PDA

View Full Version : Tại sao ? máy mạnh khi log server thì chậm

TS2GVN
22-03-11, 10:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thiệt là cái tình

huuduyen_05
23-03-11, 12:25 AM
Cấu hình như vậy cũng phổ thông mà, mạnh gì đâu :D ?

Tuy nhiên tốc độ kết nối đến server còn tuỳ thuộc nhiều thứ nữa chẳng hạn như OS...

o0nxt0o
23-03-11, 02:43 AM
Tuy nhiên tốc độ kết nối đến server còn tuỳ thuộc nhiều thứ nữa chẳng hạn như OS...

Hix, bạn làm ơn nói rõ là những thứ nào đc ko :( mình cũng bị tương tự như TS2GVN, lúc mới khởi động sv log vào toàn bị báo kiểm tra đường mạng, vào đc game thì lag, trời ơi lag đến nỗi chạy gần 10 vòng quanh con quái trong HTD nó mới đánh mình 1 phát :(

huuduyen_05
23-03-11, 06:59 AM
Lag thì tất nhiên rồi, server chạy thực sự ngốn hơn 4GB RAM, trong khi máy của các bạn thì trang bị thông thường cũng chỉ 4GB RAM -> add cho máy ảo cao lắm là 2GB RAM. Khi chạy server bắt buộc phải sử dụng dung lượng ổ cứng để làm RAM ảo.
Mà tốc độ truy xuất RAM ảo thì rùa như bò rồi :D

Các bạn trang bị 1 máy 8GB RAM -> set cho máy ảo 4GB RAM -> window máy thật dùng win 64bit(để nhận hết RAM) rồi dùng nó chạy server thì sẽ thấy sự khác biệt.

TS2GVN
23-03-11, 08:08 AM
Chán ngán nhưng không biết làm gì hơn

vippro0
23-03-11, 01:15 PM
khuyên bạn có $ thì mua thêm cái card đồ họa chạy cho mát =))

BruceLee
23-03-11, 05:32 PM
I7 900 tui thấy cũng giống như core2 thôi vậy nè ? card thì 2GB ATI ... ko nho nữa

3z3z3z
24-03-11, 07:09 PM
Chán ngán nhưng không biết làm gì hơn

Ông này ổng "RIỀN" bài "3 THẰNG BẠN" rồi!