PDA

View Full Version : lỗi TLBB OFF của bác Rockman

anhtb82
19-11-10, 01:04 PM
làm sao khi chạy file Launch của TLBB mà máy em cứ hiện nỗi "File .ini bị lỗi" mặc dù em đã cóp đúng file launch.ini mà bác rockman đã đưa ra rồi paste vào thư mục rồi mà vẫn không đc? Giúp em với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thanks trước!

anhtb82
19-11-10, 07:44 PM
sao không có ai comment vậy :(

evilbaby1
19-11-10, 09:17 PM
comment cho bác vui ! không biết bác chạy server bằng gì , không thấy cài VMware nào chạy . Còn chạy lan thì card mạng dấu chéo . không hiểu bạn bị lỗi gì hay là bạn không có lỗi gì vì bạn chưa chạy server nên không có lỗi gì

anhtb82
19-11-10, 09:38 PM
tui chạy = WMware thì đến bước như thế kia chạy xong hết các bước như của bác rockman rồi mà sao cứ bị lỗi này hoai nản :(

smartboybg
19-11-10, 10:37 PM
Ko biết bác giấu WMare đi đâu, còn mạng thì có khả năng bác ý rút dây mạng ( vẫn ping 64 ). lỗi .ini là do LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini ko đúng ip, hoặc sv chạy ko thành công bạn ạ. bạn chạy từng lệnh đi coi biết lỗi ở đâu

" /usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix"

anhtb82
20-11-10, 09:38 PM
em vốn hơi mù tin học bác chỉ tận tình có kèm theo hình ảnh đi em mới theo đc thanks bác nhiều!