PDA

View Full Version : Có ai có Client Season 6 hỗ trợ tiếng Việt có dấu không?

shocklamnha
19-12-10, 01:40 PM
Mình có download Client 1.07V+ nhưng 3 thứ tiếng. Không hỗ trợ tiếng việt!
Ai có Client có Main hỗ trợ tiếng việt cho mình với
Thanks

haidangvn.ct
19-12-10, 08:46 PM
Trước tiên bạn phải hex Main hổ trợ Unicode (Tiếng Việt)

+ Đây là cách chuyển font chữ của main hỗ trợ đọc tiếng việt hỗ trợ file text.bmd viết tiếng việt sử dụng unikey hoặc việt key như sau.

1-các bạn load main 1.07V+ vào hex
2-tìm chuỗi hex sau A100000001 và change thành A300000001
3- => main của các bạn đã chuyển font về load tiếng việt

Đây là một số việt hóa do mình nghịch tí thôi nếu bạn thích có thể dow về dùng thử :Đã việt hóa Item,Slide,NPC,Moster..một số linh tinh khác ..but chưa việt hóa một số quái và item ở Season 6 (Tiếng Ả Rập hay gì ấy mình củng chả biết dịch thế nào)

Link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn chép vào Client Mu\Data\Local\eng\

shocklamnha
20-12-10, 08:39 AM
Trước tiên bạn phải hex Main hổ trợ Unicode (Tiếng Việt)

+ Đây là cách chuyển font chữ của main hỗ trợ đọc tiếng việt hỗ trợ file text.bmd viết tiếng việt sử dụng unikey hoặc việt key như sau.

1-các bạn load main 1.07V+ vào hex
2-tìm chuỗi hex sau A100000001 và change thành A300000001
3- => main của các bạn đã chuyển font về load tiếng việt

Đây là một số việt hóa do mình nghịch tí thôi nếu bạn thích có thể dow về dùng thử :Đã việt hóa Item,Slide,NPC,Moster..một số linh tinh khác ..but chưa việt hóa một số quái và item ở Season 6 (Tiếng Ả Rập hay gì ấy mình củng chả biết dịch thế nào)

Link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn chép vào Client Mu\Data\Local\eng\

Cái này mình đã làm thử rùi, nhưng search A100000001 không thấy :(

haidangvn.ct
20-12-10, 09:22 PM
Bạn dùng UltraEdit mở File Main trong Mu:
1. Ctrl+F Để seach: Type vào Connect. (Trong tab Find, tick vào Find ASCII).
Nhìn dòng bên trái bạn sẽ thấy như hình minh họa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

odimon
20-12-10, 09:44 PM
sử dụng EasyMainTools 1.0 vẫn còn sử dụng được đó bạn . Ngoài tính năng khoá nhân vật bị lỗi, các tính năng còn lại vẫn làm việc tốt với main.exe season 6 .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haidangvn.ct
20-12-10, 09:56 PM
sử dụng EasyMainTools 1.0 vẫn còn sử dụng được đó bạn . Ngoài tính năng khoá nhân vật bị lỗi, các tính năng còn lại vẫn làm việc tốt với main.exe season 6 .

Mình cũng sử dụng trình EasyMainTool nhưng không hiểu sao Main 1.07V+ khi hex lại mất patch nên phải xài cách thủ công (UltraEdit) này thôi.

Link Tool hổ Trợ Hex: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haidangvn.ct
20-12-10, 10:24 PM
Còn đây là 2 code shop mình đã add item lại để thuận tiên hơn, bạn dow về và chép vào MuServer/Data

Shop 1: Chủ Quán Bar..Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Shop 5: Class 7 (Exc+15 và Full dong )..Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shocklamnha
20-12-10, 10:58 PM
Cái vòng dưới chân đẹp quá! Hiệu ứng gì vậy?

Alehap2010
21-12-10, 07:57 PM
Cái vòng dưới chân đẹp quá! Hiệu ứng gì vậy?
Nhẫn GM đó bạn.

Cái này các bạn tìm ở trên phần đổi IP(domain) chút là thấy nó liền àh:D
(Áp dụng cho tất cả main)