PDA

View Full Version : Mình bị lỗi hok tạo nhân vật được !!!

TyriMikk
07-01-11, 05:09 PM
ai giúp với mình tạo nhân vật = Mumaker thỳ nó báo như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hjx ảnh nhỏ quá ... để mình viết lại cái lỗi ở dưới này nhé :

Disallowed implicit conversion from data type varchar to data type varbinary , table 'MuOnline.dbo.MEMB_INFO',column'memb__pwd'.Use the CONVERT function to run this query

Ai giúp mình với hjx hjx ... sớm trả lời nhé :)

babykute
07-01-11, 05:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ảnh gì mà nhỏ thế dùng kiếng hiển vi cũng chưa chắc thấy nhé...!!!!!!!

Sir.THÀNH™
07-01-11, 05:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hjx ảnh nhỏ quá ... để mình viết lại cái lỗi ở dưới này nhé :

Disallowed implicit conversion from data type varchar to data type varbinary , table 'MuOnline.dbo.MEMB_INFO',column'memb__pwd'.Use the CONVERT function to run this query

tạm dịch :
Không được phép chuyển đổi tiềm ẩn từ varchar kiểu dữ liệu để varbinary kiểu dữ liệu, bảng.'MuOnline.dbo.MEMB_INFO',column'memb__pwd', Sử dụng chức năng Convert để chạy truy vấn này

TyriMikk
07-01-11, 05:25 PM
uk cái lỗi này nó như thế nào và cách sửa ra sao vậy ... hướng dẫn mình với !!!

Sir.THÀNH™
07-01-11, 05:28 PM
uk cái lỗi này nó như thế nào và cách sửa ra sao vậy ... hướng dẫn mình với !!!

HI! mình chưa bao giờ cài MU cã , mà PRO MU bây giờ đi hết rồi. Còn lại KunKute là thình thoảng lên.
Bạn cứ chơi trò gì khác, rồi tối cậu KunKute cậu ấy lên. PRO lắm :D.
Nhung~ lỗi như bạn thường là do hệ thống, hãy làm lại từ đầu 1 lần thật chính xác trong khi chờ đợi đi nhé .
Chúc thành công

TyriMikk
07-01-11, 05:32 PM
Mình đã cài lại SQL ... server ... cả web nữa nhưng vẫn hok được ... chả bít lỗi ji` nữa ... ai bít giúp mình nhé ... hok tạo được tài khoản ... sao mà chơi đây >"<

Sir.THÀNH™
07-01-11, 05:36 PM
Mình đã cài lại SQL ... server ... cả web nữa nhưng vẫn hok được ... chả bít lỗi ji` nữa ... ai bít giúp mình nhé ... hok tạo được tài khoản ... sao mà chơi đây >"<

từ giờ đến tối còn khá nhiều thời gian , bạn hãy chịu khó Hiden Boot ổ C hoặc cài lại WIN xem. tỉ lệ thành công sẽ lên đấy

lovely9x
07-01-11, 05:37 PM
từ giờ đến tối còn khá nhiều thời gian , bạn hãy chịu khó Hiden Boot ổ C hoặc cài lại WIN xem. tỉ lệ thành công sẽ lên đấy

Sao cái mặt này trông quen thế nhỉ? Hình như ta gặp ở đâu rùi thì phải. Mi có ở Hải Phòng k hả?

chubelonton
07-01-11, 10:44 PM
nếu cậu không dùng md5 thì tắt nó đi,server chưa tắt md5.

TyriMikk
07-01-11, 11:06 PM
ở Mumaker nó đề MD5 off rồi mà ...
30 char

TyriMikk
07-01-11, 11:33 PM
Mod xóa hộ bài viết của nó với ... hjx hjx

vấn đề cần được giải đáp thỳ hok thấy đâu mà có thèng điên nhảy vào chửi sàm >"<

moitinhlx
08-01-11, 02:30 AM
bạn vào sql server
MuOnline.dbo.MEMB_INFO
column'memb__pwd
sửa ở cột memb_pwd đó từ varbinary thành varchar(10)
save lại

TyriMikk
08-01-11, 12:24 PM
Bạn có thể nói rõ đường dẫn cô mình hok ... mình hok tìm thấy cái phần đóa >"<

TyriMikk
08-01-11, 12:26 PM
mình sửa cái đó rồi ... vào Mumaker tạo acc nó lại hiện ra cái khác :

String or binary data would be truncated. The statement has been terminated

Như vậy là sao >"< hjx hjx

Edward_Newgate
08-01-11, 12:29 PM
Thế đã làm được cái SV Mu ngon ngon chưa

TyriMikk
08-01-11, 12:39 PM
hok tạo được nhân vật lấy đâu ra người text hjx hjx

moitinhlx
08-01-11, 12:52 PM
bạn dùng bản server nào scf bản mới đó hả hay sao. tốt nhất bạn vào sql thêm acc vào

lequangvu
08-01-11, 06:30 PM
Lỗi không khớp cấu trúc các colum trong table của MuMk với DB, có thể do DB đang sử dụng MD5 mà MuMk không dùng thì bị vậy, hoặc bạn có thể dùng DB của server khác cùng loại, good luck

Anh2SiTinh
09-07-12, 11:53 AM
HI! mình chưa bao giờ cài MU cã , mà PRO MU bây giờ đi hết rồi. Còn lại KunKute là thình thoảng lên.
Bạn cứ chơi trò gì khác, rồi tối cậu KunKute cậu ấy lên. PRO lắm :D.
Nhung~ lỗi như bạn thường là do hệ thống, hãy làm lại từ đầu 1 lần thật chính xác trong khi chờ đợi đi nhé .
Chúc thành công

Uổng công cho 1 Mod. [-X nào là tạm dịch nào là... mà các lại nhờ bác GG dịch mới đau :ar!:ar!:ar!

Cái đó fix đơn giản thôi.
Bạn làm như sau nhé
Mở Enterprise Manager > MuOnline Database > > Tables > Right click MEMB_INFO và chọn click Design Table > tìm đến table memb_pwd và làm theo hình bên dưới.

Tìm
và thay

Thế thôi.Have fun