PDA

View Full Version : Ai có lòng tốt giúp em với !!!

trochoitinhyeu
01-10-10, 03:31 PM
Anh nào có lòng tốt share ID set dotane cho em với ! em tìm hoài hok ra hjx#-o share cái shoptable.txt có set ám khi luôn càng tốt ... em thanks nhiệt tình :x

vouhieuso1
01-10-10, 07:18 PM
set donate là tự họ làm , làm gì có ID set đó mà share , nếu cần thì bảo họ share file sever mới có ... >:/

trochoitinhyeu
02-10-10, 10:58 AM
Vậy à :-s ! vậy ai có lòng tốt share cho em với ! em mới cài mạng lan chơi mà hok có những món đó cũng hơi chán _ _! Ai có làm ơn share cho em với nha em cám ơn nhiều :-s

duchung145
02-10-10, 12:35 PM
Bạn thử dùng cái này của mình
Equipbase để sửa lỗi +0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng shoptable này có donate <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gồm bộ Tần Hoàng, một vài đồ + theo %

trochoitinhyeu
02-10-10, 01:38 PM
Thanks anh duchung145 nhưng bị lỗi rùi anh ơi >"< vào chọn nhân vật đc cái nó ghi máy chủ bảo dưỡng hjx :(( anh có thể share lại cho em đc ko? nếu đc anh có thể cho em cái qianzhuang/oqianzhuang_suishenyuanbao.lua luôn nha anh để khỏi bị lỗi >"< ! cám ơn anh trước nha ![-O<

trochoitinhyeu
02-10-10, 02:32 PM
Ai biết cách chĩnh đi pmp với túc cầu sao chỉ em với nha! em thanks nhiều [-O<

duchung145
02-10-10, 04:03 PM
Cái oqianzhuang_suishenyuanbao.lua của tôi đây nhưng chưa dám khẳng định là sửa được lỗi đâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn pmp thì yêu cầu LV 120 lập tổ độ 1 người
Túc cầu mỗi ngày đi 1 lần, tổ đội 1 người

minhtien_2010
02-10-10, 07:16 PM
Thanks anh duchung145 nhưng bị lỗi rùi anh ơi >"< vào chọn nhân vật đc cái nó ghi máy chủ bảo dưỡng hjx :(( anh có thể share lại cho em đc ko? nếu đc anh có thể cho em cái qianzhuang/oqianzhuang_suishenyuanbao.lua luôn nha anh để khỏi bị lỗi >"< ! cám ơn anh trước nha ![-O<
Đã có patch của HD sửa lỗi này rồi tìm trước khi hỏi nha bạn|-)

trochoitinhyeu
03-10-10, 09:33 AM
Tình hình là vẫn lỗi anh duchung145 ơi ! hjx bùn ghê ! Ai có cách nào add donate vào SV ko chỉ em với ! hjx, em xài SV của anh huuduyen_05 share ! set 100 môn phái thì có 5* à ! đánh yếu xìu à >"< ! anh duchung145 ơi ý em hỏi là làm sao để chĩnh đi pmp với túc cầu nhiều hơn trong ngày với lại chĩnh lại cấp thấp hơn chứ 120 thì hơi bị nãn _ _! ai biết chĩnh chỗ nào thì chỉ em với nha! em thank nhiệt tình !!!

duchung145
04-10-10, 08:11 AM
Tình hình là vẫn lỗi anh duchung145 ơi ! hjx bùn ghê !

Bạn nên cài lại từ đầu: cài lại VMware, extract lại file server, còn khi chép file thì đặt chế độ Binary

trochoitinhyeu
04-10-10, 09:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trochoitinhyeu
04-10-10, 07:22 PM
Có ai share cho em NPC sửa lỗi exp với ! em đánh lên lv 130 định để exp nhìu để up tâm pháp mà đánh 1 hồi đó hok thượng hạn mà lại trả exp về 0 và rùi từ đó ko nhận đc exp nữa hjx! sẵn tiện cho em xin NPC up tâm pháp 150 với nha !:( sao hok ai chỉ cho em cách chĩnh pmp với túc cầu hết vậy :(

huuduyen_05
05-10-10, 10:07 AM
Nếu chơi 1 mình thì out ra chỉnh lại exp trong db là nhanh nhất.

Script NPC sửa exp:

function x002098_OnDefaultEvent( sceneId, selfId, targetId )
BeginEvent( sceneId )
strText = "#GKhi b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m, có th¬ ðªn ÐÕi lí (168,165) g£p #YTình Kiªm phøc vø sÑ#G ð¬ sØa. "
AddText( sceneId, strText )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptId, "#c00ff00Tôi mu¯n sØa ði¬m kinh nghi®m!", 6, 102 )
EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )
end
--##################
function x002098_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
if GetNumText() == 102 then
if GetExp(sceneId,selfId) < 0 then
BeginEvent( sceneId )

LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,18,1000)
for i = 0,100 do
AddExp(sceneId,selfId,700000)
end

AddText(sceneId,"Ðã sØa xong ði¬m kinh nghi®m cho các hÕ. C¥n thiªt sØa chæa khoäng 10 l¥n m¾i hªt l²i.")
EndEvent( sceneId )
else

BeginEvent( sceneId )
AddText(sceneId,"Các hÕ không có b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m, khi b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m thì hãy ðªn g£p ta.")
EndEvent( sceneId )

end

end
end

duchung145
05-10-10, 10:37 AM

Vô cùng chính xác
Theo script trên thì mỗi khi exp<0 đến gặp NPC và chọn sửa lỗi kinh nghiệm
Mỗi lần ấn sẽ được thêm 700000 exp đến khi nào exp>=0 thì thôi
Khi bị lỗi này, vào db thì sẽ thấy exp là khoảng âm mấy trăm triệu, vậy thì ấn bao giờ mới xong?

minhtien_2010
05-10-10, 06:06 PM
Bạn nên cài lại từ đầu: cài lại VMware, extract lại file server, còn khi chép file thì đặt chế độ Binary

Cài lại liệu nó co ổn không:-o:-o:-o:-o

minhtien_2010
05-10-10, 06:10 PM

Script NPC sửa exp:

function x002098_OnDefaultEvent( sceneId, selfId, targetId )
BeginEvent( sceneId )
strText = "#GKhi b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m, có th¬ ðªn ÐÕi lí (168,165) g£p #YTình Kiªm phøc vø sÑ#G ð¬ sØa. "
AddText( sceneId, strText )
AddNumText( sceneId, x002098_g_scriptId, "#c00ff00Tôi mu¯n sØa ði¬m kinh nghi®m!", 6, 102 )
EndEvent( sceneId )
end
--##################
function x002098_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
if GetNumText() == 102 then
if GetExp(sceneId,selfId) < 0 then
BeginEvent( sceneId )

LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId,selfId,selfI d,selfId,18,1000)
for i = 0,100 do
AddExp(sceneId,selfId,700000)
end

AddText(sceneId,"Ðã sØa xong ði¬m kinh nghi®m cho các hÕ. C¥n thiªt sØa chæa khoäng 10 l¥n m¾i hªt l²i.")
EndEvent( sceneId )
else

BeginEvent( sceneId )
AddText(sceneId,"Các hÕ không có b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m, khi b¸ l²i ði¬m kinh nghi®m thì hãy ðªn g£p ta.")
EndEvent( sceneId )

end

end
end

Anh HD ơi anh scrip nào nhận tâm pháp 250, chỉnh cho cấp 100 là CS đc hôk anh HD cho thì cho em cái nha

huuduyen_05
05-10-10, 10:32 PM
Làm gì có tâm pháp 250 :|
Chuyển sinh 100 thì bạn tùy biến chỉnh sửa trong script mình đã share là ok.

minhtien_2010
06-10-10, 07:28 PM
Làm gì có tâm pháp 250 :|
Chuyển sinh 100 thì bạn tùy biến chỉnh sửa trong script mình đã share là ok.

Sao em thấy game của bọn china có tâm pháp 250 mà anh

zZxikezZ
06-10-10, 09:02 PM
Sao em thấy game của bọn china có tâm pháp 250 mà anh

Đó là viết sever mà cha, viết thêm không được chắc.Cái này thì đi học thôi/:)