PDA

View Full Version : [HỎI] MU Online ok.. web online ko truy cập đc

meodylan
02-10-10, 11:42 AM
Mình làm server cho bạn bè chơi.. mu online thì ok.. nhưng web online thì ko ai truy cập đc trừ máy chủ.. mình đã mở port.. config file host.. sử dụng nhiều bản web #.. nhưng đều ko đc.. ai biết chỉ mình với :-ss

babykute
02-10-10, 12:06 PM
kiem tra laj cai no-ip xem sao

meodylan
02-10-10, 12:14 PM
No-ip vẫn ok mà.. vẫn đủ 3 dấu tích

babykute
02-10-10, 12:25 PM
Mjnh ko hoj ban danh may kaj dau ma xem ban da cap nhap ip chua thoy.. Neu nhu tat ca cac buoc ban lam da chjnh xac ruj ma van ko dc.. Thj ban hay xem coj mjnh dong kaj tuog lua chua hoac co the bj xung ip ruj

mucnc
04-10-10, 01:20 PM
kiểm tra lại firewall đã tắt chưa 30 charrrrrrrrr

hieunova
04-10-10, 03:37 PM
Mình làm server cho bạn bè chơi.. mu online thì ok.. nhưng eeb online thì ko ai truy cập đc trừ máy chủ.. mình đã mở port.. config file host.. sử dụng nhiều bản web #.. nhưng đều ko đc.. ai biết chỉ mình với :-ss
home http server àk? mở port 80 ckưa?
đổi port manager của modem sang port khác, vd: 81

nếu k đổi cái port này tkỳ bên ngoài sẽ truy cập vào modem của bạn tkay vỳ http server đặt trên máy bạn -> nguy cơ bỵ hack modem rất cao =))

bongdem247
04-10-10, 06:41 PM
Vào Windown > Systen32 > Drivers > Ect > Host
Điền IP Wan vào

phoxuaxua
04-10-10, 06:50 PM
người ta đưa muserver online ok rồi người ngoài connect được vào game thì không có lỗi gì ở no-ip hay hosts hết. vấn đề là chưa off firewall nên bên ngoài không connect vào web được. Vào C.panel windows firewall chọn off-ok là xong

meodylan
04-10-10, 09:25 PM
Cảm ơn mọi người.. đặc biệt là phoxuaxua & mucnc.. mình quên chưa tắt fw
Cho mình hỏi thêm là.. server phoxuaxua share.. mình dùng mu maker 1.13 chuyển nhân vật sang GameMaster khi vào game là dis ngay..? Mình dùng win 7.. lần trước thấy có người bảo fix đc.. ai biết chỉ mình với

mudongnai 
04-10-10, 09:30 PM
sợ mấy pa wá người ta nói Mu Online ok mà bão kiểm tra No-ip và host
máy pa định cho người ta ăn pã chó hả

phoxuaxua
04-10-10, 10:24 PM
tạo nhân vật = mumaker chọn class3 theo (JPN), nếu không có (JPN), thì vào table character colum class + thêm 1 cho các nhân vật class3 khi tạo = mumaker:
GrandMater=3
BladeMaster=19
Hight ELF = 35
Duel Master=50
Lord Empero=66
Dimesion Sum=83
đây là code nhân vật class3 của các server (Webzen)
bạn cứ theo đó mà add

babykute
04-10-10, 10:27 PM
Cảm ơn mọi người.. đặc biệt là phoxuaxua & mucnc.. mình quên chưa tắt fw
Cho mình hỏi thêm là.. server phoxuaxua share.. mình dùng mu maker 1.13 chuyển nhân vật sang GameMaster khi vào game là dis ngay..? Mình dùng win 7.. lần trước thấy có người bảo fix đc.. ai biết chỉ mình với

fw là tường lửa mà mình đã nói ở trên còn gì......

meodylan
04-10-10, 10:36 PM
uh.. cảm ơn bạn nha babykute..
@phoxuaxua.. mình cũng tạo theo JPN.. rồi chỉnh ở dòng dưới thành GameMaster rồi mà vẫn dis..hoặc chỉnh thành GM (NoMods) thì đi đc 1 đoạn cũng dis.. còn + thêm 1 thì mình chưa hiểu..