PDA

View Full Version : giúp mình config server này

trung0210111
24-11-10, 07:52 PM
mình muốn chuyển ip server này thành 192.168.1.x pass sa là "connect" bạn nào giúp mình với, mục đích chính của mình là xem các bạn config kiểu gì thôi :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Nam
24-11-10, 08:18 PM
mình muốn chuyển ip server này thành 192.168.1.x pass sa là "connect" bạn nào giúp mình với, mục đích chính của mình là xem các bạn config kiểu gì thôi :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

oạch Video đầy vô box Guides - Kho Lưu trữ mà xem thiếu gì =))

0251325123
24-11-10, 08:20 PM
hix anh nam chỉ như là không vậy ý T_T

Mr.Nam
24-11-10, 08:25 PM
hix anh nam chỉ như là không vậy ý T_T

oạch người ta muốn xem mà. Xem thì phải coi Video chứ :D
Mà trong box Guid nhìu lắm. họ không chịu tìm thì bó tay thôi :(
chẳng nhẽ anh lại tìm hộ :P
thà rằng bảo ai giúp đỡ teamview cho mình coi các bạn config kiểu gì có phải nhẹ nhàng và hay hơn không :))

huy147
25-11-10, 12:59 AM
pm yahoo tôi biết dc thì tôi giúp cho ^ ^

trung0210111
25-11-10, 07:05 PM
chắc là bạn chưa hiểu ý mình, mình ko cần xem cách cài server mà mình muốn config nó thôi, config ip thì mình biết rồi nhưng pass sa thì mình chưa thấy đâu cả vd như chỗ này

// ID Password Version MaxFriend MaxMail
"login sql" "pass sql" 1 50 50

//----------------------//
// ChatServer //
ChatServerIP = Twoje IP

Mr.Nam
25-11-10, 07:20 PM
đối với 1 số server thì chỉ có 3 file sau chỉnh Pas SQL:

1:EventServer\data\svconfig.ini
2:ExDB\ExDB.ini
3:RankingServer\svconfig.ini

Đối với SCF thì thêm vài cái nữa :D

quangphong0904
25-11-10, 07:20 PM
chắc là bạn chưa hiểu ý mình, mình ko cần xem cách cài server mà mình muốn config nó thôi, config ip thì mình biết rồi nhưng pass sa thì mình chưa thấy đâu cả vd như chỗ này

// ID Password Version MaxFriend MaxMail
"login sql" "pass sql" 1 50 50

// ChatServer //
ChatServerIP = Twoje IP

ở chổ loginsql là tên db account
pass sql tức là pass sa đó

trung0210111
25-11-10, 07:26 PM
ở chổ loginsql là tên db account
pass sql tức là pass sa đó
làm sao để biết tên db account hả bạn?
có phải cái này ko vậy

Mr.Nam
25-11-10, 07:49 PM
làm sao để biết tên db account hả bạn?
có phải cái này ko vậy

là lúc bạn cài SQL đó, có phần đặt pass.
CÒn nếu không nhớ bạn có thể làn như sau:

Microsoft SQL Server ---> Enterprise Manager:

làm gì típ chắc không cần bảo chứ :|

trung0210111
25-11-10, 08:05 PM
pass sa thì mình biết rồi, minh muốn hỏi tên db account là gì để điền vào chỗ loginsql :)
cho mình hỏi luôn cái Twoje IP thì sửa thành ip phải ko?