PDA

View Full Version : Muserver ENC 1.9.3 config by me

Trang : 1 [2]

giakhang2010
18-11-10, 07:42 PM
Sao của mình, chạy off thì Ok mà thay IP Lan thành IP Wan trong SevverList.Dat thì khi vào game bị báo là phiên bản không phù hợp cần tải phiên bản mới hơn.
Cho hỏi dùng Client nào là tốt nhất? hiện tại mình dùng client của CNC nhưng không nhận được nhiệm vụ 3, khi tạo Class ở Mu Makker thì không vào được game.
Cảm ơn

carotkhoaitay
18-11-10, 07:52 PM
phiên bản không pguf hợp thi xem số sêri với vesion đấy

giakhang2010
18-11-10, 08:42 PM
phiên bản không pguf hợp thi xem số sêri với vesion đấy
Mình chạy Off ok rồi mà, mình sửa IP Wan và chỉnh trong cả main nữa.

carotkhoaitay
18-11-10, 08:44 PM
co yahoo không, cho mình yahoo minh xem thử

kutriz
18-11-10, 09:21 PM
seo mih chay hok dc vay ban no hok chay dc cai cuoi cug doa

mrrainnt
19-11-10, 12:20 PM
à ! Ếch
Bây giờ chỉnh tỷ lệ drop ngọc ở đâu vậy ???
với lại w3 làm sao để ép

thanhvnn00
19-11-10, 04:48 PM
nhân vật cấp 2 thì vào được iiluson temple còn nhân vật cấp3 lại không vào được cái này chỉnh thế nào vậy...sao dạo này topic ít người quan tâm thế nhỉ hix hix.
à còn cái vụ giết pk cũng thành pk sao bảo bản này fix được rồi mà sao mình vẫn bị nhỉ hte ơi vào topic đi e :|

antiblood
19-11-10, 05:21 PM
Cách sử dụng Cashshop ở bản này thế nào vậy mọi người?

mrrainnt
19-11-10, 10:18 PM
nhân vật cấp 2 thì vào được iiluson temple còn nhân vật cấp3 lại không vào được cái này chỉnh thế nào vậy...sao dạo này topic ít người quan tâm thế nhỉ hix hix.
à còn cái vụ giết pk cũng thành pk sao bảo bản này fix được rồi mà sao mình vẫn bị nhỉ hte ơi vào topic đi e :|
Bản này không bị giết sát thủ thành sát thủ bạn à
Còn 1 cái nữa là tỷ lệ drop ngọc :( không biết chỉnh ở đâu hết

thanhvnn00
21-11-10, 01:28 PM
muserver1.9.3.0
Fix lỗi PK Drop
unblock skill CTC
Giảm dame skill refect của sum
Hòm đồ max đc 1 tỷ zen :):)
bãi quái được add tương đối ổn. Shop cũng vậy

skill refect của sum vẫn mạnh lắm muốn giảm nữa thì vào đâu chỉnh nhỉ ?

tritoanct
22-11-10, 09:39 AM
thanks for share! down về test thử! 30charrrrrrrrrrrrr

mrrainnt
23-11-10, 12:16 AM
Tổng hợp các lỗi sau 1 tuần mở online:
1. Tỷ lệ drop không ổn định . Ngọc Có thể nói là hiếm , nhưng khi rớt thì 5 viên trở lên
2. Ép w3 thì cho dù rate 100% thì vẫn xịt. mình đã thử vài chục lần
3. Bị lỗi quái bò ở các map ? Rớt box kundun 4 5 như rồng :(
....
Vẫn đang tiếp tục test và tìm cách khắc phục :-?

vanchienbmt
23-11-10, 09:11 AM
dùng Client SS5 mà lệch màn hình? khi vào game ai biết FIX ko ?

batrungpro
23-11-10, 12:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

batrungpro
23-11-10, 05:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có ai trả lời giúp mình ko 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoangtu_eck94
23-11-10, 07:15 PM
cứ bấm ok là đc bạn àk.................

batrungpro
23-11-10, 08:17 PM
sax ok rồi thì nó lại hiện ra cái bảng nữa có ghi "please input authentication server address and port number" là sao

mrrainnt
23-11-10, 10:20 PM
cứ bấm ok là đc bạn àk.................

Ếch cho mình hỏi ?
Bản bạn đang onl hiện tại tỷ lệ drop ntn vậy ???

whatsl0v3
24-11-10, 06:09 PM
Cái gameserver.exe nó báo levelx fix de ok e pronto là sao vậy? cách khắc phục như nào?

ai giúp mình nha :) thanks

toply12
24-11-10, 06:13 PM
Cái gameserver.exe nó báo levelx fix de ok e pronto là sao vậy? cách khắc phục như nào?

ai giúp mình nha :) thanks

k sao đâu, bấm OK là no chạy thôi

hoangtu_eck94
24-11-10, 07:15 PM
Ếch cho mình hỏi ?
Bản bạn đang onl hiện tại tỷ lệ drop ntn vậy ???
bản này bị lỗi drop khi add vào item drop. kô add kô sao nhưng đã add là rơi như mưa :)

whatsl0v3
24-11-10, 07:26 PM
k sao đâu, bấm OK là no chạy thôi

ừm nhưg chủ yếu mình muốn biết lỗi này khắc phục thế nào thui :D

dungusd
24-11-10, 07:33 PM
ừm nhưg chủ yếu mình muốn biết lỗi này khắc phục thế nào thui :D
cái đó không phải là lỗi mà là hộp thoại đã được bạn levelx add vào gameserver
giống như đánh dấu bản quyền đó mà
chạy không làm sao cả

whatsl0v3
24-11-10, 09:16 PM
cái đó không phải là lỗi mà là hộp thoại đã được bạn levelx add vào gameserver
giống như đánh dấu bản quyền đó mà
chạy không làm sao cả

ok thanks bạn gốc gác đã rõ :))

mrrainnt
25-11-10, 01:13 AM
bản này bị lỗi drop khi add vào item drop. kô add kô sao nhưng đã add là rơi như mưa :)
Nếu vậy mình không add thì tỷ lệ ngọc có quá khó rớt không nhỉ ???

mrrainnt
25-11-10, 10:01 PM
Bản này chạy 1 thời gian tự nhiên vào sv bấm ID + Pass thì treo luôn :(

hoangtu_eck94
25-11-10, 10:09 PM
Bản này chạy 1 thời gian tự nhiên vào sv bấm ID + Pass thì treo luôn :(

ừm. sao mình chạy thấy bt mà. nhiều người cũng kêu như thế. nếu như bị thế bạn thử để im như tếh 1 lúc sau lại đăng nhập xem :)

mrrainnt
25-11-10, 10:33 PM
ừm. sao mình chạy thấy bt mà. nhiều người cũng kêu như thế. nếu như bị thế bạn thử để im như tếh 1 lúc sau lại đăng nhập xem :)
^^~ Bị zị là phải chạy lại . chứ không đăng nhập được nữa bạn à :(

hellomoto2508
26-11-10, 01:01 AM
^^~ Bị zị là phải chạy lại . chứ không đăng nhập được nữa bạn à :(

tớ có thấy sao đâu
xài server của eck mãi thấy bình thường mà
cái vụ drop bạn cho nó về 0 hết là khỏi rớt luôn
add nó vào shop luôn :D

mrrainnt
26-11-10, 11:18 AM
tớ có thấy sao đâu
xài server của eck mãi thấy bình thường mà
cái vụ drop bạn cho nó về 0 hết là khỏi rớt luôn
add nó vào shop luôn :D

Ừa ! Mình thấy chạy 1 hồi tự nhiên nó tự tắt GS . Còn nếu phát hiện sớm thì tắt rồi mở lại là vào lại bt` :-s

hoangtinpro
26-11-10, 12:05 PM
để im 24h vẫn ko tài nào đăng nhập được =))

hoangtinpro
26-11-10, 12:08 PM
vấn đề maya ở kantru đánh 2 bàn tay + trùm maya ko rơi item exel giải quyết sao đây ?

hoangtu_eck94
26-11-10, 12:11 PM
vấn đề maya ở kantru đánh 2 bàn tay + trùm maya ko rơi item exel giải quyết sao đây ?

Eventitembag number:
1-box of luck
2-skeleton king
3-red dragon
4-star of xmas
5-firecracker and heart of love
6-gold medal
7-silver medal
8-BOK+1
9-BOK+2
10-BOK+3
11-BOK+4
12-BOK+5
13-Starter rings (warrior rings)
14-Happy Pouch
15-Heart of Dark Lord
16-None
17-Kundun
18-Huntzone event
19-Lordmix
20-Treasure Box
21-Ribbon
22-Ribbon
23-Ribbon
24-Ribbon
25-Ribbon
26-Ribbon
27-Vanilla Chocolate Box
28-Orange Chocolate Box
29-Navy Chocolate Box
30-Dark Elf
31-Balgass
32-Maya Hands
33-Nightmare

doiphieubat
28-11-10, 01:12 AM
cái con bò đánh rớt kundun5 giải quyết sao đây pac eck

mrrainnt
28-11-10, 09:34 AM
cái con bò đánh rớt kundun5 giải quyết sao đây pac eck

Bạn thay file montersetbase mới là được bạn à ^^~ !

mrrainnt
28-11-10, 12:40 PM
Đã tìm ra lỗi đang chạy bị diserver
Đó là do 2 file dataserver1 và 2 đang chạy thì GS báo 2 file đó disconnect . Là không vào được nữa :(
Tìm ra nhưng không biết cách fix

vim239
29-11-10, 01:42 PM
Mình đang chạy sv của bạn. Có vài lổi nhờ bạn hướng dẩn sửa dùm.
- không hiện thông báo Blood, Devil, Chao C ....
- Chạy sv khoang nửa ngày là khi thoát ra k đăng nhập vào đc,báo disconnect, những ng đang onl vẫn bình thường

mrrainnt
29-11-10, 06:01 PM
Mình đang chạy sv của bạn. Có vài lổi nhờ bạn hướng dẩn sửa dùm.
- không hiện thông báo Blood, Devil, Chao C ....
- Chạy sv khoang nửa ngày là khi thoát ra k đăng nhập vào đc,báo disconnect, những ng đang onl vẫn bình thường

Vẫn hiện bình thường mà bạn ?
Còn cái bị dis thì mình cũng bị :-s chưa biết cách sửa :(

vim239
29-11-10, 06:50 PM
Ah để nguyên 2h 1 lần lâu quá k để ý :D
CHỉnh lại 1h 1 lần cho nhanh ^^
Ah ai chỉ mình chỉnh lvl làm Q Class 3 với

demon_phuc
29-11-10, 09:49 PM
các anh chị em trên câu lâc bộ game help e với e đã cài xong mu ss 6 của MuServer_SS6_thangvtv3 và client nữa chạy thành công e ko bit có fai config IP của mạng là 192.168.8.100 đúng hemnua474 nhìn hình rùi chỉ e nhé lúc e chạy sever xong vô game nó không có cái sever nào để vào chơi cả bùn quá mong mỏi xự giúp đỡ thank tất cả mọi cao thủ đã giúp e....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')

demon_phuc
29-11-10, 09:53 PM
các anh chị em trên câu lâc bộ game help e với e đã cài xong mu ss 6 của MuServer_SS6_thangvtv3 và client nữa chạy thành công e ko bit có fai config IP của mạng là 192.168.8.100 đúng hemnua474 nhìn hình rùi chỉ e nhé lúc e chạy sever xong vô game nó không có cái sever nào để vào chơi cả bùn quá mong mỏi xự giúp đỡ thank tất cả mọi cao thủ đã giúp e....

demon_phuc
29-11-10, 09:58 PM

findproblem
01-12-10, 10:23 PM
Lỗi ko tìm thấy thuộc tính của con quái vật 1141 sửa như sau: Mở file montersetbase ra rồi search 1141. Chỉ có 1 kết quả. Bạn chỉnh lại thành 141 -> save lại là ok

hangson3100
02-12-10, 01:21 PM
Bản này với bản quangvu giống nhau ah.có ai bị đánh skill kô ra và kô lên dame kô.sao cài 2 bản này tốc độ đánh lên tầm 400 là hết ra skill hoặc có ra là kô lên dame

Ai biết cách khắc phục chỉ với

findproblem
03-12-10, 06:12 PM
Mình không bị tốc độ đánh lên hơn 400 như bạn nói. Bạn thử tải clien 1.07k của muphoxua về đùng xem sao

Bạn Hoàng tử ơi làm ơn hướng dẫn mình cho sự kiện Pháo đài sói hoạt động đi. Mình fix giờ rồi mà không chạy.(không thấy thông báo sự kiệnt rên màn hình clien).Mình Mình không biết có phải đi sự kiện này là lên sân crywolf rồi chạy đến tượng Sói và mấy cán bệ thờ đúng không? Giúp mình nhé mình đến tượng sói vào giờ mà mình config cũng không thấy có hiện tượng gì sảy ra cả.

geminionl
14-12-10, 08:39 PM
bạn chủ thớt cho mình xin cai IP ảo để chạy sv cho lẹ nhỉ ^^

geminionl
14-12-10, 09:50 PM
eck ơi giúp mình
mình giải nén file Musever bi mất mấy file .exe
đã tắt diệt virus và thử lại vẫn bbij
giúp với

geminionl
14-12-10, 10:40 PM
chủ thớt xem lại dùm lỗi này
vào game chưa kịp đăng nhập đã bị chấm dứt kết nối đến máy chủ rồi

accelan006
15-12-10, 10:14 PM
xin ké topic 1 xíu

mình đang dùng SCFMT ss4 giờ muốn chuyển sang sử dụng ENC ss5 của eck thì phải làm thế nào để giữ lại data.

hix

chinhlang
16-12-10, 01:01 PM
Cho em hỏi em chỉnh tỷ lệ drop ngọc bản ENC này ở File nào !!! Em gà :((

rainniess
19-12-10, 02:17 AM
bạn ếch ơi . Sau khi mình làm hướng dẫn bạn xong mà vào game lại bị dis là sao? không thể vào game đc xin bạn trả lời mình đc ko. Với lại dùng Client nào để Add main của bạn vào là chay ngon lành vậy

hoaclub.s2
18-01-11, 08:01 AM
thanks đại ka nhé ! cũng good nhưng vẫn ít item mới quá ! thêm nhìu nhìu chút nữa đi

hainew
24-01-11, 09:04 AM
Cho em hỏi checksum server này với có phải vào đây để bật không ạ:
D:\Muserver\ENCData\ENCCustoms.ini

Như này là bật chế độ checksum đúng không ạ:
ENCIsMainCheckSum = 1 // Default: 1 --> Enable: 1 / Disable: 0

Nhưng sao em thấy nó không có tác dụng gì cả vào main khác nó vẫn chạy ầm ầm không bị ngắt kết nối ạ

lieuthunguyet
24-01-11, 09:56 AM
Bạn kiểm tra xem có bậc checksum trong gameserver.exe chưa.

hainew
24-01-11, 10:19 AM
kiểm tra gameserver.exe bằng cach nào vậy cậu cậu có thể bật checksum song up lên cho mình đc hem thánks

lieuthunguyet
24-01-11, 11:31 AM
Seach string text Checksum-exe rồi đổi JMP==>JE

gamestghm
26-01-11, 08:40 AM
Mình cứ giải nén ra là kaspersky nó delete hết toàn trojan-backdoor,trojan-spy là sao vậy bạn ơi.

Muonl
27-01-11, 11:53 AM
sao cái main kick vào là nó tắt !

kick vào là nó tắt chủ thớt ơi!

hoangtu_eck94
27-01-11, 08:31 PM
bạn thử xem đã cài mấy thứ hỗ trợ chưa như dotnet + vcredist_x86 và xem có bị virus ăn file kô.
Nếu không đc thì có thể thay main khác.

sunhide
27-01-11, 09:07 PM
:| híc sao mỗi lần em /reset trong mu là mọi người dần dần disconnect thế anh eck

hoangtu_eck94
28-01-11, 07:44 AM
ừm, bạn tắt cái lệnh đó đi. Lệnh đó kô dùg đc đâu

superT
29-01-11, 01:59 PM
bạn ơi cko mìk hỏi với. mìk config hết r`. nkưg lúc ckạy file start sv tkì n báo 'Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item' mìk tắt hết ckươg trìh ziệt virus đi r` :((

hoangtu_eck94
29-01-11, 03:52 PM
lỗi này lạ nhỉ. chắc do win của bạn thôi. mình chưa bị lỗi này. thử remove antivirus đi xem bạn

pengocdl
29-01-11, 04:00 PM
:)) lỗi đó mà lạ gì anh eck.Cái đó là do bị virus,mấy con virus khoá hết file .exe của win rồi nên nó báo thế.Giờ đảm bảo 100% bật task manager ko dc

maiyeusa
08-02-11, 11:01 AM
link server đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nguồn ragezone

chủ thớt cho mình hỏi .. client của bạn này đưa có dùng được cho sv của bạn ko
sorry newbie mà

hoangtu_eck94
09-02-11, 11:16 PM
client ss5 + patch của mình là đc bạn àk

Darkku
10-02-11, 01:35 PM
Dòng thứ 2 của skill tree không tăng đc nè

kakashiABC
10-02-11, 09:30 PM
sever nay minh giai nen o dau cung dc ko nhat thiet phai la o D nhi

hoangtu_eck94
10-02-11, 09:52 PM
Dòng thứ 2 của skill tree không tăng đc nè

tăng bt bạn àk. bạn phải học skill dậm nhảy của soul đó thì mới tăng đc vào skill đó.

hoangtu_eck94
10-02-11, 09:53 PM
sever nay minh giai nen o dau cung dc ko nhat thiet phai la o D nhi

ừm. ở đâu cũng đc mà bạn. vấn đề là chỉnh shortcut cho gameserver đúng là đc thôi :)

khanhdkny
11-02-11, 12:16 PM
ếch ơi server này có chạy dươc với web lam phuong ko?

Darkku
11-02-11, 05:24 PM
đc chứ sao không ông bạn, chiến hết.

Thỉnh thoảng chỗ đăng nhập lại đơ Êck ạ !!!

kakashiABC
11-02-11, 07:18 PM
bạn ơi bạn cho mình xin cái client của bạn được không , sv chạy ngon rùi , minh lay cai client MU SS5 , 1.07v rui patch vo rui ma ko phù hơp , ko run được main

bryan
12-02-11, 12:51 AM
đây là server ENC 1.9.3 đã được mình config lại vài chỗ.

Mình gà nên mới làm đc có thế. Các bạn download về xài nhé. Bản này kô bị don't send như bản của lequangvu share. Và đây là bản gốc 1.9.3 nên server kô bị park.
Đây là link download server

Còn đây là link download Patch. Các bạn chỉ cần chép đè vào client ss5 khác là đc.

Main này của mình đã unblock skill CTC sẵn cho các bạn rồi
Hướng dẫn sơ qua nè. Chỉ cần chỉnh lại ip trong

video hd

Cái này main sao tớ xài main 1.07k nó không có nhân vật nhỉ :-s

Darkku
12-02-11, 11:40 AM
Chơi được tầm 20 phút là disconnect phải bật lại GS là sao ông bạn ?

bryan
13-02-11, 12:34 AM
Sao mình xài 1.07k vô game mất tiu nhân vật

kakashiABC
13-02-11, 08:15 AM
ko kiếm được client nào phù hợp hết > < . bạn nào cho mình xin 1 cái client dùng được của sever nay với . thank

mu-haithanh
13-02-11, 12:32 PM
Chơi được tầm 20 phút là disconnect phải bật lại GS là sao ông bạn ?

minh cũng thế thỉnh thoảng server lag người chơi cứ thoát ra là không vào lại được . phải bật lại GS là sao nhỉ :( ( không bị liên tục khoảng 4 -> 5 tiếng mới bị 1 lần gần đây thì không bị nữa nhưng không biết sau này thế nào ai biết sửa giúp phát nhé :D

mu-haithanh
13-02-11, 12:33 PM
ko kiếm được client nào phù hợp hết > < . bạn nào cho mình xin 1 cái client dùng được của sever nay với . thank

bạn download mu thái nguyên rồi chép path vào :D dùng magic hand sửa lại 1 chút là ngon ^^

letx_43
10-07-11, 08:05 PM
Ếh Ơi. Cho Mình hỏi minh hỏi. mìh đang dùng web của npt share. DK làm nhiem chiếc nhẫn vinh quang ( n.vu combo ) khi RS xong là mất nhiệm vụ. phải làm lại. fix giúp mình với