PDA

View Full Version : Làm sao để chỉnh đồ rơi ra từ 1 loại quái

oceankingdom
09-02-11, 09:33 PM
:ar! Có cách nào để chỉnh 1 loại quái rơi ra toàn đồ exl và đồ tím không bà con ? Ví dụ như cho 1 con phượng hoàng rơi toàn đồ exl ấy. ( hoặc cho nó rơi 1 đống đồ exl và đồ tím như con bos ở raklion cũng được ).
Câu hỏi phụ :D :
1, Có mấy NPC em click vào mà nó cứ trơ trơ ra không hiện lên gì cả ( NPC nhấp vào để đi hoạt động ấy ) có cách nào sửa được ko ?
2, Bảng skill master của em ở cột thứ 2 chỉ tăng được mỗi chiêu đầu +5 chiêu sau +1 đã không thể tăng thêm nữa, theo như bác Lại Văn Sâm thì chắc bảng skill trong server của em lỗi rồi :-$ có ai có bảng skill ngon cho em xin với ( skill.txt thì phải trong data/local/eng( hoặckor ) ).
(^^) Đa tạ các bác chỉ giáo.

eddy
10-02-11, 08:04 AM
Câu hỏi chính : Có thể nhưng đòi hỏi phải code thêm chức năng đó ở GameServer

Câu hỏi phụ :
1. Nếu NPC đó là NPC basic của bản đó (nghĩa là NPC được support ở GS) thì có thể là bug , ngược lại nếu NPC mới (nhấp vào nó nói : We don't sell alet here - chúng tôi không bán rượu ở đây ! => đây là NPC mới , cần code
2. nếu về lỗi SkillTree thì còn tuỳ vào Server đó SkillTree có work fine không , nếu ở bản đó mà người khác work tốt thì bạn hãy xin "MasterSkilltree.txt" và "MasterSkilltree.bmd" của người đó cho SV mìh

oceankingdom
10-02-11, 11:43 AM
+_ ẹc nếu chỉnh code thì em thua luôn. Mà thế như con boss selupan ở Raklion muốn chỉnh rơi đồ của nó thì chỉnh ở đâu ?
Còn NPC nhấn vào nó ... chả bảo sao cả ? mà tới mấy NPC bị vậy cơ ???

eddy
10-02-11, 06:35 PM
+_ ẹc nếu chỉnh code thì em thua luôn. Mà thế như con boss selupan ở Raklion muốn chỉnh rơi đồ của nó thì chỉnh ở đâu ?
Còn NPC nhấn vào nó ... chả bảo sao cả ? mà tới mấy NPC bị vậy cơ ???

Về Selupan thì tuỳ Server em ạ ^^ , nếu SCFMT thì ở EventItemBag á , số mấy anh k nhớ rõ nữa nhưng em cứ mở từng file EventItemBag lên sẽ thấy chú thích

Còn về NPC thì anh nghĩ chắc do Server bug rồi e ạ ^^

oceankingdom
10-02-11, 10:31 PM
+_ ấy da em dùng sv ENC 2. của thangvtv sv đấy eddy dùng chưa ? Anh có thấy nhiều bug không ?