PDA

View Full Version : Xin Hỏi Cách Đổi Tên Sever Mu????

okmen2711
01-01-11, 11:19 AM
Mình đang chạy sever mu ss4, client là Mu Bà Rịa, cứ mỗi lần vào game là cái tên sever nó hiện Mu Bà Rịa. bây giờ mình muốn đổi tên sever thì làm thế nào??? mọi người vào giúp đỡ nhé!
Mình cũng đã tham khảo 1 cách đổi tên sever của 1 bạn bên 4r.ketnoitatca.com, cũng làm theo hướng dẫn đó, đến đoạn coppy file Severlist.bmd thì không làm được vì trong client của mình không có file đó??? :(

zChiPhe0
01-01-11, 11:22 AM
Bạn dùng MuEditorMagicHand sửa file ServerList.bmd trong Data/Local của Client.
Nếu không có bạn thử down client khắc xem hoặc xin của người khác.

accelan006
01-01-11, 11:23 AM
bạn tìm file serverlist.bmd ở client khác và sửa lại.

bạn có thể edit cả file text.bmd

nếu là khi vào game đăng nhập xong nó hiện cái "chào mừng bạn đến với mu xyz" gì đó. thì bạn vào trong game server trong file SCF_News.ini (dành cho sv scf) chỉnh lại mấy cái thông báo trong đó.

okmen2711
01-01-11, 11:24 AM
Bạn dùng MuEditorMagicHand sửa file ServerList.bmd trong Data/Local của Client.
Nếu không có bạn thử down client khắc xem hoặc xin của người khác.

Thì mình đã nói là không có file Severlist.bmd mà :(
Ai có thể share cho mình 1 file severlist.bmd của 1 client ss4 nào đó không? bây giờ mà tải thêm cái client nữa về chỉ để lấy file severlist.bmd Thì mệt lắm :(

accelan006
01-01-11, 11:27 AM
bạn vào trong Data/Local tìm xem

nếu không thấy nữa thì down ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangtu_eck94
01-01-11, 11:29 AM
CLient ss4 thì sửa trong file text.bmd bạn àk. kô phải ở serverlist.bmd đâu

accelan006
01-01-11, 11:30 AM
"trời đang khô hạn ếch lên giá"

mrvu058
01-01-11, 12:46 PM
Trời ... .client ss4 thì edit trong text.bmd đoá :D

okmen2711
01-01-11, 01:25 PM
Trời ... .client ss4 thì edit trong text.bmd đoá :D

Không được bạn ạ :(
30 char...

bạn vào trong Data/Local tìm xem

nếu không thấy nữa thì down ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không được bạn ạ :(

carotkhoaitay
01-01-11, 01:32 PM
Mình đang chạy sever mu ss4, client là Mu Bà Rịa, cứ mỗi lần vào game là cái tên sever nó hiện Mu Bà Rịa. bây giờ mình muốn đổi tên sever thì làm thế nào??? mọi người vào giúp đỡ nhé!
Mình cũng đã tham khảo 1 cách đổi tên sever của 1 bạn bên 4r.ketnoitatca.com, cũng làm theo hướng dẫn đó, đến đoạn coppy file Severlist.bmd thì không làm được vì trong client của mình không có file đó??? :(

bạn có nick chat không..........

okmen2711
01-01-11, 01:42 PM
bạn có nick chat không..........

có đây bạn : badboy.mt_no1 :D giúp mình với :D

hoangtu_eck94
01-01-11, 01:47 PM
"trời đang khô hạn ếch lên giá"

ồ yeahh. Ếch đây ăn đi ;)).
đọc kỹ mới để ý. cái đó bạn phải chỉnh ở trong file message_kor.wtf ở server/data ý :D:D:D:

okmen2711
01-01-11, 01:54 PM
ồ yeahh. Ếch đây ăn đi ;)).
đọc kỹ mới để ý. cái đó bạn phải chỉnh ở trong file message_kor.wtf ở server/data ý :D:D:D:

Bạn có thể chỉ rõ hơn được không? mình mở file đó lên mà không bít chỉnh ở chỗ nào? :( có đên 634 hàng :(

boyz4
01-01-11, 01:55 PM
SS4 hả, bạn vào file Text.bmd tìm dòng có chữ Bà rịa edit nó thành tên server bạn muốn.Oke

hoangtu_eck94
01-01-11, 01:56 PM
^^ bạn dùng chức năng tìm kiếm. rồi gõ cái tên mà bạn muốn thay vào. Mu Bà Rịa ý. Là nó chỉ đến chỗ đó xong rồi edit lại. Save/OK

lieuthunguyet
01-01-11, 01:57 PM
Chỉnh sửa được file message_kor.wtf cơ ah ;)).
Bạn dùng phần mềm MuToolProjectV93 open file Text.bmd tìm dòng 540 0x21C sửa lại tùy thích.

hoangtu_eck94
01-01-11, 02:05 PM
Bạn dùng phần mềm MuToolProjectV93 open file Text.bmd tìm dòng 540 0x21C sửa lại tùy thích.

@-). trời. bộ bạn không biết àk?? :-? mấy cái chỉnh thông báo thời gian Blood devil các thứ đều chỉnh trong file này hết mà bạn :D. Bạn đọc kỹ bài của chủ topic nhé. ý bạn ý là cái dòng thông báo ở trên khi chọn nhân vật ý :-j

okmen2711
01-01-11, 02:12 PM
Cuối cùng mình đã đổi được tên Sever Mu theo hướng dẫn của các bạn, cảm ơn các bạn rất nhìu :D

okmen2711
01-01-11, 02:15 PM

Thì mình mở file đó = tool MagicHand Mueditor mà bạn share mà :D

lieuthunguyet
01-01-11, 02:36 PM
Chỉnh sửa tên Server thì có liên quan gì đến message_kor.wtf ta, mình nhớ nó chỉ hiển thị các event trong game.
Chắc là chưa hiểu rỏ chủ Topic muốn hỏi gì ...;))
Bạn củng có thể dùng tool mình ghi ở trên để chỉnh sửa rất nhanh mà không cần dùng đến trình duyệt.

hoangtu_eck94
01-01-11, 03:13 PM
Chỉnh sửa tên Server thì có liên quan gì đến message_kor.wtf ta, mình nhớ nó chỉ hiển thị các event trong game.
Chắc là chưa hiểu rỏ chủ Topic muốn hỏi gì ...;))
Bạn củng có thể dùng tool mình ghi ở trên để chỉnh sửa rất nhanh mà không cần dùng đến trình duyệt.

ý của chủ top là lúc vào chỗ chọn nhân vật ý. ở trên có dòng Mu Bà Rịa. Ở trên nhé koo phải ở dưới đâu. để ý kĩ sẽ thấy :)

Edward_Newgate
01-01-11, 07:14 PM
Cái chỗ mà ếch bảo thì bản patch Mu Bà Rịa nó ghi là Thánh Địa Mu chứ ko phải Mu Bà Rịa Đâu
Chữ Mu Bà Rịa or Bà Rịa Mu chỉ có ở tên SV, Thông báo khi vào game,còn chỗ nào nữa ko nhớ

vuhoaison
28-04-11, 05:34 PM
Cho em hỏi khi em vào file text ý thì nó toàn đề chữ linh tinh là làm sao ạ