PDA

View Full Version : Giúp Về Cái VPS

3z3z3z
25-12-10, 11:12 AM
Tui Tính Làm Server TLBB. Mà Dedicated thì quá mắc. Tui định dùng VPS vậy có được ko?
Tui nghĩ VPS đã là máy ảo rồi cài trên nền ảo nữa thì chắc ko được.

Thực sự cài TLBB trên VPS được ko?
Chọn Win Linux hay Window?

Mong Anh Em Chỉ Giúp!

huuduyen_05
25-12-10, 06:46 PM
Nếu thuê Vps thì chọn vps linux (cài Redhat, centos...tuỳ)

Xong rồi xem bài hướng dẫn của chickenrun để cài tiếp.

Cài trên vps Linux hơi bị cực, khả năng thành công là <10% nếu bạn không biết gì về Linux

3z3z3z
25-12-10, 07:46 PM
nghe nói <10% là khó quá nhĩ!
Dù Sau Cũng Cảm Ơn!

3z3z3z
25-12-10, 07:47 PM
cài Redhet là xong ạ có cần cài VMware ko?

33ali33
26-12-10, 03:35 PM
những cái đó mà bạn chưa biết mà lại định thương mại,mình nghĩ còn xa xôi lắm ;))

3z3z3z
26-12-10, 06:35 PM
tui đã cài thành công trên máy PC. còn VPS thì chưa một lần chạm vào nên cần hỏi ý kiến để biết.
Thực ra thì tui đã cho mấy pác trên 4 rum này test server của tui rồi. Cũng tạm được.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zake100
26-12-10, 06:44 PM
cài đặt cái kia là bạn chạy thành công cái bản của người khác đã cài trên máy ảo rồi, mình down về và chạy thôi chứ không gọi là cài đặt thành công được
source server và hướng dẫn đầy đủ cả ở đây bạn có thể tham khảo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> server + guide

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

evilbaby1
26-12-10, 09:45 PM
không hiểu câu hỏi cũng trả lời ! bạn kia hỏi là thuê VPS thì cài làm sao, bác đưa cái bản đó đã cài trên máy ảo thì làm sao cài trên VPS dc mà cài .

tlbbserver
26-12-10, 10:39 PM
Các bước cơ bản cài đặt Server TLBB
Cài đặt Hệ Điều Hành Linux Redhat và thiết lập các cấu hình cần thiết
Cài đặt Hệ CSDL Oracle: download client rồi cài theo từng cái query hoặc tự gõ từng câu lệnh :P
Cài đặt Hệ CSDL MýQL: tương tự cũng có các Query cần thiết
Cài đặt Server: Chép thư mục tlbb.tar.gz(khoảng 70MB) rồi giải nén và config IPWAN
Chạy server và bắt đầu công việc quản lý :D

zake100
27-12-10, 12:14 AM
không hiểu câu hỏi cũng trả lời ! bạn kia hỏi là thuê VPS thì cài làm sao, bác đưa cái bản đó đã cài trên máy ảo thì làm sao cài trên VPS dc mà cài .
nhầm to rồi bạn ơi đọc kỹ lại đi xem nào
đây là cái source chưa cài trên máy ảo nào cả source nguyên gốc đấy
còn nếu mà đưa cái bản đã cài trên máy ảo rồi thì cần gì share, bản của huuduyen đấy là được rồi còn share làm gì nữa
mình có ghi rõ là sourve server nha chứ không phải là server trên máy ảo lần sau đọc và tìm hiểu kỹ đã hãy chê trách

phien-nhatrang
27-12-10, 12:19 AM
khó nhỉ, nhưng phải cẩn thận

3z3z3z
27-12-10, 06:06 AM
Nói Chung Là Tui Hỏi Là Cài TLBB Server Trên VPS Có Được Không Thôi? Và Nếu Cài Được Thì Có Giống Như Ở Window PC Ko Thôi?
Nói Chung Là Vậy Đó.

zake100
27-12-10, 05:23 PM
cài được và có cả source server lẫn guide đưa cho đấy còn gì bạn
cứ theo guide mà làm là được

3z3z3z
28-12-10, 11:48 AM
Nói Chung Là Cài Được! HEHEHEHEHE.

Hy Vọng Hợp Tác Tốt!