PDA

View Full Version : Hỏi thêm lần nữa...hi vọng nhiều người trả lời

viethungpc
11-03-11, 07:09 AM
Trước mình cũng đã từng hỏi về vấn đề làm game lậu.
Những ai đã từng bị xử lý ...
Theo các bạn nếu có tiền mua server thì có nên đặt ở DC hay là nên thuê.
Mình đang rất lo lắng mọi người cho ý kiến với nhé

chubelonton
11-03-11, 07:57 AM
chắc chắn là những server của bạn không ai phạt đâu cao lắm là bị dos thôi!^^

Mr.Quy
11-03-11, 01:57 PM
về vấn đề phạt là 99,99% ko có, còn lại thì do bạn quá xui
về vấn đề ddos khi dùng mạng nhà là 99,99% bạn bị ddos cho banh chè, còn lại là bạn quá hên vì không ai để ý tới

Nếu, có tiền mua server, thì bạn nên thuê chỗ đặt, chi phí hàng tháng sẽ rất rẻ, khoảng 2,5tr => 3tr/ tháng
Nếu, bạn không có tiền mua server, bạn chỉ có nước thuê server ở các cty kinh doanh.
Giá hàng tháng sẽ ngất ngưởng, khoảng 3tr > 5tr/ tháng nếu bạn làm lớn.
Cùng lắm là 3tr rồi, nhưng vẫn ko ổn = thuê chỗ đặt, tuy bất tiện là phải vác lên vác xuống nhưng vẫn ngon ;))

viethungpc
11-03-11, 02:14 PM
mình thấy thuê chỗ đặt làm gì tới giá đấy...
Hiện tại thì 1 đường cáp quang với 1 PC tiền điện :( sự bất ổn định tính ra mua server đi đặt khéo đẹp nhất

tungok
11-03-11, 02:20 PM
Cái này mà bác hỏi trúng mấy anh làm mu private ấy,có lẽ sẽ có câu trả lời tốt nhất,theo tui nghĩ mấy anh đó chả bao giờ mò vào 4rum nào hết,vì bận làm hết bản này đến bản khác

Big..Zero
11-03-11, 02:21 PM
về vấn đề phạt là 99,99% ko có, còn lại thì do bạn quá xui
về vấn đề ddos khi dùng mạng nhà là 99,99% bạn bị ddos cho banh chè, còn lại là bạn quá hên vì không ai để ý tới

Nếu, có tiền mua server, thì bạn nên thuê chỗ đặt, chi phí hàng tháng sẽ rất rẻ, khoảng 2,5tr => 3tr/ tháng
Nếu, bạn không có tiền mua server, bạn chỉ có nước thuê server ở các cty kinh doanh.
Giá hàng tháng sẽ ngất ngưởng, khoảng 3tr > 5tr/ tháng nếu bạn làm lớn.
Cùng lắm là 3tr rồi, nhưng vẫn ko ổn = thuê chỗ đặt, tuy bất tiện là phải vác lên vác xuống nhưng vẫn ngon ;))

Cài sever mà dùng nét nhà là chắc die trong vòng 1 tuần ỏ 1 tháng
Bạn có tiền thì mua Game Guard xài đi

viethungpc
12-03-11, 12:09 AM
bác nói thế em dùng PC chạy cáp quang ở nhà 1 năm liên ko tắt ko nghỉ...vẫn ngon lành.
Ý em là lo vấn đề pháp luật,
Nếu ko đáng lo thì còn mua server để đi thuê chỗ đặt ở DC cho đỡ bị die PC đột ngột, vả lại đợt này bị cắt điện luân phiên

hungtnvn
13-03-11, 07:18 PM
Game Guard là gj em hỏi hơi ngu