thì checksum có hiệu quả, bạn chọn 1 là dùng checksum 0 ngược lai!còn mới vào khung đăng nhập dis thì học lại làm MU

strancongtu2
03-04-12, 11:26 PM
Hiệu quả thật đấy, nhưng em lấy file checksum của main chép vào server rồi mà ko vẫn bị thế, có lẽ nào 6.2 lại ko checksum dc ko nhỉ (thấy mọi người đồn thế)

phusang
03-04-12, 11:29 PM
Hiệu quả thật đấy, nhưng em lấy file checksum của main chép vào server rồi mà ko vẫn bị thế, có lẽ nào 6.2 lại ko checksum dc ko nhỉ (thấy mọi người đồn thế)

6.2 vẫn checksum và md5 bảo mật bình thường nhé! chỉ cần mở checksum cho main là ok, trước cuocdoisp hay k9 gì có làm rồi đấy thôi! :-w

strancongtu2
05-04-12, 12:57 AM
6.2 vẫn checksum và md5 bảo mật bình thường nhé! chỉ cần mở checksum cho main là ok, trước cuocdoisp hay k9 gì có làm rồi đấy thôi! :-w

Mình bật checksum trong server thì ok rùi nhưng ko hiểu sao đã copy file checksum lấy từ main ra vào server mà vẫn disconnect (copy vào cả Data và Data/lang/kor). ko biết fix thế nòa nữa.