PDA

View Full Version : Lỗi kết nối

thulinhquydo
12-11-10, 05:31 PM
Có ai bik sữa lỗi này không, tạo nhân vật rồi, mà nó ko cho vào game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxpk2707
12-11-10, 05:58 PM
8-} lỗi là bạn mở nhiều card mạng quá bạn tắt bot card mang đi mở cái card chính đề chạy sv thui

thulinhquydo
12-11-10, 06:02 PM
Thì tui chỉ mở card mạng ảo thôi mà, còn card chính disable rồi

tui cũng set ram lên 4GB rồi, để chạy cho dễ ấy mà, nhưng sao ko đc ta :(( :((

quangphong0904
12-11-10, 06:49 PM
chưa cài font China PRC :D hoặc giải nén server trước khi cài font

thaihoa91
12-11-10, 07:16 PM
Bạn kiểm tra lại Local Area Connection thật sự disable hay chưa ??? Hay bạn chỉ mới rút dây và icon nó hình dấu x màu đỏ là chưa thật sự disable !

thulinhquydo
13-11-10, 05:57 PM
Cái này no font nên khỏi cài font, còn card chính trắng xóa rồi

vjpnet2k7
13-11-10, 05:58 PM
Xem Port file config.ini trong client trùng với port của bishop ko :P

jxvietnam
13-11-10, 07:25 PM
Cái này no font nên khỏi cài font, còn card chính trắng xóa rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lỗi trên là do chạy 2 card mạng cùng 1 lúc, tắt 1 cái đi là xong thôi :-"

HacDinhHong
19-11-10, 11:17 AM
Mình cài game xong rồi nhưng không chạy được. Sau khi gameserver báo kết nối thành công. Mình tạo nhân vật (tạo ở Ba Lăng Huyện), tạo nhân vật xong rồi nhưng lại không vào game được. Máy báo là "Kết nối server thất bại"
Mình đã xem ebook hướng dẫn của bro giangleloi rồi nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục. Bro nào biết thì fix lỗi này dùm mình với.
Sau khi search trên diễn đàn thì có bro nói là do chưa cài font Chinese PRC nhưng lúc mình cài font thì nó bảo là thiếu 1 số file. Mình tìm trong thư mục I386 rồi mà không thấy mấy file đó. File nào không có thì mình cho qua luôn. Như vậy muốn cài full bộ font Chinese PRC thì mình phải làm sao?
Thanks

thaihoa91
19-11-10, 06:02 PM
Trong hình trên GameServer.exe báo lỗi PlayerDBLoading Failed đó !

Bạn cần del thư mục Server đó đi --> cài Font china và chuyển languages máy về Chinese (PRC) --> Sau đó giải nén Server ra lại và cài lại là OK !