PDA

View Full Version : Convert DB ENC => SCF

ngdungqn
13-11-10, 12:02 PM
Em chưa làm việc này bao giờ và có người đã bảo em rằng nếu sài SCF chỉ cần add thêm db của SCF vào là được không cần phải làm gì nưa
Nhưng em muốn chắc nên hỏi ai đã làm rồi chỉ em làm thế nào với ạ
Thanks

ngdungqn
13-11-10, 06:20 PM
upupp..........................

bachcotsau
13-11-10, 06:25 PM
Ý nghĩa của việc này là để giúp bạn chuyển tài khoản của DB ENC sang DB SCF phải ko.
Nếu vậy sẽ có chút gian nan đấy.

ngdungqn
13-11-10, 07:29 PM
Ý nghĩa của việc này là để giúp bạn chuyển tài khoản của DB ENC sang DB SCF phải ko.
Nếu vậy sẽ có chút gian nan đấy.

Vâng ý là em đang sài ENC và giờ chuyển sang SCF anh có thể giúp em không ạ cho em xin yahoo dc khong

nhactre8x
13-11-10, 07:56 PM
bạn chỉ cần tạo thêm 1 DB nữa và copy dữ liệu của các table của DB cũ qua DB mới thôi.

ngdungqn
13-11-10, 08:08 PM
anh oi copy như nào vậy em Sử dụng Enterprise Manager ấn copy rồi chuyển sang db mới nhưng không thấy chữ past

BuonQua
13-11-10, 08:16 PM
Nếu ko nhầm SCF mỗi phiên bản có 1 thư mục SCFQueryInstaller trong thư mục này có file config bạn chỉ việc config đúng với SQL của bạn và chạy nó
Khi đó nó kiểm tra thấy Database của bạn thiếu gì hoặc chưa có table nào nó sẽ tự động setup cho bạn mà

bạn có thể cứ để DB ENC đó và làm thử đi :D

mylove09
13-11-10, 09:36 PM
Việc này không khó . Cái chính là phải chịu khó
Có 2 DB : MuOnline (ENC) và MUOnline1(SCF) - Lưu ý database SCF phải là DB trắng không có dữ liệu
Các table cần chuyển : Character , memb_info , guild , Warehouse (Nói chung là các bảng chính
Tiếp đến là xem xét DB TÌm tất cả các bảng bạn định chuyển bên trên của cả 2 DB -> so sánh 2 bảng ( Nếu ENC có column nào mà SCF không có -> add thêm vào SCF còn SCF thừa thì không sao )
Xong ta chuột phải vào MuOnline chọn Alltask -> Import -> Dịch tiếp tiếng anh nhé ( đầu tiên là DB đích tức SCF-> nex sau đó là DB gốc tức ENC.
Tiếp tích vào copy object... . RỒi tích vào các table muốn chuyển ( đã nói bên trên )
Cuối cùng là dùng querry update lại toàn bộ Code của các Class cho phù hợp SCF
Hi vọng bạn hiểu .

Cách 2 dễ hơn nhiều
Down 1 sv SCF về sau đó tìm cái Install querry cho DB của SCF chạy cho cái DB ENC hiện tại -> oke run đc SCF
Sau đó chỉ việc query update lại code nhân vật

ngdungqn
13-11-10, 10:31 PM
Ok thanks bạn mylove09
Mình làm mu online cần chắc chắn giữ lại đủ mọi thứ cho member
Cho mình hỏi thêm là tab cần chuyển là: warehose,member_info,Guild,Character, ngoài ra còn gì nữa không nhỉ

BuonQua
13-11-10, 11:07 PM
Đơn giản
Cứ để Data mà bạn đang online đó ko cần làm gì hết

load cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mở file SCFQueryInstaller.ini lên điền thông số cho hợp với database của bạn
và chạy SCFQueryInstaller.exe >> nếu nó báo thành công >>> OK >> báo lỗi xem lại config SCFQueryInstaller.ini

Sau cung là chỉnh lại code nhân vật cho phù hợp với db của bạn như sau :

Mở Query Analyzer lên và chạy

Lần 1

update Character set class = 2 where class=3

update Character set class = 18 where class=19

update Character set class = 34 where class=35

update Character set class = 50 where class=51

update Character set class = 66 where class=67

update Character set class = 82 where class=83

mylove09
13-11-10, 11:27 PM
Cách 1 khi nào bạn am hiểu về MU và SQL thì thì làm mới không nhầm lẫn
Bạn làm theo cách 2 mình hướng dẫn ý ( Bên dưới có hướng dẫn cụ thể của anh Buồn Quá đó )

traidailuc
23-03-12, 03:56 PM
Làm đủ kiều như 2 bác rồi nhưng khi vào được toàn bị lỗi, gồm các lỗi cơ bản sau:
- không hiển thị hòm đồ mở rộng
- Thoát ra ngoài là mất skill đã học ( đổi nhân vật thì vẫn thấy skill bình thường) ( lỗi trên chỉ bị ở 2 nhân vật chính gồm summon và chiến binh thép
- Lấy đồ ra khỏi hòm đồ rồi vào lại lại thấy trong hòm đồ như cũ ( nghĩa là có một cái trên người và cả trong hòm đồ) cho vào hòm đồ nó cũng không lưu, nói chung là không thay đổi được gì trong hòm đồ)
Bác nào đã từng chuyển từ enc sang scf xin chỉ giúp mình với đi tìm cả tháng nay mà ko được!