PDA

View Full Version : Lỗi khi cài web NBB2.1 của MrHau

hunsao
17-03-11, 09:40 PM
Mình cài xong đăng kí rồi, nhưng đăng nhập thì báo lỗi OKNoRaking000000261. Ai biết là bị làm sao ko chỉ mình với :( thanks all!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hunsao
18-03-11, 09:49 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppp

mrrainnt
18-03-11, 10:17 PM
Bạn thử cài lại từ đâu xem ?
Xài DB có sẵn trong bản web đó bạn !

hunsao
18-03-11, 10:45 PM
mình cài thử bản nbb2.1.2 free của netbanbe cũng bị lỗi tương tự :((

Chiritokaji
18-03-11, 11:03 PM
Xài DB kèm theo Soucre khi Share.
Xem lại file Config

xom2p
19-03-11, 10:59 AM
Loi nay chinh trong file view.php

hunsao
20-03-11, 09:42 PM
mình sử dụng DB đính kèm cũng ko đc.
@xom2p: chỉnh trong file view.php như nào hả bạn, mình ko thấy đoạn báo lỗi này :(

sunthah12
20-03-11, 09:58 PM
cài ỏ xamp thì đc
up lên hos báo bảo trì thì làm sao nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hunsao
20-03-11, 10:50 PM
Bạn kiểm tra kết nối đến Server xem, có thể host ko hỗ trợ hàm kết nối.
Ai giúp lỗi OkNoRanking với :( mình đã dùng DB đính kèm, config chuẩn rồi mà đăng nhập thì báo lỗi vậy.

tranthuy
21-03-11, 09:53 AM
Bạn kiểm tra kết nối đến Server xem, có thể host ko hỗ trợ hàm kết nối.
Ai giúp lỗi OkNoRanking với :( mình đã dùng DB đính kèm, config chuẩn rồi mà đăng nhập thì báo lỗi vậy.

Mở file login.class.php sửa lại đoạn: if ($checkacc[0]=="OK") bằng if (substr($checkacc[0],-2)=="OK")
Tương tự cho những chỗ khác

hunsao
21-03-11, 01:29 PM
@tranthuy: Ok được rồi cám ơn tranthuy ^^ còn 1 vài chỗ bị như thế này. nhưng sao ko thấy ai kêu bị lỗi như mình nhỉ :( bạn có thế cho mình biết 2 đoạn lệnh trên có ý nghĩa ntn, tại sao phải đồi như vậy ko? cho mình xin yahoo để tiện nói chuyện thì tốt :) thanks bạn!

tranthuy
21-03-11, 02:57 PM
@tranthuy: Ok được rồi cám ơn tranthuy ^^ còn 1 vài chỗ bị như thế này. nhưng sao ko thấy ai kêu bị lỗi như mình nhỉ :( bạn có thế cho mình biết 2 đoạn lệnh trên có ý nghĩa ntn, tại sao phải đồi như vậy ko? cho mình xin yahoo để tiện nói chuyện thì tốt :) thanks bạn!

Không có chi, ý nghĩa thì bạn google cái hàm substr, còn tại sao thì bạn hỏi chủ nhân của nó, mình không biết trả lời như thế nào, còn chỗ nào cần sửa thì post lên đây, mình không thường xuyên dùng yahoo messenger