PDA

View Full Version : MU Firewall - KiwiGuard Anti-DDoS system

MrAaa
17-10-10, 12:20 PM
Hi everyone,

Today, I would like to introduce to you guys the new firewall - KiwiGuard Firewall 2011 which is for preventing DDoS, Flood, etc attacks.

As you know, some game severs have a bug attacker can send packages to your GS make it full, lag, disconnection of players ....

So try to use KiwiGuard for preventing them. Especially IT'S FREE

This firewall is still in testing. I hope to receive more your suggestions, your ideas for improving it.

Website : KiwiGuard Firewall 2011 - Professional Anti-DDos System (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrAaa
17-10-10, 12:23 PM
Ai dịch ra tiếng Việt đi hộ cái :D Ngại quá.

Nôm na là, ông nào bị Flood hay dos thì down cái này về mà sài, nó tự động phát hiện tấn công và block IP đó luôn.

Đã test qua, khá nhạy.

SnowBlood™
17-10-10, 12:51 PM
Anh em vào ũng hộ hàng việt nam đi nào ;))

carotkhoaitay
17-10-10, 12:58 PM
dow ve roi bật lên xài thôi hay sao bạn co cần cài đặt gì ko :D

Mr.Phát
17-10-10, 01:12 PM
đem về dùng cho JX đc ko nhỷ ;))

MrAaa
17-10-10, 01:19 PM
Cái này Protect cho windows, còn chạy cái gì trên đó chẳng được.

carotkhoaitay
17-10-10, 01:38 PM
Win Xp ko hỗ trợ 8-}...........

hoangtinpro
17-10-10, 02:22 PM
Win Xp ko hỗ trợ 8-}...........
tui chạy dc mòa ko bật dc tool trên win XP po tay :(

carotkhoaitay
17-10-10, 02:49 PM
thì chạy được mà k bật được tool ;)

hoangtinpro
17-10-10, 02:50 PM
thì chạy được mà k bật được tool ;)
ko bật dc tool chạy để nhìn àhh :( .thui del bỏ cho nhẹ =))

MrAaa
17-10-10, 05:03 PM
Chán đời mấy ông Admin việt nam mít

Không đọc à?

Supported Operation Systems: KiwiGuard supports Microsoft Windows Server 2003/2008.

Không hỗ trợ winXp nhé

heroes1412
17-10-10, 08:19 PM
Chán đời mấy ông Admin việt nam mít

Không đọc à?

Không hỗ trợ winXp nhé
Viết như thế chắc gì đã chính xác mà nói người khác ko bik đọc, cậu test thử chưa, tôi vẫn chạy dc trên win 7 đây nè. :|

dotnetfxvn
17-10-10, 09:27 PM
Viết như thế chắc gì đã chính xác mà nói người khác ko bik đọc, cậu test thử chưa, tôi vẫn chạy dc trên win 7 đây nè. :|

Ngoài windows server chỉ có Vista và 7 thì hỗ trợ để các bạn test thôi.

Nên test trực tiếp trên win server

dotnetfxvn
17-10-10, 09:30 PM
dow ve roi bật lên xài thôi hay sao bạn co cần cài đặt gì ko :D

Không bạn à mọi thứ rất "sạch"

dotnetfxvn
17-10-10, 09:31 PM
đem về dùng cho JX đc ko nhỷ ;))

Miễn chạy trên windows thì được :D

carotkhoaitay
17-10-10, 10:55 PM
sao k chạy trên dc WinXp nhỉ :-s

dotnetfxvn
18-10-10, 11:46 AM
sao k chạy trên dc WinXp nhỉ :-s

Server bạn dùng windows xp ? Cái này chỉ dành cho Server

heroes1412
18-10-10, 05:57 PM
Thanks đã update Minimize và Auto Start :)

cuocdoisp
18-10-10, 08:58 PM
chạy trên winxp thì cái mục TOOL mình không dùng đc

carotkhoaitay
18-10-10, 09:09 PM
mình cũng thế, thế k dùng được tool không biết có tác dụng k

huuduyen_05
18-10-10, 09:23 PM
Đã test. Dos thì không biết có anti được không ? Còn Ddos thì không có tác dụng --> chả chặn được tẹo nào :)

dotnetfxvn
18-10-10, 09:36 PM
Đã test. Dos thì không biết có anti được không ? Còn Ddos thì không có tác dụng --> chả chặn được tẹo nào :)

TCP Connections của bạn có hiện thị ko ?

Mr.Quy
18-10-10, 10:05 PM

bác ddos = cái gì vậy ?
đừng bảo là xflash chứ :-&
xflash chỉ cần cho đoạn js hiển thị thông báo vào là xong
ở trên là max 50, quá 50 sẽ bị block

mà bác ddos xong server có bị làm sao ko
hay là ko làm sao hết :-&

MrAaa
18-10-10, 11:04 PM
Nó chỉ có tác dụng khi mạng của cậu đủ khỏe thôi, mạng mà yếu thì die cả Modem rồi, đâu đến lượt Server block nó nữa.

cuocdoisp
19-10-10, 12:12 AM
Mình test rồi , bật 1 tool ddos thì anti tàm tạm . Bật 2 cái cũng ddos là teo luôn website
TCP connecttions có thông báo lên khoảng 1000 .

Mr.Quy
19-10-10, 01:10 AM
ủa :D
vửa test lại
Hoàn toàn không có tác dụng
nó chỉ báo TCP connect quá nhiều
Vẫn báo block như thường
Nhưng không block được
2 cách :
1 :
Mình dùng 2 VPS
VPS 1 ddos VPS 2
Không tác dụng
2 :
VPS 2 dùng kiwiguard ==> Click vào Band IP
gõ IP của VPS 1 để Band
Band ở đây với port = Any ( Any là tất cả các port à ?? tại sao gõ 80 vào lại không có TCP connect luôn )

để Any mặc định vậy.
Band IP đây nghĩa là khi đã Band 1 IP nào đó rồi. Thì IP bị Band đó ko được vào VPS 2 nữa
Nhưng VPS 1 vẫn vào được cổng 80 của VPS 2
trong khi VPS 2 đã Band IP của VPS 1
dùng đủ kiểu.
Để Any hoặc 80
vẫn vào bình thường
Hầu như là ko có tác dụng
Chắc bị lỗi theo từng máy thì phải ;))
vậy thì chết :D

dotnetfxvn
19-10-10, 06:43 AM
Mình test rồi , bật 1 tool ddos thì anti tàm tạm . Bật 2 cái cũng ddos là teo luôn website
TCP connecttions có thông báo lên khoảng 1000 .

Bạn test ở mạng gì vậy ? Server bạn đặt ở đâu ? Nếu 1000 connections mà kết nối ko vào được server nữa thì bạn nên tìm giải pháp phần cứng ^^

dotnetfxvn
19-10-10, 06:43 AM
Hi Mr Quy

2 VPS của bạn trên cùng 1 máy chủ hay khác máy chủ ?

Mr.Quy
19-10-10, 06:58 AM
Hi Mr Quy

2 VPS của bạn trên cùng 1 máy chủ hay khác máy chủ ?

Câu hỏi này có vẻ hơi thừa :)
Cần thiết team viewer test xem ;)

huuduyen_05
19-10-10, 07:11 AM
Tool này mình đã test, không chặn được tấn công nếu dùng thêm kỹ thuật IP spoofing trong cuộc tấn công.

Mà hầu hết tấn công Ddos nào mà chả dùng kỹ thuật IP spoofing này :)

dotnetfxvn
19-10-10, 08:55 AM
Tool này mình đã test, không chặn được tấn công nếu dùng thêm kỹ thuật IP spoofing trong cuộc tấn công.

Mà hầu hết tấn công Ddos nào mà chả dùng kỹ thuật IP spoofing này :)

cảm ơn góp ý của bạn. Hiện tại KiwiGuard chưa có kỹ thuật anti IP Spoofing. Mình sẽ nghiên cứu và bổ sung chức năng nào vào phần mềm trong các bản tiếp theo.

IP spoofing, ICMP echo, UDP, DNS flood sẽ được cập nhật

Thanks

hoangtu_eck94
19-10-10, 09:32 AM
cảm ơn góp ý của bạn. Hiện tại KiwiGuard chưa có kỹ thuật anti IP Spoofing. Mình sẽ nghiên cứu và bổ sung chức năng nào vào phần mềm trong các bản tiếp theo.

IP spoofing, ICMP echo, UDP, DNS flood sẽ được cập nhật

Thanks
ạc ạc. vậy cái này là của người việt nam àk :X:X:X:X. nếu đc như vậy sao bạn kô làm cho nó hỗ trợ trên win xp luôn đi. đa số mọi người đều xài server trên win xp mà bạn

cuocdoisp
19-10-10, 11:37 AM
Bạn test ở mạng gì vậy ? Server bạn đặt ở đâu ? Nếu 1000 connections mà kết nối ko vào được server nữa thì bạn nên tìm giải pháp phần cứng ^^

Test trên VPS JP , cái của bạn lúc 1200 kết nối được web, có lúc connect có 500 cũng diea :)) . Cái connect chỉ là mang tính hình thức thôi . Theo mình thấy là vậy

huuduyen_05
19-10-10, 11:39 AM
ạc ạc. vậy cái này là của người việt nam àk :X:X:X:X. nếu đc như vậy sao bạn kô làm cho nó hỗ trợ trên win xp luôn đi. đa số mọi người đều xài server trên win xp mà bạn

Bạn chưa đọc site contact à :)
Nhìn là site contact là biết VN rồi :D

Nói chung tool này...còn cần nhiều thứ nữa....

renoxp
19-10-10, 01:50 PM

Dựng gameserver trên windows xp dễ chết lắm đấy nên mấy cái firewall antiddos toàn support 2003-2008.

MrAaa
19-10-10, 06:06 PM
ủa :D
vửa test lại
Hoàn toàn không có tác dụng
nó chỉ báo TCP connect quá nhiều
Vẫn báo block như thường
Nhưng không block được
2 cách :
1 :
Mình dùng 2 VPS
VPS 1 ddos VPS 2
Không tác dụng
2 :
VPS 2 dùng kiwiguard ==> Click vào Band IP
gõ IP của VPS 1 để Band
Band ở đây với port = Any ( Any là tất cả các port à ?? tại sao gõ 80 vào lại không có TCP connect luôn )

để Any mặc định vậy.
Band IP đây nghĩa là khi đã Band 1 IP nào đó rồi. Thì IP bị Band đó ko được vào VPS 2 nữa
Nhưng VPS 1 vẫn vào được cổng 80 của VPS 2
trong khi VPS 2 đã Band IP của VPS 1
dùng đủ kiểu.
Để Any hoặc 80
vẫn vào bình thường
Hầu như là ko có tác dụng
Chắc bị lỗi theo từng máy thì phải ;))
vậy thì chết :D

Cái này nó "giao phối" với Base phần cứng để đọc connnection và Band IP

Nên 2 VPS trên cùng 1 Networkcard mà cắn nhau thì không ai cứu được :D

renoxp
20-10-10, 11:13 AM
Nên tham khảo các softwares Anti-DDoS như Fortguard và DGuard, nó can thiệp vào cả TCP/IP trong Network Connections. Xử lý vòng ngoài chứ đợi nó vào tới bên trong mới xử lý thì Webserver die là đúng rồi :)

MrAaa
20-10-10, 11:23 AM
nó can thiệp vào cả TCP/IP trong Network Connections.

Cậu này trừu tượng này :)) :o) **==

renoxp
20-10-10, 03:41 PM
À không biết miêu tả ra sao nên ghi hơi lung tung =))

Mr.Quy
22-10-10, 08:41 PM
Lâu lâu nó có tác dụng ;))
Hỏi tác giả đi ;))
Vì sao nó có tác dụng và vì sao nó ko có tác dụng ;))

Lâu lâu nó có tác dụng cái ( Attack Deleted )
Nghĩa là có 1 thằng nó ddos bạn
Hiển thị TCP connections : quá nhiều
==> Network Attacks ( IP đó sẽ vào đây, như kiểu bị black list :)) )
Nhiều qua dẫn đến ==> Banned Host :D
Trong Banned Host hiện luôn IP kẻ attack ;))
Nhưng mà nó hình như ko Band hẳn được hay sao ý Tác Giả ơi. ( lúc được lúc ko à :| đa số là ko được :| )
Chỉ Deleled Attack thôi
Đang ddos. Cái tool.... vèo. Biến mất :">

renoxp
23-10-10, 01:41 AM
Cái này chưa hoàn thiện lắm, chưa đủ sức để antiddos, mà ddos thì chỉ có giới hạn chứ ai anti cho nỗi %-(

MrAaa
23-10-10, 10:51 AM
Cái này chưa hoàn thiện lắm, chưa đủ sức để antiddos, mà ddos thì chỉ có giới hạn chứ ai anti cho nỗi %-(

Ở, thế thì người ta mới Release để cần Feedback, chứ hoàn hảo rồi thì bán luôn cho nó nóng.

Mà Feedback kiểu VN như thế này thì không bao giờ khá được thật.

Chưa hoàn thiện? Vậy như thế nào mới là hoàn thiện?

BuonQua
23-10-10, 11:10 AM
Kiểu của VN : Phải dọn sẵn cỗ lên mâm đua bát đầy đủ thì mới gọi là hoàn thiện =))

VN là vậy : ăn chực nhưng vẫn thích chê :D

renoxp
23-10-10, 08:18 PM
Ở, thế thì người ta mới Release để cần Feedback, chứ hoàn hảo rồi thì bán luôn cho nó nóng.

Mà Feedback kiểu VN như thế này thì không bao giờ khá được thật.

Chưa hoàn thiện? Vậy như thế nào mới là hoàn thiện?

Cậu dùng nó chưa, nếu dùng sẽ hiểu tôi post từ chưa hoàn thiện có ý gì.

Ví dụ như cho listen ở 1 port, dù có nhiều TCP ở port đó nhưng nó không báo.

Rồi tắt nó đi thì nó không tắt lại chạy ẩn phải dùng task manager để kill process.

Và những cái này tôi đã thông báo tới người code rồi, không cần cậu lo.

cuocdoisp
24-10-10, 03:39 PM
Nói theo một cách khác : người việt nam là vậy , lúc đầu chưa hoàn thiện thì Releases mục đích chính là nhờ anh em giúp test và tìm lỗi . Đến khi hoàn thiện thì sẽ chẳng thấy bao giờ nó xuất hiện trên thị trường Free . Mà đổi lại là " Thương mại "
----------------------------------

Cãi nhau mà làm gì . Mỗi người 1 mục đích cả thôi . " Bụng thằng nào chẳng có cứt " =))

SnowBlood™
24-10-10, 06:32 PM
Share lên chủ yếu để mọi người test và dĩ nhiên cái gì cũng có giá của nó :))

Nếu đã ngon từ a-z thì người ta đã ko share :| ( share thì bốc đất mà ăn à ) =))

trcambo
13-06-12, 03:08 AM
ko bật dc tool chạy để nhìn àhh
Để xem được link liên kết bạn phải có tối thiểu 1 bài viết hoặc cao hơn. Số bài viết của bạn hiện tại là 0
.thui del bỏ cho nhẹ
Để xem được link liên kết bạn phải có tối thiểu 1 bài viết hoặc cao hơn. Số bài viết của bạn hiện tại là 0

chicken1
13-06-12, 06:35 AM
Link down đã die anh em nào còn giữ up hộ với tks!

nhactre8x
13-06-12, 04:30 PM
forum share cái anti có key đàng hoàng thì ko sài.đi đào mộ cái die rồi lên hỏi :-ss

tonsng
13-06-12, 06:19 PM
Hi everyone,

Today, I would like to introduce to you guys the new firewall - KiwiGuard Firewall 2011 which is for preventing DDoS, Flood, etc attacks.

As you know, some game severs have a bug attacker can send packages to your GS make it full, lag, disconnection of players ....

So try to use KiwiGuard for preventing them. Especially IT'S FREE

This firewall is still in testing. I hope to receive more your suggestions, your ideas for improving it.

Website : KiwiGuard Firewall 2011 - Professional Anti-DDos System (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks.

Vietnamese:

Hi tất cả mọi người,

Hôm nay, tôi muốn giới thiệu cho bạn các bức tường lửa mới - KiwiGuard Firewall 2011 là ngăn chặn DDoS, Flood, các cuộc tấn công vv.Như bạn đã biết, một số trò chơi cắt đứt có một kẻ tấn công lỗi có thể gửi các gói GS của bạn làm cho nó đầy đủ, tụt hậu, ngắt kết nối của người chơi ....

Vì vậy, cố gắng sử dụng KiwiGuard để ngăn ngừa chúng. Đặc biệt là IT'S miễn phíTường lửa này vẫn còn trong thử nghiệm.

Tôi hy vọng sẽ nhận được nhiều đề nghị, ý tưởng của bạn để cải thiện nó.

Website: KiwiGuard Firewall 2011 - DdoS hệ thống Anti-chuyên nghiệp

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

blackcatyb
13-06-12, 08:35 PM
Link down đã die anh em nào còn giữ up hộ với tks!
Của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

BigBoss
02-08-12, 12:36 PM
không có hướng dẫn sao làm vậy :-ss

blackcatyb
02-08-12, 12:58 PM
không có hướng dẫn sao làm vậy :-ss
Bạn cứ cài rồi tìm hướng trên mạng
mình thấy cũng dễ dùng mà