PDA

View Full Version : GameServer 1.00.53 : Season 6, GS + GSCS Bugless

ViperMUHN
20-01-11, 03:09 PM
Như đã hứa, hôm nay mình sẽ share toàn bộ GS,GSCS 1.00.53, phiên bản ít lỗi nhất !
- Thông tin
* FULL Season 1.
* FULL Season 2.
* Season 3 (Removed Illusion temple, New Year Event).
* FULL Season 4.
* Season 5 (Not Complete: Gens System, Quest Season 5).
* Season 6 (FULL Range Fighter: Skill, Item, Damage, Class 3, Maps ...).

- GameServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Main (1.07V+) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- DataServer,ConnectServer,DataBase,EventServer,Chat Server,JoinServer... : Use ENC Season 6

Một số hình ảnh sự kiện IG:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Deathway
- Tomatoes
- GangterMU
- Fantasymc
- ViperMUHN

* Chúc mừng sinh nhật của tôi ^^ (20/1)

TRIEN
20-01-11, 03:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

babykute
20-01-11, 03:15 PM
Thanks Anh cuối cùng cũng có hàng..........!!!!!!!!!=D>=D>

quangphong0904
20-01-11, 03:18 PM
Thank for share. Chúc Sinh Nhật Vui Vẻ - Háp Pi Bớt Đầy

hateroc22
20-01-11, 03:19 PM
Thanks for sharing.Happy birthday :)

TRIEN
20-01-11, 03:25 PM
Em TEst rồi vào đến chỗ chuẩn bị Click vào nhân vật để vào game thì bị ngắt kết nối( em da sua duoc roi quen mat khong checksum main)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gaoblackxincha
20-01-11, 03:26 PM
Hí hí hí .!!! Thanks a ViperMUHN ......!!!!!!!!!!!!!!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Happy Birthday Pác luôn

kenisen
20-01-11, 03:30 PM

kjmbialon
20-01-11, 03:31 PM
ồ Hàng hiêu hàng hiệu ^^
được thế thì còn gì bằng

mabulong
20-01-11, 03:32 PM
mừng sinh nhật bác!!
Happy new year
thanks for share

SnowBlood™
20-01-11, 04:01 PM
thank for share and happy birthday to you :)

lovesock
20-01-11, 04:07 PM

vao game no' bi. nhu* the ai biet cach' fix kho^ng

kenisen
20-01-11, 04:22 PM

vao game no' bi. nhu* the ai biet cach' fix kho^ng

Tớ cũng bị như cậu, ai bít cách sửa, chỉ với.

lovesock
20-01-11, 04:26 PM
hang ngon ma bi nhu vay :((, up up ai giup fix cai do voi,

tommy7641
20-01-11, 04:34 PM
rất hoàn hảo chúc cậu có 1 ngày sn thật vui vẻ bên bạn bè và người thân

TRIEN
20-01-11, 04:38 PM
Tớ cũng bị như cậu, ai bít cách sửa, chỉ với.

Check Summain đi bạn ơi . Lúc nãy mình cũng quên checksum lên bị vậy . Bây giờ thì hết rồi

Nylan
20-01-11, 04:40 PM
chà share rồi à...Tks VIP... happy Birth day

lovesock
20-01-11, 04:47 PM
Check Summain đi bạn ơi . Lúc nãy mình cũng quên checksum lên bị vậy . Bây giờ thì hết rồi

ban co nick chat k minh hoi ban ti :D

kjmbialon
20-01-11, 05:00 PM
quên Happy birthday nhá bro ^^

huntersun
20-01-11, 05:01 PM
Main này đã được Unpack full chưa nhỉ. :)

kjmbialon
20-01-11, 05:17 PM
Lỗi này là sao (Em mới biết cài mu)

quanhongle
20-01-11, 05:23 PM
các bác cho hỏi bản này Event IG có cần party ko?

lovesock
20-01-11, 05:23 PM
quai yeu qua danh khong thay nhay? mau no van~ chet'

SnowBlood™
20-01-11, 05:25 PM
Lỗi này là sao (Em mới biết cài mu)

Tham khảo qua phần Hướng dẫn Công Thành Chiến nhé

accelan006
20-01-11, 05:25 PM
ai chỉ cách convert data SCF qua bản này để test thử cái nhỉ

hateroc22
20-01-11, 05:33 PM
import DATA wa.Tạo 2 DB đó ;)) ....................

Alexandria
20-01-11, 06:02 PM
Thanh Viper nha ... Chúc sinh nhật vui vẻ ^^

accelan006
20-01-11, 06:03 PM
hướng dẫn kỹ giùm với pác hateroc22 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TRIEN
20-01-11, 06:21 PM
cho mình hỏi bản nay đã có wing4 chưa nhỉ. Nếu muốn có thì làm thế nào ?

SnowBlood™
20-01-11, 06:34 PM
cho mình hỏi bản nay đã có wing4 chưa nhỉ. Nếu muốn có thì làm thế nào ?
Có 2 cách
Dev ( cách này rất ít người làm đc ;)) )
Buy ( cách này thì mọi người đều làm đc :)) nhưng vấn đề là money =)) )

babykute
20-01-11, 06:37 PM
Có 2 cách
Dev ( cách này rất ít người làm đc ;)) )
Buy ( cách này thì mọi người đều làm đc :)) nhưng vấn đề là money =)) )
Oh`... CÒn một cách nữa là cầm dao đến nhà người nào có wing4......:))

Alexandria
20-01-11, 06:39 PM
Oh`... CÒn một cách nữa là cầm dao đến nhà người nào có wing4......

Xui cho bạn là chưa có nhà nào có :)) đợi lúc có rồi thỳ thằng nào cũng có :))

huynhkim
20-01-11, 06:58 PM
Ai cho minh` xin link down Client cua ban ne duoc ko ?

KúnKuTe
20-01-11, 07:10 PM
tiếc quá cái main vẫn chưa load đc ollydbg :((

SnowBlood™
20-01-11, 07:14 PM
Ai cho minh` xin link down Client cua ban ne duoc ko ?

Client FULL (KOR): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TRIEN
20-01-11, 07:39 PM
Oh`... CÒn một cách nữa là cầm dao đến nhà người nào có wing4......:))

Sợ ắm làm sao mà dám. Thích thì bỏ tiền ra mua nhưng ma lại không co monney đành ợi 1 năm sau hoặc 1 it lâu sẽ có thôi :))

viethunghg
20-01-11, 07:42 PM
Làm ngay cho nóng nào :D Thanks bác

Sir.THÀNH™
20-01-11, 07:45 PM
vãi quá, down cái client ở NET mà IDM hết Date . .

SnowBlood™
20-01-11, 07:59 PM
Lúc chưa checksum main thì vào đến chổ chọn nv khác disconnect
Đã chép checksum vào thì vừa chọn nhân vật vào game thì bị disconnect
Mặc dù đã tắt/bật checksum trong file commonserver.cfg nhưng ko thể vào game đc :|

ttlsonline2
20-01-11, 08:06 PM
Mình thì chọn server là dis. Đã xem lại Config nhưng ko thấy vấn đề gì :(. Tại sao nhỉ ?

CutyOnljne
20-01-11, 08:11 PM
Lúc chưa checksum main thì vào đến chổ chọn nv khác disconnect
Đã chép checksum vào thì vừa chọn nhân vật vào game thì bị disconnect
Mặc dù đã tắt/bật checksum trong file commonserver.cfg nhưng ko thể vào game đc :|

Checksum main của ENC ở ENCData/Custom.ini mà.

SnowBlood™
20-01-11, 08:16 PM
Checksum main của ENC ở ENCData/Custom.ini mà.

Cũng vậy thôi :)) Đều disconnect:|

Alexandria
20-01-11, 09:17 PM
Theo như bác ViperHNN thỳ bác ấy bảo chỉ dùng đc main.exe của bác ấy send thôi :))

mrrainnt
20-01-11, 09:58 PM

oceankingdom
20-01-11, 10:02 PM
+_ Định mai thử xem thế nào mà có vẻ nhiều bác báo lỗi quá. Dù sao cũng thanks bác viper

boyz4
20-01-11, 10:05 PM
Thank.Mà cái sự kiện IG đi 1 người được hả,tui tưởng phải đi 2 người trở lên chứ ???

tmazot007
20-01-11, 11:43 PM
Thanks bác Viper. Chúc Sinh Nhật Vui Vẻ - Joyeux anniversaire

lamvieclaudai
21-01-11, 01:23 AM
Cám ơn anh vì đã share

adminlom
21-01-11, 01:47 AM
thanks .................................................. .........................

TRIEN
21-01-11, 07:18 AM
Sao mình thêm Item cuar nhân vật Class 7 vào không được nhỉ. SAu khi thêm vào vào trong game thi những item được thêm biến hết thành Kriss +kiếm điện +.. nhiêu thư ữa. Ban nào biết tại sao không

Nylan
21-01-11, 09:21 AM
Sao mình thêm Item cuar nhân vật Class 7 vào không được nhỉ. SAu khi thêm vào vào trong game thi những item được thêm biến hết thành Kriss +kiếm điện +.. nhiêu thư ữa. Ban nào biết tại sao không

Thêm 1 số 0 cuối cùng của 1 code .

lieuthunguyet
21-01-11, 09:51 AM

Main mà nó cũng kg tha nửa :((

oceankingdom
21-01-11, 10:03 AM

cái này hình như là do phần nào của game tự... khuyến mại vào hòm đồ của game thủ hay sao ấy chứ :D lần đầu bị như vậy nhưng đăng nhập vào game vứt hết đống đấy vào shop thì lại dùng mu maker add đồ vào bình thường thôi mà

Olala
21-01-11, 10:04 AM
có bác nào gặp lỗi khi dùng sv ENC xong chuyển qua dùng server này thì toàn bộ đồ không di chuyển đi đâu được không?
sao tôi gặp cái lỗi kì thế nhỉ ai biêt cách sửa chỉ giúp với

adminlom
21-01-11, 11:29 AM
cac ban oi sao may cai chuong arena co 1 so ko vao dc vay

TRIEN
21-01-11, 11:58 AM
Thêm 1 số 0 cuối cùng của 1 code .

Cách này mình đã có thử nhưng nó vẫn bị nè

Olala
21-01-11, 12:18 PM
Cách này mình đã có thử nhưng nó vẫn bị nè

sv của Vip nó như ss4 nếu thêm vào như ss5 ss6 8 hàng số sẽ bị lỗi mà chỉ được dùng 7 hàng số mà thôi
ví dụ như thế là đúng
14 0 0 100 0 0 0

như thế này là sai

14 0 0 100 0 0 0 0

TRIEN
21-01-11, 12:27 PM

anhanhnd
21-01-11, 03:17 PM
Cac ban co su dung dc ngoc ko s , b, c, khi su dung hay ban lai vao shop thi bi bao la hay lien he voi Admin, Ai biet cach fix loi nay xin chi cho em ,
Server Cua bac Vip tuong doi ngon nhung kich vao 1 so thu la dis server luon nhu "sa thu vang"(tu dong tat server) cac ban Text ky nhe .

TRIEN
21-01-11, 03:47 PM
Cac ban co su dung dc ngoc ko s , b, c, khi su dung hay ban lai vao shop thi bi bao la hay lien he voi Admin, Ai biet cach fix loi nay xin chi cho em ,
Server Cua bac Vip tuong doi ngon nhung kich vao 1 so thu la dis server luon nhu "sa thu vang"(tu dong tat server) cac ban Text ky nhe .
Mình cũng thấy thế nhưng tạo bang mumake thì vẫn dùng bt. kich vao 1 so thu la dis server luon nhu "sa thu vang" Sa thu vang la cái gì vậy không hiểu

accelan006
21-01-11, 04:04 PM
có lẽ là bộ xương xạ thủ vàng chăng???

cũng lên tới ragezone luôn rồi nhỉ

lâu lâu mới thấy hàng made in viet nam trên đó

TRIEN
21-01-11, 04:24 PM
có lẽ là bộ xương xạ thủ vàng chăng???

cũng lên tới ragezone luôn rồi nhỉ

lâu lâu mới thấy hàng made in viet nam trên đó

Bộ đó của class nào vậy sao minh nghe tên lạ thế nhỉ . Mình cũng muốn test xem mình có bị không?

accelan006
21-01-11, 04:27 PM
cái con NPC bộ xương vàng khè đó

bạn thử kiếm ở davias coi sao

TRIEN
21-01-11, 04:32 PM
Chuẩn . Đã tìm thấy Click vào thì ngắt kết nối máy chủ + gamesserver mất tiêu . Giờ thì đành bỏ con NPC đó đi vậy

tyanhday
21-01-11, 06:31 PM
xai server cua thangvtv6 j doa bo GS cua vipper vao nhung ma vao game la dis , ai coi giup dc ko

Alexandria
21-01-11, 07:02 PM
Server này mình khuyên đừng nên sài :)) lỗi nặng đấy

SnowBlood™
21-01-11, 07:49 PM
xai server cua thangvtv6 j doa bo GS cua vipper vao nhung ma vao game la dis , ai coi giup dc ko

phải dùng cái main ở đầu bài mới vào đc :|

sunhide
21-01-11, 07:55 PM
cái này mình cài rất ngon :)):)):)) nhưng mà bị 1 lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đập cái ngọc vào k đc

Mr.Hau
21-01-11, 08:32 PM
Server này mình khuyên đừng nên sài :)) lỗi nặng đấy

Không hiểu bạn đã test với nhiều phiên bản khác hay data khác chưa mà bạn có kết luận khiến người khác thấy buồn vậy.Mình test thì thấy 1 số lỗi các bạn nói không bị.
Đừng để 1 lời nói mà những đàn anh đi trước mất cảm tình với những gì họ tâm huyết rồi chia sẻ

tentenct
21-01-11, 08:44 PM

sunhide
21-01-11, 09:09 PM

tui cũng bị nè :((:(( ai biết chỉ với

ViperMUHN
21-01-11, 10:48 PM
Fix Crash khi click vao NPC (devias)

004FFD8E |. 8A88 FC0C0000 MOV CL,BYTE PTR DS:[EAX+CFC]
004FFD94 |. 83F9 01 CMP ECX,1
004FFD97 |. 75 07 JNZ SHORT 004FFDA0 ; GameServ.004FFDA0
004FFD99 |. B8 01000000 MOV EAX,1
Sửa thành:

004FFD8E |. 8A88 FC0C0000 MOV CL,BYTE PTR DS:[EAX+CFC]
004FFD94 |. 83F9 01 CMP ECX,1
004FFD97 90 NOP
004FFD98 90 NOP
004FFD99 |. B8 01000000 MOV EAX,1- Yêu cầu dùng main tôi gửi (nó là main gốc của webzen, main của ENC hoặc SCF đều đã qua chỉnh sửa nên không vào được).
- Vấn đề ngọc bán shop là do chức năng Anti hack của GS, bạn chỉnh cái check serial item là sẽ được.

ttlsonline2
21-01-11, 11:28 PM
Viper ơi, có thể update nốt hệ thống Duel đc ko?

tentenct
21-01-11, 11:33 PM

anhanhnd
22-01-11, 02:13 AM
Cac ban cho minh hoi 1 chut GM trong server nay dung nhu the nao?? sao minh danh lenh nhung ko dc....bat cu lenh nao luon

TRIEN
22-01-11, 06:40 AM
Viper ơi, có thể update nốt hệ thống Duel đc ko?

Hê thông duel mình test vẫn bt mà bạn . Hình như được rồi đó

TRIEN
22-01-11, 06:51 AM
Fix Crash khi click vao NPC (devias)

Sửa thành:

- Yêu cầu dùng main tôi gửi (nó là main gốc của webzen, main của ENC hoặc SCF đều đã qua chỉnh sửa nên không vào được).
- Vấn đề ngọc bán shop là do chức năng Anti hack của GS, bạn chỉnh cái check serial item là sẽ được.

Anh Vipper xem lại cai lỗi B Soul Choas nhá dù em đã chỉnhở ItemSerialCheck nhưng vẫn không được

Alexandria
22-01-11, 07:21 AM
:)) mấy bác không thấy mình là công cụ test server cho Viper à :)) .... Bác ấy đã có sv ss6 hoàn thiện đâu ... up lên cho các member clb test lổi giùm ổng .... Chứ cái này đem làm thương mại đc cũng đỡ :)) ( Ông Viper có chiêu này hay quá ... chắc phải cũng phải làm theo quá )

quangphong0904
22-01-11, 09:31 AM
cái này mà gọi là lổi :D VIP thế cơ mà

tentenct
22-01-11, 11:06 AM
sửa GameServer xong thì đúng là click vào con xạ thủ vàng không dis server nữa, mà con đó cũng không còn công dụng j lun ^^

online1781
22-01-11, 11:44 AM

chỉnh item serial check = 0 thì ko thể di chuyển được đồ trong hòm đồ ,ko làm gì được luôn :|

tentenct
22-01-11, 12:58 PM
chỉnh item serial check = 0 thì ko thể di chuyển được đồ trong hòm đồ ,ko làm gì được luôn :|
mình cũng vậy ^^! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

ViperMUHN
22-01-11, 01:11 PM
- Mình chẳng bào giờ động vào cái đó cả, luôn bật chức năng checkerial, fix nó cũng dễ thôi chi nop vài cái bằng olly là xong, Có server mà ko biết dùng =)) , vậy chờ bọn nước ngoài nó share bản repack rồi mang về mà dùng !

Sir.THÀNH™
22-01-11, 01:14 PM
VIPER cho mình xin yahoo hoặc SĐT đc k

mutaynguyen.tk
22-01-11, 01:18 PM
giải nén vào server của thangvtv3 phải không?
chỉnh những thông số nào nữa vậy

phoxuaxua
22-01-11, 03:12 PM
- Mình chẳng bào giờ động vào cái đó cả, luôn bật chức năng checkerial, fix nó cũng dễ thôi chi nop vài cái bằng olly là xong, Có server mà ko biết dùng =)) , vậy chờ bọn nước ngoài nó share bản repack rồi mang về mà dùng !

Lâu lâu không vào clb. Hôm nay vào thấy có server này. Đọc qua một lượt đến đoạn report của chủ topic nghe hơi chối tai chút. Nếu member report bug không fix thì thôi, chứ đừng trả lời cái kiểu này. "fix nó cũng dễ thôi chi nop vài cái bằng olly là xong, Có server mà ko biết dùng =)) , vậy chờ bọn nước ngoài nó share bản repack rồi mang về mà dùng"
Mình download về test thử, thấy fix được cơ bản nhân vật RageFighter so với ENC204, nhưng chẳng có option, ngay cả cái op change UDP port cũng không có, thành ra có lẽ nó phù hợp với test và chơi offline hơn, chứ online sẽ không có mấy người dùng, vì private server các admin cần những server có nhiều op tuỳ chỉnh để đáp ứng nhu cầu của từng Server. Nói tóm lại nó hơn ENC 2.0.4 (crack)vì fix hoàn thiện nhân vật thứ 7. Nhưng còn xa mới sánh kịp ENCMT và SCFMT.
thanks for share and happy birthday

tentenct
22-01-11, 03:50 PM
uh thì không biết dùng, không biết dùng nên mới hỏi, đâu rảnh hơi vào post bài spam làm j

Alexandria
22-01-11, 03:56 PM
Đã nói ngay từ đầu rồi ... đừng có down về mà test ko có gì đâu ... bó tay mấy chú ham hố hàng share :))

Nylan
22-01-11, 04:41 PM
[GameServerInfo]
ServerName = sub1
ServerCode = 60
PkLimitFree = 1
NonPK = 0
ConnectMemberLoad = 0
UdpPort = 6000

UdpPort đó ... chắc do bác Vip share thiếu ....^^...Nói chúng rất OK các bạn test ky rồi hãy cho Online nhé

ViperMUHN
22-01-11, 07:09 PM
Lâu lâu không vào clb. Hôm nay vào thấy có server này. Đọc qua một lượt đến đoạn report của chủ topic nghe hơi chối tai chút. Nếu member report bug không fix thì thôi, chứ đừng trả lời cái kiểu này. "fix nó cũng dễ thôi chi nop vài cái bằng olly là xong, Có server mà ko biết dùng =)) , vậy chờ bọn nước ngoài nó share bản repack rồi mang về mà dùng"
Mình download về test thử, thấy fix được cơ bản nhân vật RageFighter so với ENC204, nhưng chẳng có option, ngay cả cái op change UDP port cũng không có, thành ra có lẽ nó phù hợp với test và chơi offline hơn, chứ online sẽ không có mấy người dùng, vì private server các admin cần những server có nhiều op tuỳ chỉnh để đáp ứng nhu cầu của từng Server. Nói tóm lại nó hơn ENC 2.0.4 (crack)vì fix hoàn thiện nhân vật thứ 7. Nhưng còn xa mới sánh kịp ENCMT và SCFMT.
thanks for share and happy birthday

- Mình có share 1 bản bên ragezone (giống hệt bản này), đến dọc và cùng cảm nhận sự khác biệt giữa nước ngoài và Việt Nam, chắc theo bạn có càng nhiều option thì server càng tốt :)) , chờ xem nhé, lâu rồi không quay lại có khác !

- À quên, còn sánh kịp với SCF hoặc ENC thì SCF và ENC là rõ nhất.

online1781
22-01-11, 07:37 PM
đã đọc và đã cảm nhận ,mỗi 1 nước có 1 cách suy nghĩ khác nhau ...

Hầu hết những người tham gia ko ít thì nhiều đều đã học qua C++ và Ollydbg .
Còn VN thì sao ,dám đảm bảo 80% member box MU chả biết tí gì về C++ hay tương tự như thế ..

Còn mục đích mình hỏi chủ yếu những bug khó hiểu vì các option mình cũng đang find offset để tự làm dll,có thể sẽ repack sau ,nếu trả lời được thì trả lời ,ko biết thì nói là ko biết chứ ko cần phải phát ngôn những câu khó nghe như thế đâu ...

Ai cũng biết bạn viết ra được 1 cái sv thế này thì bạn giỏi hơn những người khác ,nhưng có cần nói cái giọng tỏ vẻ khinh người như thế ko ...

Còn ai nói với bạn các option sv ko quan trọng ,chẳng qua phía ragezone họ thường nói những kiểu " Do it for your self " vì hầu hết họ đã biết về C++ ,còn những người ko biết thì sao ,họ phải học hay thế nào ???

Cuộc sống có nhiều hướng đi theo ,ko phải ai cũng biết hết tất cả ,bạn giỏi về cái này nhưng ko giỏi về cái kia ,đừng tự cho mình là siêu nhân .Coi chừng bay hoải mỏi tay ngã chết ko ai cứu đâu !

Hòa Bình
22-01-11, 08:34 PM
Nói đơn giản như này cho dễ hiểu, mục đích ViperMuHN share GameServer là vì muốn chứng tỏ rằng mình có tài, muốn lấy danh tiếng cho mình nhưng thực chất GameServer Share này chẳng có gì là đặc biệt cả. GS này không thể đưa lên Online được, vì sao không thể đưa lên Online được thì các bạn hãy cứ Test và sẽ tự hiểu. Chẳng qua ViperMuHN lấy cái cớ vào ngày sinh nhật share của mình nên mới share thôi. Nhực thật tiếc GS này không được như mọi người mong muốn.

Kết luận, mục đích ở đây là ViperMuHN muốn khoe tài năng của mình, muốn mọi người phải nể phục anh ta. Thật nực cười :))

anhanhnd
22-01-11, 08:40 PM
Anh Vipper xem lại cai lỗi B Soul Choas nhá dù em đã chỉnhở ItemSerialCheck nhưng vẫn không được

HEHE Cau nay cau noi chua 100% Bac Vip gio doi tinh net rui, Ko con de thuong nhu ngay xua, Da ko shas thi thoi, ma sha cho anh em thi sha cho doang hoang tu te cho dang mat anh tai Dat Viet,
Con VietNam Em con it hoc Len Bac vip dung mang Rag... gi do ma so do. " cai goc Server bac vip lay o dau nhi? hinh nhu bac vao nha nguoi ta rui tien tay dut tui thi phai"

anhanhnd
22-01-11, 08:43 PM

HEHE Cau nay cau noi chua 100% Bac Vip gio doi tinh net rui, Ko con de thuong nhu ngay xua, Da ko shas thi thoi, ma sha cho anh em thi sha cho doang hoang tu te cho dang mat anh tai Dat Viet,
Con VietNam Em con it hoc Len Bac vip dung mang Rag... gi do ma so do. " cai goc Server bac vip lay o dau nhi? hinh nhu bac vao nha nguoi ta rui tien tay dut tui thi phai"

kunllee
22-01-11, 08:56 PM
Bắt ghế ngôì hống chuyện :). Xin đừng chém chân ghế em :d

online1781
22-01-11, 09:02 PM
Nói đơn giản như này cho dễ hiểu, mục đích ViperMuHN share GameServer là vì muốn chứng tỏ rằng mình có tài, muốn lấy danh tiếng cho mình nhưng thực chất GameServer Share này chẳng có gì là đặc biệt cả. GS này không thể đưa lên Online được, vì sao không thể đưa lên Online được thì các bạn hãy cứ Test và sẽ tự hiểu. Chẳng qua ViperMuHN lấy cái cớ vào ngày sinh nhật share của mình nên mới share thôi. Nhực thật tiếc GS này không được như mọi người mong muốn.

Kết luận, mục đích ở đây là ViperMuHN muốn khoe tài năng của mình, muốn mọi người phải nể phục anh ta. Thật nực cười :))

cái đó mình ko quan trọng cho lắm ...
nếu có tài ,anh ta làm cho anh em ta 1 bản server free tương đối ổn thì cũng ko có gì phải chê trách cả

Cái đáng nói ở đây ko phải là khoe tài ,mà là anh ta có vẻ khinh thường member clbs ...

Việt Nam ta ko phát triển được về các ngành CNTT này cũng vì 1 vài người có source mà ko share ,nếu so sánh với ragezone thì phải kể đến việc bên đó họ luôn mang mã nguồn lên chia sẻ và hợp sức cùng nhau làm cho bản mã nguồn đó trở thành 1 bản pro với các bug được cải thiện đáng kể ,họ chia sẻ nhau 90% những gi họ biết (tất nhiên vẫn phải giấu nghề 1 chút) ,nhìn lại việt nam xem thế nào ...
Có tài thì giấu ,có hàng ko share ,người ko biết họ hỏi thì ko thèm trả lời ,khinh thường họ ngu ngốc ... thử hỏi như thế thì bao giờ phát triển được ...

Bây giờ share được cái GS free cùng với 1 lô lốc bug ,đến khi member test rồi report lại thì trả lời theo kiểu "tao chỉ share vậy thôi ,biết thì dùng ,éo biết thì thôi ,ngu thì chết chứ bệnh tật gì" ...

Pó tay VN !

Alexandria
22-01-11, 09:37 PM
ViperHNN công nhận là pro thiệt , nói chung Pro thỳ có cái gì thỳ cũng giữ riêng cho mình chứ không muốn bỏ công sức ra rồi cho không người khác ... cái đó chắc ai cũng thế ... Còn online1781 nói cũng có chổ đúng chổ sai ... người ta share lên thỳ mình thích test không thích thỳ thôi ... nói chung mình tự tay dv thỳ mới khá đc 1 chút ... Chứ chờ người khác làm sẳn rồi share thỳ không hay lắm , không thỳ mình hã làm 1 cái cho riêng mình khỏi đụng chạm ai ;)) đó là theo ý kiến mình ^^

ViperMUHN
22-01-11, 09:41 PM
nếu có tài ,anh ta làm cho anh em ta 1 bản server free tương đối ổn thì cũng ko có gì phải chê trách cả

Cái đáng nói ở đây ko phải là khoe tài ,mà là anh ta có vẻ khinh thường member clbs ...

Việt Nam ta ko phát triển được về các ngành CNTT này cũng vì 1 vài người có source mà ko share ,nếu so sánh với ragezone thì phải kể đến việc bên đó họ luôn mang mã nguồn lên chia sẻ và hợp sức cùng nhau làm cho bản mã nguồn đó trở thành 1 bản pro với các bug được cải thiện đáng kể ,họ chia sẻ nhau 90% những gi họ biết (tất nhiên vẫn phải giấu nghề 1 chút) ,nhìn lại việt nam xem thế nào ...
Có tài thì giấu ,có hàng ko share ,người ko biết họ hỏi thì ko thèm trả lời ,khinh thường họ ngu ngốc ... thử hỏi như thế thì bao giờ phát triển được ...

Bây giờ share được cái GS free cùng với 1 lô lốc bug ,đến khi member test rồi report lại thì trả lời theo kiểu "tao chỉ share vậy thôi ,biết thì dùng ,éo biết thì thôi ,ngu thì chết chứ bệnh tật gì" ...

Pó tay VN !

- Tomatoes nói đúng, share chỉ mang bực vào người, tôi đã cố gắng để nó là tốt nhất - Không hề pack gì cả, còn không tin nó tốt thì tôi đành chịu, còn kia là do bạn tự nói ra đó thôi, tự bạn nhận xét đó, trên clb này có rất nhiều nhân tài nhưng họ không ra mặt đó thôi.
- Còn về phần source, DeathWay là một minh chứng, không share thì thôi share xong bọn nó chẳng coi ra cái gì cả - còn bị chấp vấn, kêu chôm source này nọ => Biệt tăm không thấy quay lại, còn source à, tôi nhớ không nhầm thì trên clbgamesvn này đã có rất nhiều topic share rồi đó, nhưng chỉ sáng trong vài ngày rồi tắt thôi, bạn thử tìm mà xem, có đấy.

hainew
22-01-11, 09:47 PM
có say được item +14 và 15 trong game không nhỉ anh viper

tommy7641
22-01-11, 09:51 PM
đã share rồi lại còn bị nói, ai thích thì test không thích thì thôi mà ai không biết cách fix bug thì hỏi những người biết cách fix là được sao phải cãi nhau ( time cãi nhau này để fix cho những người không biết có phải tốt hơn không )

ViperMUHN
22-01-11, 09:52 PM
có say được item +14 và 15 trong game không nhỉ anh viper

Có, hỗ trợ cả xoay ra wing 3 RangeFighter đó, wing 2 Range thì chưa biết xoay ntn.

@all: Thông cảm vì hơi nóng chút,các bạn dùng thì dùng ko dùng thì thôi, đừng nhận xét tốt xấu này nọ.

tommy7641
22-01-11, 09:56 PM
@all: Thông cảm vì hơi nóng chút, dùng thì dùng ko dùng thì thôi, đừng nhận xét này nọ.
sao phải tranh cãi mấy người an ghen tức ở làm gì để time đó hoàn thiện server có phải hay hơn không

hainew
22-01-11, 10:00 PM
@all: Thông cảm vì hơi nóng chút,các bạn dùng thì dùng ko dùng thì thôi, đừng nhận xét tốt xấu này nọ.

Không có gì đâu

Cho em hỏi là là mình xay item từ 13 lên 14 và từ 14 lên 15 ý có được k0 anh vì server này của anh thắng em test thử khi xay lên +14 nhưng k0 lấy ra được anh à.

tentenct
22-01-11, 10:02 PM
mình không bàn cãi về vấn đề share hay không share, cho dù có share source thì mình cũng không biết làm j với nó ^^!

online1781
22-01-11, 10:05 PM
- Tomatoes nói đúng, share chỉ mang bực vào người, tôi đã cố gắng để nó là tốt nhất - Không hề pack gì cả, còn không tin nó tốt thì tôi đành chịu, còn kia là do bạn tự nói ra đó thôi, tự bạn nhận xét đó, trên clb này có rất nhiều nhân tài nhưng họ không ra mặt đó thôi.
- Còn về phần source, DeathWay là một minh chứng, không share thì thôi share xong bọn nó chẳng coi ra cái gì cả - còn bị chấp vấn, kêu chôm source này nọ => Biệt tăm không thấy quay lại, còn source à, tôi nhớ không nhầm thì trên clbgamesvn này đã có rất nhiều topic share rồi đó, nhưng chỉ sáng trong vài ngày rồi tắt thôi, bạn thử tìm mà xem, có đấy.

bạn share sv khá good ,đó là điều hiển nhiên vì tài năng của bạn ở clbs này đều được các mem công nhận ...

Nhưng tại sao khi các mem hỏi về 1 số bug trong game ,bạn ko chỉ cách sửa thì thôi ,còn trả lời 1 câu :
- Mình chẳng bào giờ động vào cái đó cả, luôn bật chức năng checkerial, fix nó cũng dễ thôi chi nop vài cái bằng olly là xong, Có server mà ko biết dùng , vậy chờ bọn nước ngoài nó share bản repack rồi mang về mà dùng !

Vậy bạn nghĩ ai cũng có thể sử dụng ollydbg dễ dàng như ăn cháo
nếu ollydbg dễ sử dụng và tất cả các phần mềm hiện nay đều dễ crack thì đã ko cần phải hỏi bạn cho mang thêm cái tiếng lắm điều.
Nếu biết tại sao bạn ko share cách fix ,còn nếu ko muốn share cũng đâu cần phải nói cái câu kiêu như thế

Còn manhtung nói thế cũng đúng cũng sai ,đúng là nếu muốn ngon thì tự mình dev là tốt nhất ,nhưng nếu tự làm được thì đâu cần phải đi mua server ,đâu cần phải crack sv SCF hay ENC ,đúng ko ???

Bạn share ,mem vào xem và test ,gặp lỗi họ report xem bạn có cách khắc phục ko ,biết thì chỉ ,ko biết thì thôi ,đã xài hàng free tất nhiên ko nhận xét gì nhiều ,chỉ muốn góp ý để hoàn thiện nó ,nhưng cách trả lời của bạn ra điều ko thích thì ai dám hỏi .

Mình nói đến thế này ,nếu bạn là 1 người hiểu biết ,chắc bạn biết lý do vì sao . Ok man !

BelovedP
22-01-11, 10:35 PM
Tóm lại:

[1] Vấn đề của người mang Sản phẩm đi share:

Mục đích Share server của 1 cá nhân có nhiều mục đích:

+ Lấy danh tiếng
+ PR (Quảng cáo) server họ đang vận hành.
+ Làm bàn đạp để tiến hành thương mại hóa các sản phẩm sau này.

==> SHARE là quyền của họ! Họ share cho những ai THÍCH dùng.

[2] Phía người dùng bản Share:

+ Luôn phàn nàn về chất lượng bản share, cách sửa các lỗi phát sinh.
+ Luôn so sánh về chất lượng giữa bản share đó với các bản cùng loại.
+ vv...vv....

==>> Để Topic này được sạch, tốt nhất: Ai dùng thì dùng, ai không dùng thì thôi! Quyền cá nhân.

online1781
22-01-11, 10:49 PM
Tóm lại:

[1] Vấn đề của người mang Sản phẩm đi share:

Mục đích Share server của 1 cá nhân có nhiều mục đích:

+ Lấy danh tiếng
+ PR (Quảng cáo) server họ đang vận hành.
+ Làm bàn đạp để tiến hành thương mại hóa các sản phẩm sau này.

==> SHARE là quyền của họ! Họ share cho những ai THÍCH dùng.

[2] Phía người dùng bản Share:

+ Luôn phàn nàn về chất lượng bản share, cách sửa các lỗi phát sinh.
+ Luôn so sánh về chất lượng giữa bản share đó với các bản cùng loại.
+ vv...vv....

==>> Để Topic này được sạch, tốt nhất: Ai dùng thì dùng, ai không dùng thì thôi! Quyền cá nhân.

sao cái phần 2 nó lại chửi phần 1 thế kia ,nếu người ta share là quyền của họ (đúng) và họ muốn Làm bàn đạp để tiến hành thương mại hóa các sản phẩm sau này ,vậy thì việc tiếp nhận và hỗ trợ sửa các lỗi phát sinh phải là 1 công việc được chăm chút nhất chứ ,tại sao lại ko hề quan tâm ,thậm chí phớt lờ ,why ???

Còn mình chưa hề so sánh hay có bất cứ 1 phàn nàn nào về sv ,đơn giản chỉ câu hỏi ,tại sao khi chỉnh thì ko dùng được mà để nguyên lại dùng được ,đó cũng là phàn nàn à =))

còn nếu Viper nói luôn 1 câu ,bạn share và ko trả lời bất cứ thắc mắc nào khác ,ok ko hỏi thêm ....... đơn giản chỉ thế thôi

BelovedP
22-01-11, 11:02 PM
Thế này bạn ạ: Bạn vào các 4rums DEV MMORPG như Ragezone ý, bạn thấy ai share nó đều rất nhiệt tình không? Mình đồng ý với quan điểm của bạn là đã làm thì phải có trách nhiệm. Nhưng ngẫm lại, share nó là free bạn ạ, mà free với người VN mình thì chắc đúng với câu nói "của thừa là của ôi" của các cụ thôi. Nên lắm khi cũng không nên đòi hỏi quá nhiều ở người share khi mà họ đã có thiện chí là Share rồi. Các cái còn lại chắc họ muồn để bạn khám phá. Mà họ đâu có share trên mỗi cái forum ao làng này? Qua RZ ở box MU, mình còn thấy cái thread y hệt này mà. Bạn có thể vào đó mà hỏi. Member ở đó đông hơn ở đây thì lo gì không có câu trả lời cho thắc mắc của bạn. Còn hơn là ngồi đây tranh cãi, thread lên tới mấy chục trang, toàn lời qua tiếng lại.

Trên đây là ý của mình. Hoàn toàn không có ý xỏ xiên ai.

Peace

BelovedP

xom1b
23-01-11, 12:31 AM
Hạ hỏa Hạ hỏa :)
Nói chung là như này
Vipper share thì cứ share, có thương mại hay ko thì ko biết, manhtung nói là share để member report bug rồi lấy đó để fix rồi ỉm hoặc thương mại. Hàng tốt thì thương mại, share free ng` ta lấy về làm ol kiếm tiền, thế người ta bỏ công ra làm share free rồi để ng` khác kiếm tiền trên công sức của mình. Cái này k đc tí nào :-<. Nói chung có cung ắt có cầu, bạn muốn kiếm tiền cũng phải bỏ tiền gọi là vốn, từ đó kiếm tiền bù vào lấy lãi chứ, còn muốn ko mất 1 xu thì hãy tự làm lấy 1 bản mà dùng, biến hàng lởm thành hàng ngon, không thì viết hẳn 1 cái ý :))

Câu nói của Vipper: ai cũng có lúc mệt mỏi bực mình cả thôi, nhiều khi mình mệt gặp mấy thằng cao ba nhá PM hỏi lung tung ignore ko thèm trả lời :)) =)). Nói chung có bug thì cứ post lên thôi ng` ta fix thì fix đừng có ai la ó kêu ca nhiều, hàng free ng` ta thích làm gì thì làm, đừng có cho mình cái đặc quyền bắt ng` ta fix

Còn source có nhiều lắm. share chỉ live đc vài hôm rồi tụt thôi, mà hầu như VN ít ng` download về xem học hỏi lắm mà chỉ down về lưu hay sao đó. Còn trường hợp down về edit made by me thì miễn bàn

Nói dài quá :)). Mấy hôm r` ko ol nên ko biết, thôi thì HPBD bù vào hôm nay vậy :d

YeuVo_ThuongCon
23-01-11, 12:56 AM
kê cái ghế ngồi hóng :D

Có câu : đây mới gọi là người việt =))

Nói chung : Ai bảo shre rồi rước bực mình vào thân =))

gaoblackxincha
23-01-11, 01:01 AM
Alo !! A ViperMUHN cho e hỏi xíu . Cái Main 1.07v đó load = OllyDbg dc không a . !!! 40% nó đứng lại e đang ngồi đợi

ViperMUHN
23-01-11, 01:36 AM
Alo !! A ViperMUHN cho e hỏi xíu . Cái Main 1.07v đó load = OllyDbg dc không a . !!! 40% nó đứng lại e đang ngồi đợi
Vì hiện tại main gốc của Kor nó pack và VM ghê quá nên Tomatoes Crack, Unpack, UnVM cũng ko đc 100%, lúc đang load bạn ấn thanh cách nhé.

hackalin
23-01-11, 04:11 AM
Holy mother of cow , LAI that glittering text above your head looks cool , i want one too!

@ViperMUHN , how can i get in touch with you?

Yours,
Alin

Alexandria
23-01-11, 07:26 AM
Nói chung là có sv ss7 rồi mình share ss6 full của mình cho mọi người sài ^^

tomatoes
23-01-11, 07:33 AM
SCFMT thì ko biết(vì SCFMT nó đc cái nhiều Options) còn GS này đc cái DEV chuẩn,ổn định,bugless,nhưng chắc chắn ăn đứt ENC :D
Theo tớ đánh giá Viper có thể nói là Deathway của VN,tuổi trẻ tài cao,anh ta đã có lòng share rồi các bạn nên cảm thấy tự hào vì nó là GS emu đầu tiên made in VN,nó mang tính tự hào của người VN,ai là người VN thì nên cảm thấy hãnh diện chứ đừng nên xỏ xiên này nọ,nếu các bạn tự cho là có tài thì tự decompile thử từ source 1.00.18 lên đến 1.00.90 rồi code thêm SS6 xem :D
ở đây ko nói người ko biết code,chứ nếu biết code biết decompile thì cứ thử xem coi đó có phải là 1 hard work ko ;)
Nhìn trên RZ và trên CLB thì thấy rõ ràng 2 hình ảnh trái ngược ^^ (CLB toàn Pro ko ^^ )

sunhide
23-01-11, 07:34 AM

xom1b
23-01-11, 08:06 AM
@VipperMUHN: Hackalin muốn có file .pdb để find hàm để add Custom Quest (cái này là tự chế :D, mình viết cho him, ý tưởng của drakelv)
@Alin: u can't :)) because i know u not enoght ZEN, i bought it in: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (item: Username Glow)

Mr.Quy
23-01-11, 08:56 AM
Có cái này vui nè, chửi nhau tí

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Nguyên văn bởi Hòa Bình [/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kết luận, mục đích ở đây là ViperMuHN muốn khoe tài năng của mình, muốn mọi người phải nể phục anh ta. Thật nực cười :)) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Riêng thằng này nó reply là muốn phun vào mặt rồi
Nói không biết ngượng
Thứ nhất : Chứng tỏ => Điều này ai cũng muốn, không phải bản cãi. Nhưng tùy theo người theo cách thôi. Với những thằng " ngu " như bạn " Hòa Bình " đây. Ở đây bạn chứng tỏ rằng mình là người ngu dốt. Đồng ý 2 tay :))
Thứ 2 : Server này có đặc biệt hay không, thì người biết code sẽ hiểu nó có gì đặc biệt so với các bản share khác, còn riêng với như thằng " Ngu Dốt " thì tất nhiên nó sẽ không có gì đặc biệt. Vì " ngu " mà, làm gì phân biệt đc cái nào hơn cái nào kém đâu. Chỉ biết đưa lên chạy đc thì gọi là ngon, không chạy được thì gọi là dở. Thậm chí không biết cách config Muserver Online. Vậy bạn có quyền để phán người khác à ? Đưa online còn ko biết. Stop ở đây, hết trách nhiệm.

Pó tay VN !

Thứ 3 : Tài hay không ở trên đã nói rồi, còn việc khinh thường là điều hiển nhiên ở lối sống hiện nay. Bạn cho tôi 1 ( 1 có ích với tôi ) tôi cho lại bạn 10 có thể. Còn bạn là 1 thằng ngu. Thậm chí tính phân biệt còn cũng không biết. Khinh thường là đúng. Nên nhớ Việt Nam không chỉ 1 mình bạn sống.
Thứ 3 :Xin lỗi bạn.
Việt Nam ta ko phát triển được về các ngành CNTT Câu này xin chửi bạn 1 lần nữa. Việt Nam không phát triển. Hay là bạn không khôn lên đc tí nào ? Cái này gọi là Học Vẹt nè, ngày xưa vẫn hay gọi là thế.
Không những Việt Nam không phát triển ngành CNTT mà còn là Rất phát triển nữa. Chỉ có những thằng ngu như bạn, học hỏi thì không biết, tìm tòi cũng không biết. Chỉ biết ăn sẵn. Đưa 1 ... đống trước mồm cho ăn ??? mà đòi
này cũng vì 1 vài người có source mà ko share Thật là buồn cười =))
Với chính vì ragezone như thế nên mới mọc ra những loại người như bạn. Ừ tôi không giỏi như người khác. Nhưng ít ra cũng hơn bạn. Nói thế cho nó vuông :))
Nên nhớ : Sống trên đời phải Đè đầu cưỡi cổ, đạp đổ người khác. ;)) Tùy theo cái mà phát triển cùng nhau thôi. Đối với 1 Muserver thì cái này phải sống theo cách tôi nói =)). Vì bây giờ loại người như bạn mọc ra hơi bị nhiều. Chỉ biết ăn sẵn. :))

accelan006
23-01-11, 09:01 AM
nghe chửi cứ như đang đọc văn tế nhỉ

gacon1995
23-01-11, 12:05 PM
Thanks . Hơi muộn 1 tý nhưng chúc mừng sinh nhật bác Vip nha.
Bác Quý khoái chiến tranh wa. chửi mà đọc như là làm thơ. cho em hoc 1 khóa với nào T_T

emptyvn
23-01-11, 12:09 PM
Các bác cho em hỏi câu ngoài lề chút, Sv có cài offline được không vậy, em đang định cài offline test thử chút mà vào disconect hoài, em ~:> mong các bác chém nhẹ tay chút, hehe

hoangtutinhyeu
23-01-11, 12:10 PM
dm mấy con dog ngu mà con thích cắn. lúc chưa share thì xin này xin nọ đòi share , luc share rồi gặp bug vào đây repost ko dc thì quay lại nói này nói nọ ng` share, hàng free ng` ta đã có ý share . dùng dc thì dùng ko dùng dc thì lượn.
các bạn là gì mà bắt ng ta vào chỉ sửa bug.từng tý

Alexandria
23-01-11, 12:13 PM
Hàng ai người đó sài ... sài ké miễn bình luận ... Hết :))

onlinemcn
23-01-11, 12:19 PM
Mu SS6 việt hóa 99% + anti-hack + fix bug 100% <==- cái này hay nhỉ cao thủ . ước gì có 1 cái mà ko có tiền :D

gacon1995
23-01-11, 12:34 PM
dm mấy con dog ngu mà con thích cắn. lúc chưa share thì xin này xin nọ đòi share , luc share rồi gặp bug vào đây repost ko dc thì quay lại nói này nói nọ ng` share, hàng free ng` ta đã có ý share . dùng dc thì dùng ko dùng dc thì lượn.
các bạn là gì mà bắt ng ta vào chỉ sửa bug.từng tý

chuẩn không cần chỉnh, công sức người ta bỏ ra cho mình xài free không thanks, ko xài thì thui, ai rảnh đâu mà vừa Share vừa chỉ fix bug, mà khi người ta rảnh cũng chả thèm chỉ mấy PRO fix khi chưa gì đã có thái độ có văn hóa 12/0 ===>biết éo gì chỉ sao cho nó hiểu. Chỉ biết chờ đợi người ta dọn sẳn lên cho mà ăn ......phân ý. mấy PRO toàn sao với vip ko mà thế ah =))mấy PRO cứ như mình là cha mẹ người ta. mà công nhận hoangtu nói đúng. mấy bạn nào có thái độ như vậy giống dog thật, cho ăn thì vẫy đuôi ko cho thì cắn sủa tùm lum.

tentenct
23-01-11, 01:41 PM
người ko biết có quyền hỏi ^^!
và người biết có quyền trả lời hoặc không trả lời,
server rất này rất good, fix được hầu hết các lỗi cơ bản và event ss5 rất chuẩn ^^!
enc thì thua xa

Alexandria
23-01-11, 02:05 PM
người ko biết có quyền hỏi ^^!
và người biết có quyền trả lời hoặc không trả lời,
server rất này rất good, fix được hầu hết các lỗi cơ bản và event ss5 rất chuẩn ^^!
enc thì thua xa
Đã không biết gì cũng nhận sét mới ghê ... ENC tui dev không mắc lổi ,các Event ok hết không lổi vậy có khác gì nhau đâu :))

tentenct
23-01-11, 02:38 PM
không biết thì mình nói theo không biết, chứ mình biết dev thì cần j vào đây tải hàng share

Alexandria
23-01-11, 03:08 PM
-Chiu khó xem mấy bài trong forum hết ấy ... không phải không khó mà chỉ khó đối với những ai lười biếng :))
- Mấy pro cũng từ gà mà lên :)) thay vào đó là làm nhiều hỏi ít tự nhiên sẽ biết ^^

tuyenbc2
23-01-11, 03:57 PM
Cứ như Tomatoes là chuẩn, cứ khi nào Crack là share ở nước ngoài. Chả bao giờ share ở VN vì bị ăn chửi nhiều rồi :))

Sh0ckIMU
23-01-11, 04:55 PM
Đã không biết gì cũng nhận sét mới ghê ... ENC tui dev không mắc lổi ,các Event ok hết không lổi vậy có khác gì nhau đâu :))

Nói có sách mách có chứng =)) =)) :))

tentenct
23-01-11, 06:22 PM
ở đây tôi không nói là event lỗi
ông manhtung thử test event Double Goer của chủ topic và Double Goer của enc sẽ rõ

xom1b
23-01-11, 06:42 PM
ENC chỉ config với thọc tí ollydbg chứ dev gì nữa trời 8-}. Ollydbg patch trên GS chả có tác dụng cho SS5 & SS6 đâu vì nó code trên DLL cơ mà =))

freekill0113
23-01-11, 06:53 PM
Ai giup loi nay voi :((

mrrainnt
23-01-11, 07:02 PM
Ai giup loi nay voi :((
Hình như chưa chỉnh lại seri với version :)

tentenct
23-01-11, 07:07 PM
Hình như chưa chỉnh lại seri với version :)
you ấy mà hỏi về cái này thì chắc chắn là newbie rồi

bấm Ctrl + F , check vào Find ASCII điền vào mu.gamethuvn.net > sửa cái này thành ip của bạn
ctrl + F tiếp điền vào TestServerSeason, sửa cho giống với commonloc.cfg
commonloc.cfg -> sửa
ClientExeVersion = 1.00.00

học văn ở cấp 3 có 2,0 (đủ không bị khống chế :)) ) nên viết ko có câu cú :))

Alexandria
23-01-11, 07:26 PM
ENC chỉ config với thọc tí ollydbg chứ dev gì nữa trời . Ollydbg patch trên GS chả có tác dụng cho SS5 & SS6 đâu vì nó code trên DLL cơ mà
Vọc đủ sài :)) thôi vọc lắm thỳ nó be bét ra :))

freekill0113
23-01-11, 08:11 PM
Em đã làm theo cách của anh bằng phần mềm Hex Ip nhưng giờ vẫn không dc :((
Anh có thể cho em xin nick chat để dễ hỏi ko ạ?

gauandy
23-01-11, 08:18 PM
anh ViperMuHN test lại đi anh ơi nghe mấy bạn than nhiều quá :))

YeuVo_ThuongCon
23-01-11, 08:40 PM
Lại bắt ghế ngồi hóng

Đừng cưa chân ghế em nhé tội nghiệp =))

lovesock
23-01-11, 08:42 PM
MU Game Việt Nam 2011
Nhân vật mới , Máp Mới , Quái vật mới
Trang Chủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
diễn đàn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MU Game Việt Nam chính thức Open vào hồi 12h ngày 25/01/2011
Sau 1 thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng MU - Game Việt phiên bản Season 6 Episode 1 cũng được ra mắt .
Với đội ngũ Gm quản lý game chuyên nghiệp mang đến một Mu Game Việt Thực Sự hấp dẫn .

Hệ thống website: Sử dụng hệ thống N.M.H Web, 1 phiên bản website thông minh nhất hiện nay. Được thiết kế bới <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hệ thống Antihack: Và lần đầu tiên, MU Game Việt đã mua bản quyền sử dụng và khai thác MUGuard tại Việt Nam, như một minh chứng cho việc chúng tôi đã sẵn sàng xây dựng một sân chơi công bằng và lý thú cho Game thủ Việt Nam.
Hệ thống Antihack này được đánh giá là 1 hệ thống chống hack tốt bậc nhất hiện nay
Được những Private MU Server hàng đầu thế giới tin dùng và sử dụng như ZHYPERMU, FortressMU, THE GRUDGEMU, ... MU Guard đang dần khẳng định khả năng Antihack của mình.

MU Gane Việt Nam - Phát triển lâu dài.

Giao diện website và diễn đàn đẹp mắt
Hệ Thống Antihack được cập nhật liên tục ,chống hack tốt nhất hiện nay .
Hệ Thống quản lý game Chuyên nghiệp và hiện đại bậc nhất Việt Nam.
Luôn luôn update các phiên bản mới nhanh nhất .
Đội ngũ Gm Và Admin chuyên nghiệp và tâm huyết . có khẳng năng tổ chức tốt , và quan trọng là chúng tôi phát triển game Mu từ lòng đam mê .
Luôn luôn nắng nghe các game thủ về ý kiến xây dựng game , tất cả sẽ đựoc cân nhắc và thực hiện nhất nhất có thể .
Các Event được tổ chức hàng tuần và hàng tháng cho tất cả các lớp nhân vật cũng như các cấo độ khác nhau .
Với một mu muốn phát triển lâu dài , chúng tôi sẽ không có webshop như các mu khác , tâm lý người chơi là phải đi kiếm đồ , và làm sao để bộ đồ đó độc nhất ... nếu chỉ bỏ ra vài trăm đã có một bộ đồ hoàn hảo thì không có gì là vui vẻ cả .
Với những ưu thể trên Mu Game Việt cam kết sẽ luôn mang lại những lợi ích lâu dài cho game thủ, trở thành một trò chơi giải trí trực tuyến lành mạnh và thú vị cho mọi người.

Tính năng Server :
Đặc biệt với nhân vật mới Nhân vật thứ 7 ( mới nhất hiện nay )

+ New Event :

- Season 6 Event : Swamp of Peace Event,ImperialGuardian Event, DoubleGoer Event, ...
- Custom Event : BlueEvent, BossAttack, GreenEvent, XMasEvent, SkyEvent, HappyHourEvent, HitAndUpEvent, ...
- Common Event : Hỗn Nguyên Lâu, Huyết Lâu, Quảng Trường Quỷ, Tháp Tinh Luyện, Pháo Đài Sói, Công Thành Chiến, Bạch Long Điện, Raklion Event, Boss Hoàng Kim, Binh Đoàn Phù Thủy, ...
- GM Event : Đại Chiến Hỗn Nguyên Lâu, Đại Chiến Binh Đoàn Phù Thủy, Sứ Mệnh Anh Hùng, Con Đường Máu, Xổ Số Thủ Đô, Giải Cứu Công Chúa, Theo Dòng Sử Việt, Đấu Trường Vulcanus, Truy Tìm Sát Thủ, Bóng Đá LEAGUE, Đua Sói Tinh, Đua Ngựa, Bơi Lội ...

+ New Item :

- Wing Cấp 4 : Thêm 6 Loại Wing Cấp 4.
- Hệ Thống Ngọc Mới : Với những loại ngọc khảm dòng .
- Exc Ancient Item : Món đồ thần khảm dòng Exc.
- Season 6 Pets : Thêm Pet Bạch Mã .
- Devil Square Ticket : Vé tham gia Quảng Trường Quỷ 10 lần
- Blood Castle Ticket : Vé tham gia Huyết Lâu 10 lần
- Kalima Ticket : Vé tham gia Kalima 10 lần
- Ngọc tỉ lệ : Tăng 1% khả năng nâng cấp đồ thành công
- Bùa kết hợp Chaos : Giữ cho vật phẩm không bị mất khi kết hợp thất bại
- Thẻ bài Chaos, thẻ bài may mắn, thẻ bài Vàng : Đổi vật phẩm tại NPC (132,162) Lorencia
- Các vật phẩm khác : Bùa hồi sinh, bùa bảo hộ, bùa may mắn, bùa tăng Exp, ...

+ New System :
- TradeMix (Lucky Coin) : Đổi nguyên liệu lấy wing 3.
- Botpet : Hệ thống sư đồ
- Đấu Trường Vulcanus : Quyết đấu tại Vulcanus, khi chiến thắng sẽ được x20% Exp + Drop.
- PVP Gens : Cuộc chiến giữa 2 gia tộc
- Marry System : Hệ thống cưới hỏi tăng 10% Exp.
- MossMerchant : Hệ thống Gameble, mua Item random = Zen.
- Warehouse : Mở rộng rương chứa đồ
- AutoExp : Tự động tăng Exp tại tất cả các Map khi đứng trong làng.
- PartyExp : Hệ thống tạo nhóm phân chia kinh nghiệm.
- Custom Quest : Hệ thống nhiệm vụ ngẫu nhiên
- Mini Map : Bản đồ thu nhỏ, nhấn nút Tab để xem.
- Skill Tree : Summoner Master Skill Tree

+ New Map & Monster :
- Lorencia Market : Thị trường giao dịch buôn bán.
- Bản đồ mở rộng và quái vật mới : Aida, Kanturu, Swamp of Peace, Raklion.
- Spot Monster : Bãi quái vật được phân bố hợp lý và đầy đủ các bản đồ.

Tính năng Website :

- Chức năng Ủy thác Online & Offline : Dành cho các bạn không có nhiều thời gian Online.
- Chức năng Hỗ trợ tân thủ : Dành cho những bạn reset thấp khi Server có nhiều cao thủ.
- Chức năng Săn Item - Đổi Gcoin : Bạn không cần nạp thẻ cũng có thể đổi Item ra Gcoin
- Chức năng chợ trời Online : Giúp Game thủ kiếm thêm thu nhập và cũng để các bạn kiếm được nhưng món đồ hợp với túi tiền của mình
- Máy Chaos Online : Chúng tôi đã chơi qua rất nhiều MU, MU Việt Nam có MU nước ngoài có, cho nên chúng tôi hiểu được tâm lý khi kiếm được món đồ ưng ý muốn Ép lên +10, +11, +12, +13, +14, +15 nhưng nếu Ép trong Game Xịt sẽ mất trắng món đồ và chúng tôi đã làm ra chức năng Ép đồ Online trên web nếu xịt bạn sẽ không mất đồ nhưng mất nguyên vật liệu ( yên tâm tỷ lệ thành công khi ép trên website sẽ cao hơn trong game )
- Nhiệm vụ dã tẩu : Giống như nhiệm vụ dã tẩu trong Võ Lâm Truyền Kỳ nhưng với Mu-Game Việt thì hơi khác một chút đó là bạn lên website nhận nhiệm vụ và vào vào Game để vừa luyện Level vừa nhặt nhưng món đồ mà thầy tu Dã Tẩu Yêu cầu bạn nhặt, khi đã nhặt đủ yêu cầu của dã tẩu thì bạn hãy thoát Game ra website trả nhiệm để nhận được nhưng phần thưởng sứng đáng với công sức bạn bỏ ra như : Điểm master level, Điểm Phúc Duyên, Point Vĩnh Viễn...

freekill0113
23-01-11, 08:44 PM
Em đã làm theo cách của anh bằng phần mềm Hex Ip nhưng giờ vẫn không dc :((
Anh có thể cho em xin nick chat để dễ hỏi ko ạ?
Ai giúp em với :((
........................

lovesock
23-01-11, 08:45 PM
........................

cai do em ko biet lam thi em di chet di, dung test Mu nua

TRIEN
23-01-11, 08:45 PM
MU Game Việt Nam 2011
Trang Chủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
diễn đàn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MU Game Việt Nam chính thức Open vào hồi 12h ngày 25/01/2011
Sau 1 thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng MU - Game Việt phiên bản Season 6 Episode 1 cũng được ra mắt .
Với đội ngũ Gm quản lý game chuyên nghiệp mang đến một Mu Game Việt Thực Sự hấp dẫn .

Hệ thống website: Sử dụng hệ thống N.M.H Web, 1 phiên bản website thông minh nhất hiện nay. Được thiết kế bới <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hệ thống Antihack: Và lần đầu tiên, MU Game Việt đã mua bản quyền sử dụng và khai thác MUGuard tại Việt Nam, như một minh chứng cho việc chúng tôi đã sẵn sàng xây dựng một sân chơi công bằng và lý thú cho Game thủ Việt Nam.
Hệ thống Antihack này được đánh giá là 1 hệ thống chống hack tốt bậc nhất hiện nay
Được những Private MU Server hàng đầu thế giới tin dùng và sử dụng như ZHYPERMU, FortressMU, THE GRUDGEMU, ... MU Guard đang dần khẳng định khả năng Antihack của mình.

MU Gane Việt Nam - Phát triển lâu dài.

Giao diện website và diễn đàn đẹp mắt
Hệ Thống Antihack được cập nhật liên tục ,chống hack tốt nhất hiện nay .
Hệ Thống quản lý game Chuyên nghiệp và hiện đại bậc nhất Việt Nam.
Luôn luôn update các phiên bản mới nhanh nhất .
Đội ngũ Gm Và Admin chuyên nghiệp và tâm huyết . có khẳng năng tổ chức tốt , và quan trọng là chúng tôi phát triển game Mu từ lòng đam mê .
Luôn luôn nắng nghe các game thủ về ý kiến xây dựng game , tất cả sẽ đựoc cân nhắc và thực hiện nhất nhất có thể .
Các Event được tổ chức hàng tuần và hàng tháng cho tất cả các lớp nhân vật cũng như các cấo độ khác nhau .
Với một mu muốn phát triển lâu dài , chúng tôi sẽ không có webshop như các mu khác , tâm lý người chơi là phải đi kiếm đồ , và làm sao để bộ đồ đó độc nhất ... nếu chỉ bỏ ra vài trăm đã có một bộ đồ hoàn hảo thì không có gì là vui vẻ cả .
Với những ưu thể trên Mu Game Việt cam kết sẽ luôn mang lại những lợi ích lâu dài cho game thủ, trở thành một trò chơi giải trí trực tuyến lành mạnh và thú vị cho mọi người.

Tính năng Server :
Đặc biệt với nhân vật mới Nhân vật thứ 7 ( mới nhất hiện nay )

+ New Event :

- Season 6 Event : Swamp of Peace Event,ImperialGuardian Event, DoubleGoer Event, ...
- Custom Event : BlueEvent, BossAttack, GreenEvent, XMasEvent, SkyEvent, HappyHourEvent, HitAndUpEvent, ...
- Common Event : Hỗn Nguyên Lâu, Huyết Lâu, Quảng Trường Quỷ, Tháp Tinh Luyện, Pháo Đài Sói, Công Thành Chiến, Bạch Long Điện, Raklion Event, Boss Hoàng Kim, Binh Đoàn Phù Thủy, ...
- GM Event : Đại Chiến Hỗn Nguyên Lâu, Đại Chiến Binh Đoàn Phù Thủy, Sứ Mệnh Anh Hùng, Con Đường Máu, Xổ Số Thủ Đô, Giải Cứu Công Chúa, Theo Dòng Sử Việt, Đấu Trường Vulcanus, Truy Tìm Sát Thủ, Bóng Đá LEAGUE, Đua Sói Tinh, Đua Ngựa, Bơi Lội ...

+ New Item :

- Wing Cấp 4 : Thêm 6 Loại Wing Cấp 4.
- Hệ Thống Ngọc Mới : Với những loại ngọc khảm dòng .
- Exc Ancient Item : Món đồ thần khảm dòng Exc.
- Season 6 Pets : Thêm Pet Bạch Mã .
- Devil Square Ticket : Vé tham gia Quảng Trường Quỷ 10 lần
- Blood Castle Ticket : Vé tham gia Huyết Lâu 10 lần
- Kalima Ticket : Vé tham gia Kalima 10 lần
- Ngọc tỉ lệ : Tăng 1% khả năng nâng cấp đồ thành công
- Bùa kết hợp Chaos : Giữ cho vật phẩm không bị mất khi kết hợp thất bại
- Thẻ bài Chaos, thẻ bài may mắn, thẻ bài Vàng : Đổi vật phẩm tại NPC (132,162) Lorencia
- Các vật phẩm khác : Bùa hồi sinh, bùa bảo hộ, bùa may mắn, bùa tăng Exp, ...

+ New System :
- TradeMix (Lucky Coin) : Đổi nguyên liệu lấy wing 3.
- Botpet : Hệ thống sư đồ
- Đấu Trường Vulcanus : Quyết đấu tại Vulcanus, khi chiến thắng sẽ được x20% Exp + Drop.
- PVP Gens : Cuộc chiến giữa 2 gia tộc
- Marry System : Hệ thống cưới hỏi tăng 10% Exp.
- MossMerchant : Hệ thống Gameble, mua Item random = Zen.
- Warehouse : Mở rộng rương chứa đồ
- AutoExp : Tự động tăng Exp tại tất cả các Map khi đứng trong làng.
- PartyExp : Hệ thống tạo nhóm phân chia kinh nghiệm.
- Custom Quest : Hệ thống nhiệm vụ ngẫu nhiên
- Mini Map : Bản đồ thu nhỏ, nhấn nút Tab để xem.
- Skill Tree : Summoner Master Skill Tree

+ New Map & Monster :
- Lorencia Market : Thị trường giao dịch buôn bán.
- Bản đồ mở rộng và quái vật mới : Aida, Kanturu, Swamp of Peace, Raklion.
- Spot Monster : Bãi quái vật được phân bố hợp lý và đầy đủ các bản đồ.

Tính năng Website :

- Chức năng Ủy thác Online & Offline : Dành cho các bạn không có nhiều thời gian Online.
- Chức năng Hỗ trợ tân thủ : Dành cho những bạn reset thấp khi Server có nhiều cao thủ.
- Chức năng Săn Item - Đổi Gcoin : Bạn không cần nạp thẻ cũng có thể đổi Item ra Gcoin
- Chức năng chợ trời Online : Giúp Game thủ kiếm thêm thu nhập và cũng để các bạn kiếm được nhưng món đồ hợp với túi tiền của mình
- Máy Chaos Online : Chúng tôi đã chơi qua rất nhiều MU, MU Việt Nam có MU nước ngoài có, cho nên chúng tôi hiểu được tâm lý khi kiếm được món đồ ưng ý muốn Ép lên +10, +11, +12, +13, +14, +15 nhưng nếu Ép trong Game Xịt sẽ mất trắng món đồ và chúng tôi đã làm ra chức năng Ép đồ Online trên web nếu xịt bạn sẽ không mất đồ nhưng mất nguyên vật liệu ( yên tâm tỷ lệ thành công khi ép trên website sẽ cao hơn trong game )
- Nhiệm vụ dã tẩu : Giống như nhiệm vụ dã tẩu trong Võ Lâm Truyền Kỳ nhưng với Mu-Game Việt thì hơi khác một chút đó là bạn lên website nhận nhiệm vụ và vào vào Game để vừa luyện Level vừa nhặt nhưng món đồ mà thầy tu Dã Tẩu Yêu cầu bạn nhặt, khi đã nhặt đủ yêu cầu của dã tẩu thì bạn hãy thoát Game ra website trả nhiệm để nhận được nhưng phần thưởng sứng đáng với công sức bạn bỏ ra như : Điểm master level, Điểm Phúc Duyên, Point Vĩnh Viễn...

Spam à mod ơi del hoặc banned nó đj

lovesock
23-01-11, 08:47 PM
Spam à mod ơi del hoặc banned nó đj

may di an cut di con cho..................

freekill0113
23-01-11, 08:52 PM
@lovesock
Mình không biết bạn khi mới vào MU bạn giỏi như thế nào thông qua cách nói chuyện của bạn mình thấy bạn là một con người không hề tốt chút nào với những lời nói như:

may di an cut di con cho..................
mình thấy bạn xứng đáng bị banned

gauandy
23-01-11, 08:53 PM
:)). dạo này mấy thằng nó post bài tào lao . xin đính chính lại cho các bạn biết nha . Server Season 6 hiện bây giờ là có 2 loại
SS6 Loại 1 : MuServer SS6 + New Item + New Map + New Class 7 ....
SS6 Loại 2 : MuServer SS6 + New Item + New Map + New Wing 4 + New Pet Unicorn + Custom jewel
- không biết 2 server này ai có thể add chung lại đây ta . chắc chỉ có bác cachua mới có quá

lovesock
23-01-11, 08:53 PM
hex cai main ma cung ko biet lam :))

lovesock
23-01-11, 08:58 PM
gauandy moi' dau` may vao CLBG tao cung thay may rao ban' server mix wing 4 5trieu ay' =))

tommy7641
23-01-11, 09:03 PM
hex cai main ma cung ko biet lam :))

người mới không biết thì mới hỏi đã không chỉ dẫn mà còn sỏ xiên người như bạn thì biến khỏi clb dùm đi

sửa phiên bản thành như vậy

@freekill0113 : IP thay là của ban là đc

mrrainnt
23-01-11, 09:10 PM
........................
:) Bạn đã chỉnh cái version trong sv chưa ?

GOVietNam
23-01-11, 09:11 PM
Người ta share dù là hàng tốt hay hàng cùi thì cũng phải thank. Chứ cái kiểu ăn ko đc thì chửi người share thì nói thật mình cực ghét. Không thích thì thôi ko dùng chứ đừng có nói này nọ, chê bai.v.v..v

lieuthunguyet
24-01-11, 09:05 AM
Lại bắt ghế ngồi hóng

Đừng cưa chân ghế em nhé tội nghiệp =))

Chưa sợ nửa ah ;)) . Tìm cách khác tàn bạo hơn mới đc...!

babykute
24-01-11, 12:25 PM
Chưa sợ nửa ah ;)) . Tìm cách khác tàn bạo hơn mới đc...!

Tàn bạo thì nhiều lắm mà chả biết cái nào là Nhất...:))

Nylan
24-01-11, 12:50 PM
GS fix Golden Archa và fix lỗi trade từ webzen cho các bạn .

Dùng thanks cho phát nhé ^^

tommy7641
24-01-11, 02:36 PM
GS fix Golden Archa và fix lỗi trade từ webzen cho các bạn .

Dùng thanks cho phát nhé ^^

bạn biết cách fix ngọc không vậy

Mr.Quy
24-01-11, 03:07 PM
MU Game Việt Nam 2011
Trang Chủ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nhìn là biết cái này của NMH =))

namson93
24-01-11, 03:20 PM
Dùng với source Server với client nào vậy mấy bạn ="= (Sory , I'm newbie)

Nylan
24-01-11, 03:37 PM
bạn biết cách fix ngọc không vậy

Ngọc bị vấn đề gì sao ....... nói rõ xem

tommy7641
24-01-11, 03:39 PM
ngọc S với B í không di chuyển hay gì đc

Nylan
24-01-11, 03:41 PM
Checkserial = 1

Và ngọc bán shop sẽ không dùng được - Dùng Mu maker add...còn nếu add vào webshop thù durti phải là 1 .

Ví dụ 13 14 0 1 0 0 0 0

Thử xem sao nhé

tommy7641
24-01-11, 03:47 PM
ok để mình thử xem sao không biết ngọc rơi ra có bị vậy không nhỉ :d

tommy7641
24-01-11, 05:07 PM
sao nhân vật class 3 không hiển thị level nhỉ

Nylan
24-01-11, 07:26 PM
sao nhân vật class 3 không hiển thị level nhỉ

Hex main tìm dòng hex sau :

83C4 0425 FF00 0000 83F8 0175 3568 D106

thay đổi thành
83C4 0425 FF00 0000 83F8 01EB 3568 D106

và nhớ bỏ dấu tick ô FindACSII thì mới có thể thấy code trên

gaoblackxincha
24-01-11, 09:50 PM
Có Pro nào giúp e cái hook dll vào main này hok vậy ??? E tìm kiếm mấy ngày rồi nhưng không có cách nào helppppp!!!!!!

quanhongle
24-01-11, 10:54 PM
Mình không thể di chuyển đc vật phẩm , kể cả B, s áo mũ gì đó, bác nào giúp với,

ttlsonline2
25-01-11, 04:16 AM
Hex main tìm dòng hex sau :

83C4 0425 FF00 0000 83F8 0175 3568 D106

thay đổi thành
83C4 0425 FF00 0000 83F8 01EB 3568 D106

và nhớ bỏ dấu tick ô FindACSII thì mới có thể thấy code trên

Mình thử tìm rồi nhưng ko thấy code như Nylan bảo :( Xem lại hộ mình với!

tentenct
25-01-11, 10:30 PM

Sir.THÀNH™
25-01-11, 10:32 PM
ai cho xin toàn bộ hướng dẫn cài đặt cái

viethunghg
26-01-11, 12:40 AM
Đánh con Selupan ở Raklion ban đầu thì được nhưng lúc sau là 100% miss là sao nhỉ :( ai bít chỉ mình với

tentenct
26-01-11, 10:05 AM
Đánh con Selupan ở Raklion ban đầu thì được nhưng lúc sau là 100% miss là sao nhỉ :( ai bít chỉ mình với
bạn ko chơi mu fpt à, cái đó là skill mns của nó, 100% miss, đợi skill nó hết mới đánh được nữa

viethunghg
26-01-11, 10:12 AM
Đánh rùi mà hình như cái MNS của nó hơi lâu :D bem mãi mà vẫn thấy miss ^^

bach11a3
26-01-11, 10:44 AM
selupan có lẽ bị bug đó,max 65k point đánh nửa tiếng đồng hồ vẫn miss

Nylan
26-01-11, 11:38 AM
selupan có lẽ bị bug đó,max 65k point đánh nửa tiếng đồng hồ vẫn miss

Cơ bản thôi mà các bạn ... chỉnh sửa máu củng như dame của quái trong Monster.txt nhé .

Sir.THÀNH™
26-01-11, 10:22 PM
ai giúp tớ cài MU cái đc ko:(
nếu là bản này dùng hướng dẫn như nào thì hợp lý

viethunghg
27-01-11, 12:04 PM
ai giúp tớ cài MU cái đc ko:(
nếu là bản này dùng hướng dẫn như nào thì hợp lý

Đây này bác ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dojladeoji
27-01-11, 03:28 PM
Mấy bạn ơi server này config ỡ những chỗ nào vậy ??

bach11a3
29-01-11, 11:53 PM
thấy trên ragezone bảo fix serial 0 của jewel như thê này SetByte(0x0050A99A,0xEB);nhưng không biết làm ,ai biết hướng dẫn dùm cái ,thanks

geminionl
31-01-11, 07:21 AM
pro Vip ơi
even IG fix thế nào để đi 1 người mà ko cần party thế

tentenct
31-01-11, 10:46 AM

viethunghg
07-02-11, 11:48 AM
Ai Công thành chiến được không vậy, mình ấn vào thằng NPC đăng ký công thành thì chẳng hiện cái gì lên hết :D

emptyvn
08-02-11, 12:24 PM
Ai Công thành chiến được không vậy, mình ấn vào thằng NPC đăng ký công thành thì chẳng hiện cái gì lên hết :D

NPC Đăng ký công thành ở map CryWolf đúng không bạn, mình cũng thử CTC mà nhấp vào nó chẳng được :-?? Ai fix giùm mình với :D

TRIEN
08-02-11, 01:46 PM
Bạn nào biết sửa lỗi đi BC8+devill 7 của Class 8 không . Mình ấn vào nó toàn bảo hãy chọn cấp độ khác

333003
08-02-11, 06:40 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp

TRIEN
08-02-11, 09:34 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp

UP gì thế bạn bạn biết lỗi này không
Bạn nào biết sửa lỗi đi BC8+devill 7 của Class 8 không . Mình ấn vào nó toàn bảo hãy chọn cấp độ khác

333003
08-02-11, 10:30 PM
UP gì thế bạn bạn biết lỗi này không
chua test . vì mình chưa thấy có cllas 8 bao giờ hì .

TRIEN
09-02-11, 06:51 AM
chua test . vì mình chưa thấy có cllas 8 bao giờ hì .

nhầm sory class3 :)). Voi quá nên viết nhâm mất

viethunghg
09-02-11, 08:45 AM
NPC Đăng ký công thành ở map CryWolf đúng không bạn, mình cũng thử CTC mà nhấp vào nó chẳng được :-?? Ai fix giùm mình với :D
Up lên cho Bro nhìn thấy fix giùm :D

333003
11-02-11, 06:26 PM
hôm nay rảnh chút mình làm lại cái move full map cho các bạn test đỡ ức chế cái move hì .
Link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viethunghg
11-02-11, 08:31 PM
Chưa ai đụng tới thằng NPC đó à :(

xom1b
13-02-11, 06:26 PM

emptyvn
13-02-11, 07:15 PM

Đúng vậy nhưng ở bản này thì nó nằm ở map Crywoft ngay dưới chỗ bức tượng sói :D

chubelonton
16-02-11, 08:59 AM
ss6 giờ hài quá nhỉ,npc công thành chiến mà lại nằm ở pháo đài sói,sao ko để mặc định hay hơn ko!

godhoang
01-03-11, 09:14 AM
bản này và ENC 2.4 cái nào tốt hơn mấy bồ ????

YoungKeno
01-03-11, 11:52 AM
bản này và ENC 2.4 cái nào tốt hơn mấy bồ ????

Bản này ổn định hơn bãn ENC 2.4.0 mà ít option hơn......

godhoang
01-03-11, 01:08 PM
Ít op hơn là ntn hở bồ tèo :D ???
Chạy đc PC shop hôk :(

heroes1412
01-03-11, 08:09 PM
D c

sunthah12
03-03-11, 01:32 PM
ai up dủ server +client :..........................................

doiphieubat
07-03-11, 11:15 AM
sao đập ngọc không được mấy ơi...sủa cái đó ở chõ nào nhỉ

thecong
08-03-11, 01:49 AM
Có ai biết fix maste level ở main này ko nó ko hiển thị level của master, mà nghe nói chủ topic bảo server này ko dùng main khác được

thecong
09-03-11, 03:00 AM
Mình không thể di chuyển đc vật phẩm , kể cả B, s áo mũ gì đó, bác nào giúp với,

Me too :)) bản này nhiều lỗi củ chuối lắm, VD như, ko đập ngọc được, ko di chuyển đồ được, và mình chơi thì chưa đầy 3 phút thì disconnect

tommy7641
09-03-11, 10:09 AM
Mọi Thông tin thắc mác không được trả lời gì hết nên đừng thắc mắc làm cái quái gì cho mệt người tốn công gõ

tunglam1809
09-03-11, 11:14 AM
Có ai giúp Setup MU SS6 Full ko nhi!
Có Thù lao khi text song!

amdsocketvt
13-03-11, 02:52 PM
sao mình không add item exellent vào shop được nhỉ
0 31 13 255 1 7 127
các bạn chỉ mình với

Sir.THÀNH™
22-07-12, 08:21 AM
đây là admin của MU HÀ NỘI phải ko nhỉ :D