PDA

View Full Version : Cho mình hỏi cách lưu lại dữ liệu

tiephp
07-12-10, 12:08 AM
máy tính của mình bị nhiều virut quá, bây giờ mình muốn cài lại win nhưng mình muốn lưu lại toàn bộ dư liệu của server thì làm cách nào, mong các bạn chỉ bảo. Mình cảm ơn nhiều!

mrrainnt
07-12-10, 12:14 AM
Bạn backup mấy cái DB lại là được mà bạn ;)
(Nếu có sai bỏ qua cho e ==")

tiephp
07-12-10, 12:27 AM
ý mình là mình cài lại win, thì sẽ mất hết SQL, mà bạn bảo back up như nào vậy, chỉ mình với đc ko.

eddy
07-12-10, 09:02 AM
Bạn vào SQL , right click vô DB MuOnline ==> All Task => Backup DB => chọn nơi lưu ở ổ khác ổ cài HDH => Backup ! xog ^^

tiephp
07-12-10, 09:21 AM
cảm ơn bạn nhiều, như này là cài lại win mình chỉ cần restore lại cái data vừa back up là ok đúng ko!

lieuthunguyet
07-12-10, 09:35 AM
Cũng không có gì khó đâu bạn, mình chỉ cần lưu lại mấy cái file trong DB ( MU2003_EVENT_DATA_Data.MDF, MU2003_EVENT_DATA_Log.LDF, MuOnline_Data.MDF, MuOnline_Log.LDF, Ranking_Data.MDF, Ranking_Log.LDF, SCFMuTeam_Data.MDF, SCFMuTeam_Log.LDF) vì SQL load dử liệu từ đây ra mình chỉ cần Copy ra USB or thiết bị lưu trử nào đó khi nào cài lại win chỉ cẩn vào SQL Attach Datbase... là toàn bộ dử liệu sẽ được như cũ.
Good luck.

KúnKuTe
07-12-10, 09:41 AM
Cũng không có gì khó đâu bạn, mình chỉ cần lưu lại mấy cái file trong DB ( MU2003_EVENT_DATA_Data.MDF, MU2003_EVENT_DATA_Log.LDF, MuOnline_Data.MDF, MuOnline_Log.LDF, Ranking_Data.MDF, Ranking_Log.LDF, SCFMuTeam_Data.MDF, SCFMuTeam_Log.LDF) vì SQL load dử liệu từ đây ra mình chỉ cần Copy ra USB or thiết bị lưu trử nào đó khi nào cài lại win chỉ cẩn vào SQL Attach Datbase... là toàn bộ dử liệu sẽ được như cũ.
Good luck.
không biết bạn có phải girl không,nhưng mà giống hệt đứa bạn cùng lớp 12 với mình. nhưng mình ở quảng ninh.bạn ở đồng nai, chẳng nhẽ người giống người đến thế. 9,9 với 10 :-o

tiephp
07-12-10, 09:58 AM
mình xài có restore mỗi data base mà bạn ^^! Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều!