PDA

View Full Version : Xin các bác bản MU chạy trên máy ảo!!

minhtanxd1
03-01-11, 03:05 PM
TÌnh hình là em muốn choi Mu OFF nhưng mỗi lần cái ra win7 thì bực quá! lỗi hoài! vì vậy em lập topic này để mong bác nào có bản Mu chạy trên máy ảo add đầy đủ như 1 Muonline thì share cho em cái nhé!
Thanks các bác trước!$-)$-)$-)[-O<[-O<

cuocdoisp
03-01-11, 03:10 PM
Ồ , cái này cuocdoisp có . Trọn bộ : Server + website luôn . Download về chỉ việc sửa no-ip là Online :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý : nếu có VMW rồi thì khỏi download cái VMW nhé

pass Win ảo : cuocdoisp

minhtanxd1
03-01-11, 03:13 PM
bác hướng dẫn cho em thêm được không? đổi địa chỉ Ip và nối 2 máy chơi cung nhau ý! :D

cuocdoisp
03-01-11, 03:17 PM
có gì đâu em , download về - xả nén ra . Dùng chức năng Open của VMW mở file SCF ra . Vậy là có trọn bộ SERVER + Website rồi .
Giờ tiếp tục công việc là sửa no-ip thành của em nữa là xong . Các bươc làm hoàn toàn cơ bản mà.

minhtanxd1
03-01-11, 03:36 PM
cái chỗ này em chưa hiểu, config lại Ip của em à??
"Giờ tiếp tục công việc là sửa no-ip thành của em nữa là xong"

cuocdoisp
03-01-11, 03:48 PM
Thì cái Server đó anh đang dùng no-ip là tài khoản của anh . Giờ em mở cái no-ip lên sửa tài khoản của em vào đó
Sau đó em vào CS sửa IP trong đó thành no-ip mà em đã lập
Hoặc nếu chơi offline thì em vào CS sửa IP thành :192.168.1.99 . Sau đó em chỉ việc dùng Clien có sẵn trong máy ảo , sửa lại IP như em vừa sửa là OK. Cái này nó như là cài đặt trên máy của em thôi , nếu em đã biết cách cài đặt rồi thì cứ làm như bình thường

minhtanxd1
03-01-11, 04:43 PM
ok! thanks anh! em cài về rồi! có gì thì em hỏi anh sau nhé!

Edward_Newgate
03-01-11, 08:25 PM
Ý của chủ topic là đổi IP ko cần IP ảo
Để tất cả các máy trong LAN đều chơi được hả
Nếu vậy giống mình rồi
Đầu tiên bạn Xem máy thật có cái Card mạng nào là : Local Area Connection 3 ko
Nếu có thì disable cái đó đi
Vào VMware - VM - Settings ( Ctrl + D )
Chỗ Network Adapter
Nhìn sang phải chỗ Network ConnectionChọn Custom: Specific vitual network
Chọn VMnet0 (Auto-bridging)
OK
Vào máy ảo test cho card mạng trong đó xem kết nối được chưa
Giờ thì vào hex cái IP main thành IP máy ảo
Có thể dùng Ultraedit mở file main.exe lên
Search bằng cách nhấn Ctrl + F ( đánh dấu Find ASCII ) rồi đánh vào dòng Find là connect
Tìm xung quanh chữ connect là có cái IP 192.168.x.xxx đó
Thay vào thành IP máy ảo là được - Lưu ok
Còn 1 bước nữa mới chơi được nhé
Vào folder Connect của MuServer > Data
Mở file ServerList[BoR].dat bằng Notepad ( ở đây là SFC còn bản khác mình ko rõ )
Cũng có 1 cái IP
Bạn lại thay thành IP máy ảo là được > Save Ok
Giờ thì khởi động SV và chơi thôi
Viết dài vậy nhưng làm nhanh ý mà
Còn nếu không phải thì nản luôn đấy
Có gì không hiểu PM nick chat dưới chữ ký mình team qua cho

minhtanxd1
03-01-11, 10:36 PM
ok! đang cài lại máy! có gì thắc mắc sẽ pm 2 người! cám ơn rất nhiều!

TyriMikk
03-01-11, 11:35 PM
@cuocdoisp : bản này có giống cái bản bạn nhận làm hộ newbie hok zậy ... :P nếu giống thỳ tốt quá :*

caunho1x9x
04-01-11, 12:03 AM
có phải của bác share mấy new à! nhưng mà sao em thấy sv + web j mà nặng wa' trời luôn.

minhtanxd1
04-01-11, 10:38 AM
bác cuocdoisp ơi! cho em cái pas để log vào win Sv 2003 đi! cài ra rồi mà không vào được chứ. hjxxhjxxhjxx

emoboson
04-01-11, 10:52 AM
@cuocdois: Bạn có thể giúp mình giải đáp vấn đề này không?
Mình đang cài MU SS6 ENC của thangvtv3 Mình cài đặt từ A-Z xong xuôi mà không có lỗi gì cả
Nhưng khi vào client để chơi thì khi main load 100% xong tự out luôn :(( chẳng biết là lỗi gì cả kể cả khi mình tắt Server đi hay Disable Lan vẫn vậy.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuocdoisp
04-01-11, 11:07 AM
quên không cho anh em cái pass: cuocdoisp
ENC 2x của thangvtv3 mình vừa test thử hôm trước , dùng Clien và Patch có sẵn vào Server OK 100% . Theo như lỗi của bạn chắc là Clien không khớp , bạn thử load lại Clien muthainguyen của thangvtv3 rồi chép đè patch vào nhé

trump2
04-01-11, 12:17 PM
ai chỉ em cách đưa lên online cái . hjx.

minhtanxd1
04-01-11, 06:24 PM
giờ mới đưa pass! hix! có gì thì em hỏi sau nhé!

Edward_Newgate
04-01-11, 07:25 PM
@cuocdois: Bạn có thể giúp mình giải đáp vấn đề này không?
Mình đang cài MU SS6 ENC của thangvtv3 Mình cài đặt từ A-Z xong xuôi mà không có lỗi gì cả
Nhưng khi vào client để chơi thì khi main load 100% xong tự out luôn :(( chẳng biết là lỗi gì cả kể cả khi mình tắt Server đi hay Disable Lan vẫn vậy.

Chắc bạn chưa set RAM ảo
Nếu ko phải thì mình chịu

minhtanxd1
05-01-11, 06:13 PM
hixx! bên trong bác hướng dẫn khó quá! em muôn' cop mu trong máy ảo ra WIn Ngoìa thì làm thế nào vậy??

Edward_Newgate
05-01-11, 07:14 PM
Nó vẫn có kết nối vs máy thật mà
bạn chỉ cần vào Start - Run ( của máy thật )
gõ lệnh : \\tên máy
ví dụ \\may01
Muốn biết tên máy bạn kích chuột phải vào My Computer của máy ảo chọn Properties
Sang tab Computer name
Chỗ full computer name
Bạn cũng có thể đổi tên máy bằng cách nhấn vào Change...
Đổi chỗ Computer name
Đổi xong rs máy ảo là xong

minhtanxd1
06-01-11, 09:17 PM
cài mu này ra mà mãi không chơi được! bác nào còn bản khác không share cho em với! em chịu cai Mu này rồi! hem chơi được! bác nào có Mu trên máy ảo và có hướng dẫn tận tình cho new thiò share cho em với!

minhtanxd1
08-01-11, 09:52 PM
nó chạy đến chỗ cần chọn Sv là uot ra luôn! ai bik lỗi này không chỉ giùm em! hoặc ai có bản nào như bản này không cho em với! mún chơi mu mà chưa có! hix

Edward_Newgate
09-01-11, 09:05 AM
Chắc bạn chưa set RAM ảo hoặc chưa hex lại IP main,IP Connect Server thành IP máy chủ

minhtanxd1
10-01-11, 02:55 PM
em chịu thôi! các HD của pacs cuocdoisp khó quá! xem đi xem lại ma` vẫn thế! chắc ko chịu Mu nữa rồi! cám ơn các bác đã giúp đỡ em nhiệt tình!

thachktva4
21-06-11, 01:06 PM
Ồ , cái này cuocdoisp có . Trọn bộ : Server + website luôn . Download về chỉ việc sửa no-ip là Online

Lưu ý : nếu có VMW rồi thì khỏi download cái VMW nhé

pass Win ảo : cuocdoisp

Bạn ơi linh die hết rồi bạn có thể fix lại cho mình dc không thank bạn trước

mrvu058
21-06-11, 01:16 PM
Bài từ tháng 1 cũng lôi lên đc ak ............. bác rảnh gê hix

Edward_Newgate
21-06-11, 09:48 PM
Chuyên gia đào mộ ;))
Ây da, nhìn mình hướng dẫn tận tìn thế mừ hok làm đc
Nản ghê
Máy nhà RAM có 2 GB nên từ lúc bik cài SV Mu toàn cài trên máy ảo ;))
Lúc nào mún chơi là Resume rùi connect mu thoy
Rùi từ đóa, fong trào sử dụng VMW đã lan rộng trên toàn CLB
Ui, mềnh phục mềnh quá \m/