PDA

View Full Version : ai có thể bày..............................

truongwww98
26-12-10, 04:33 PM
ai có thể bày cho mình cách tạo qu8->ái trong mu ss4 được không ?

mabulong
26-12-10, 05:17 PM
chào bạn

trước tiên xin mạn phép nhắc bạn

- Đặt tiêu đề của topic phải thể hiện rõ nội dung mình muốn hỏi là gì

- nếu bạn đặt tiêu đề như thế này nghĩa là không hiểu nội quy ( sẽ ít người muốn giúp bạn )

- vậy lần sau nếu đặt 1 bài tương tự thì hãy viết là ro rang hon

mabulong
26-12-10, 05:20 PM
trong này chắc là sẽ có rất nhiều thứ bạn cần

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minbukyo
26-12-10, 05:21 PM
ai có thể bày cho mình cách tạo qu8->ái trong mu ss4 được không ?

Mình củng không biết ý định của bạn là gì ? Tạo mới quái hay thêm quái vào những bãi trong game ?
Nếu thêm quái vào bãi trong game thì bạn chú ý đến 2 file trong thư mục MUServer\Data : MonsterSetBase.txt và Monster.txt .
File chính để làm việc là MonsterSetBase.txt và file dùng để đối chiếu là Monster.txt => phải làm cho các thông số về quái giữa 2 file phải giống nhau đó nha .

Chúc bạn thành công

mabulong
26-12-10, 05:27 PM
Mình củng không biết ý định của bạn là gì ? Tạo mới quái hay thêm quái vào những bãi trong game ?
Nếu thêm quái vào bãi trong game thì bạn chú ý đến 2 file trong thư mục MUServer\Data : MonsterSetBase.txt và Monster.txt .
File chính để làm việc là MonsterSetBase.txt và file dùng để đối chiếu là Monster.txt => phải làm cho các thông số về quái giữa 2 file phải giống nhau đó nha .

Chúc bạn thành công
hướng dẫn vậy Newmem 100% thất bại
không ai làm được :)

chubelonton
27-12-10, 08:49 AM
ở file monter.txt nó có chủ thích con quái đó ở maps nào số ID của con quái đó,vị vậy bạn chỉ cần nhìn số ID của nó và đưa vào maps bạn muốn,ở file montersetbase cũng đã có chú thích rồi,bạn chỉ cần sữa hoặc làm tương tự,nếu muốn nhiều quái hãy bãi vip,thì coppy and paste dòng đó nhiều ra là okie thôi mà!