PDA

View Full Version : Vấn đề socket item

uh_danchoi
29-09-10, 02:47 PM
Mình đang dùng bản ENC của lephongvu share. Mình muốn hỏi là bây giờ mình muốn 1 số đồ có dòng socket thì phải sửa file gì để thêm đồ socket.(Ví dụ bình thường bộ pad của soul không có dòng socket item thì bây giờ mún nó có phải làm ntn ý :D).
Tiện thể cho mình hỏi lun là bản Premium ACG và bản ENC lephongvu mới share thì các bạn thấy bản nào tốt hơn ?

quyenyb
29-09-10, 02:51 PM
Cậu thử vào Mumarket phần MuMaker.mdb mở tap item đánh dấu vào chỗ SoCket xem có đc ko.... vì mình cũng chả biết gì nhiều nên nói vậy nhỡ đúng thy tốt

Hoặc vào item(kor).txt sửa :-SS tham khảo nhé...

uh_danchoi
29-09-10, 03:36 PM
Hí, cái mumaker thì mình hiểu cách để làm rồi. Nhưng chủ yếu là server nó phải nhận chứ bạn, mumaker nó chỉ là tạo đồ thôi mà, tạo song mà server không nhận thì cũng thế. File item(kor).txt thì sửa ở chỗ nào ý chứ,mình đọc qua nhưng không thấy nó ghi dòng nào mang ý nghĩa socket cả. File khả thi nhất là socketitems.txt nhưng mình không hiểu.

hateroc22
29-09-10, 04:40 PM
Mình đang dùng bản ENC của lephongvu share. Mình muốn hỏi là bây giờ mình muốn 1 số đồ có dòng socket thì phải sửa file gì để thêm đồ socket.(Ví dụ bình thường bộ pad của soul không có dòng socket item thì bây giờ mún nó có phải làm ntn ý :D).
Tiện thể cho mình hỏi lun là bản Premium ACG và bản ENC lephongvu mới share thì các bạn thấy bản nào tốt hơn ?
Socket item về của SCF nó theo hướng custom là chính.Nên có thể add vào.ENC làm theo hướng khác ko thể add như set pad :)

uh_danchoi
29-09-10, 09:57 PM
Hic vậy là không thêm socket đc cho các món đồ khác của bản ENC à :-s. Thế bản ACG của pxx có thêm đc không vậy bạn ?

hateroc22
29-09-10, 10:56 PM
Hic vậy là không thêm socket đc cho các món đồ khác của bản ENC à :-s. Thế bản ACG của pxx có thêm đc không vậy bạn ?
Ko đc luôn chì SCF thôi :)..................