PDA

View Full Version : Lỗi phổ biến,"kiễm tra mật mã", mong HuuDuyen giúp dùm

tt8973961
14-01-11, 08:35 AM
Mình đang dùng server và client 1.0 do HuuDuyen share, mình đã chạy được tới dòng đặng nhập, nhưng khi đăng nhập thì nó dừng lại ở dòng kiểm tra mật mã rồi ko chạy tiếp, mong HuuDuyen hay bạn nào đã gặp qua lổi này và đã sửa được chỉ lại cho mình để mình và mọi người cùng tham khảo nhé

datbase269
14-01-11, 08:57 AM
hình như cái loadscriptonce của cậu chưa chạy hết or bị bug nếu như hay dùng tlbb.sh :
sử dụng comand đi cậu :D
cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

33ali33
14-01-11, 09:06 AM
nếu mà nguyên server share chưa thêm bớt cái gì thì cũng có thể ram bạn chưa đủ.ram máy bạn bao nhiều lần trước mình chạy máy 1 gb cũng chỉ đến kiểm tra mật mã mà thôi!!

tt8973961
14-01-11, 09:51 AM
nếu mà nguyên server share chưa thêm bớt cái gì thì cũng có thể ram bạn chưa đủ.ram máy bạn bao nhiều lần trước mình chạy máy 1 gb cũng chỉ đến kiểm tra mật mã mà thôi!!

Máy của mình đang xài la core i5, ram 4GB nên chắc ko phải do ram đâu bạn

huuduyen_05
14-01-11, 09:57 AM
Cũng như đã nói ở topic tổng hợp cách fix. Bạn nên xem log (hoặc copy rồi post lên) các link Login_fix, World_fix, Server_fix khi gặp lỗi đó để biết cách xử lý.

Chứ trình bày sơ thế này cũng khó giải quyết được nhất là khi nó có nhiều nguyên nhân như lỗi này.

tt8973961
14-01-11, 10:41 AM
Cũng như đã nói ở topic tổng hợp cách fix. Bạn nên xem log (hoặc copy rồi post lên) các link Login_fix, World_fix, Server_fix khi gặp lỗi đó để biết cách xử lý.

Chứ trình bày sơ thế này cũng khó giải quyết được nhất là khi nó có nhiều nguyên nhân như lỗi này.

loi.rar - 16.7 Mb (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đây là link mình đã up 3 file Login_fix, World_fix, Server_fix, HuuDuyen xem giúp mình nhé