PDA

View Full Version : Công Thành Chiến - Các Vấn Đề Nan Giải

Yahoo.com
22-11-10, 02:31 PM
Mình đã làm được các bước như sau

Add Time CTC
Add Guild Chủ Thành Vào DB
Đợi 7 Ngày
Vào Game Kiểm Tra thì có thông báo

Chủ Thành và Guild Bảo vệ thành
Lỗi mình gắp phải :

Không đăng ký được Hội Công Thành
Khi đến thời gian CTC thì nó bào luôn Bảo vệ thành công ( đơn giản vì làm gì có hội Công Thành )
Anh em nào có biết hoặc đang nghiên cứu về CTC thì cùng thảo luận nhé . Hy vọng sẽ sớm có 1 bài hướng dẫn đầy đủ về CTC phiên bản SS4 - SS5

Một vài hình ảnh khi Test

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Luffy[D.E.V]
24-11-10, 07:35 PM
Cụ thể là Phiên bản nào vậy bạn - có thể đưa sever lên để AE mổ xẻ ko

nhactre8x
24-11-10, 07:44 PM
cần gì add G chủ thành.chỉ cần chỉnh thời gian đúng là ok
còn lại để mặc định của SV là có thể CTC ngon lành rồi.
nếu ko đăng ký đc thì bạn xem lại cái thời gian đăng ký.phải đúng thời gian nó mới cho đăng ký.

Mr.Nam
24-11-10, 07:45 PM
;383719']Cụ thể là Phiên bản nào vậy bạn - có thể đưa sever lên để AE mổ xẻ ko

hình như chủ 2pic đang làm CTC trên SCF 10.03.96 thì phải

Yahoo.com
25-11-10, 09:09 PM
1. Server SCF 10.03.96
2. Mình khởi động Server vào ngày 15-11 . Nhưng không hiểu sao ngày 22-11 lúc 0h bật GS_CS thì báo lỗi . Phải chỉnh time ngược lại 21-11 GS_CS mới không báo lỗi .
3. Nhạctre có kinh nghiệm có thể giúp mình chứ , nếu đc cho mình xin cái Yahoo nhé

chubelonton
26-11-10, 08:51 AM
pm tui coi giúp cho bạn yahoo nguyenhoangxuanvuong

Luffy[D.E.V]
26-11-10, 02:34 PM
hình như ở đây nhầm box thì phải - đáng ra phải cho bên Develop thì đúng hơn - mà hiện tại 4r làm gì còn pro nữa đâu , toàn lính mới thôi

KúnKuTe
27-11-10, 09:44 AM
trước SS2 VTM của anh Lee mình vẫn cho CTC suốt nhưng từ khi lên ss4 thì chưa bg. nhưng theo mình nghĩ thì nó cũng giống nhau đa phần. vào SQL set guild chủ thành time cách nhau 7 ngày. nhưng các cậu không phải đợi 7 ngày nữa nhé, chỉnh time ngày đầu và time ngày CTC cách nhau không phải chờ: cụ thể là Hnay là 27/11/2010 cậu muốn CTC hôm nay thì trừ 7 ngày về trước tức là 21/11/2010. active nó.
sau đó đên config trong MuCastle.dat ta chỉnh time CTC trong ngày 27/11/2010
config thêm trong commonserver.cfg ngày tháng năm nữa cho chắc.
vào game đăng ký CTC đến time admin gõ lệnh CTC thế là CTC, đên lúc hết time CTC thì gõ lệnh kết thúc. thế là xong.

Luffy[D.E.V]
27-11-10, 11:17 AM
bạn nói thế cũng = thừa - từ xưa đến nay bản của Bác Lee là vl nhất rồi mà , còn các bản còn lại thì nói cho chuẩn là Demo thì đúng hơn

nhactre8x
28-11-10, 08:17 AM
để mình hướng dẫn sơ sơ bạn làm theo nha.
1. ở phần commonserver.cfg

;Castle Siege:
;------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
MarkOfTheLord = 1000 ; Taxa de Drop do mark of the lord [ 3000/10000=30% ]
CastleSiegeRun = 1 ; Ativa Castle Siege [1=ativado, 0=desativado]
CastleCycleStartYear =2010
CastleCycleStartMonth =11
CastleCycleStartDay =28
CastleSpecificState =1
CastleStateStartYear =2010
CastleStateStartMonth =11
CastleStateStartDay =28
CastleStateStartHour =20 //giờ CTC vào lúc 8h tối
CastleStateStartMinute =0// 0 phút
2.MuCastleData.dat

0
7 // 7 ngày diễn ra 1 lần nếu muốn 1 ngày thì sửa thành 1....
end// Castle Settings //
//----------------------------------------------------------------------//
1
1 0 0 0 // Register Period
2 5 23 59 // Idle // chỉnh thời gian đăng ký dài dài lên để member nó còn đăng ký
3 6 0 0 // Register Mark Of The Lord
4 6 6 00 // Idle
5 6 12 00 // Castle Attack Guild Notification
6 6 18 00 // Ready For Castle Siege
7 6 20 00 // Castle Siege Start
8 6 21 30 // Castle Siege End
9 7 0 0 // End of Cycle
end
3.vô SQL-->MuOnline -->table MuCastle_DATA
bạn thấy dòng nào xóa sạch dòng đó đi.
sau đó chạy GS_CS --> ok ==> ok
xong vô lại sẽ thấy 1 dòng mới xuất hiện hãy chú ý cái MAP_SVR_GROUP có trùng với ServerCode của Sv CTC ko? nếu trùng thì ok còn ko thì hãy xem lại và bây giờ bắt đầu config G chủ thành và ngày của hệ thống cho đúng với config hồi nãy trong server :)
Lưu ý : GS_CS của bạn chắc chắn CTC đc và Level của chủ G + số lượng thành viên trong 1 G đc phép Công thành.
Chú ý : mình thấy dạng CTC ở bản SS5 này thì có khác biệt chút là khi số lượng G tham gia CTC nhiều thì những G nào nộp Arena nhiều nhất sẽ đc tham gia CTC còn các G nộp ít thì phải liên minh hày gì gì đó .... :-" lâu rồi ko nhớ nữa :D và nếu bạn là admin mu online thì mình khuyên bản add G chủ thành là G của admin.đến ngày CTC thì cho tụi nó tự pk mà giành thành.chứ mà add .... sẽ bị kiện là ko công bằng đó :D
Good luck!!

KúnKuTe
28-11-10, 01:02 PM
;384702']bạn nói thế cũng = thừa - từ xưa đến nay bản của Bác Lee là vl nhất rồi mà , còn các bản còn lại thì nói cho chuẩn là Demo thì đúng hơn
không nhất thiết chỉ có anh Lee là có CTC nhé bạn. mình cho CTC trên ss3ep2 vẫn bình thường. các GS sau này của SCFMT cũng có ghi trên Log castle signe 100% cơ mà.
quan trọng là cậu config thế nào cho nó CTC ấy chứ.8->

xom1b
28-11-10, 06:28 PM
trước SS2 VTM của anh Lee mình vẫn cho CTC suốt nhưng từ khi lên ss4 thì chưa bg. nhưng theo mình nghĩ thì nó cũng giống nhau đa phần. vào SQL set guild chủ thành time cách nhau 7 ngày. nhưng các cậu không phải đợi 7 ngày nữa nhé, chỉnh time ngày đầu và time ngày CTC cách nhau không phải chờ: cụ thể là Hnay là 27/11/2010 cậu muốn CTC hôm nay thì trừ 7 ngày về trước tức là 21/11/2010. active nó.
sau đó đên config trong MuCastle.dat ta chỉnh time CTC trong ngày 27/11/2010
config thêm trong commonserver.cfg ngày tháng năm nữa cho chắc.
vào game đăng ký CTC đến time admin gõ lệnh CTC thế là CTC, đên lúc hết time CTC thì gõ lệnh kết thúc. thế là xong.

Thích chỉnh thế nào chả đc
từ GS 1.00.18 đã ko cần admin gõ lệnh rồi. Cứ config đến h` là đâm chém thôi (:|

Luffy[D.E.V]
29-11-10, 07:27 PM
vậy ai đã có bản chuẩn CTC rồi nào , nếu có share lên , rồi close topic , chỉ sợ mỗi người giữ cho mình 1 vốn riêng thôi ,xin lỗi nói quá các bạn bỏ qua cho

xom1b
01-12-10, 01:47 PM
;385704']vậy ai đã có bản chuẩn CTC rồi nào , nếu có share lên , rồi close topic , chỉ sợ mỗi người giữ cho mình 1 vốn riêng thôi ,xin lỗi nói quá các bạn bỏ qua cho

Chủ yếu là cách config thôi. Ai găm làm quái gì cái GS_CS :|. GS 16 đã công thành ầm ầm rồi thì k lí do gì các bản về sau ko dùng đc
còn SCF SS5 don't care vì nó làm trên source deathway. Mà source đó CS chưa hoàn thiện nên ....(có thể thôi vì ko test, thấy Deathway bảo thế)

phoxuaxua
01-12-10, 03:10 PM
ctc thì bản nào chẳng ctc được. Nếu là Server SCF 10.03.70 thì bản này lỗi GS_CS không ctc được thì phải còn lại tất cả các bản có GSCS đều chạy được hết. Cố gắng nghiên cứu các bài hướng dẫn đã có, và suy luận chút xíu về chỉnh thời gian để có thể ctc được ngay không cần đợi.

Server ENC1.09.3 mình online ctc ầm ầm, mà chỉ được mấy tuần đầu member háo hức tham gia, 3 tuần gần đây chẳng ma nào tham gia nữa, vì Guild chủ thành có mấy Top trong Server nên các G khác nản, tuần trước còn không có người đăng kí ctc chán luôn> Member giờ chỉ cắm đầu vào cày rs với lại item khùng, hầu như các event rất ít tham gia, chỉ những event admin tổ chức trao thưởng ngay (mì ăn liền) thì nhao nhao hết cả lên

tranthuy
08-12-10, 03:55 PM
3.vô SQL-->MuOnline -->table MuCastle_DATA
bạn thấy dòng nào xóa sạch dòng đó đi.
sau đó chạy GS_CS --> ok ==> ok
xong vô lại sẽ thấy 1 dòng mới xuất hiện hãy chú ý cái MAP_SVR_GROUP có trùng với ServerCode của Sv CTC ko? nếu trùng thì ok còn ko thì hãy xem lại và bây giờ bắt đầu config G chủ thành và ngày của hệ thống cho đúng với config hồi nãy trong server

Bạn ơi, cái MAP_SVR_GROUP không trùng với ServerCode của CTC thì phải làm sao, nó = 0 (ServerGame). Hay phải update database bằng tay?

Luffy[D.E.V]
09-12-10, 08:04 PM
bác Pxx Cũng Làm MU hả - MU gì vậy em qua học hỏi cái - Đang ko có trò gì chơi

Van_Bom
25-12-10, 08:46 PM
vấn đề nằm ở đây này
MuCastleData.dat

các bạn chú ý trong đó có mốc thời gian để đăng ký rồi là linh tinh, nhưng ko phải là thích cho giờ thế nào là tùy đâu, các bạn hãy thử cài lại bản 1.02N của chuột thành tinh và config xem, sẽ biết nguyên nhân,...may mà đợt đó tớ có mò cái vụ này mấy tháng...

thứ 2 là nếu sài SCF thì nó bị pack file rồi...mà pack file rồi thì có lẽ là hơi khó

tớ gợi ý vậy thôi tại vì tớ ko có máy nên ko nói chi tiết được...

KúnKuTe
31-12-10, 06:11 PM
Bạn ơi, cái MAP_SVR_GROUP không trùng với ServerCode của CTC thì phải làm sao, nó = 0 (ServerGame). Hay phải update database bằng tay?
trong MuCastle_Data tại sql bạn chỉnh nó theo trong servercode tại serverinfo trong GS_CS là oke