PDA

View Full Version : Lỗi khi cài trên Win7

minbukyo
01-01-11, 07:23 PM
Thật tình mình bó tay luôn ! Cài đặt hoàn toàn bình thường trên PC (XP) chạy ngon lành . Bản mình cài là SS6 của bạn thangtv .
Chạy các file xong xuôi hết luôn không thấy lỗi . Nhưng chạy file Main là disconnect from server .
Mình và nguyenhoangxuanvuong đã check và config (xuanvuong) tối hôm qua hết lại nhưng vẫn vậy ! Vào tới cái màn hình logo là disconnect .
Mình thử truy vấn ngược lại vấn đề trên máy PC thì mình nghi ngờ cái Loopback Adapter quá ! trên laptop thì cái mạng ảo mặc dù đã chỉnh IP đàng hoàng nhưng vẫn không thấy chạy gì cả . Ai biết chỉ giùm mình với
Bó tay luôn :(

doiphieubat
01-01-11, 10:11 PM
disable cái card WIFI đi là ok

minbukyo
01-01-11, 10:19 PM
disable cái card WIFI đi là ok

Disable Card WIFI , IP loopback 192.168.8.100 == > Chạy Main ==> you are disconnect from server

Cái loopback sao mà nó ghi như thế này : Unidentified Network , No network access mặc dù đã chỉnh IP xong hết

minbukyo
02-01-11, 04:35 PM
Up Up Up ! Ai biết tình trạng này chỉ giùm Min cái ! Min đang xài SS6 của thangtv3

Edward_Newgate
02-01-11, 06:53 PM
Bạn đã set RAM ảo chưa
Nếu set rồi thì chắc vẫn đề chỉ ở cái Loopback thôi

minbukyo
03-01-11, 08:34 PM
Bạn đã set RAM ảo chưa
Nếu set rồi thì chắc vẫn đề chỉ ở cái Loopback thôi

Loopback thì củng cài bình thường giống như trên PC (xài XP) ở nhà thôi mà ! Vậy mà sao em nó cứ làm khó mình hoài ! bực bội chắc tạo VMW cài XP chơi cho lành . :((