PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn code làm rơi sách Hộ Công khi đánh quái

giakhang2010
04-12-10, 02:25 PM
Mình đang dùng server 10.03.96 SS5 của SCFTM
và trong server này không thấy rớt sách này.
Tên sách là Hộ Công, tên skill là cuồng nộ.
Xin hướng dẫn rớt sách này khi đánh quái.

giakhang2010
04-12-10, 02:59 PM
Up lên, mong được giải đáp.......................

KúnKuTe
04-12-10, 03:07 PM
itemdrop.txt add chỉ số vào cho nó và add mã quái cần rớt.

nhoxvip113
04-12-10, 03:29 PM

cho 1 đoan mã làm ví dụ đi nhìnvào choáng ,thanks

giakhang2010
04-12-10, 04:08 PM
Bạn có thể cho mình xin code của sách đó không?

giakhang2010
04-12-10, 06:10 PM
Up tiếp, mong được giải đáp ................

toply12
04-12-10, 06:21 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hateroc22
04-12-10, 07:48 PM
skill này ko drop anh ơi :) .........................

KúnKuTe
05-12-10, 09:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mod để thế này đc sao, mất trật tự, tên này chửi tui 2 lần rồi mod để thế sao đc.?

giakhang2010
05-12-10, 10:05 PM
skill này ko drop anh ơi :) .........................
Mình thấy Mu việt nam có rớt nên mới hỏi, bro có code của sách này không, cho mình xin với

phoxuaxua
06-12-10, 03:49 PM
không biết sách đó để làm gì nhỉ? nó là skill gì vậy?, có thể đọc tên skill đó = Eng được không?. Mấy skill và item dịch sang Việt nói thật mình chẳng biết là cái gì nữa, vì chưa bao giờ dùng tên skill hay tên item Việt hóa. Nếu biết mu fpt nó rơi và muốn lấy code của nó thì rất đơn giản, mở file item.bmd của nó ra rồi tìm đúng tên sách đó, xem nó thuộc nhóm nào và số thứ tự của nó là nhiêu(Nhóm là Group Item và số thứ tự trong nhóm là ID của item)
khi biết được Goup và ID trên client vào item.txt trong Server tìm xem có không, nếu không có thì add vào server (làm như add new item đó). Lúc đó nó sẽ ơi ra, hoặc có thể add shop trong game

giakhang2010
06-12-10, 11:02 PM
không biết sách đó để làm gì nhỉ? nó là skill gì vậy?, có thể đọc tên skill đó = Eng được không?. Mấy skill và item dịch sang Việt nói thật mình chẳng biết là cái gì nữa, vì chưa bao giờ dùng tên skill hay tên item Việt hóa. Nếu biết mu fpt nó rơi và muốn lấy code của nó thì rất đơn giản, mở file item.bmd của nó ra rồi tìm đúng tên sách đó, xem nó thuộc nhóm nào và số thứ tự của nó là nhiêu(Nhóm là Group Item và số thứ tự trong nhóm là ID của item)
khi biết được Goup và ID trên client vào item.txt trong Server tìm xem có không, nếu không có thì add vào server (làm như add new item đó). Lúc đó nó sẽ ơi ra, hoặc có thể add shop trong game
Cảm ơn bạn đã mách bảo để mình thử xem.
Tên của sách đó thì viết không dấu là Ho Cong, tên skill là Cuong No

phoxuaxua
06-12-10, 11:35 PM
Nếu là skill như trên hình thì trong SCF gọi là "Red Strom" hay còn gọi là lighting shock
sách này code giữa SCF và GS1.00.90 khác nhau.
SCF Server code:
15 27
ENCTeam code:
15 21

-Thưc ra code mỗi server mỗi khác là do lúc tụi nó dev nó qui định như vậy, nên các customer cứ theo thôi, chứ ID item mình có thể qui định được

giakhang2010
06-12-10, 11:58 PM
Cảm ơn bạn rất nhiều thankssssssssssssssssssssssssssssss

mylove09
07-12-10, 11:20 AM
Nếu là skill như trên hình thì trong SCF gọi là "Red Strom" hay còn gọi là lighting shock
sách này code giữa SCF và GS1.00.90 khác nhau.
SCF Server code:
15 27
ENCTeam code:
15 21

-Thưc ra code mỗi server mỗi khác là do lúc tụi nó dev nó qui định như vậy, nên các customer cứ theo thôi, chứ ID item mình có thể qui định được
Sai rồi bạn
Cuông nộ là Bersaker ( nhớ mang máng tên là vậy ).Sách này không có add ở SCF. Muốn có bạn phải add vào Magic List ngay sau khi reset
Còn Light Shock là chưởng shock điện

phoxuaxua
07-12-10, 04:13 PM
skill Berserker trong SCF gọi là "Sword Power" đây là skill tăng Damage của Sum, còn skill Red Strom, hay LightingShock chính là skill đập đất lan tỏa để giết quái. Nhìn pic trên thì skill đó chính là Red Strom. Trong server SCF thì skill này học được còn skill tăng Dame (Berserker) không học được, phải add trên web hoặc add khi tạo nhân vật

tht208
23-12-10, 10:02 PM
skill Berserker trong SCF gọi là "Sword Power" đây là skill tăng Damage của Sum, còn skill Red Strom, hay LightingShock chính là skill đập đất lan tỏa để giết quái. Nhìn pic trên thì skill đó chính là Red Strom. Trong server SCF thì skill này học được còn skill tăng Dame (Berserker) không học được, phải add trên web hoặc add khi tạo nhân vật

Anh Tùng giúp em học skill Berserker trong SCF gọi là "Sword Power" đây là skill tăng Damage của Sum trên web của MrQuy share với ,thank