PDA

View Full Version : Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3

Trang : 1 2 3 [4]

wvtnct
27-06-11, 09:54 AM
@Member : hiện tại tui đang tích hợp AWJX(SV FULL Tính năng) vào TSBD 0.3 cho member chơi off. Không biết có ai cần ko :D:D
được đó bạn, khi nào làm xong up lên + hướng dẫn cài cho mọi ng` với hen ^^

icydream35
27-06-11, 10:36 AM
thế thì mình ủng hộ jxvietnam 2 tay lun. hj hj hj. Mình đã sửa và vào game dc. Nhung cho mình hỏi là cái "GameServPort chỉnh 5622 thành 44783" là làm gi vậy bạn. Lúc nào mình cũng đổi từ 5622 thành 44783 hả bạn.

nametruong00
27-06-11, 12:15 PM
thế thì mình ủng hộ jxvietnam 2 tay lun. hj hj hj. Mình đã sửa và vào game dc. Nhung cho mình hỏi là cái "GameServPort chỉnh 5622 thành 44783" là làm gi vậy bạn. Lúc nào mình cũng đổi từ 5622 thành 44783 hả bạn.

ế cái này tùy à nha chưa chắc cái mày nào cũng phải sửa đâu

suts2em1102
27-06-11, 12:35 PM
Ai fix e cái lỗi nãy với Cái bang đeo bổng nhưng không thấy bổng đâu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nametruong00
27-06-11, 05:29 PM
res ô kim của cái bông đâu xem lại đi

suts2em1102
27-06-11, 09:41 PM
res ô kim của cái bông đâu xem lại đi

biết chết liền tui mới cài sv mà :D

nametruong00
01-07-11, 11:28 AM
biết chết liền tui mới cài sv mà :D

ác vãi hàng thế
kiếm cái bài res ô kim mà xem ( khó hiểu ) theo tui bạn cài lại cái sever TSBD xóa rồi cài lại

icydream35
02-07-11, 11:55 AM
ai dùng bản này chỉ mình cách thức tính điểm kinh nghiện của quái vật trong TSBD v0.3 này với. Lên cấp cứ vù vù à. Vọc cái này đúng là còn khối thứ chưa bít đến. hj hj

Cbts96
03-07-11, 04:32 PM
Tui cũng down bản của icedream35

Cbts96
03-07-11, 04:34 PM
Cũng bị lỗi y chang nhưng mãi ko fix dc. Ai rãnh team dùm tui nha rất cảm ơn! @

nametruong00
03-07-11, 06:42 PM
Cũng bị lỗi y chang nhưng mãi ko fix dc. Ai rãnh team dùm tui nha rất cảm ơn! @

lỗi gì mà ko post hình sao mà giúp

icydream35
04-07-11, 02:52 PM
Ai đã việt hóa có dấu thành công sv này thì chỉ cho mình với nha. hjx, sao mình làm theo hướng dẫn của 4rum mà lỗi ko ra chữ có dấu dc. hjx hjx.
Ai bít cách thức tính điểm kinh nghiệm nhận dc sau khi giết chết quái thì chỉ mình với nha. Cái sv này cách thức tính điểm không thể mò ra dc. hjx hjx

doremon.duk
04-07-11, 10:23 PM
bác nào giúp em với ! em cài sever như hướng dẫn , download patch gồm 3 link như trang đầu tiên của bác thaihoa sửa lại , xong giải nén chép vào clien VNG mới nhất ! và chạy game.exe thì kết quả như thế này đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em không hiểu sao cái game.exe của em trong clien nó toàn sever chữ tàu " như hình 2 " , chẳng thấy giống trong các hướng dẫn gì cả , cái sever.ini gì đó trong clien cũng không thấy đâu để xem ip + tên sever . hjx hjx , bác nào giúp em với , cài từ sáng mà chẳng chạy được nản thật.

icydream35
04-07-11, 10:46 PM
Bạn vào đây nha. vấn đề này mình đã hỏi và dc jxvietnam hướng dẫn. Bạn chịu khó coi lại các trang trước nha. có nhìu thứ hay lắm đóa. hj hj
Mà bạn fải khai báo thằng IP server trong cái bản jxstartup là 192.168.1.2 nữa. Chứ để nguyên sao mà zô. hjx hjx

Cbts96
04-07-11, 11:15 PM
giúp mình nha đây là lổi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
04-07-11, 11:48 PM
hjx, bạn lần sau mún giúp đỡ thì để link ảnh của bạn vào trong link nha. Vấn đề của bạn theo mình có thể là do pass của User trong SQL. Bạn bật file Database.ini lên xem cái password là zì. Xong bạn vào Start->Programs->Microsoft SQL Server->Enterpire Manager

Lúc này Click vào Security àClick chuột trái Vào Mục “Logins” à click chuột phải vào Sa Chọn Properties
Khi này sẽ lên bảng thong tin về nó, ở ô Password bạn gõ cái Password mà bạn đã Config trong Database.ini của Server (dòng password đó). bạn cần cài font chine (PRC) cho chắc. nếu vẫn ko dc thì bạn nên sửa lại bài của mình để các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn cho. Mình cũng là dân mới thôi bạn. hj hj hj :D

doremon.duk
05-07-11, 10:56 AM
Bạn vào đây nha. vấn đề này mình đã hỏi và dc jxvietnam hướng dẫn. Bạn chịu khó coi lại các trang trước nha. có nhìu thứ hay lắm đóa. hj hj
Mà bạn fải khai báo thằng IP server trong cái bản jxstartup là 192.168.1.2 nữa. Chứ để nguyên sao mà zô. hjx hjx

không được bạn ạ ! mình đã đổi cổng thành 44783 rùi nhưng không được , còn cái severlist.ini thì chẳng thấy đâu cả mà sửa nữa . còn cái ip 192.168.1.2 của jxstarup đó mình chỉnh rồi vẫn không vô được , còn nữa sao cái tên sever toàn tiếng tàu vậy bạn ?

jxvietnam
05-07-11, 11:19 AM
không được bạn ạ ! mình đã đổi cổng thành 44783 rùi nhưng không được , còn cái severlist.ini thì chẳng thấy đâu cả mà sửa nữa . còn cái ip 192.168.1.2 của jxstarup đó mình chỉnh rồi vẫn không vô được , còn nữa sao cái tên sever toàn tiếng tàu vậy bạn ?
Vào notepad tạo 1 file có nội dung như sau

[List]
RegionCount=1
Region_0=Vo Lam Truyen Ky

[Region_0]
Count=1
0_Title=That Thanh Dai Chien
0_Address=192.168.1.2

Sau đó save lại với tên là Serverlist.ini. Copy serverlist.ini này vào client/settings/. Vô game xem thử đc ko ?

doremon.duk
05-07-11, 11:56 AM

[List]
RegionCount=1

[Region_0]
Count=1
0_Address=192.168.1.2

Sau đó save lại với tên là Serverlist.ini. Copy serverlist.ini này vào client/settings/. Vô game xem thử đc ko ?

không được bạn ạ ! à mình cài theo video hướng dẫn của bạn đó , phần sever thì chạy đủ 5 dòng ok hết rùi , nhưng tại mỗi cái patch không phải dạng .exe mà mình dùng patch " 3 link " của thaihoa ,
mình tạo cái severlist.ini đó ném vào clien rùi thử lại vẫn không được ( cái tên sever vẫn toàn tiếng tàu ), mà trong clien mình có thấy thư mục setings đâu nhỉ ? clien mình làm như sau " ra quán copy clien VLTK mới nhất về , sau đó giải nén patch của thaihoa đã up đó paste đè tất cả vào clien VLTK kia " , chạy sever jxstarup ok , rùi chạy game.exe trong clien mà không kết nối được !

doremon.duk
05-07-11, 12:04 PM

[List]
RegionCount=1

[Region_0]
Count=1
0_Address=192.168.1.2

không được bạn ạ ! à mình cài theo video hướng dẫn của bạn đó , phần sever thì chạy đủ 5 dòng ok hết rùi , nhưng tại mỗi cái patch không phải dạng .exe mà mình dùng patch " 3 link " của thaihoa ,
mình tạo cái severlist.ini đó ném vào clien rùi thử lại vẫn không được ( cái tên sever vẫn toàn tiếng tàu ), mà trong clien mình có thấy thư mục setings đâu nhỉ ? clien mình làm như sau " ra quán copy clien VLTK mới nhất về , sau đó giải nén patch của thaihoa đã up đó paste đè tất cả vào clien VLTK kia " , chạy sever jxstarup ok , rùi chạy game.exe trong clien mà không kết nối được !

jxvietnam
05-07-11, 01:21 PM
Serverlist.ini bỏ vào client/settings. Nếu ko có thư mục settings thì tự tạo 1 cái thư mục tên là settings trong client(đừng nói ko biết tạo thư mục)
______________________-
Nếu mà làm theo hướng dẫn của tui thì phải down patch nén 1 file
Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass download : vn-zoom
Ko có dùng patch riêng, ko làm theo hướng dẫn lỗi te lè rồi la làng :|

doremon.duk
05-07-11, 01:40 PM
Serverlist.ini bỏ vào client/settings. Nếu ko có thư mục settings thì tự tạo 1 cái thư mục tên là settings trong client(đừng nói ko biết tạo thư mục)
______________________-
Nếu mà làm theo hướng dẫn của tui thì phải down patch nén 1 file
Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass download : vn-zoom
Ko có dùng patch riêng, ko làm theo hướng dẫn lỗi te lè rồi la làng :|

em đang download patch của bác đây ! mà sao cái patch của thaihoa đó không dùng được ạ ? bác có cách nào cho nó chạy được không , cho em cái Yahoo của bác em pm hỏi cho tiện + bác teamview cho em phát :(

doremon.duk
05-07-11, 02:34 PM
dùng patch thaisonbacdau.exe , mình vào game rùi tạo nhân vật rùi , ra xa phu để khởi động sever gì đó để hiện các NPC khác mà không được , nhấn vào chẳng thấy gì hết, còn cái gamesever.exe nó có hình như này , các bác xem giùm em phát :
à mà sao khi em tắt cái sever đi xong lần sau khởi động lại nó mất hết nhân vật trong tài khoản là sao ạ. các bác có bị thế ko ạ
.........

icydream35
12-07-11, 12:15 PM
hjx, cái đóa là do bạn cài server và client trên cùng 1 máy thật nên khi bạn tắt thì fải hiện các trình server đang chạy lên và tắt theo thứ tự. Còn bạn mún khởi động game thì nhập nhìu lần vào thằng xa fu ấy. Khi nào nó hiện bảng nói chuyện lên thì các npc khác cũng sẽ hiện theo.

icydream35
12-07-11, 12:18 PM
Mình đang chơi cái TSBD này, nhưng mà cái rớt vật phẩm khi đánh chết wái trong serer này thì chủ píc dùng hàm additem nên khi giết chết wái là nó sẽ tự add item vào người lun. Mình mún cho nó rớt ra đất để mình nhìn thất và lụm y như VNG ấy. Mình vào xóa các hàm additem đi và tạo thêm file droprate trong script của server. nhưng tới đây thì mình ko bít khai báo thêm vào những file nào để nó có thể rớt item ra đất khi giết chết wái nữa. hjx hjx, các bạn chỉ mình với :D

doremon.duk
12-07-11, 12:30 PM
bây h mình chán cái TSBD này lắm rùi , skill nản vật , chơi 1 tí đã thấy nản , h mình đang tập trung việt hóa sever hút hít , hjhj ,

icydream35
12-07-11, 02:11 PM
Ngoặc 1 nỗi là máy nhà mình cài cách nào đi nữa cũng ko thể vh có dấu dc. nếu ko, mình cũng wa đóa vọc gòi hj hj hj

Cbts96
13-07-11, 03:33 PM
Cho mình hỏi là sql 2k5 có thể chơi được vl tsbd ko?

icydream35
13-07-11, 05:40 PM
hjnh như là dc bạn à. miễn là có SQL Server Configuration Manager để thay thế cho Services Manager bên SQL 2k để chạy server. Nhưng mình chỉ bít thế thôi chứ chưa dùng bao h. Nói chung clb mình dùng SQL 2k là chủ yếu, còn SQL 2k5 thì nó hoạt động khác so với SQL 2k. Nếu bạn có lỗi nào bên SQL 2k5 thì clb khó có thể zúp bạn dc. hj hj hj

nvp95
14-07-11, 06:40 PM
h máy mình k chỉ có client VL của VNG , mún domw chơi TSBĐ thì domw nhữg zì ae chỉ giáo dùm nha :( k píc mấy kái này :| vs lạj lầu đầu chơi nên ae chỉ dùm nhé , tks....
Đã tải mi bản patch , bản full ở trag 1 zìa , h cày s mog AE chỉ dùm wa YH nhé !!

icydream35
14-07-11, 08:50 PM
Bạn vào đây nha. Chịu khó tìm hỉu trên 4rum nha. hj hj hj

nvp95
14-07-11, 10:21 PM
icrydream35 có YH k cho tui xin hỏi vấn đề này kái nház :D

nvp95
15-07-11, 12:15 AM
Muốn chơi onl TSBĐ thì s nhỉ , như trag 1 chủ topic post á :D

vinhngocclup
19-07-11, 11:37 PM
Sao phiên bản này cái toàn thấy lỗi vậy nhĩ. Không giống như cái Vesion 2

bongbay
26-07-11, 08:09 PM
tui thấy server tsbd 3.0 dở tệ
chắc tsbd 4.0 cung càng dở nữa
Mr.ohishu đáng sách dép cho Tiến Đạt mà thôi:P

bongbay
26-07-11, 08:11 PM
đây là kiếm thế offline
các bạn vào đây tham khảo nhá

bongbay
26-07-11, 08:12 PM
ai có bộ phi phong cho võ lâm offline không
chỉ cho em cách add nào vào nữa nha

Minh Phụng
26-07-11, 08:18 PM
đây là kiếm thế offline
các bạn vào đây tham khảo nhá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ái này là game legend of mir có giao diện + hình ảnh của kiếm thế , có tại clbgamesvn từ cái tết công gô nào rồi nhé =))

thaihoa91
26-07-11, 08:40 PM
Cho bạn ấy thêm cái link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TND.VN
27-07-11, 03:28 PM
Ai biết cách fix lỗi tống kim khi chết ko
Lỗi Liên đấu nữa

bongbay
27-07-11, 05:41 PM
anh thaihoa91 cho em xin cái bộ phi phong cho võ lâm offline đi
chỉ cho em cách thêm vào server nửa nha
em thanks trước

MrKhonNan
27-07-11, 09:49 PM
ai giúp mình với, đã cài xong toàn bộ font TQ, chạy SQL, để 1 card mạng và lúc chạy file đầu tiên là Sword3PaySys báo lỗi Connect DB eror là sao mình ko hiểu :-ss

Manner
28-07-11, 02:14 AM
;)bạn xem lại MAC trong jxconfig, ip, sa ở sever và SQL coi nó trùng khớp ko là được. Hy vọng help.

icydream35
28-07-11, 05:14 PM
ai giúp mình với, đã cài xong toàn bộ font TQ, chạy SQL, để 1 card mạng và lúc chạy file đầu tiên là Sword3PaySys báo lỗi Connect DB eror là sao mình ko hiểu :-ss
loi64 này thường là do pass trong SQL bạn à. Bạn vào Database.ini để xem pass là zi rồi vào SQL chọn mục Security để sửa lại nha. Bạn tốt nhất là vào mục Kho Lưu Trữ của clb tải ebook về ngâm nha bạn. trong đoá có hưỡng dẫn tất cả các lỗi thường gặp đoá bạn. Hj hj hj

cris1501
29-07-11, 01:40 PM
mấy pro ơi giúp dùm e vs e mới tập làm jx àh bị lỗi ko thấy nhân vật vs NPC như vậy là sao vậy mấy a

thaihoa91
29-07-11, 06:37 PM
mấy pro ơi giúp dùm e vs e mới tập làm jx àh bị lỗi ko thấy nhân vật vs NPC như vậy là sao vậy mấy a
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes là xong !

Mr.Admin
30-07-11, 09:03 AM
jx này xưa quá rùi, dẹp đi bạn ơi????

kenlucifer
30-07-11, 10:43 AM
ai cho mình hỏi sao mình down cái server TinhHuynhDe về nó chỉ có 3 file Script ,Setting,Map ko vậy , ko có mấy chương trình để chạy server như jxstartus này kia là sao ??
Mình thử xoá 3 file đó trong server tsbd , rùi chep 3 file tìnhhuynhde vào , rùi chạy server , bảng gameserver nó báo 5 dòng sussec gì đó hết rùi , tức là hoàn tất .
nhưng vào game , tạo nv được , log vào thì cứ kết nối thất bại hoài :(
rồi mình thử chạy server bằng tay thì ở bảng S3relay nó báo vậy nè
FAIL:client db-192.168.1.2
try reclient db-192.168.1.2
vậy là sao , pro nào hướng dẫn chỉ zum mình với :(
được thì pm wa yahoo mình nha : ken_lucifer_zolexonline

quangken
30-07-11, 10:54 AM
ai cho mình hỏi sao mình down cái server TinhHuynhDe về nó chỉ có 3 file Script ,Setting,Map ko vậy , ko có mấy chương trình để chạy server như jxstartus này kia là sao ??
Mình thử xoá 3 file đó trong server tsbd , rùi chep 3 file tìnhhuynhde vào , rùi chạy server , bảng gameserver nó báo 5 dòng sussec gì đó hết rùi , tức là hoàn tất .
nhưng vào game , tạo nv được , log vào thì cứ kết nối thất bại hoài :(
rồi mình thử chạy server bằng tay thì ở bảng S3relay nó báo vậy nè
FAIL:client db-192.168.1.2
try reclient db-192.168.1.2
vậy là sao , pro nào hướng dẫn chỉ zum mình với :(
được thì pm wa yahoo mình nha : ken_lucifer_zolexonline
bạn náy post lạc topic nhé :) hãy down 1 sv về chép 3 file đó vào rồi config lại và chạy

delete08
05-08-11, 04:48 PM
Cho mình hỏi cách cài đặt sever này như thế nào? Chơi off đúng không?
/E gà mờ, nên đừng có chửi nha :(

thaihoa91
05-08-11, 07:35 PM
Cho mình hỏi cách cài đặt sever này như thế nào? Chơi off đúng không?
/E gà mờ, nên đừng có chửi nha :(

Có cả rùi mà bạn ko chịu tìm thui --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ohishu
05-08-11, 07:50 PM
Có cả rùi mà bạn ko chịu tìm thui --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cám Ơn Hoà Lâu Nay Luôn Support Cho Toppic Tôi :))

MrKhonNan
05-08-11, 09:38 PM
cảm ơn SaoThaiBinh72 và JxVietNam đã cho mình xin link down patch TSBD 3.0 mà có điều lúc về do mình ko biết cài nên bị lỗi, 2 người vô xem hộ mình cái nhé.
Đầu tiên là patch từ link của JxVietNam lúc mình giải nén thì bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó mình thử giải nén patch của SaoThaiBinh72 vào Client thì ko thấy cái thaisonbacdau.exe đâu hết nên mình vô trong chỗ vừa giải nén thấy cái game.exe nhấp vô thử thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ko thấy chỗ đăng nhập hay gì hết nên mình bấm đại thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và tiếp tục nhấp đại thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
05-08-11, 09:46 PM
cảm ơn SaoThaiBinh72 và JxVietNam đã cho mình xin link down patch TSBD 3.0 mà có điều lúc về do mình ko biết cài nên bị lỗi, 2 người vô xem hộ mình cái nhé.
Đầu tiên là patch từ link của JxVietNam lúc mình giải nén thì bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó mình thử giải nén patch của SaoThaiBinh72 vào Client thì ko thấy cái thaisonbacdau.exe đâu hết nên mình vô trong chỗ vừa giải nén thấy cái game.exe nhấp vô thử thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ko thấy chỗ đăng nhập hay gì hết nên mình bấm đại thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và tiếp tục nhấp đại thì nó ra cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có mạng thì team em cài cho :)):)) dân mới vào nghề, ko biết hướng dẫn từ đâu

ttvn92
08-08-11, 09:53 AM
server kiểu gì mà 2 cạc mạng vẫn chơi đc nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DoReMon2509
08-08-11, 04:33 PM
Sao mình vào tạo nhân vật rùi out game->tắt theo trình tự gameserver.exe trước.Khi vào lại vẫn không thấy nhân vật đâu??Các bạn giúp mình với.

PrinceAngell
08-08-11, 04:36 PM
Giúp em với em vào game đang nhập nó báo đang kết nối sever xong....kết nối sever thất bại giúp em với :((

ph4mduc4n
08-08-11, 05:05 PM
@MrKhonNan : đầu tiên có khả năng 1 là do máy quá yếu không đủ nhiệt để giải nén file, 2 là file down về bị hỏng, tiếp tục là do lỗi thiếu file pak + có khả năng chưa chép skill vào rep...4.dll, tiếp tục là chưa có file font và rep...2.dll để chạy tiếng việt, và tiếp theo là vì chưa có mấy cái trên nên bị thế :))
@DoReMon2509 : lỗi đó đã có ConCaBach giải thích ở mục Hỏi Đáp/Yêu Cầu ( mình ko tìm hộ bạn đâu )

DoReMon2509
08-08-11, 07:30 PM
Thanks,mình làm đc rùi!Vậy có cách nào xóa đi Tài Khoản và nhân vật đã tạo ko?

jamestran
08-08-11, 07:37 PM
tài khoản thì không, nhưng muốn xóa nv thì phải có Mk cấp2, bạn sử dụng phần mềm VL_Account_Manager.exe, thiết lập MK cấp2 xong là bạn có thể xóa bất cứ nv nào bạn muốn

thuoclano12
08-08-11, 08:55 PM
Mọi người ơi tôi định cài lại server TSBD 0.3, không bít nên chép patch Update JX Client Version 0.3 By thaihoa91 vào client trước hay chép patch client của ohishu vào trước nhỉ :D

PrinceAngell
08-08-11, 11:03 PM
Cái pass chức năng admin là gì hả mấy bạn .........

thaihoa91
09-08-11, 10:07 AM
Cái pass chức năng admin là gì hả mấy bạn .........
0 1 0 1 0 9

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

junkuteo
11-08-11, 09:40 AM
Thaihoa ơi cho em hỏi em đang chơi TSBD ver 0.2 bây giờ mình update len 0.3 đc hem ý em là mình cài đè lên Ver 0.2 lun đc hem nếu không thì em phải cài mới vẻ 0.3 ah vậy thì cài lại em cần phải dùng patch của thaihoa như ver 0.2 không
Cho em hỏi lun anh Minh làm sao mình có đc KNB hay xu vậy em đánh quái mà không thấy rớt

thaihoa91
11-08-11, 10:12 AM
Thaihoa ơi cho em hỏi em đang chơi TSBD ver 0.2 bây giờ mình update len 0.3 đc hem ý em là mình cài đè lên Ver 0.2 lun đc hem nếu không thì em phải cài mới vẻ 0.3 ah vậy thì cài lại em cần phải dùng patch của thaihoa như ver 0.2 không
Cho em hỏi lun anh Minh làm sao mình có đc KNB hay xu vậy em đánh quái mà không thấy rớt

Ko cần update gì cả ! Down server ver 0.3 cài lại từ đầu !

icydream35
11-08-11, 03:44 PM
Thanks,mình làm đc rùi!Vậy có cách nào xóa đi Tài Khoản và nhân vật đã tạo ko?
Tất nhiên là dc gòi bạn. Bạn vào Start->Programs->Microsoft SQL Server->Enterpire Manager chọn Database --> Account --> Table --> Ra 1 đống các dòng. Bạn chọn dòng thứ 2 từ trên xuống( Nhớ ko nhầm là bắt đầu bằng chữ A) chuột fai vào cái dòng đó chọn Return all rows. Xong bạn xoá cái dòng nào mà có account mà bạn mún xoá. Hj vọng là bạn thành công. hj hj hj

junkuteo
11-08-11, 07:39 PM
Mình xài patch của thaihoa như bản 0.2 hả hay cái khác
mà KNB làm sao mà có vậy

MrKhonNan
12-08-11, 03:10 PM
@MrKhonNan : đầu tiên có khả năng 1 là do máy quá yếu không đủ nhiệt để giải nén file, 2 là file down về bị hỏng, tiếp tục là do lỗi thiếu file pak + có khả năng chưa chép skill vào rep...4.dll, tiếp tục là chưa có file font và rep...2.dll để chạy tiếng việt, và tiếp theo là vì chưa có mấy cái trên nên bị thế :))
@DoReMon2509 : lỗi đó đã có ConCaBach giải thích ở mục Hỏi Đáp/Yêu Cầu ( mình ko tìm hộ bạn đâu )
uh máy mình hơi yếu, I3 ram 2Gb , dow thì tải mấy lần rồi ko lẽ lần nào cũng lỗi :| , post cả ảnh lên mà ko có ai hướng dẫn cụ thể thế thì chịu rồi =.= ,cài cái game cũng ko xong chắc bỏ thôi :(

vhg2009
14-08-11, 06:19 AM
uh máy mình hơi yếu, I3 ram 2Gb , dow thì tải mấy lần rồi ko lẽ lần nào cũng lỗi :| , post cả ảnh lên mà ko có ai hướng dẫn cụ thể thế thì chịu rồi =.= ,cài cái game cũng ko xong chắc bỏ thôi :(

Cái sever có được đâu,đowwnload về nối file ok, nhưng khi giải nén thì báo lỗi. Chịu thua. Càn cái sv quá mà download lần nào về gải nén cũng loiix. Yêu cầu gửi lại link sv nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

william_lee_ag
16-08-11, 11:23 PM
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thông cảm dùm mình post ảnh ko được bạn click xem dùm mình.....

Khi mình chạy theo thứ tự file ở bước 4 thì nó báo lỗi ko hà .....

+ Sword3PaySys - Connet DB error!
+ Mấy cái kia cũng dị......

Help me !!!!!!!!

Faker
17-08-11, 05:02 PM
server này bi lỗi vũ khí okim nữ hok thấy hình ảnh :)
Cái bang nữ là điển hình

up tìm người help 30 charrrrrrr

up tìm người help 30 charrrrrrrrrrr

cauam.tapiu
19-08-11, 07:58 PM
up tìm người help 30 charrrrrrrrrrr
dùng patch client full của thaihoa đi bợn , đừng up liên tục loãng píc

vhg2009
19-08-11, 08:02 PM
Đã chỉnh cái skill1; skill2; skill3 lại thành 1 hết rồi, để luyện skill nhanh mà luyện mãi kg lên đc 1 skill. Đánh 1 cái cọc gỗ kg lên đc 1 kill

Các bạn hướng dẫn chỉnh cái kill 9x để cho max nhanh với nhé. Mình đã chỉnh skill1, 2, 3 rồi mà kg đc

thepikachu
24-09-11, 01:56 PM
Cho mình hỏi mình muốn sửa học skill 150 mà không cần bí kíp thì sửa code ở phần sudungsach.lua như nào nhỉ

quoctuan2712
24-09-11, 02:08 PM
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Help me !!!!!!!!

chỉnh lại IP trong serverlist ở SQL hoặc là xem lại pass SA trong các file .ini ở server nhé

Cho mình hỏi mình muốn sửa học skill 150 mà không cần bí kíp thì sửa code ở phần sudungsach.lua như nào nhỉ
check xem ID của bk 150 trong questkey là bao nhiêu rồi chỉnh lại thành ID của vật phẩm nào đó chẳng hạn nếu không biết code lại script...nếu biết code thì code lạ còn không thì cứ thay ID của bk 150 thành ID của bình máu cho nhanh...máu thì ra hiệu thuốc mua lấy 1 bình đơn giản rồi

thepikachu
24-09-11, 03:50 PM
check xem ID của bk 150 trong questkey là bao nhiêu rồi chỉnh lại thành ID của vật phẩm nào đó chẳng hạn nếu không biết code lại script...nếu biết code thì code lạ còn không thì cứ thay ID của bk 150 thành ID của bình máu cho nhanh...máu thì ra hiệu thuốc mua lấy 1 bình đơn giản rồi[/QUOTE]

Uh nhỉ thế mà mình ko nghĩ ra. Thank quoctuan nhe :D à mà bạn send cho mình file script\\global\\sudungsach.lua được ko. Mình code linh tinh quên ko save lại h bị lỗi ko kick được vào thằng học kỹ năng nữa rồi :((

romeoluzrap
24-09-11, 04:28 PM
cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều ^^.. mới tải về. phải DÙNG ngay thôi kẻo muộn:)>-

skydl91
25-09-11, 02:32 PM
cho em hoi em down sever anh ve roi ma toi khuc bishop nhap pass txjx 1111 hay thaison01 1111 deu ko vao la sao

nametruong00
25-09-11, 07:35 PM

Help me !!!!!!!!

bạn attach database chưa bạn nếu mà attach rồi vẫn bị như thế bạn nên xóa sever rồi bung nén lại chẳng hạn có khi bị virut liếm 1 2 file nào đó

cho em hoi em down sever anh ve roi ma toi khuc bishop nhap pass txjx 1111 hay thaison01 1111 deu ko vao la sao

bạn tải cái Jxstartup zo fix lại mấy phần đó đi đừng or là đây tải về bỏ zo sever rồi sửa lại ID với confix nhá
link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

máy bạn ram 2GB là dư sức chơi rồi bạn nên coi lại sever or là dow lại nha chứ máy mình có ram 1GB mà chơi phà phà

Cái sever có được đâu,đowwnload về nối file ok, nhưng khi giải nén thì báo lỗi. Chịu thua. Càn cái sv quá mà download lần nào về gải nén cũng loiix. Yêu cầu gửi lại link sv nhé

bạn nên dùng win xp khi giản nén nên cài font trước nha chứ ko nhìu lỗi từa lưa đó bạn

passika
26-09-11, 09:06 AM

Có lẽ là sai port..................................

Đã chỉnh cái skill1; skill2; skill3 lại thành 1 hết rồi, để luyện skill nhanh mà luyện mãi kg lên đc 1 skill. Đánh 1 cái cọc gỗ kg lên đc 1 kill

Các bạn hướng dẫn chỉnh cái kill 9x để cho max nhanh với nhé. Mình đã chỉnh skill1, 2, 3 rồi mà kg đc

Có cách rất nhanh khỏi phải luyện.Vô NPC addmin hoặc các file lua của skill trong script/item sửa AddMagic(id skill,20) là xong!!!8-}

skymatter015
28-09-11, 12:14 AM
AE cho hỏi sao lập tk mới nó lại báo pải nạp vào tài khoản thì mới chơi đc vậy

skymatter015
28-09-11, 12:18 AM

chungthanhphuo
28-09-11, 07:37 PM
Bạn vào phần item chỉnh lại thân pháp là dùng được.

Edward_Newgate
28-09-11, 07:42 PM
Server này nó thế mà
Vào chức năng admin chọn set điểm tất cả lên 60k thì 22k chứ 30k cũng mặc đc hết

skymatter015
29-09-11, 03:40 PM
bạn ơi cho mình hỏi chút ... sao tự nhiên bây h mỗi lần mình vào chơi là nó k Save nhân vật nữa mà mỗi lần chơi xong ra bật lại thì nó trở lại như lúc ban đầu mới vào là sao các bạn giúp mình với

passika
29-09-11, 04:11 PM
bạn ơi cho mình hỏi chút ... sao tự nhiên bây h mỗi lần mình vào chơi là nó k Save nhân vật nữa mà mỗi lần chơi xong ra bật lại thì nó trở lại như lúc ban đầu mới vào là sao các bạn giúp mình với

Sau khi chơi xong bạn đừng tắt ngay bằng JXStartup mà phải chọn nút phía dưới là hiện tất cả các quá trình.Sau đó bạn tắt theo thứ tự từ phải qua trái là xong.

skymatter015
29-09-11, 04:14 PM
bạn chỉ rõ hơn chút đc k mình k hĩu từ tắt từ pải wa trái

passika
29-09-11, 04:19 PM
bạn chỉ rõ hơn chút đc k mình k hĩu từ tắt từ pải wa trái

thì khi bạn nhấp vào nút hiện tất cả quá trình thì nó sẽ xuất hiện các cửa sổ.dưới thanh taskbar cũng xuất hiện.tắt từ phải qua trái ở taskbar ak.

thanhtonic
30-09-11, 02:15 AM
sửa đủ kiểu, cài lại chục lần mà không sửa đc lỗi kết nối sever thất bại là sao. ai pro cho mình cái yahoo, teamview cài giúp mình vấy8-}:o3

passika
30-09-11, 11:10 AM
sửa đủ kiểu, cài lại chục lần mà không sửa đc lỗi kết nối sever thất bại là sao. ai pro cho mình cái yahoo, teamview cài giúp mình vấy8-}:o3

Bạn vào server chỉnh lại mấy cái port thử xem mình gặp trường hợp này hoài,và các file config.ini package.ini.Bạn chơi server nào?.Nói mình nếu được mình share các file luôn server đó config sẵn luôn,khỏi phải làm gì chỉ việc down về chơi liền (mì ăn liền mà)! :D

thanhtonic
30-09-11, 10:43 PM
Bạn vào server chỉnh lại mấy cái port thử xem mình gặp trường hợp này hoài,và các file config.ini package.ini.Bạn chơi server nào?.Nói mình nếu được mình share các file luôn server đó config sẵn luôn,khỏi phải làm gì chỉ việc down về chơi liền (mì ăn liền mà)! :D sever này có làm online đc k vậy bạn. sao mình mở k thấy severlist vậy

passika
01-10-11, 01:54 PM
sever này có làm online đc k vậy bạn. sao mình mở k thấy severlist vậy

Mình ko chuyên về bên đó chỉ biết script và setting ma thôi.Năm sau học phần mạng chắc biết.Serverlist bạn có thể lấy của server khác chỉnh sửa lại thôi!!

nametruong00
01-10-11, 04:20 PM
sever này có làm online đc k vậy bạn. sao mình mở k thấy severlist vậy

haha cái JxstarupPro nói ko có severlist.ini hay là ko có file severlist.ini hả bạn
nếu ko có thì tải (patch full) của thaihoa về có đầy đủ tiện nghi khi bị lỗi lun nên nhớ (patch full) ko phải các bản version của ảnh mới ra sau này nha

HeoZomBie
02-10-11, 01:57 AM
mình là NewBie mới tập cài JX chơi off ai chỉ mình lỗi này, mình đã làm đúng theo hướng dẫn của các Video mà vẫn ko vào game đc :-s
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

jxvietnam
02-10-11, 02:18 AM
^
HeoZomBie : vui lòng dùng patch 1 file exe, ko dùng patch chưa nén

Patch client dạng .exe nè. Pass download : vn-zoom

dammejx
03-10-11, 12:59 AM
JXvietnam làm V4 tới đâu rồi? hihi nôn quá

Kunedo
03-10-11, 02:35 AM
v 0.3 confix lên ol như nào vậy :-/

ohishu
05-10-11, 07:26 PM
Lâu Rồi Không Vào Diễn Đàn Chơi ! Không Ngờ Anh Em Vẫn Sử Dụng Sản Phẩm Của Mình ! Cảm Động Ghê :D

Kunedo
05-10-11, 07:45 PM
Ai dạy mình cách confix server với, từ trước đến giờ mình chỉ toàn down sv do người khác đã confix rồi thôi :(

dungdhmo
05-10-11, 09:21 PM
bạn muốn config gì vậy nè , nói ra thử xem ?

Kunedo
06-10-11, 01:19 PM
bạn muốn config gì vậy nè , nói ra thử xem ?
ý mình là hồi trước mình chỉ toàn down sv về rồi mở bằng Wmware thôi mà cái sv đó cũng tầm mấy trăm MB, nhưng cái sv của bạn chủ topic chỉ có mấy chục MB, mà cũng không mở được bằng VMware :|

Edward_Newgate
06-10-11, 01:22 PM
ý mình là hồi trước mình chỉ toàn down sv về rồi mở bằng Wmware thôi mà cái sv đó cũng tầm mấy trăm MB, nhưng cái sv của bạn chủ topic chỉ có mấy chục MB, mà cũng không mở được bằng VMware :|
Bạn muốn chơi sv này sẵn trên VMware
Thì bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có share đó

Kunedo
06-10-11, 01:53 PM
Bạn muốn chơi sv này sẵn trên VMware
Thì bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có share đó

Thế thì mình mới hỏi mọi người làm cách nào để có thể chạy sv đó trên vmware ý :-/

Edward_Newgate
06-10-11, 01:54 PM
Thế thì mình mới hỏi mọi người làm cách nào để có thể chạy sv đó trên vmware ý :-/
Thì nói là sv bên freesvn.net share đã config hết rồi
Chỉ việc down về mở lên = VMware, start sv rồi vào chơi thôi

Kunedo
06-10-11, 02:07 PM
Thì nói là sv bên freesvn.net share đã config hết rồi
Chỉ việc down về mở lên = VMware, start sv rồi vào chơi thôi
bên đó mình chỉ thấy sv TSBD v0.2 thôi, thế bạn biết link topic nào hướng dẫn confix sv để mở lên = VMware không :-/

cho_ben
06-10-11, 04:55 PM
Có hướng dẫn luôn đó bạn

Edward_Newgate
06-10-11, 05:01 PM
bên đó mình chỉ thấy sv TSBD v0.2 thôi, thế bạn biết link topic nào hướng dẫn confix sv để mở lên = VMware không :-/
Nó ghi là JXServer V2 chứ có phải TSBD v2 đâu
JXServer V1 là SGTY, JXServer V2 là TSBD 0.3
Võ lâm Offline trên VMWare - Thái sơn bắc đẩu V0.3 (nó ghi lù lù đấy mà còn ko đọc)

binlun0909
08-10-11, 04:40 PM
Tại sao mình chạy startup.exe nó không hiện lên vậy ???

DNTmaster
09-10-11, 04:44 AM
Tại sao mình chạy startup.exe nó không hiện lên vậy ???

Lý do: khai báo Database.ini sai về IP hoặc User Sa or Pass Sa sai
Đợi lâu 1 chút sẽ có 1 bản S3 Error hiện lên thôi

LuciferXO
17-10-11, 02:16 PM
Cho mình hỏi cách chỉnh TP của đồ Ô kim GM với. Muốn cầm mà toàn kích TP SM lên đánh nản quá.

mrkubot
01-05-12, 01:40 PM
sv có font ko vậy mọi người :|

mrkubot
01-05-12, 01:49 PM
bị lỗi trong lúc xã nén sv :((

DMC.NeZo
01-05-12, 02:55 PM
sv có font ko vậy mọi người :|
sv có font bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cpnetpro
01-05-12, 04:44 PM
ai convert thanh Nofont giùm với

DMC.NeZo
01-05-12, 10:15 PM
ai convert thanh Nofont giùm với

xem hướng dẩn trong ebook 2.0 của giangleloi đi bạn

tienhung15
02-05-12, 10:54 AM
+ Ủa sao tải về thì trong Sever và Path không có Setting thế ?? ko có Severlist luôn :D.
SwordNPC #2 . Cho tớ hỏi đây là phần mềm gì mà sao Anti Virus cứ báo là Troạn horse thế ? :( thế xóa đi có chơi game đc ko hay là tắt anti virus ?

+ Sao trong jxstartup bên Cấu hình sever Thư mục Script Error là sao thế T_T...ko biết lỗi gì luôn...vậy vô chơi luôn đc ko ?

lichnt
02-05-12, 05:15 PM
Bản này có đưa lên hamachi được ko cả nhà. Mình thấy path và server đều ko có serverlist vậy thì đưa lên hamachi kiểu gì nhỉ?

mrkubot
02-05-12, 06:01 PM
bị lỗi trong lúc xã nén sv :((

có ai bị lỗi này ko ???????? lúc xã nén sv ấy

vipbk
09-05-12, 11:08 AM
có ai bị lỗi này ko ???????? lúc xã nén sv ấy

chắc file đó bị lỗi rồi =))

angelluck31
09-05-12, 11:15 AM
Thứ 1. Bạn dùng 7zip để giải nén.
Thứ 2. Cho mình hỏi cái TSBD này dùng trong win 32bit được không?
nl6.upanh.com/b4.s29.d3/87459785de5790e1dbe372632aa63c54_44495406.untitled .jpg

diễn đàn không cho post link :-$

vipbk
09-05-12, 01:08 PM

1) file lỗi làm sao giải nén được, kể cả 7zip

2) lỗi này chưa gặp bao giờ

3) phải có 5 bài viết mới post được link :P

Carlisle
09-05-12, 01:35 PM

Bạn quét virus xem có vấn đề gì không ? nếu không, có khả năng máy yếu mà chạy nhiều phần mềm quá sẽ gây ra lỗi này, theo mình biết là vậy.

angelluck31
09-05-12, 03:03 PM
1) file lỗi làm sao giải nén được, kể cả 7zip

2) lỗi này chưa gặp bao giờ

3) phải có 5 bài viết mới post được link :P

Vậy mà mình dùng 7zip giải nén ra được, nhưng tiếc là khi chạy thì mắc phải lỗi thứ 2

anhphi97
09-05-12, 03:36 PM
mình vừa tìm hiểu game jx private nên chưa bít cài ai bít xin pm yh levanhoangphuc3 hứong dẫn dùm tk

mrkubot
09-05-12, 05:47 PM
chắc file đó bị lỗi rồi =))

lỗi này có mỗi máy tui bị thôi sao :|
thấy mấy pic trước đâu ai cêu ca gặp lỗi này đâu :(
sv có font hay no font thế

vipbk
10-05-12, 10:01 AM
lỗi này có mỗi máy tui bị thôi sao :|
thấy mấy pic trước đâu ai cêu ca gặp lỗi này đâu :(
sv có font hay no font thế

down về là biết ngay :))

longlo
12-05-12, 12:23 AM
không tìm thấy severlist.ini và config.ini là sao :((

hotngochien
12-05-12, 11:33 PM
Các bạn cho mình hỏi file scrits nằm trong mục down load nào của 2 link trên dz? :^o

thaihoa91
13-05-12, 12:15 AM
Các bạn cho mình hỏi file scrits nằm trong mục down load nào của 2 link trên dz? :^o

Thư mục Script nằm ở Server 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrkubot
13-05-12, 08:49 PM
sao e tới bước login bishop thỳ cái bishop nó đứn im luôn
ko load zỳ cả vậy :|

soclosegackiem
14-05-12, 12:53 AM
Sever bây giờ có ổn định k vây bạn ?

hotngochien
14-05-12, 01:46 AM
Thư mục Script nằm ở Server 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Mình mún add vật phẩm cho nhân vật thì phải làm như thế nào? Mình có đọc 80 mấy trang kia, thấy các bạn có để liên kết nhưng khi mở liên kết thì k xem đc. Cho mình 1 cái hướng dẫn cụ tỉ đc không!!;)

mrkubot
16-05-12, 05:03 PM
II.Patch Client
+ Sử Dụng Công Nghệ ComPack (Tránh Edit Lung Tung Phá Bản Quyền)
+ IP Duy Nhất Để Vào Server Là: 192.168.1.2 (Các Bạn Nhớ Config Cho Đúng)

client mang IP duy nhất này thỳ chắc chỉ để chơi off thôi chứ nhỹ ???
chắc cũn ko ol dc hamachi

mirmblaq
01-07-12, 01:51 PM
Em là Newbie cài VLTK ofline nhiều lần rồi nên cũng biết . em cài sever xong hết rồi vô rồi em tạo nv bằng JXtartup gì đó nó bảo không tìm thấy ServerList.ini em tìm trong Setting cua SV thì em thấy ServerList.ini chạy load gamesever oke rồi chạy hết 5 dòng rồi . vậy cho em hỏi làm sao để tạo severlist.ini cho sever này nếu sever co sẵn thì chỉ em chỗ với. hix Mong Pro Giúp Đỡ cho em

thaihoa91
01-07-12, 02:32 PM
Em là Newbie cài VLTK ofline nhiều lần rồi nên cũng biết . em cài sever xong hết rồi vô rồi em tạo nv bằng JXtartup gì đó nó bảo không tìm thấy ServerList.ini em tìm trong Setting cua SV thì em thấy ServerList.ini chạy load gamesever oke rồi chạy hết 5 dòng rồi . vậy cho em hỏi làm sao để tạo severlist.ini cho sever này nếu sever co sẵn thì chỉ em chỗ với. hix Mong Pro Giúp Đỡ cho em

Bạn nên cài bộ này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mirmblaq
01-07-12, 02:41 PM
Bạn nên cài bộ này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

em cài rồi nhưng chay Gamesever bị lỗi don't cái gì đó .hix anh thử nói rõ hơn về cái severlist của ohishu được hem zay

thaihoa91
01-07-12, 03:06 PM
em cài rồi nhưng chay Gamesever bị lỗi don't cái gì đó .hix anh thử nói rõ hơn về cái severlist của ohishu được hem zay

Chỉ chạy Server với 1 IP duy nhất là 192.168.1.6

cravenblack
02-07-12, 04:41 PM

30 Charrrrrrrrrrrrr

cái này bị lỗi rồi,mong bác test lại dùm:
[Bishop]
Account =thaison01
Password =1111

ohishu
05-07-12, 05:29 PM
Chuẩn Bị Share V4 Các Bạn Chờ Nhé :D

Phong_JxOnline
05-07-12, 06:43 PM

chừng nào ra V4 vậy ohishu đợi nó theo năm tháng đây

gia_muvn
05-09-12, 01:28 PM

Ngày nào cũng ngóng tin vui ở V4 của bác

nguyenphong911
06-09-12, 11:32 PM
mình chạy sever tới bigshop là đứng , có lúc thì báo lổi , ?????? gì chả hiểu , chắc pass sai , mà pass la thaison01/1111 đúng rồi còn gì

gia_muvn
07-09-12, 01:23 AM
mình chạy sever tới bigshop là đứng , có lúc thì báo lổi , ?????? gì chả hiểu , chắc pass sai , mà pass la thaison01/1111 đúng rồi còn gì

Cho mình yahoo mình team kiểm tra giúp cho

nguyenphong911
07-09-12, 04:10 PM
yahoo mình nè.

loianhhua003
07-09-12, 06:04 PM
làm sao biết số của các vật phẫm nhỉ , ví dụ như VLMT là số 1 ,TTK là số 2

Bybaybong
07-09-12, 10:15 PM
cậu dùng tool add item by chicken
là được

rang_sut
09-09-12, 07:46 AM
Nhân vật trong server thường xuyên bị lỗi Region:(381) thông báo ở gameserver.exe

Bị lỗi này nv dù nam hay nữ đều bị chuyển sang hệ kim, skill thì mất sạch: ((
nv vốn dĩ là hệ kim cũng không thoát khỏi kiếp nạn8-x

Mình thấy lỗi này rất hay xảy ra khi chơi lan hoặc vào 2 nick trên 1 pc.

Ai có cách khắc phục chỉ giùm cho mình với[-O <

qfreeboy
12-09-12, 04:49 PM
chủ thớt cho e cái video hướng dẩn đưa online Pri đc hok ? không có mục đích kinh doanh chỉ mún share cho bạn bè chơi thui. nếu đc cho e lun cái web reg acc. mong đc hồi âm sớm

anthang
15-09-12, 03:23 PM
muốn update thêm tính năng khác phải làm thế nào bạn? Hay bạn có bản up mới nào không?
mình đã cài được và chơi rất vui, muốn có thêm mấy cái mới cho thêm thú vị, ai làm được giúp mình với.

khoath5
02-12-12, 11:40 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

vobaduy2904
02-12-12, 05:57 PM
Chu~ thớt ơi cho mình xin lại link part1 đi

daiit98
18-12-12, 06:48 PM
Cho Xin Link Pacth Bạn ơi :> 30 charrrrrrrrrrrrr

thatthien05
26-01-13, 10:11 AM
bạn ơi fix giùm mình link part 1 với ... tks nhiều

Bi_Dep_Trai
26-01-13, 11:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

bản bỏ vào client VNG chưa thế

skyangel123
26-01-13, 03:14 PM
>-) post lại link part 1 đi chủ thớt link 1 die rồi`

thatthien05
27-01-13, 11:06 AM
ai re-up lại part 1 hộ với ... cần gấp lắm :(

skyangel123
28-01-13, 04:35 PM
hình như sever thiếu file db :-ss chủ thớt xem lại giúp

chaoban6
02-03-13, 06:05 PM
Ai cho xin lại cái Patch 1 với ! die mất rùi :(

keo_ngot1418
02-03-13, 06:17 PM
sv cực proooooooooooooooooooooooo~:>

thanhvan243
02-03-13, 06:48 PM
Ai cho xin lại cái Patch 1 với ! die mất rùi :(

Mình mới tải mà các link điều ok

chaoban6
02-03-13, 07:16 PM
Bạn up lại patch 1 lên đây di ;);)

kakashi43
02-03-13, 08:36 PM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

trtiendat
02-03-13, 09:32 PM
hjx ai giúp mình với :(( cả SV sóng gió tình yêu và TSBD 0.3 minh đều bị lỗi như thế này là sao :(( đã cài front china prc config ip đầy đủ

chaoban6
02-03-13, 10:15 PM
..................................................

kakashi43
02-03-13, 11:28 PM
hjx ai giúp mình với :(( cả SV sóng gió tình yêu và TSBD 0.3 minh đều bị lỗi như thế này là sao :(( đã cài front china prc config ip đầy đủ

Cài font china là hết bạn ạ :D

..................................................
Link đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nykulz
03-03-13, 12:23 AM
patch 1 die r bạn gì ơi bạn up lại dùm mình với

nguyen_van003
03-03-13, 12:35 AM
Đào mộ kinh thế.
Không cho em nó ngủ giấc ngủ ngàn thu =P~

trtiendat
03-03-13, 08:45 AM
mình cài front china PRC rồi mà bạn mình giải nén lại luôn mà vẫn không được :(

chaoban6
03-03-13, 09:44 AM
Ai up lại patch 1 đi ! die rùi L-)

kakashi43
03-03-13, 11:00 AM

Dùng link mình mới up đấy có die đâu 8-|

chaoban6
03-03-13, 11:20 AM
Vào sever toàn kết nối thất bại :(

kakashi43
03-03-13, 11:28 AM
Vào sever toàn kết nối thất bại :(

Bạn cài font chưa :-"
...............................

river76moon
03-03-13, 06:29 PM

Bạn tải ở trang này nè. mình tìm trên google với từ khóa: patch_client_tsbd_ver03
cả 3 bản luôn tốc độ cực nhanh

keo_ngot1418
08-03-13, 04:01 PM
link down chủ thớt die rồi
:((:((:((:((:((:((:((:((:((

kakashi43
10-03-13, 12:29 PM
link down chủ thớt die rồi
:((:((:((:((:((:((:((:((:((

Link patch đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngayemdi1210
11-03-13, 01:44 PM
Mình hỏi thật là down cái server này và path về thì chơi dc hả, mình thấy thiếu file Database và cái folder Settings trong path client, có cần down thêm server và path của v2 ghép vào hay ko, mình đang bị ko kết nối được với máy chủ, với lại acc GM sao chỉ có pass vậy, hog có thấy id( p/s: mình là newbie)

À cho mình hỏi thêm là mình config lại ip server là 192.168.1.7 dc không ?

kakashi43
11-03-13, 04:17 PM
Mình hỏi thật là down cái server này và path về thì chơi dc hả, mình thấy thiếu file Database và cái folder Settings trong path client, có cần down thêm server và path của v2 ghép vào hay ko, mình đang bị ko kết nối được với máy chủ, với lại acc GM sao chỉ có pass vậy, hog có thấy id( p/s: mình là newbie)

À cho mình hỏi thêm là mình config lại ip server là 192.168.1.7 dc không ?

Bản này patch bị pack lại còn 1 file exe thôi bạn à
Bắt buộc phải để ip là 192.168.1.2 mới vào game được :)

ngayemdi1210
11-03-13, 04:22 PM
Bản này patch bị pack lại còn 1 file exe thôi bạn à
Bắt buộc phải để ip là 192.168.1.2 mới vào game được :)

Vậy các bước như đồng bộ hóa sever và client mình có cần làm không? Không cần change cái serverlist.ini luôn phải ko bạn ? Còn cái Database Account mình lấy của TSBD v2 cài vào à ?

danghai1993
11-03-13, 07:19 PM
Vậy các bước như đồng bộ hóa sever và client mình có cần làm không? Không cần change cái serverlist.ini luôn phải ko bạn ? Còn cái Database Account mình lấy của TSBD v2 cài vào à ?

Đúng vậy ! Database awjx dùng chung 1 loại !

kakashi43
12-03-13, 01:59 PM

Đồng bộ hóa settings thì không cần
Nhưng bắt buộc phải để ip là 192.168.1.2 để vào game
Còn Database thì dùng của server nào cũng được :)

ringing
12-03-13, 02:19 PM
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bị khóa rùi a ơi có link khác không??

lorenskid
11-05-13, 05:38 PM
sao part hok co setting vậy anh

pakchjmku2013
11-05-13, 05:57 PM
thank nha
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

duc2071990
13-05-13, 02:43 PM
Mình dùng sv TSBD 0.3 và path client gồm 3 file chưa nén. Lúc giải nén patch ra thì trong path ko có thư mục setting nên mình cóp luôn cái floder setting của TSBD 0.2 vào(đã chỉnh ip trong file serverlist.ini thành 192.168.1.2). Sau đó minh chạy jxstart up lên 5 dòng success rồi nhưng khi vào game, click vào server thì bị lỗi kết nối đến máy chủ thất bại. Ai chỉ mình cách fix với. tks

boylonely44444
18-05-13, 07:36 PM
cho mình hỏi đổi IP máy (win7) thành IP sv: 192.168.1.2 có ảnh hưởng đến INTERNET k???

kjsslv
20-05-13, 02:32 PM
Các bạn ơi, muốn chuyển sinh thì làm như thế nào vậy ??

thieniu
26-06-13, 09:17 AM
check dùm cái error này với chủ thớt :D

chaoban6
29-06-13, 06:40 AM
check dùm cái error này với chủ thớt :D

Thiếu file Rainbow.dll :D...............................

tuanlytm2013
01-07-13, 10:13 AM
Bạn nào cho mình xin DB làm sao khi tạo account thì ngày hềt hạn = 2030 hoặc cao hơn nhé !!! Chứ tạo account là phải gia thêm ngày chứ không là vào nó báo hết hạn sử dụng :(