PDA

View Full Version : về web MU online

t2m1991
07-10-10, 02:33 AM
máy bác cho em hỏi tí :
hiện taịem đang dùng bản web của mu tam kỳ , test ở localhost ok nhưng chỉ đc trên firefox còn ie thì ko chạy.

thứ hai : em up web này lên no-ip rồi , chạy online ok với doamin :xxxx.myvnc.com , cũng như trên không chạy đc trên ie.
ở đây : e có 1 cái domain riêng rồi. giờ có cách nào để dùng domain đó để chạy wweb MU
P/s : nếu cần host thì em cũng có luôn rồi . vần đề là em còn gà ko biết làm sao
Mong mấy pro tận tình giúp đỡ .
THANKS

babykute
07-10-10, 05:53 AM
host mua hay host free the...........

Mr.Nam
07-10-10, 08:02 AM
ta cũng eo bik vì sao :((, trước vô viết tin tức thoải mài :( giờ thì hẻm được đã xem lại file config ( không thiếu 1 từ ) bó tay luôn...........

huandz1102
07-10-10, 08:18 AM
ta cũng eo bik vì sao :((, trước vô viết tin tức thoải mài :( giờ thì hẻm được đã xem lại file config ( không thiếu 1 từ ) bó tay luôn...........

vì đã xóa hết tin tức cũ đi nên không viết được

t2m1991
07-10-10, 11:44 AM
host mua hay host free the...........
Hosst mua không phải host chùa .

Pro nào có thể hướng dẫn cách đưa web lên online bằng cách dùng Domain của mình chứ không phải domain của No-IP .

Thanks

Mr.Nam
07-10-10, 03:57 PM
vì đã xóa hết tin tức cũ đi nên không viết được
có xóa j đâu còn 1 đống
mà không đăng nhập được mà viết ý.
mặc dù đã coi lại config trong news để đăng nhập rồi mà vẫn không được^:)^

lequangvu
07-10-10, 04:47 PM
Chủ ý của chủ topic là sao không chạy web bằng trình duyệt IE chứ chẳng phải gì cả, cái web này chỉ dùng cho Firefox thui bạn ạ, mà sao không dùng Firefox nhỉ, nó tốt hơn IE mà tui chúa ghét IE :D

t2m1991
07-10-10, 05:54 PM
Chủ ý của chủ topic là sao không chạy web bằng trình duyệt IE chứ chẳng phải gì cả, cái web này chỉ dùng cho Firefox thui bạn ạ, mà sao không dùng Firefox nhỉ, nó tốt hơn IE mà tui chúa ghét IE :D

Dùng FireFox thì ok hơn IE nhiều .
Cảm ơn lqv .

P/S : lqv ơi , cho hỏi : mình có domain vs host , giờ muốn up Web MU lên thì làm sao ? ngoài cách dùng No-IP .
Thanks

t2m1991
08-10-10, 12:03 AM
up . giúp em với ..... mấy pro ơi

Thanks

Mr.Quy
08-10-10, 12:56 AM
up . giúp em với ..... mấy pro ơi

Thanks

Có gì đâu
Có 2 folder nhé
1 là /hosting/
1 là /server/

copy cái /hosting/* lên host của bạn
sửa file config.php về đường dẫn no-ip chứa code server thôi

$site = "linkserver.com";
$path = "/folder-server";
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"."$site"."$path";