PDA

View Full Version : Cho mình hỏi cách làm giảm log của server

tiephp
05-10-10, 03:58 PM
Hiện tại server mình run log lớn quá, chơi 1 vài tiếng là GS lại bị đứng yên ko kết nối đc. Mình đã thử chạy querry :
USE master
backup log [MuOnline] with truncate_only
dbcc shrinkdatabase([MuOnline],0)
Nhưng mà nó hiện ra cái bảng gì ấy ,kết quả là log của mình vẫn mỗi ngày vẫn lên tới hơn 1GB. Hix! Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!

lequangvu
05-10-10, 04:18 PM
Bạn chạy Query chon DB là MuOnline rùi dùng code này:

USE master

tiephp
05-10-10, 04:34 PM
Mình đã chạy rồi nhưng ko đc bạn à! Ko hiểu sao nữa, nó hiện ra 1 cái bảng mình ko hiểu gì luôn!

tiephp
05-10-10, 04:40 PM
nó hiện ra cái bảng này nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
05-10-10, 05:05 PM
Theo hình ảnh của bạn thì bạn chạy chưa chọn DB là MuOnline bạn vẫn để Master kìa ;)

tiephp
05-10-10, 05:06 PM
mình chọn MuOnline rồi nhưng bạn nhìn qurry đó, nó bắt USE Master mà ...

hieunova
05-10-10, 05:13 PM
Hiện tại server mình run log lớn quá, chơi 1 vài tiếng là GS lại bị đứng yên ko kết nối đc. Mình đã thử chạy querry :
USE master
Nhưng mà nó hiện ra cái bảng gì ấy ,kết quả là log của mình vẫn mỗi ngày vẫn lên tới hơn 1GB. Hix! Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!

k kần ckọn db là muonline, để là master kũg đc :)
số 0 kia sửa lại = 1 xem

tiephp
05-10-10, 05:34 PM
Mình cũng chưa hiểu nữa, làm mấy cách các bạn nói nhưng mà vẫn không đc, cho mình hỏi là nếu thành công thì querry kia nó thông báo như thế nào...

hieunova
08-10-10, 02:05 AM
Mình cũng chưa hiểu nữa, làm mấy cách các bạn nói nhưng mà vẫn không đc, cho mình hỏi là nếu thành công thì querry kia nó thông báo như thế nào...

nkỳn toét mắt mới tkấy query sai rùi =))
ckạy nà:

CHECKPOINT
BACKUP LOG MuOnline WITH TRUNCATE_ONLY
DBCC SHRINKFILE (MuOnline_Log, 1)

tiephp
08-10-10, 05:56 AM
thanks bạn nhé, nhưng cho mình hỏi là server mình online rồi chạy query này có ảnh hưởng gì ko bạn.

hieunova
08-10-10, 10:27 AM
thanks bạn nhé, nhưng cho mình hỏi là server mình online rồi chạy query này có ảnh hưởng gì ko bạn.

no problem :))
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

tiephp
08-10-10, 07:26 PM
ủa sao mình chạy đoạn query đó rồi mà log vẫn lớn vậy nhỉ...... toàn mấy trăm MB thế này T_T!