PDA

View Full Version : [ Help ] Lỗi : Xin Kiểm Tra Lại Đường Truyền ....

cuocdoisp
08-12-10, 02:39 PM
Hí hửng vì vào được Game và tạo được acc , bỗng nhiên lại xuất hiện cái lỗi này . Anh em giúp mình một tay nhé :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vutuan1984
09-12-10, 09:26 AM
Hí hửng vì vào được Game và tạo được acc , bỗng nhiên lại xuất hiện cái lỗi này . Anh em giúp mình một tay nhé :((

Ko phải lo lắng gì cả. lỗi này là so sever chưa khởi động xong. (mặc dụ đã có thông báo khởi động hoàn tất tlbb nhưng thực ra vẫn còn vài cái phần nho nhỏ gì đó chưa xong

Cách sửa: bình tĩnh đợi sever khởi động xong 5 đến 10 phút hãy vào chơi.

P/s: xuất hiện cái thông báo trên dưới 5 lần là hoàn toàn bình thường, xuất hiện từ 6 đến 9 lần thì nên kiểm tra lại cấu hình phần cứng máy xem quạt chip rùi máy có nóng hay ko. Xuất hiện trên 10 lần thông báo trên mà vẫn ko vào đc game: lúc đó mới là vấn đề

freekill0113
26-12-10, 10:00 PM
Sry vì đã đào mộ nhưng hiện giờ máy em củng đang bị như vầy!
Em đã làm mọi cách nhưng ko dc!
Please

zake100
26-12-10, 10:11 PM
nêú cấu hình máy yếu thì có phải chờ tầm 1 tiếng hay hơn cũng có ấy chứ
bạn cho xem cái cấu hình nào

freekill0113
26-12-10, 10:20 PM
Ram 4G
Máy cũng ngon
Vậy ko phải do yếu!:|
Có ai giúp em đây ko :((

tlbbserver
26-12-10, 10:43 PM
Nhiều khi trong quá trình tùy chỉnh Server bị lỗi 1 file thôi mà cũng dẫn đến những tình trạng rất khó xử lý. Gần đây mình bị"Lỗi nội bộ" trong quá trình Clear all CSDL MySQL và thay đổi tọa độ NPC :P
Biện pháp hiệu quả cho newbie là xóa đi cài lại!

freekill0113
26-12-10, 10:47 PM
Xoá gì cái lại vậy anh?
Mà anh có nick chat ko vậy cho em xin cái dc ko?
Em mún tìm chính xác nó bị sao vì em đã thay chỉnh rất nhìu bi giờ xoá đi thì tiếc lém :((

zake100
26-12-10, 11:52 PM
bạn tuỳ chỉnh thế nào không nêu lên chính xác thì chịu không ai phán đoán được lỗi cả

phien-nhatrang
27-12-10, 12:17 AM
có cách nào giảm lại cấu hình cho cái server ko nhỉ