PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn vấn đề chỉnh sửa database

zuzu89
13-10-10, 05:36 PM
Tình hình là có bác nào hướng dẫn giúp mình chỉnh sửa thông tin cho nhân vật(reset, point,...) trong Database với.
Thanks nhiều

vothailam
13-10-10, 11:24 PM
bạn chọn data MuOnline chon table character=>Open table=>return all rows trong đó bạn muốn chỉnh gì thì chỉnh

nhactre8x
14-10-10, 01:02 AM
Tình hình là có bác nào hướng dẫn giúp mình chỉnh sửa thông tin cho nhân vật(reset, point,...) trong Database với.
Thanks nhiều
cái này bạn phải vào phần admin của web là chỉnh sửa đc hết :)

Kid 1412
14-10-10, 01:03 AM
mình muốn chỉnh sửa database kiểu tặng 1 lần rs khi tạo nhân vật như nào, ai hướng dẫn mình với

nhactre8x
14-10-10, 01:13 AM
search đi làm biếng quá,thời gian search rất nhanh còn thời gian chờ trả lời rất lâu :)

Kid 1412
14-10-10, 02:22 AM
người thì nói chỉnh trong table, người thì nói chạy querry, hướng dẫn thì với 2k, còn mình xài 2k5 :(

vothailam
14-10-10, 08:45 AM
mình muốn chỉnh sửa database kiểu tặng 1 lần rs khi tạo nhân vật như nào, ai hướng dẫn mình với

Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

zuzu89
14-10-10, 02:05 PM
Các bác hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình hỏi la muốn chỉnh sửa trực tiếp cho nv ABC chẳng hạn, chứ không phải chỉnh toàn bộ

Kid 1412
14-10-10, 10:48 PM
pác nào hướng dẫn e chỉnh với sql server 2k5 với :(

lisatthu35
15-10-10, 12:06 PM
hình như muốn tăng rs cho ai thì dùng cái mumaker có phai không vậy. Mà Mumaker có dùng cho Online được không thế

Kid 1412
15-10-10, 12:41 PM
dùng cho online dc, tăng rs chỉ tăng trong web thôi

pác nào hướng dẫn e chỉnh với sql server 2k5 với :(( help

mrvu058
15-10-10, 10:07 PM
Chiuk khó mò đi bạn ơi :)

vothailam
15-10-10, 11:17 PM
Các bác hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình hỏi la muốn chỉnh sửa trực tiếp cho nv ABC chẳng hạn, chứ không phải chỉnh toàn bộ

mở topic hướng dẫn mà chẳng thèm đọc người ta hướng dẫn ro rồi

bạn chọn data MuOnline chon table character=>Open table=>return all rows trong đó bạn muốn chỉnh gì thì chỉnh