PDA

View Full Version : Đưa Mu Lên Online - Cần Các Pro Giúp

okmen2711
08-01-11, 04:39 PM
Tình hình là sau một thời gian làm wen cùng với sự giúp đỡ của các Bro trong 4rum nên mình cũng tương đối thành thạo về Mu Offline, nhưng khổ nỗi chơi Mu offline mãi cũng chán vì chỉ có 1 mình nên bây giờ muốn đưa Mu lên online để bạn bè vào chơi cho đỡ bùn (không làm ăn đâu nhá :D ). Vậy là mình quyết định đưa Mu lên Online, cứ ngỡ là dễ dàng nhưng ai dè lúc bắt tay vào làm thì lại không dễ tý nào :(. Mấy ngày hum nay mình lượn lờ trong 4rum tìm kiếm hướng dẫn đưa Mu lên online, hướng dẫn thì cũng có nhiều nhưng có điều là chưa chi tiết lắm và có đôi chỗ hơi khó hiểu, mình đã làm theo các hướng dẫn đó nhưng chưa thành công. Nay lập Topic này mong các Bro vào giúp đỡ :D

+) Sau đây là một số vấn đề mình chưa giải quyết được:

- Mình đang có 1 client SS4 + Sever SCF + Xampp... nói chung là 1 Mu Offline khá hoàn thiện. Bây giờ mình muốn đưa Mu lên online thì cần phải làm những gì?
- Mở Port Modem thì phải mở mấy Port? các chỗ như External Port Start, External Port End, Internal Port Start, Internal Port End thì điền thông số như thế nào? (modem của mình là TP-Link TD 8811)

okmen2711
08-01-11, 07:19 PM
Pro nào vào giúp mình với :(
30 char...

chubelonton
08-01-11, 09:32 PM
(không làm ăn đâu nhá :D ).

sao mình thấy nhiều đa số ai củng nói giống như bạn hết,ngộ quá,!^^^,đưa lên onlibe ngoài mỡ port ra thì nó dễ hơn offline mà!

okmen2711
09-01-11, 10:59 AM
sao mình thấy nhiều đa số ai củng nói giống như bạn hết,ngộ quá,!^^^,đưa lên onlibe ngoài mỡ port ra thì nó dễ hơn offline mà!

Mình thấy đưa lên online còn khó hơn cài offline, hồi mình chưa bik gì về Mu offline thì xem hướng dẫn cài mất gần 2 tiếng là đc, còn đưa lên online thì mình mò mẫm mấy ngày nay roài, mệt nhất là cái xampp không cài được web mà trong khi Localhost vẫn chạy ầm ầm, port thì đã mở, No-IP thì đã cài?

CutyOnljne
09-01-11, 11:08 AM
1 người team qua giúp 1 lần nhìn là biết. Cái gì k nhớ thì hỏi lại thế nhah hiểu nhất :D

lieuthunguyet
09-01-11, 11:08 AM
Mình khuyên bạn muốn đưa server lên online thì hoàn chỉnh phần web trước cái đã. Mình muốn giúp bạn lắm nhưng kg phải Pro nên kg dám lên tiếng...;))

[M]r[K]id
09-01-11, 11:11 AM
Mình thấy đưa lên online còn khó hơn cài offline, hồi mình chưa bik gì về Mu offline thì xem hướng dẫn cài mất gần 2 tiếng là đc, còn đưa lên online thì mình mò mẫm mấy ngày nay roài, mệt nhất là cái xampp không cài được web mà trong khi Localhost vẫn chạy ầm ầm, port thì đã mở, No-IP thì đã cài?
bạn đừng xài xppam cho web của mu
bạn xài cái gì gì ak' mình wen rùi vì mình ko bik về mu nhìu lắm mới tét có 2 ngày :))
@Chủ 2pic
bạn đưa nick bạn đây mình làm thử coi dc ko
níu ko thì cũng đừng chửi nhaz'

okmen2711
09-01-11, 11:13 AM
1 người team qua giúp 1 lần nhìn là biết. Cái gì k nhớ thì hỏi lại thế nhah hiểu nhất :D

Vấn đề là có Pro nào chịu giúp qua Team không ấy chứ :(
Vất vả nhất là cái phần cài web, dùng xampp thì cài mãi không được, chuyển qua Appsever cũng không ăn thua :(
"bạn đưa nick bạn đây mình làm thử coi dc ko
níu ko thì cũng đừng chửi nhaz' "
Được giúp đỡ là tốt rồi, thành công hay không thì không thì cũng ko sao :D nick mình đây badboy.mt_no1

[M]r[K]id
09-01-11, 11:15 AM
thì bạn cứ bỏ Y!M của bạn lên đây mình giúp
P/s bạn xài teamview mấy

okmen2711
09-01-11, 11:19 AM
r[K]id;400955']thì bạn cứ bỏ Y!M của bạn lên đây mình giúp
P/s bạn xài teamview mấy

Y!M của mình đây : badboy.mt_no1 mình dùng Teamview 6 :D

[M]r[K]id
09-01-11, 11:39 AM
xong rùi mệt quá :H
giúp 2 người 1 lúc đuối sắp chết luk
chưa ăn sáng nữa :((

chubelonton
09-01-11, 02:29 PM
dùng xamp là phổ thông nhất và dễ cài,vì đã có hướng dẫn bằng video rồi,còn đúng là thật sự thì ngoài cái modem ra,online có khác gì offline nhỉ!nếu offline thì để ip lan,hay wan gì củng được còn online thì bẳt buộc ở connect server và mapserverinfo để ip wan,mà để 127.0.0.1 củng được,

nguyendangsao
14-01-11, 09:33 PM
ban oi dua len online kieu gi mong ban giup do
yahoo minh ne: thiencang_tinhyeu_1990
ban cho minh sdt nha[-O<

okmen2711
14-01-11, 09:37 PM
sao mình cài web xong -> đăng ký 1 Acc -> thì lúc điền thông tin xong click nút đăng ký nó báo :"Quá Trình Đăng Ký Thất Bại" or "Tài Khoản Đã Có Người Sử Dụng, Vui Lòng Chọn Tên Khác" mặc dù mình điền thông tin đúng, chẳng hiểu tại sao?:(. Bro nào biết cách sửa lỗi này thì giúp mình với :D

chubelonton
14-01-11, 09:50 PM
do bạn config sai giữa host và server đó coi lại ip nha!

okmen2711
14-01-11, 10:11 PM
do bạn config sai giữa host và server đó coi lại ip nha!

Cảm Ơn bạn! mình đã đăng ký được Acc rùi nhưng mà lúc đăng nhập vào trang Quản Lý Tài Khoản nó ra nhìu lỗi quá :( đăng nhập nó không hiện thông tin nhân vật của mình (acc mình có 1 nhân vật)... nói chung là đăng nhập vào QLTK không dùng được chức năng nào cả :( . Nó báo lỗi này:
"Fatal error: Call to a member function fetchRow() on a non-object in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 38" ?????

dragonna
26-06-11, 05:41 PM
hix, [M]r[K]id ơi team yahoo bày mình với, làm 2 ngày nay ko được...
định làm chơi với mấy đứa bạn cho vui
thank câu trước
yahoo mình: phan.dung1412

nhaodzo
26-06-11, 10:43 PM
bạn xem lại code ở file theo cái báo lỗi ý. chắc là sai hàm thôi

mrvu058
26-06-11, 11:47 PM
Dạo này nhiều người đi moi rác nhỉ :|

okmen2711
27-06-11, 01:44 PM
Topic của mình đc nửa năm tuổi rùi mà đồng chí dragonna cũng moi đc lên cơ ak? :))

tranthuy
28-06-11, 08:29 PM
Cảm Ơn bạn! mình đã đăng ký được Acc rùi nhưng mà lúc đăng nhập vào trang Quản Lý Tài Khoản nó ra nhìu lỗi quá :( đăng nhập nó không hiện thông tin nhân vật của mình (acc mình có 1 nhân vật)... nói chung là đăng nhập vào QLTK không dùng được chức năng nào cả :( . Nó báo lỗi này:
"Fatal error: Call to a member function fetchRow() on a non-object in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 38" ?????
Do câu lệnh select của bạn có một hay nhiều column mà trong database nó không có, kiểm tra lại nhé