PDA

View Full Version : ai pro chi em add may cai map moi va shop em se tra cong

cumconsomot
02-03-11, 08:53 PM
nhu tieu de : add dum em map linh nam , con lon son, con lon phuc dia, loi dai va cai shop co do 120 . va chi em tao cai web reg acc em se tra cong
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hanny
03-03-11, 02:42 AM
nhu tieu de : add dum em map linh nam , con lon son, con lon phuc dia, loi dai va cai shop co do 120 . va chi em tao cai web reg acc em se tra cong
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn dùng sv TNGH mình đã share và client 2.0 có đủ hết cái bạn cần
đây là NPC dịch chuyển oluoyang_wanghan2.lua trong sv đó

hanny
03-03-11, 02:48 AM
ầ mà quên 1 điêu cũng hay ho. ma SV minh do dùng bản 1.1 nên mình bỏ đi.la map mơi. các bạn chỉ việc cho file này vào là có map mới.
chú ý trước khi copy vào SV nên vào trong các file NPC dich chuuyển này bỏ các dấu -- ở đầu các dòng dịch chuyển .NPC mình đã việt hoá các chỗ dịch chuyển rôi thích máp nào thì bo -- ở máp đó là vào game đến NPC dịch chuyển nó sẽ hiênj ra.
download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

duchung145
03-03-11, 10:10 PM
Client 1.1 thì làm gì có Côn Lôn nhỉ. Phải dùng với client Bá Vương hay Anh Hùng mới hỗ trợ
Mình biết là Server có map Côn Lôn vì hồi trước đã từng sử dụng Server china mà từ đó mấy admin game trong clbgamesvn hay dùng để build Server

Active map trong SceneInfo.ini
Viết thêm hàm vào Script dịch chuyển
Enjoy!
(chưa thử nghiệm)

cumconsomot
04-03-11, 08:12 AM
minh add duc con lon phuc dia roi, ma khi dich chuyen no bao sẻver chua sẵn sàng. va dis ra

cumconsomot
04-03-11, 09:07 AM
anh pro cho em don scipt dich chuyen cua con lon son voi linh nam di

hanny
06-03-11, 07:19 PM
anh pro cho em don scipt dich chuyen cua con lon son voi linh nam di
như hướng dẫn ở trên . và quan trọng là bạn dùng SV nào . kiểm tra xem trong /home/tlbb/Server/Config/SceneInfo.ini có các máp đấy chưa?
ví dụ như
[scene421]
threadindex=33
clientres=254
name=côn luân phục đia
active=0
file=kunlunfudi.scn
serverid=0
type=0
PvpRuler=2.....
rồi vào trog
/home/tlbb/Public/Scene xem có kunlunfudi_monter.ini kunlunfudi.scn chưa.

vippro0
06-03-11, 10:34 PM
của mình có đầy đủ như bên trên dùng clien TNGH mà sao lại ko có máp đó nhỉ :S

hanny
06-03-11, 10:55 PM
của mình có đầy đủ như bên trên dùng clien TNGH mà sao lại ko có máp đó nhỉ :Sôi client đấy là 1.1 thì làm sao có đc . bạn phải dùng 2.0

cumconsomot
07-03-11, 09:01 PM
minh add dc map con lon phuc dia roi la scene423 do
con map linh nam thi scene may vay

vippro0
07-03-11, 10:05 PM
Ai có clien 2( chấm) trở lên việt hóa nhiều share mình vs tks trước

cumconsomot
08-03-11, 02:56 PM
muon add quai vao may cai map moi thi phai lam sao vay

vippro0
08-03-11, 09:13 PM