PDA

View Full Version : Season 4 FULL + Season 5, Season 6 (Simple)

ViperMUHN
04-01-11, 04:39 PM
- Món quà năm mới tuy muộn nhưng mong sẽ giúp ích được cho bạn, đây là công sức mình việc trong 3 tháng gần đây.

Client FULL (KOR): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Main 1.08f - IP: mu.gamethuvn.net, Sẻial: TestServerSeason)

Và quan trọng nhất: Game Server 1.00.53 !!!

Tải về (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn dùng DB và các Server còn lại của ENC nhé.

- Rất cám ơn:
+ Webzen
+ Deathway
+ Tomatoes
+ ViperMUHN

Một số hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

À quên, Server này Free hoàn toàn, vì vậy phiền bạn không được xoá dòng Credit khi vào game, xin cám ơn.

CutyOnljne
04-01-11, 04:46 PM
Bóc tem.
Nkưg mà đại ka ơi tải client về để ngắm à :D

caunho1x9x
04-01-11, 04:46 PM
Thx bac de em ve tét xem sao.
sv này free nên có bug j không bác :D

JunO™
04-01-11, 05:01 PM
Bản này đưa online chắc quá đc :D

ViperMUHN
04-01-11, 05:10 PM
- Đã cấu hình cho RageFigter Full Skill, công thức tính lực đánh đầy đủ (RF sẽ mạnh nhất nếu gồng lên sẽ vượt cả DK).
- Tóm lại mình chạy hơn tuần nay liên tục không bị Crash.
- Đã cập nhật link Server

Điều đáng tiếc nhất là bản này mình chưa hoàn thiện Event Season 5 và hệ thống duel. (Vì thấy ss6 hot quá nên dev trước)

accelan006
04-01-11, 05:12 PM
các pro toàn dev ENC mà ít thấy người dev SCFMT

ViperMUHN
04-01-11, 05:14 PM
các pro toàn dev ENC mà ít thấy người dev SCFMT

Nhầm, đây là server của riêng mình Dev (từ Source 1.00.53 Full Webzen)

accelan006
04-01-11, 05:17 PM
chạy SCF free thấy tủi ghê lun

modbibi
04-01-11, 05:27 PM
xem trailer hiệu ứng nhìn đẹp thật, vs RF có skill để cắm chuột nữa, mong là sẽ có update hoàn thiện các event thì ngon :D , thanks all developer :D

lieuthunguyet
04-01-11, 05:50 PM
Bản này chép vào Server ENC để chạy ah ?. Server ENC nào cũng được hay là....?

KúnKuTe
04-01-11, 05:58 PM
ồ mới chỉ là reviewer nhưng nếu như chư thớt nói thì sv này thật tuyệt :D

kunconancut
04-01-11, 06:29 PM

không biết ViperMUHN ma cũng xam loz

Mr.Quy
04-01-11, 07:40 PM

Reviewer cái gì thế ?

Tks ViperMUHN

Bản này các bạn chỉ cần vứt Event,Ranking,ConnectServer,JS
Restore cái DB của webzen vào là nuột
à mà quên hỏi ViperMUHN
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hay như nào :D

viethunghg
04-01-11, 08:13 PM
Đem về test ngay mới được, thanks bác rất nhiều ;))

trump2
04-01-11, 08:17 PM
cho em xin cái Mu server với các bắc ơi

zChiPhe0
04-01-11, 08:18 PM
Reviewer cái gì thế ?

Tks ViperMUHN

à mà quên hỏi ViperMUHN

Ông bạn post cho AE cái link DB webzen được không.
Cảm ơn.

cuocdoisp
04-01-11, 09:41 PM
Main SS6 hiện chưa có ai share cách làm Antihack :D

huntersun
04-01-11, 10:00 PM
Mình đang xài DB Season 5 của SCF muốn chuyển qua để xài bản này thì sao nhỉ :">!

trump2
04-01-11, 10:28 PM
à mà config lại ip của main là bem hả các anh hay như thế nào

trump2
04-01-11, 10:30 PM
Mình đang xài DB Season 5 của SCF muốn chuyển qua để xài bản này thì sao nhỉ :">!

em nghĩ là chép đè vào Muserver ấy anh à

hoangtutinhyeu
04-01-11, 11:18 PM
lần đầu tiên thấy ViperMUHN Releases server sau cái server mà bạn tự dev từ đời nào !
thanks
chắc hàng rất good

Nylan
04-01-11, 11:18 PM
Chà hàng HOT test xem nào .... nhình sơ qua không có item drop, tùy chỉnh về thông số GS ... và không biết add lệnh thế nào :x

xom1b
05-01-11, 02:52 AM

Bạn có source 1.00.53, chắc đây là hàng không public nhỉ :D, mình thấy cái GS này cũng chưa từng release luôn :D
Nếu source này có thì tuyệt đấy

P/S: Đây là emulator, mời các đại ca không bàn ENC với SCF, lại còn dev SCF, haiz :-|

TRIEN
05-01-11, 08:47 AM
cám ơn bac VipperHN nhá .Minh đang test mà sao trong gamesserver hình như thiếu thiếu cái gi thì phải

ViperMUHN
05-01-11, 08:50 AM
Bạn có source 1.00.53, chắc đây là hàng không public nhỉ :D, mình thấy cái GS này cũng chưa từng release luôn :D
Nếu source này có thì tuyệt đấy

P/S: Đây là emulator, mời các đại ca không bàn ENC với SCF, lại còn dev SCF, haiz :-|

- Đúng, bản này lần đầu tiên tôi share, chức năng thì không bằng SCF,ENC (hiện tại) nhưng nó hoạt động rất ổn định (giống 1.00.90 WZ). Có thể mở lên tới 9000 Monster, 82 Map.

- Bạn chỉ cần dùng DB của Enc cùng với DataServer,Ranking,Event,CS,.... Là có thể chạy GS.

huandz1102
05-01-11, 08:57 AM
bản này chạy trên win gì hả đại ka

Nylan
05-01-11, 10:23 AM
Main fix hiện thị lv master cho các bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

. Qua 1 đêm test thấy khá good...nếu hoàn thiện được các chức năng nhu vip nói thì rất hay ....( quyết đấu,event ss5 ...)

Ngoài ra hơi bất tiện 1 tý về tuỳ chỉnh drop item ...chưa có op này ...

Cần fix nhiều về client cho đúng thông số server (user ).

Tks Vip ...

Mr.Quy
05-01-11, 10:38 AM
Pic demo =)) server trên =))

Mr.Quy
05-01-11, 10:50 AM
Map arena có 1 số chuồng k chui vào đc :D
mà class 7 không có skll gì ngoài cái tay cụt kia à ?
Skill master có hok nhỉ
=))
lại giống võ lâm rồi =))
Chơi thằng class 7 cái này phải biết ngũ hành tương khắc =))
Tùy theo vũ khí hệ gì =)) Đánh hệ gì thì nó nhanh chết =))

Mr.Quy
05-01-11, 11:10 AM
Skil của class7 kết hợp Inferno của Dw và xoay kiếm của DK =))

YeuVo_ThuongCon
05-01-11, 11:13 AM
Các bạn hãy chú ý một điều nhé

MU Hà Nội ( lão làng đó ) hồi chúng ta SS2 này ss3 này ss4 thì gamethuvn.net vẫn season 1 :D

Rồi season 3 ổn định và ít lỗi họ mới update lên .

Vậy tại sao họ vẫn đông ??

Vì họ muốn sự ổn định tuy rằng cái mới cũng có cái hay nhưng với tính ổn định thì sẽ lôi kéo memb ngay

Các bạn cứ chú ý nhé : chúng ta cứ season 5 và 6 rồi 7 đi nữa thì gamethu cứ bình chân như vại

Cho nên tôi thật sự khâm phục cái gamethu đấy

Tuy biết rằng bao giờ cũng phải có đổi mới

Nhưng đổi mới thế nào

Và ... như nào .... :D

myfatherissu
05-01-11, 11:16 AM
Các bạn hãy chú ý một điều nhé

MU Hà Nội ( lão làng đó ) hồi chúng ta SS2 này ss3 này ss4 thì gamethuvn.net vẫn season 1 :D

Rồi season 3 ổn định và ít lỗi họ mới update lên .

Vậy tại sao họ vẫn đông ??

Vì họ muốn sự ổn định tuy rằng cái mới cũng có cái hay nhưng với tính ổn định thì sẽ lôi kéo memb ngay

Các bạn cứ chú ý nhé : chúng ta cứ season 5 và 6 rồi 7 đi nữa thì gamethu cứ bình chân như vại

Cho nên tôi thật sự khâm phục cái gamethu đấy

Tuy biết rằng bao giờ cũng phải có đổi mới

Nhưng đổi mới thế nào

Và ... như nào .... :D
anh cứ nói thế nào chứ , game chuyên nghiệp nó khác với game nghiệp dư.
gamethuvn là cả 1 bộ phân làm game , đi đầu về MU từ những năm 2005 -2006. Đến bây giờ qua các thời kỳ MU HN , MU Bá Vương , Phục Hưng,... game nào cũng đông , đông bởi vì uy tín và thương hiệu anh à. với lại bây giờ, hack ở MU của gamethuvn là điều khó khắn . Hình như bây giờ VN có tận mấy trăm MU lậu, nhưng open đc ít ngày , không ai chơi rồi cup

KúnKuTe
05-01-11, 11:16 AM
Reviewer cái gì thế ?

Tks ViperMUHN

à mà quên hỏi ViperMUHN

lúc tôi vào topic thì chưa đc cập ViperMUHN cập nhật link GS mơi chỉ có cái Video thì nó chẳng là reviewer còn gì. tôi thấy reply dòng gì sao.
@kunconancut: >> 1 thằng vô học

Mr.Quy
05-01-11, 11:17 AM
Client có vẻ không hợp cho lắm
có mấy máp k đi lại đc
item nó thế nài :D

myfatherissu
05-01-11, 11:17 AM
lúc tôi vào topic thì chưa đc cập ViperMUHN cập nhật link GS mơi chỉ có cái Video thì nó chẳng là reviewer còn gì. tôi thấy reply dòng gì sao.
@kunconancut: >> 1 thằng vô học
bạn ơi, avatar của bạn thật ngộ nghĩnh

Mr.Quy
05-01-11, 11:20 AM
bạn ơi, avatar của bạn thật ngộ nghĩnh
Bạn ơi, câu nói của bạn tật ngộ nghĩnh

myfatherissu
05-01-11, 11:22 AM
Bạn ơi, câu nói của bạn tật ngộ nghĩnh

sai chính tả : không phải tật đâu :D .

babykute
05-01-11, 11:22 AM
Hàng ngon.... Đem về test cái đã... giờ mới đc xem hàng chán quá.....!!!

ViperMUHN
05-01-11, 11:23 AM
Client có vẻ không hợp cho lắm
có mấy máp k đi lại đc
item nó thế nài :D

- Ở đây mình share Server, chứ không share hướng dẫn, config Client với Server, cái đó các bạn tự làm, Hiện tại GS này thì mình chưa thấy Bug, chỉ là thiếu chức năng Season 4.5 và Event Season 5 thôi, Sắp tới thi xong mình sẽ hoàn thiện nốt và share 1 thể GS vs GSCS, đó chắc cũng là lần cuối cùng mình share.

- Mình muốn chứng minh rằng Việt Nam không kém, chỉ có điều nghèo thôi :)

YeuVo_ThuongCon
05-01-11, 11:25 AM
- Mình muốn chứng minh rằng Việt Nam không kém, chỉ có điều nghèo thôi

Câu này hay đó

Tôi ko chuyên về server nhiều nên ko rõ nhưng Việt Nam mình có thê làm đc nhưng chỉ có điều nghèo quá cho nên cái gì cũng cần $

myfatherissu
05-01-11, 11:25 AM
-
- Mình muốn chứng minh rằng Việt Nam không kém, chỉ có điều nghèo thôi :)
cái nghèo dẫn đến cái kém bạn à

babykute
05-01-11, 11:28 AM
câu đó công nhận rất hay... Thanks bạn

supberman
05-01-11, 11:39 AM
Reviewer cái gì thế ?

Tks ViperMUHN

à mà quên hỏi ViperMUHN
ông nội mày.cóc ghẻ sao chỗ nào cũng xuất hiện sự dơ dấy của mày thế quý chó!

accelan006
05-01-11, 11:42 AM
làm sao chuyển data từ scfmt ss5 sang cái này được nhỉ

Sir.THÀNH™
05-01-11, 11:44 AM

choáng.info . là lão làng năm 2006 mà chửi tưng bừng

Mr.Quy
05-01-11, 12:06 PM
Anh nói thật với em chứ
Anh không thích đụng chạm gì đến em rồi
Mà em cứ thích cắn như thế
Thì chết mẹ cái Mu xì tin của em đi
Mu vớ vẩn

YeuVo_ThuongCon
05-01-11, 12:10 PM
Anh nói thật với em chứ
Mà em cứ thích ắn như thế
Mu vớ vẩn

lấy ghế ngồi hóng cái xem thế nào nhỉ ?

Còn chuyện server thay chưa test lên ko có ý kiến ( máy để test đang bảo hành :D)

Sir.THÀNH™
05-01-11, 12:13 PM
Anh nói thật với em chứ
Mà em cứ thích ắn như thế
Mu vớ vẩn
post cái ping lên làm gì vậy cha .

Mr.Quy
05-01-11, 12:14 PM
Nghĩa là Ping để biết mạng nhà nó còn hay die rồi ấy mà =))

Sir.THÀNH™
05-01-11, 12:17 PM
Nghĩa là Ping để biết mạng nhà nó còn hay die rồi ấy mà =))

bạn có thể cài giúp mình MU đc không .

zChiPhe0
05-01-11, 04:07 PM
Mình đang test bản này ngưng sao ấn chữ C lên mà chẳng thấy lv. Mà train quái cũng chẳng lên lv ai có thể cho mình biết là bị sao không.

cuocdoisp
05-01-11, 04:20 PM
Bạn nào có cái Cashshop upload mình xin với . Chạy GS toàn báo thiếu CashShop

zChiPhe0
05-01-11, 04:41 PM
Có bạn nào cho mình biết với.Sao mình chơi thử mà chẳng thấy lv + đánh quái cũng chẳng lên lv

phusang
05-01-11, 04:56 PM
sao mình ấn chữ T để xem nhiệm vụ thì bị đứng game vậy, có ai chỉ mình ko????

zChiPhe0
05-01-11, 05:33 PM
Mình thấy lúc đầu vào thì map của class 7 thì có NPC sau khi mình chỉnh shop 18 den shop 20 + movereqq thi mây NPC và NPC hồm cũng chẳng thấy NPC đâu nữa ai cho mình câu trả lời cái

phusang
05-01-11, 05:42 PM
bản nay ko sử dụng máy Chaos dc

hackalin
05-01-11, 06:43 PM
I whould pay 100$ for source code!

ViperMUHN
05-01-11, 06:58 PM

=)) =)) , thank, but Never !! I don't sell it.

teen10x
05-01-11, 07:02 PM
có wing 4 + custom jewel + pet unicorn không , hay share cái server ss5 + wing 4 đi anh Viper

chubelonton
05-01-11, 07:10 PM
cảm ơn đại ca nhiều lắm,server củng okie ghê

vutuyen
05-01-11, 07:13 PM

Viper có thể share mình cái source 1.00.53 đó ko?

teen10x
05-01-11, 07:19 PM
Viper Không share Source Share lần này là last rồi

vutuyen
05-01-11, 07:38 PM
èo. topic này nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có ai còn giữ source của viper có thể share mình lại được không? Mình mún tìm hiểu server nó hoạt động ra sao thôi chứ ko hề có ý thương mại gì cả.
Bác Viper cho phép nhé. :D

Mr.Noob
05-01-11, 08:41 PM
O hô , pro VuTuyen tái xuất . Vui nhất khi thấy ông này xuất hiện

viethunghg
05-01-11, 11:45 PM
Test 1 ngày vẫn gặp mấy lỗi như sau:
- Không thăng được skill master, quá exp thăng cấp mà chẳng được poin, out game vào lại thì hết luôn cột exp master :D
- Chuồng nhốt quái Arena không đi vào được (Cái này fix dễ hơn ^^).
- Đi CC có vẻ dễ vì quái đánh không bay xuống hố ^^, mấy event khác chưa tham gia được.
Và một vài lỗi mọi người đã nói. Nói chung server ngon và vẫn đang đợi vip share nốt, chắc hoàn chỉnh :x

ViperMUHN
06-01-11, 12:03 AM
Test 1 ngày vẫn gặp mấy lỗi như sau:
- Không thăng được skill master, quá exp thăng cấp mà chẳng được poin, out game vào lại thì hết luôn cột exp master :D
- Chuồng nhốt quái Arena không đi vào được (Cái này fix dễ hơn ^^).
- Đi CC có vẻ dễ vì quái đánh không bay xuống hố ^^, mấy event khác chưa tham gia được.
Và một vài lỗi mọi người đã nói. Nói chung server ngon và vẫn đang đợi vip share nốt, chắc hoàn chỉnh :x

- uhm, cái cột exp master hiển thị không chuẩn nhưng master Skill thì 100% (kể cả Masterskill của SUM).
- CashShop sẽ thêm option có mở CS hay không.
- CC dễ, sẽ config cho khó :)).

Mr.Quy
06-01-11, 04:06 AM
Thế nà vẫn phải chờ oàiiiiiiiiiii :D
Bao giờ thì xong nốt cái này thế a ViperMUHN
E:\DataOfWork\MuOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE
quy.exe

tomatoes
06-01-11, 07:15 AM

Source này mà chỉ đáng 100$ thui àh? Nói thách dử vậy :D
Phải thêm 2 số 0 nữa nhé :D

viethunghg
06-01-11, 10:00 AM
- uhm, cái cột exp master hiển thị không chuẩn nhưng master Skill thì 100% (kể cả Masterskill của SUM).
- CashShop sẽ thêm option có mở CS hay không.
- CC dễ, sẽ config cho khó :)).
Vấn đề là có skill master mà không sử dụng được thôi :D Train mãi mà không biết bao giờ up lên đc cấp 1, out game cái lại về 0 exp :((

Nylan
06-01-11, 02:27 PM
Tôi test tất cả về Master Skill ok ... hoạt động tốt cả Summoner , không có vấn đề gì . Còn chỉnh EXP MASTER thì xem trong file commonserver.cfg

;================================================= ====================================
; Master Level
ML_AddExperience = 5000 ; Default : 1
ML_MinMonsterKillLevel = 110 ; Default : 110

Đến bây h mọi thứ có vẻ Ok...đã fix khá nhiều về Client củng như config cho hợp lý ... TEST OK - 3 ngày chưa thấy crash .

Có 1 điều tế nhị 1 tý , cái copyright của muhn khi vào Game lại màu vàng , hiện thị khi F2 ... Member có thói quen F2 để theo giỏi post cho dễ ... nếu mà F2 không thấy thì khá bất tiện cho những bạn sử dụng server này Online .

Đồng ý là để lại copyright nhưng chỉ hiện khi mới vào Game hoặc hiện thị như kiểu thông báo của GM khi mới vào là Ok nhất .... Đó là ý kiến của riêng mình ^^ .

Mong sớm có bản Update của VIP để trải nghiệm GS 1.00.53 :x .

Thks

cuocdoisp
06-01-11, 03:29 PM
Tôi test tất cả về Master Skill ok ... hoạt động tốt cả Summoner , không có vấn đề gì . Còn chỉnh EXP MASTER thì xem trong file commonserver.cfg

;================================================= ====================================
; Master Level
ML_AddExperience = 5000 ; Default : 1
ML_MinMonsterKillLevel = 110 ; Default : 110

Đến bây h mọi thứ có vẻ Ok...đã fix khá nhiều về Client củng như config cho hợp lý ... TEST OK - 3 ngày chưa thấy crash .

Có 1 điều tế nhị 1 tý , cái copyright của muhn khi vào Game lại màu vàng , hiện thị khi F2 ... Member có thói quen F2 để theo giỏi post cho dễ ... nếu mà F2 không thấy thì khá bất tiện cho những bạn sử dụng server này Online .

Đồng ý là để lại copyright nhưng chỉ hiện khi mới vào Game hoặc hiện thị như kiểu thông báo của GM khi mới vào là Ok nhất .... Đó là ý kiến của riêng mình ^^ .

Thks

Quá Chuẩn ........................

zChiPhe0
06-01-11, 04:11 PM
Mình cũng đã test nhưng test nhân vật dw cũng thấy điểm masterskill lên được cấp 1 và uot game điểm không bị mất cũng thấy khá tôt.
Nhưng còn 1 cái là khi ấn chữ T thì bị giật quá trời không làm gì được phải uot game.
Nhưng dù gì văn mong bản update tiếp của bác VIP..

Nylan
06-01-11, 06:08 PM

Download cái này chép đè vào Local ... Bấm T xem còn lag không nhé :x

sjfshkjh
07-01-11, 12:32 PM
Các anh ơi sao em copy cái gameserver vào cái server của ENC game ,em chạy nó báo lỗi gameserver :((

zChiPhe0
07-01-11, 02:08 PM

Download cái này chép đè vào Local ... Bấm T xem còn lag không nhé :x

Tình hình là down cái của bác về và dùng thử thì khi ấn chữ T lên đơ luôn chứ không như trước còn bị giật nhưng khi dùng của bác thì đơ luôn đó.

À còn 1 cái lỗi nữa là em không khắc phục được là lot 7 không move được em đã chỉnh đúng file movereq của client + server rồi giống hêtk luôn nhưng vẫn không move được cần pro nào chỉ cách sửa..

Nylan
07-01-11, 04:38 PM
Kỳ taz....mình bấm T không bị sao cả...để mình test hoàn thiện rồi up full patch server và client cho các bạn test thử .

zChiPhe0
08-01-11, 12:47 PM
Kỳ taz....mình bấm T không bị sao cả...để mình test hoàn thiện rồi up full patch server và client cho các bạn test thử .

À mà bạn up full patch thì trong item.bmd thì để đồ 380 lv 0 dùng được nhá còn w3 thì để 220 luôn cảm ơn bạn.
Thêm 1 cái nữa là mình chưa biết làm antihack ai giúp mình làm cái .

gauandy
08-01-11, 01:00 PM
cái đó thì dùng Magic . Edit đi trong file Item(Kor).txt và Item.bmd là xong

zChiPhe0
08-01-11, 01:06 PM
cái đó thì dùng Magic . Edit đi trong file Item(Kor).txt và Item.bmd là xong

Mình đã sửa trong item(kor).txt nhưng khi đến chỉnh trong item.bmd thì không có các đồ 380 + cánh chỉ có máy đồ đao kiếm lên chịu chẳng biết add thêm đồ 380 + cánh vào item.bmd

gauandy
08-01-11, 01:16 PM
đó down đi

Nylan
09-01-11, 11:34 PM
Lỗi không thể giải hoặc nén ngọc ... hình như dame của Sum hơi yếu hơn class khác 1 tý ^^ .

Nylan
10-01-11, 10:08 AM
Không biết khi nào mới có Update mới taz :x

xom1b
10-01-11, 05:22 PM
Source này mà chỉ đáng 100$ thui àh? Nói thách dử vậy :D
Phải thêm 2 số 0 nữa nhé :D

Anh TO lấy ở đâu cái sỏuce .53 này thế :D

babykute
10-01-11, 05:30 PM

Anh Xom1b share em cai dll 3D + minimap main 1.03K JPN đi anh em cần lắm...[-O<[-O<

Nylan
10-01-11, 06:14 PM
Bản này rơi zen nhiều quá nhỉ ... dù để exp 200 .... zen rớt toàn trên 10 triệu 1 bãi .... :x ... mau giàu

tomatoes
11-01-11, 09:09 AM

Đây là Decompile của ViperMUHN ấy chứ,trên TG này chắc chỉ mình Viper có ;)

Luffy[D.E.V]
11-01-11, 12:53 PM
Thanks 4 sharing ... ko thể nói gì hơn

Nylan
11-01-11, 01:24 PM
Đang test sẻver muHN của bác ấy ... rất good ... hệ thống duel hoàn thiện ... nghe nói tối nay hoàn thiện nốt các sự kiện ss5 chuẩn webzen ... đang chờ test ... củng mong bác ấy update lên clb cho mọi người tham khảo ^^

itatknic
11-01-11, 02:23 PM
Đang test sẻver muHN của bác ấy ... rất good ... hệ thống duel hoàn thiện ... nghe nói tối nay hoàn thiện nốt các sự kiện ss5 chuẩn webzen ... đang chờ test ... củng mong bác ấy update lên clb cho mọi người tham khảo ^^
Khôn như mày bao giờ mới chết :))

ViperMUHN
11-01-11, 11:37 PM
Đây là Decompile của ViperMUHN ấy chứ,trên TG này chắc chỉ mình Viper có ;)

- Đâu mà, hôm nọ vào máy chủ của webzen chơi bỗng dưng thấy cái này ấy chứ ;)), tính tìm nốt cái GS 2.00.00 thì bị cup điện ko vào được nữa =)).
- Dự kiến ngày 20 sẽ share đầy đủ GSCS - GS, bác nào test thấy lỗi thì báo mình sửa, tốt cho các bạn thôi, vì sau lần share đó mình sẽ không update bất cứ bản vá lỗi nào cả.

viethunghg
12-01-11, 08:49 AM
Bác xem lại Skill Summoner nhé, đánh toả thì rất rộng nhưng chẳng trúng con quái nào =)) DK Gồng máu được khá ít mặc dù đã chỉnh lên trong ENCSkill rồi mà vẫn không thay đổi :)

Nylan
12-01-11, 10:03 AM
Mới suất hiện crash thì phải.... đang chạy ..... bt ... kich vào GS để show xem ...kich vào ko thấy hiện ... rồi mất luôn GS...vào log thấy hiện log như sau .

Limit error : (E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameS erver\SOURCE\MagicDamage.cpp 593)
Limit error : (E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameS erver\SOURCE\MagicDamage.cpp 593)
error : Monster location setting error E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\user.cpp 2758
error-L3 : Monster Level Overflow~ E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\MonsterItemMng.cpp 128
error-L3 : Monster Level Overflow~ E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\MonsterItemMng.cpp 128
error : Monster location setting error E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\user.cpp 2758
error-L2 : 1986 class : 0
09:37:56 Error: E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\user.cpp 2760
error-L2 : 1987 class : 0
09:37:56 Error: E:\DataOfWork\MUOnline\WorkOfPhucHung\GSKOR\GameSe rver\SOURCE\user.cpp 2760
error-L2 : 1988 class : 0
error-L2 : 1989 class : 0
error-L2 : 1990 class : 0
error-L2 : 1991 class : 0
error-L2 : 1992 class : 0
error-L2 : 1993 class : 0
error-L2 : 1994 class : 0
error-L2 : 1995 class : 0
error-L2 : 1996 class : 0
error-L2 : 1997 class : 0
error-L2 : 1998 class : 0
error-L2 : 1999 class : 0
error-L2 : 2000 class : 0
error-L2 : 2001 class : 0
error-L2 : 2002 class : 0
error-L2 : 2003 class : 0
error-L2 : 2004 class : 0
error-L2 : 2005 class : 0
error-L2 : 2006 class : 0
error-L2 : 2007 class : 0
error-L2 : 2008 class : 0
error-L2 : 2009 class : 0
error-L2 : 2010 class : 0
error-L2 : 2011 class : 0
error-L2 : 2012 class : 0
error-L2 : 2013 class : 0
error-L2 : 2014 class : 0
error-L2 : 2015 class : 0
error-L2 : 4443 class : 0
error-L2 : 4474 class : 0

Trên log toàn thấy bảo Monster user - nhưng khi chạy GS ko thấy báo lỗi max hay thiếu code monster gì cả... ko biết có con monster nào bị lỗi sót lại không =.=' .

- DK rs không thể combo được - dù thử hết mọi cách (chỉ có tạo nhân vật luyện làm nv lại ...ko rs thì mới combo được, rs xong ko dc lên 220 thử làm lại bảo làm rồi, Code quest trong MuMaker lại khác ở bản này nên không chỉnh và tìm code để add vào web để test được ) .

- Dame summoner hơi yếu - Skill đánh lan không đánh trúng hết - le que vài con chết .

- Pet hình như không có tác dụng đúng như op của nó thì phải (panda,seke..)

- Master Skill của DK có vẫn đề tăng lên đánh yếu hơn lúc chưa tăng Master (hầu như đều giảm có đều các class khác ít nên khó phân biệt ).

- Nếu sửa lại vụ drop Box kundun nữa thì hay ... chứ săn Robo trên Tarkan2 mà rớt box 4 ... trong khi đó chưa có box hoàng kim thì không biết săn box 5 ở đâu .

- Thêm op UDPPort để có thể mở được sub - chứ không có trùng UDPPort chip lên 50 - 60% .

Và ngoài những lỗi Viper đang fix ra nữa thì chưa thấy lỗi gì thêm ...

Tks vip .

Nylan
12-01-11, 10:04 AM
Bác xem lại Skill Summoner nhé, đánh toả thì rất rộng nhưng chẳng trúng con quái nào =)) DK Gồng máu được khá ít mặc dù đã chỉnh lên trong ENCSkill rồi mà vẫn không thay đổi :)

Bản này làm gì có op nào trong ENCSKILL mà chỉnh hả bạn ... mình test củng thấy thế còn về máu DK củng tạm được nhiều quá... pk sao lại ...và viper củng đang chỉnh cho phù hợp với Mu resets mà

Nylan
12-01-11, 10:12 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Từ ViperMUHN <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Để sau ngày 13, sẽ hoàn thiện nốt event DoubleGoer (mới hoàn thiện 70% công việc) - Hiện tại đang bận một số việc.
- Theo mặc định của Webzen thì skill sét của SUM chỉ đánh được 3 con gần nhau thôi (khoảng cách 2), nếu ko có thì 3 dam đó sẽ đánh vào cùng 1 con.
- Đã sửa lỗi combo.

:X ......... chờ tin vui ngày 20

xom1b
13-01-11, 06:31 PM
- Đâu mà, hôm nọ vào máy chủ của webzen chơi bỗng dưng thấy cái này ấy chứ ;)), tính tìm nốt cái GS 2.00.00 thì bị cup điện ko vào được nữa =)).
- Dự kiến ngày 20 sẽ share đầy đủ GSCS - GS, bác nào test thấy lỗi thì báo mình sửa, tốt cho các bạn thôi, vì sau lần share đó mình sẽ không update bất cứ bản vá lỗi nào cả.

Update nhiều chắc.....
Cậu tài thật, khâm phục thật đấy :)
À nhân thể cho mình vài cái packet doublegoer + Imperial đc không, mấy cái struct ý, với lại cả packet khi mà player vào doublegoer + Imperial nữa. Trên mạng toàn dùng SendMSG mình nghĩ mấy cái đó không phải original (thấy dudi2 bảo thế), mà lại ko có acc mu Global vào test nữa :(

TRIEN
13-01-11, 07:23 PM
em bỏ vào server ENC rồi chạy và đã thành công . Tưởng là thành công nhưng vào trong đến buớc này thi mới biết
sau khi chạy = gameserver ENC thì vẫn bt

cuocdoisp
13-01-11, 07:46 PM
thay cái main khác là vào đc em

ViperMUHN
13-01-11, 07:50 PM
Update nhiều chắc.....
Cậu tài thật, khâm phục thật đấy :)
À nhân thể cho mình vài cái packet doublegoer + Imperial đc không, mấy cái struct ý, với lại cả packet khi mà player vào doublegoer + Imperial nữa. Trên mạng toàn dùng SendMSG mình nghĩ mấy cái đó không phải original (thấy dudi2 bảo thế), mà lại ko có acc mu Global vào test nữa :(

Bản share sẽ có :)

TRIEN
13-01-11, 08:17 PM
thay cái main khác là vào đc em

thay main nào vào hả anh ./ Main em đang dùng là ss6 rồi. Đang sài Sẻver ENc 2.0.4.0

Nylan
13-01-11, 08:52 PM
Main kèm theo ở đầu bài bạn nhé....

TRIEN
13-01-11, 10:08 PM
Mình vừa test thì đã thấy lỗi sau . Mình muốn xem level là bao nhiêu thì không được ấn C kjhoong nhìn thấy LV đâu cả

Nylan
13-01-11, 10:53 PM
Main fix hiện thị lv master cho các bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

. Qua 1 đêm test thấy khá good...nếu hoàn thiện được các chức năng nhu vip nói thì rất hay ....( quyết đấu,event ss5 ...)

Ngoài ra hơi bất tiện 1 tý về tuỳ chỉnh drop item ...chưa có op này ...

Cần fix nhiều về client cho đúng thông số server (user ).

Tks Vip ...

Của bạn đây............. 30 char

gauandy
16-01-11, 01:13 PM
bao h mới share bản còn lại vậy ViperHN

viethunghg
16-01-11, 01:21 PM
20 Viper sẽ share nốt, đang mong đây :x

gauandy
16-01-11, 08:19 PM
oh hôm nay đã 16 rồi . đợi 4 ngày nữa là xong rồi các bạn ơi :))

gaoblackxincha
17-01-11, 07:26 PM
Hixx... ! Chẳng hiểu sao bị don't send khi bỏ data SS6 vào nhỉ ... ! Các bác xài server ENC nào thế !!!

adminlom
19-01-11, 01:37 AM
Hixx... ! Chẳng hiểu sao bị don't send khi bỏ data SS6 vào nhỉ ... ! Các bác xài server ENC nào thế !!!

mới đầu cụng bị vậy song lấy cái server của thangvtv3 là hết nhưng sao ép đồ ko được vậy .
với lại sữ dụng máy chaos nó bảo k thể sữ dụng liên hệ admin ...................

gauandy
19-01-11, 05:09 AM
demo add new item trong server của Vip này các bạn cho ý kiến nha

TRIEN
19-01-11, 06:32 AM

Nylan
19-01-11, 09:07 AM
demo add new item trong server của Vip này các bạn cho ý kiến nha

Đây là server của ENC chứ VIP gì ...VIP đâu có system news và lại cái hello ..... thế kia

viethunghg
19-01-11, 12:16 PM

Thks

Đồng ý với ý kiến của bạn :D đó là ý kiến của cộng đồng ;;)

gaoblackxincha
20-01-11, 11:28 AM
20 rồi ! Đợi a ViperMUHN update thôi hihi

gauandy
20-01-11, 12:13 PM
bạn cứ yên tâm . từ đây tới tết chắc chắn ViperMuHN sẽ share . Nhưng đợi càng lâu thì server càng good . cứ đợi nhé

tentenct
20-01-11, 04:31 PM
hehe đang mong chờ ^^! server này good hơn enc là chắc rồi ^^!

InstallMU
20-01-11, 06:49 PM
cái này để làm gì vậy các anh .em down về nhé .

Olala
20-01-11, 07:40 PM
chúc mừng sinh nhật bác bác share them cai main chong hack nưa đi bác

Sir.THÀNH™
25-01-11, 10:25 PM
xin hướng dẫn cài game :) .

vtm-group
05-05-12, 03:25 PM
thích cái season 4 dã man

ss2 thì quá cũ

ss6 thì quá nhàm

có khi ss4 lại thành " So Hot " ý nhỉ