PDA

View Full Version : Lỗi về tặng RS + gửi tiền thùng đồ chỉ được 99t

zChiPhe0
01-01-11, 09:06 PM
Các bác có thể chỉ em cách sửa mấy cái nè không .
Thứ 1: là mình đang đùng bản ENC nhưng khi vào chỉnh tặng 10 lần Rs cho member mới nhưng không được.
Thứ 2: mình cũng đã vào SQL chỉnh thùng đồ gửi được 2 tỷ nhưng vào game cũng không được vẫn chỉ được 99t.
Thứ 3: là mình ấn move map Crywolf thì hiện lên thông báo " chấm dứt kết nối máy chủ ".
Minhf không hiểu sao lại thế trong khi file moveq trong sever + client mình đã chỉnh giống hệt nhau.
Thank = lời trước.!

minbukyo
01-01-11, 10:09 PM
Thứ 1: là mình đang đùng bản ENC nhưng khi vào chỉnh tặng 10 lần Rs cho member mới nhưng không được.
Thứ 2: mình cũng đã vào SQL chỉnh thùng đồ gửi được 2 tỷ nhưng vào game cũng không được vẫn chỉ được 99t.
Thứ 3: là mình ấn move map Crywolf thì hiện lên thông báo " chấm dứt kết nối máy chủ ".
Minhf không hiểu sao lại thế trong khi file moveq trong sever + client mình đã chỉnh giống hệt nhau.
Thank = lời trước.!

1 . Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó . Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn .

2 . Có thể phiên bản MU ko chấp nhận số tiền lớn như thế . Bạn thử dùng MU Maker tạo thử 2 tỷ bỏ vào hòm đồ xem sao .

3 . Mình chưa thử cái vụ này

zChiPhe0
02-01-11, 07:00 AM
Nhưng bạn ơi cái thứ nhất mình làm nhiều lắm rồi nhưng không được để số (0) thành (10) rồi đánh dấu tích rồi save nhưng vào game có được đâu. vẫn chỉ 1 lần.
Mới cả mình đã thử dùng mumaker de 2 tỷ nhưng cũng không được vẫn về tiền cũ.

SnowBlood™
02-01-11, 09:46 AM
Thank = lời trước.!

Vấn đề 1 & 2 vào Box lưu trử tìm sẽ thấy đc câu trả lời
Vấn đề 3 thì vào Mapserverinfo.dat sửa lại như sau

//-----------------------------------------------------------------------------
// ServerCode MapServerGroup InitSetting IpAddress PortNum
0
0 0 1 S192.168.8.100 55901
19 0 0 S192.168.8.100 55919
end

// ServerCode MoveAbleOption Map DestServerCode
1
//0 0 30 19
//0 0 31 19
//0 0 34 19
//0 0 41 19
//0 0 42 19

//19 1 30 -1
//19 1 31 -1
//19 1 34 -1
//19 1 41 -1
//19 1 42 -1
end

huntersun
02-01-11, 10:00 AM
Chạy GS_CS mới vào Crywolf bình thường đc. Nếu chạy GS_CS thì không cần sửa trong Mapserverinfo.dat của bạn Snow :D!