PDA

View Full Version : Việt Hóa Ko Dc Huu Duyen Ơi!

3z3z3z
15-12-10, 06:52 AM
Sao Em VH Có Dấu Khi Thoát Ra Vo Lại Thị Mấy Dấu Đó Biết Thành "?" Hết!
Anh Biết Chỉ Júp !:-/:-/:-/:-/:-/:-/

huuduyen_05
15-12-10, 09:03 AM
Có thể do nhiều nguyên nhân, chụp cái hình post lên thì dễ nhận biết hơn bạn à...

3z3z3z
15-12-10, 10:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trước save thì vậy. nhưng thoát ra vào lại thì như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3z3z3z
15-12-10, 10:08 AM

yuhtnhahk
Nếu dùng Tool của HD việt hóa không đc chắc bạn coppy sai,còn nếu tự việt hóa bạn coppy ra Win rồi dùng phần mềm notepad++ và Unikey để kiểu gõ là VISCII để việt hóa(chú ý khi việt hóa: trong file sửa sẽ không hiển thị tiếng việt do vậy kỹ năng soạn thảo văn bản của bạn cũng phải khá để tránh đánh nhầm chính tả,khi vào game mới hiển thị được tiếng việt chuẩn)
Chúc thành công

3z3z3z

3z3z3z
15-12-10, 10:12 AM
Cho Em Phần Mêm Việt Hóa Lun Đi!. Với Lại notepad++ là j` vậy!

yuhtnhahk
15-12-10, 10:13 AM
Việt hóa thì file hiển thị như sau
Nhưng khi vào game sẽ hiển thị đầy đủ tiếng việt

3z3z3z
15-12-10, 10:15 AM
cho xin phan mem viet hoa! và cho hỏi cái này lun. AXPPacker tui chọn file sound.axp thì nó hiện lên. mà sao tui lick vào item thi hok dc!

yuhtnhahk
15-12-10, 10:24 AM
cái AXPPacker thì bạn muốn sửa file nào thì unpacker nó ra win mới kich đc,sửa xong coppy đè vào và packer nó lại, lưu với tên sound1.axp chẳng hạn,sau đó sửa file cũ thành tên gì đó và đổi tên file sound1.axp thành sound.axp.thế là xong

wdragons12x
16-12-10, 04:10 AM
Tui thấy Việt Hóa bằng Winscp425 (kết nối thẳng vào Server luôn) là ổn nhất.

Đầu tiên bạn mở file *.lua bằng Notepad++ (vì nó chuyển code GB2312 và mở file nhanh). Copy đoạn cần dịch lên Google dịch.
Sau đó đánh đoạn dịch vào file *.lua mở bằng Winscp425.

Tui thấy dịch từ Win 7 là nhanh nhất. Kết chức năng Find của Win 7 lắm