PDA

View Full Version : Xin bộ cài TLBB việt hóa có dấu

parking
08-10-10, 09:28 PM
Cho gà xin link bộ cài full server and client TLBB việt hóa có dấu nha các pro!
Thanks các pro nhiều!

huuduyen_05
09-10-10, 07:42 AM
Bản client 1.0 do mình share hiện Việt hóa nhiều nhất đó bạn. Có điều là bản cũ hơn so với 2.0 :D

Server thì trong topic Relese việt hóa 1 số thứ do mình up có.

Hoặc 1 số topic khác.

red.ljon
20-03-11, 01:58 PM
Bản client 1.0 do mình share hiện Việt hóa nhiều nhất đó bạn. Có điều là bản cũ hơn so với 2.0 :D

Server thì trong topic Relese việt hóa 1 số thứ do mình up có.

Hoặc 1 số topic khác.
Bạn có thể hướng dẫn mình cách việt hóa có dấu được không vậy ?
VD như cái file: Script NPC chuyển sinh Tiếng Việt
của bạn share thì chép đè vào server thì hiển thị tiếng việt có dấu OK. Nhưng khi mình thử edit lại bằng tools LuaEdit 2010 rồi save (hoặc tự việt hóa các file khác) => upload server vào game thì nó lại bị lỗi font :(bạn có thể hướng dẫn (hoặc share tôls, font,..) cách việt hóa có dấu được không ?

THANKS !

vippro0
20-03-11, 02:01 PM
muốn việt hóa có dấu thì bạn phải dùng mã VISCII trong unnikey cũng đc sau đó bạn viết bình thương vào game nó sẽ hiển thị chữ có dấu mà trong mấy toppic tùy chỉnh toàn tập có đó bạn
Bạn có thể hướng dẫn mình cách việt hóa có dấu được không vậy ?
VD như cái file: Script NPC chuyển sinh Tiếng Việt
của bạn share thì chép đè vào server thì hiển thị tiếng việt có dấu OK. Nhưng khi mình thử edit lại bằng tools LuaEdit 2010 rồi save (hoặc tự việt hóa các file khác) => upload server vào game thì nó lại bị lỗi font :(bạn có thể hướng dẫn (hoặc share tôls, font,..) cách việt hóa có dấu được không ?

THANKS !

red.ljon
20-03-11, 09:25 PM
OK rồi ;) !
thì ra là do file Ecoding nhầm (do hôm trước mình việt hóa bằng unicode => save format là utf-8), nên file vẫn nhận là utf-8 -> cho dù viết bằng bảng mã nào cũng lỗi font :D . bây giờ thì ok rồi.. hehehe...

các bạn newbie như mình có việt hóa thì nhớ chú ý điểm này nhé!

Dùng bảng mã VISCII

Encoding là System Default (1252, iso-8859-1)

vippro0
20-03-11, 11:06 PM
Bạn up file của bạn lên mình việt hóa song up lại cho bạn test xem có bị lỗi như vậy ko, còn server mình việt hóa như vậy vẫn chạy bình thường có lỗi font gì đâu