PDA

View Full Version : Pro giúp mình về character với :(

hangnhoc
04-10-10, 11:10 PM
Mình mang database của mình bên sever nofont cua ThaiHoa sang sever khác (JXPKS) để test thì bị kẹt . Mình nghĩ là bị kẹt map vì lúc đăng nhập nó báo "sever bị gián đoạn" . Khổ nỗi lúc test sever kia thì do chỉnh sửa map trong sever mình đã copy đè lung tung các map cua sever khac vào nên IP co lẽ sai lệch .Với lại mình cũng không nhớ khi out acc đó để ở map nào nữa :( . Mình có 2 acc có 2 character khác nhau và character kia vẫn đăng nhập và chơi bình thường dù cùng test ở sever kia .Bạn nào có cách đưa character về Ba lăng huyện thì chỉ mình với .Mình xin cảm ơn !!!

hoivegame
05-10-10, 01:35 AM
ko hiểu ý bạn cho lắm nói rõ hơn tí

sinhclb12
05-10-10, 03:28 AM
mỡ server vào thư mục Maps tìm file worldset.ini set count lên = số maps là được thôi bạn
Chúc thành công!

hangnhoc
05-10-10, 11:39 AM
ko hiểu ý bạn cho lắm nói rõ hơn tí

Mong bạn đọc kỹ 1 chút sẽ hiểu mà :(

mỡ server vào thư mục Maps tìm file worldset.ini set count lên = số maps là được thôi bạn
Chúc thành công!

Mình đã nói là mình copy map lung tung từ các sever khác để test nên có lẽ ID lung tung va sever chính không có data của map đó rùi mà :( . Mình cũng đã test lại trên 2 sever là độc bá và jxpks mà vẫn không đăng nhập để đưa nhân vật vào đc nên mời muốn hỏi có cách nào đưa char về Ba lăng mà không cần đăng nhập client ko mà #-o

boyngheoqn1993
05-10-10, 03:26 PM
mình cũng gặp trường hợp tương tự
bạn thử vào data của path xem có file map.pak không
nếu không thì bạn phải cop map.pak cua path khác sang mới cài được :D

thaihoa91
05-10-10, 04:12 PM
Giờ mò hơi khó ! Giờ tạm thời bạn chỉ còn cách tạo nhân vật mới cho lành thui bạn à !

hangnhoc
05-10-10, 09:11 PM
Thế ai biết cách đọc và edit các file database không chỉ mình với để mình thử sửa lại database xem đc không :( .Mình không muốn pó tay trước mấy việc thế này [-O< . Dù sao cũng làm Admin của sever mà :-t !!!

thaihoa91
05-10-10, 10:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Čħīċķėň
05-10-10, 10:40 PM
database character là cái file nặng nhất trong sv\database\ ý (hình như cái file .dat thì phải :) đang ngoài net)

nhớ có cái tool edit char của errorxviii share nhưng chỉ đối với các nhân vật đặt tên chữ thường ko kí tự đb & TQ
vd: Adminstrator

Mr.Rezo™
05-10-10, 10:42 PM
Server đang gián đoạn :
1. nhân vật đang đứng ở 1 bản đồ chưa được mở ra.
2. lỗi kẹt nhân vật do ID map
3. GameServer chưa khởi động.

Nếu bị dính lỗi thứ 2 thì ko có cách nào khác ngoài tạo lại nv mới.

không có tool nào có khả năng kéo nhân vật ra khỏi map lỗi.

hangnhoc
06-10-10, 01:15 AM
database character là cái file nặng nhất trong sv\database\ ý (hình như cái file .dat thì phải :) đang ngoài net)

nhớ có cái tool edit char của errorxviii share nhưng chỉ đối với các nhân vật đặt tên chữ thường ko kí tự đb & TQ
vd: Adminstrator

Bạn có thể chỉ rõ đc không mình mới tìm hiểu về JX nên chưa bít nhiều ngôn ngữ .May ra thì còn hiểu lua đc thôi [-O< !!!

hangnhoc
06-10-10, 01:18 AM
Server đang gián đoạn :

Đã tạo đc và dùng đc nhân vật và lưu lại trong data thì phải chỉnh sửa đc chứ bạn :( . Đã lưu đc thì chắc chắn sẽ sửa đc. Chỉ có điều làm thế nào thôi #-o!!!

thaihoa91
06-10-10, 07:47 AM
Đã tạo đc và dùng đc nhân vật và lưu lại trong data thì phải chỉnh sửa đc chứ bạn :( . Đã lưu đc thì chắc chắn sẽ sửa đc. Chỉ có điều làm thế nào thôi #-o!!!

Ít nhìu nó cũng bị mã hóa ! Nó ko đơn giản đâu :D

hangnhoc
06-10-10, 11:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Rezo™
06-10-10, 12:43 PM
từ năm 2007 lỗi này rất phổ biến và từ đó đến nay chưa ai khắc phục nổi :)

có phải như Mu Online đâu mà thích sửa là đ.c

hangnhoc
06-10-10, 12:52 PM
Thì cứ tìm hiểu thôi :( .Đầu tiên là nghiên cứu cái file .bak đã .Nãy h mình nghiên cứu hình như là nó là backup của file Txt bên cạnh. Nhưng khi mở thì data của 2 cái không giống nhau. Có thể nó bị mã hóa .Vì nhìn 2 tên file Txt và bak giống hệt nhau chứng tỏ chắc chắn nó là cái backup .Vậy h nghiên cứu sang cái Txt. Nhưng do mình sử dụng sever no font nên data bên trong ko dịch đc :( .Để tối làm cái sever có font rồi ngồi nghiên cứu mấy cái tiếng Trung Quốc xem :D !!!

kinkina2009
06-10-10, 12:58 PM
Server đang gián đoạn :

có cái tool chỉnh được tọa độ maps đang đứng , tiền , level , kĩ năng , tiềm năng ... thế nhưng khi return trở về giá trị thì nó lại hư mẹ lun cái database ==> không nên dùng
Tool mình nói sử dụng rất tốt để tra tài khoản , chỉ cần nhập tên Nhân vật nó sẽ trả ra tất cả thông tin nhân vật , id tài khoản .... có điều dính trojan nên đéck dám xài online mà offline =))

Tool sưu tập bởi Erroxviii nên mọi người tự tìm lại:)>-

hangnhoc
06-10-10, 01:27 PM
Như vậy cái tool đó chắc bị lỗi gì đó trong hàm lúc lập trình rồi :-w .Mình nghĩ chỉnh sửa ở file txt cũng đc nhưng chỉ lo có mã hóa gì đó khiến sever không hiểu đc thôi .Để tối về test giờ đi làm cái :D

hangnhoc
07-10-10, 12:11 AM
Đã test thử file txt có ngày tháng :( ! Chỉnh sửa file đó vô hiệu :( !!! Ai đã từng chơi nguyên bản của Trung Quốc và có database của nó thì cho mình biết nó có mã hóa hay không đc không :( ! Mấy cái file kia không biết nó mã hóa hay đã chuyển thành nofont nữa :(

ph4mduc4n
07-10-10, 10:58 AM
và cũng có thể là no font trộn lẫn với font hoặc nếu lệch ip thì dùng startup pro mà xài , sao phải khổ

hangnhoc
07-10-10, 12:41 PM
và cũng có thể là no font trộn lẫn với font hoặc nếu lệch ip thì dùng startup pro mà xài , sao phải khổ

Nhảm quá . Đã nói tên 2 sever kia toàn no font rồi mà cứ nói lung tung. Tui làm thì tui biết tai sao mình sai chứ :| .H đang test cái có font để xem database của nó viết theo dạng mã hay tiếng Trung Quốc cơ mà .Nhưng các sever hiện tại toàn sever Dev nên khó test quá. Đang muốn hỏi những ai từng chơi sever bên Trung Quốc nó làm có để ý cái phần database thì giúp mình giải quyết thắc mắc với :-s !!!

thaihoa91
07-10-10, 06:11 PM
Nhảm quá . Đã nói tên 2 sever kia toàn no font rồi mà cứ nói lung tung. Tui làm thì tui biết tai sao mình sai chứ :| .H đang test cái có font để xem database của nó viết theo dạng mã hay tiếng Trung Quốc cơ mà .Nhưng các sever hiện tại toàn sever Dev nên khó test quá. Đang muốn hỏi những ai từng chơi sever bên Trung Quốc nó làm có để ý cái phần database thì giúp mình giải quyết thắc mắc với :-s !!!

Server để chơi thì tìm Server càng mới càng tốt !

Server để dev thì tìm Server càng cũ càng tốt !

hangnhoc
07-10-10, 09:00 PM
Cái đó thì mình hiểu !!! Để Dev thì kiếm đc cái sever cua trung quốc trước là chuẩn nhất. Nhưng hiện tại kiếm đâu đây :-s !!!

thaihoa91
07-10-10, 09:05 PM
Ko cần fải là TQ mới chuẩn !

Vi TQ toàn tiếng Trung, nếu bạn ko rành tiếng Trung ngồi đó mà cứ dịch thì chẳng làm dc gì !

Thiếu gì các Server cũ của ng` Việt mình dev như Cubin, Minh Đăng, Alextuan....

hangnhoc
08-10-10, 12:16 PM
Mình muốn hiểu toàn bọ cấu trúc của JX cơ. Có cái soucer chưa Dev thì tốt quá .Tiếng Trung Quốc thì dịch thôi mà :). Ngồi mò mới nhớ chứ :D .Chứ ngồi ăn sẵn thì chán lắm :( !

thaihoa91
08-10-10, 12:37 PM
Mình đâu có kiu ngồi đâu ! Bạn chỉ cần 1 server cũ thời alextuan hoặc Minh Đăng là dc ! Đó giờ tui vẫn dev trên server alextuan bản thương mại mà !