PDA

View Full Version : FPT Season 4 4.5 + Update 29/07/2010

Trang : 1 [2]

110220
25-09-10, 07:54 PM
Cashshopoptions để Ip lan thì phải :D

Berserker
25-09-10, 11:06 PM
mình up lên online mà ko đc
đã change theo yêu cầu của bạn wan sang wan , lan sang lan
chạy cái gameserver thì nó báo dataserver connect fail
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn chạy cashshop thì hay báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuối cùng bạn xem lại dùm mình đã mở đúng port chưa

Bạn xài Kor ko hỗ trợ CashShop đâu.

Mà bạn Config cái AllowableIPList.txt của DataServer ra sao thế zmuz.dyndns.biz à :|

Port mở lung tung thế kia Hacker tung hoành 8-x

eddy
25-09-10, 11:34 PM
Tớ vừa test lại , skill chích sét , mưa sao băng của Soul kill quái ok
Skill Mũi Tên Thiên Đường của Elf kill quái ok

Đó chỉ là sơ qua...chưa test kỹ....ai bị lỗi skill miêu tả kỹ 1 tí nha

tiephp
26-09-10, 12:04 AM
bạn ơi cái main này hex = tool gì vậy, mình dùng UltraEit hex IP ko đc. cho mình xin cái tool hex đc ko!

cayvietthan
26-09-10, 12:47 AM
Ngoài các report của tớ ở trang 25 thì sau khi test lại tớ bổ sung thêm như sau :
+ DW :
_ Skill ko work gồm : Triệu tập linh hồn, Lửa địa ngục, Cột Lửa, Mưa Sao Băng, Hỏa thạch Vũ (Inferno), Luồng nước xanh, Lốc Xoáy

+ ELF :
_ Skill ko work gồm : Skill của vũ khí, Xuyên tâm tiễn. Đặc biệt: Skill Liên Hoàn tiễn (lv 220) tuy đánh đc nhưng lâu lâu sẽ bị dịch chuyển về tọa độ (0,0).

Các skill ko work nếu cố gắng kill quái thí̀ quái xung sẽ mất và nhân vật ko move đc.

Ngoài ra, NPC Marlon làm nv 220 có tới 2 tọa độ ở Devias. Bên cạnh tọa độ mặc định thì Marlon còn ở tọa độ 184,30 (gần NPC làm nv 150)

Mong Eddy sớm tìm ra cách giải quyết

Thân :)

tiephp
26-09-10, 02:12 AM
cho mình hỏi cách fix GS don't send khi có đông người chơi, phải chăng là eddy cố tình cho memory của GS quá ít ỏi???

uongbi
26-09-10, 07:53 AM
sao minh chạy đi c hạy lại toàn bị lỗi này nhỉ
mặc dù đã kiểm tra ở file cashsop không có lỗi sai sót gì

110220
26-09-10, 07:55 AM
Cash shop dùng JPN không phải dùng kor
Nếu không chạy đc thì có thể vào Data tắt nó đi,không cần load nó nữa

uongbi
26-09-10, 08:10 AM
Cash shop dùng JPN không phải dùng kor
Nếu không chạy đc thì có thể vào Data tắt nó đi,không cần load nó nữa

tắt ở đâu hả bản. mình đã vào phần config của Staup xóa nó rồi mà khi chạy đến cuối cùng nó vẫn hiện như thế

dojladeoji
26-09-10, 10:36 AM
Send cho tớ cái tool tao acc đi trên trang 1 chỉ có maket thui ai có tool tao acc send tui với

eddy
26-09-10, 11:56 AM
cho mình hỏi cách fix GS don't send khi có đông người chơi, phải chăng là eddy cố tình cho memory của GS quá ít ỏi???

Hoàn toàn không !

@cayvietthan : Thanks , tớ sẽ check lại

uongbi
26-09-10, 12:33 PM
Eddy à mình chạy hoàn toàn không bị lỗi gì dến cuối cùng chạy cái GS rồi hiện lên thế này rồi
Giúp mình xem là bị lỗi gì nhá

Mr.Quy
26-09-10, 12:41 PM
Eddy à mình chạy hoàn toàn không bị lỗi gì dến cuối cùng chạy cái GS rồi hiện lên thế này rồi
Giúp mình xem là bị lỗi gì nhá

Nhìn mà ko hiểu tại sao à :|
thế mà cũng đòi làm mU (:|
Cash shop bị lỗi
Kết nối thất bại (:|
Config cái CashShop không đúng
Hoặc kệ mẹ nó cũng đc, không sao
hoặc bỏ CashShop đi (:|

nhockute
26-09-10, 01:40 PM
Tạo Acc = MUMaker thỳ bị lỗi này

uongbi
26-09-10, 01:46 PM
Cash shop bị lỗi

em biết là lỗi cash shop rồi nhưng không biết là lỗi chỗ nào . chạy nó lại báo thế này

tiephp
26-09-10, 04:13 PM
thật ra cái mình có cái bản này từ năm ngoái, bị bug master và don't send khi có đông người chơi! Tất cả skill đều xài đc!

kimrubi
26-09-10, 04:29 PM
@uongbi: Tui chỉ khoái bản SS2 nhưng cái lỗi của bạn nhìn là biết liền. Cách khắc phục là zdo data chỉnh lahi IP cái Cashshop là được thôi.

Tiện thể cho hỏi bác nào có bản ver3 nguyên bản bác cuonglee share thì cho mình với.

uongbi
26-09-10, 04:33 PM
@uongbi: Tui chỉ khoái bản SS2 nhưng cái lỗi của bạn nhìn là biết liền. Cách khắc phục là zdo data chỉnh lahi IP cái Cashshop là được thôi.

Tiện thể cho hỏi bác nào có bản ver3 nguyên bản bác cuonglee share thì cho mình với.

mình có bản sever mu phong vũ ss2 nè . ban cần pmmm yahoo . mr.t2ub

kimrubi
26-09-10, 04:40 PM
Bản ver3 bạn àh, ver2 thì ok rùi đã chơi of cái ver2 được khá lâu "Rất good".

Nếu bạn test bản của Eddy thì sử dụng cái bác Berserker share đó.

tiephp
26-09-10, 04:45 PM
ai cho mình hỏi lỗi này khắc phục ở đâu vậy! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Berserker
26-09-10, 06:17 PM
Sorry vì bạn học hành quá nên không giao hàng đúng hẹn được . Các bạn thông cảm cho :D

1 số cách config cho các bạn chưa biết
Online: Đổi Ip Wan muxx.myvnc.con thành Ip Wan của bạn . Ip lan 192.168.1.3 đổi luôn
Offline + mạng ảo : đổi muxx.myvnc.com thành 192.168.1.3 luôn . Rồi chỉnh mạng ảo lại thành 192.168.1.3
Offline bình thường : chỉnh muxx.myvnc.com thành Ip Lan của máy bạn và 192.168.1.3 nữa nhé .

Những chỗ mình để là 127.0.0.1 là bất di bất dịch nhé để im đừng động gì tới nó :D . Nếu được thì quăng vào ổ C rồi giải nén rồi chạy SUploader luôn khỏi phải chỉnh gì lại .

Bản này chỉ để xài tạm thôi nếu có bản Repark mới của Eddy thì nên xài bản đó luôn nhé :D

Thấy Ok thanks cho mình nhé >:D<

Bạn đọc kĩ lại bài này của mình để config cho đúng nha

tiephp
26-09-10, 06:28 PM
cái config thì mình hiểu rồi, mình làm ko thể sai đc, server hoạt động rồi, nhưng khi đánh ID với pass vào xong enter thì bị chấm dứt kết nối, xem lại Version và Serial thì đúng hoàn toàn, ko sai gì cả, mà ko hiểu sao lại bị như vậy.!

Mr.Nam
26-09-10, 06:38 PM
Chỉ cần để No-Ip tại ServerList.dat trong Forder MuServer\ConnectServer\DATA thôi
còn lại để 127.0.0.1 là ok mà.
Mình chay Server onli mà cũng toàn thế thôi ah.

Lỗi Casshop thì bên RG có cách fig như sau.
Bạn nén file Casshop đó lại, rùi delete hoặc để Forder Casshop vô chỗ khác.
Rùi chạy StartUp đến chỗ CasshopServer.exe runing thì bật file nén của Casshop chạy CasshopServer.exe. Như vậy hok báo lỗi nữa.
Mình chạy bản CzF cũng làm như vậy đã Ok. bản của Addy cũng Ok cách này

WinZip
27-09-10, 02:15 AM
Bản ver3 bạn àh, ver2 thì ok rùi đã chơi of cái ver2 được khá lâu "Rất good".

Nếu bạn test bản của Eddy thì sử dụng cái bác Berserker share đó.

Bạn có thể share cho mình bản ver2 này được không?

eddy
27-09-10, 08:00 AM
New Update 1.1.5.0 đã có mặt ở Trang 1

//Update 1.1.5.0 by Eddy

GameServer :
- Fix Skill SM
- Fix Skill Elf
- Add New Duel System

GameServer_CS

Main.exe
- Add 3D Camera
- Add EDMTMainOption.ini
- Add IP Option
- Add Serial Option

Để chạy Update 1.1.5.0 bắt buộc các bạn phải dùng patch kèm trong Server Full 1.1.5.0

Mr.Nam
27-09-10, 08:27 AM

Để chạy Update 1.1.5.0 bắt buộc các bạn phải dùng patch kèm trong Server Full 1.1.5.0

Poc tem
3D quay vòng tròn luôn hả eddy=D>
mà sao mở Event lên thì chạy từ DB MUEvent. mà trong Forder DB chỉ có 1 DB MuOnline vậy

cayvietthan
27-09-10, 08:52 AM

Chưa kịp report cho Eddy cái Duel thì Eddy đã cho update rồi :">, tối nay test phát nào:"> Main mới trong patch add MiniMap đc hok Eddy :">, chỉ tớ phát :">. Bạn nào mà save skill đã gán số ko đc thì pm mình, mình chỉ cho :">

mrvu058
27-09-10, 09:00 AM
GIúp em với .................. Join Server k chạy ....................(:|
chạy đc 2 cái dataserver thì join server k0 chạy :(

Berserker
27-09-10, 09:05 AM
Ok sẽ Test bản Update để repark cho anh em bản FULL Config \:D/

cayvietthan
27-09-10, 09:13 AM
Cậu mở onl đi, tớ vs cậu cùng test đc ko :"> cóa gì pm tớ : ****rocker147 rùi nói IP WAN để tớ HEX lại nhé :D Làm việc từ 21h - 23h :"> (giờ vàng của sv test :)))

Ủa mà muốn update 1.1.5.0 thì chỉ cần copy cái Folder : GameServer, EDMT Data và chép patch mới vào patch cũ thôi, phải ko nhỉ, Berserker ?

Mr.Nam
27-09-10, 09:27 AM

cho xin luôn 2 loại DB nha. (.MDF và .Bak nhé )
hum nọ resto cái DB bản repark trước không được

kipper
27-09-10, 10:15 AM
bản 3d này mình chạy file main ko vào đc ?
có ai bị vậy ko

nobita299
27-09-10, 03:12 PM
lại bị lỗi tài khoản không phù hợp r` :((

quoctiensinhvn
27-09-10, 03:16 PM
lại bị lỗi tài khoản không phù hợp r` :((
Không phải là lỗi, bug biếc gì cả, bạn định nghĩa hộ mình từ lỗi cái, nhiều người cứ làm chưa hết thấy cái gì đỏ đỏ là cứ bảo lỗi làm anh em chẳng ai dám dùng :))

nobita299
27-09-10, 03:46 PM

quoctiensinhvn
27-09-10, 04:19 PM
Hỏi thật 1 câu thôi nhé, bạn đã đọc hết từ page 1 đến page 29 chưa ??? nếu chưa thì đọc đi nhé, còn nếu đọc rồi mà chưa hiểu vấn đề PM riêng ok ?

Berserker
27-09-10, 05:44 PM
Cậu mở onl đi, tớ vs cậu cùng test đc ko :"> cóa gì pm tớ : ****rocker147 rùi nói IP WAN để tớ HEX lại nhé :D Làm việc từ 21h - 23h :"> (giờ vàng của sv test :)))

Ủa mà muốn update 1.1.5.0 thì chỉ cần copy cái Folder : GameServer, EDMT Data và chép patch mới vào patch cũ thôi, phải ko nhỉ, Berserker ?

Ok sẽ đáp ứng nhu cầu mở Server Test hoạt động từ 21h - 23h . Mình sẽ ko mở Web để DK nên các bạn Pm trực tiếp với mình để tạo acc + add item :"> . Mình mở ra chỉ để test nên các bạn đừng có làm hại gì đến cái máy của mình nhá [-O<.

Chương trình tối nay sẽ có
Test New Duel
Cry Wolf
.v.v..

Hẹn gặp các bạn vào tối nay nhá >:)

nobita299
27-09-10, 05:46 PM
đây là bị sao đây mọi ng` :-s

cayvietthan
27-09-10, 05:54 PM
Tình hình là đã thấy nhiều lỗi skil phát sinh mới ;)) sẽ test với Berserker để kiểm chứng thêm :))

110220
27-09-10, 06:05 PM
Tớ test thử bản new thì thấy ok hết,skill cs đánh ko ra gì cả

cayvietthan
27-09-10, 06:10 PM
Tớ test thử bản new thì thấy ok hết,skill cs đánh ko ra gì cả
Bạn thử cầm 1 DK với chỉ số : 3k str, 4k agi, máu 25k, ene 15k. Ra đánh skill vũ khí xem coi nó bị gì ;))

grishaaa
27-09-10, 07:09 PM
with new main siege skills dont work.

110220
28-09-10, 07:19 AM
lười lười lại xóa đi rồi,fix đc lỗi này thì lại có lỗi kia,một số bạn không đăng nhập đc thì lấy Joinserver của Beseker đã share nhá

eddy
28-09-10, 07:37 AM
Skill Castle Siege checking....
3D Camera ?

Còn mấy lỗi skill là sao report lên đây đi..... Do main chứ k phải do GS đâu.

cayvietthan
28-09-10, 09:59 AM
Skill Castle Siege checking....
3D Camera ?

Còn mấy lỗi skill là sao report lên đây đi..... Do main chứ k phải do GS đâu.

Mình mô tả như sau

_ Đầu tiên, mình cầm ELF với chỉ số : 1k str, 2k8 agi, 5k máu, 3k ene wa A3 test skill. Mình test như sau :
+ Bắn 1 tia bình thường bằng cách chuột trái vào quái thì đánh đc quái nhưng đột nhiên cột SD và máu của mình giảm vs lượng đúng = dame mình đánh lên quái, tuy nhiên nhân vật ko chết. Nhân vật tiếp tục bắn và bắn cho đến khi quái chết - trong lúc bắn thì ko thấy dame nhảy lên mà chỉ thấy số dame cuối cùng hiện lên
+ Sử dụng skill vũ khí thì tương tự như trên. Mình bắn Xuyên tâm tiễn và Mũi tên băng thì cũng bị như vậy luôn, có điêù là lâu lâu khi mình đang bắn thì quái đột nhiên biến mất, mình phải di chuyển qua chỗ khác thì mới hiện trở lại.

_ Tiếp tục, mình cầm DW vs chỉ số : 1k str, 1k5 agi, máu xxx, ene 30k test skill thì cũng bị cái "quái đột nhiên biến mất, mình phải di chuyển qua chỗ khác thì mới hiện trở lại.".

_ Cuối cùng, mình cầm DK vs chỉ số : 2k str, agi 4k, máu 25k, ene 15k test quái trên Raklion. Mình bị tình trạng này : "cột SD và máu của mình giảm vs lượng đúng = dame mình đánh lên quái nhưng ko chết".

Đặc điểm chung : Nếu mình cố đánh quái khi "cột SD và máu của mình giảm" thì disconnect ngay.

DK save đc số gán cho skill còn các char khác thì ko đc.

Tiêc là mình ko kịp chụp lại nên phải report thế này...Trưa nay test với MG + DL + SM

Hình minh họa đây : Các char khác cũng tuơng tự.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(09_28-10_14)-0000.jpg

MG đánh = skill Siege thì bị cái này, giống như DK xài skill của vũ khí...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(09_28-10_15)-0002.jpg

Skill khác của MG ko hiện ra dame.......

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(09_28-10_14)-0001.jpg

Nhưng quái chết.....

Trên đó là 3 hình minh họa skill các char mình nói

xuandongvp
28-09-10, 10:11 AM

cayvietthan
28-09-10, 10:22 AM
Bạn check lại Serial và IP trong main

xuandongvp
28-09-10, 10:49 AM
Cash shop bị lỗi

Ông là thằng đéo nào đấy?
Đéo bít mí phải hỏi, làm đc thì hỏi làm đéo gì? nói thế mà cũng nghe đc ah`?
Up toàn thiếu thôi!
Mà Config CashShop thế nào là đúng, sao đéo bảo lun đi, hay cũng đéo bít làm? thế mà cũng đòi làm mU >:)

xuandongvp
28-09-10, 10:54 AM
Bạn check lại Serial và IP trong main

Em check rùi, vào Game hiện SV HopNhat, click vào nó bắt cập nhật phiên bản!
Các anh cho em xin cái main đi. IP: 192.168.1.3. Thanks!

cayvietthan
28-09-10, 11:20 AM
Em check rùi, vào Game hiện SV HopNhat, click vào nó bắt cập nhật phiên bản!
Các anh cho em xin cái main đi. IP: 192.168.1.3. Thanks!
Bạn sửa lại Serial hoặc Version là đc thôi :)

xuandongvp
28-09-10, 11:49 AM
Bạn sửa lại Serial hoặc Version là đc thôi :)
Em sửa bằng Easy Main Tool rùi, vào vẫn bị lỗi đó.

ĐÓ ĐÓ, Bác bào sưqr dùm em với! Có ai Pro ko:L
Cash SHop chạy ngon rùi, chỉ cần chỉnh 2 chỉ số đầu trong Data\CashShopOption.ini

UseCashShop = 0
ConnectShopServer = 0
là OK

nobita299
28-09-10, 12:03 PM
đây là bị sao đây mọi ng` :-s

ai giúp e cái này đi ............................

xuandongvp
28-09-10, 12:06 PM
ai giúp e cái này đi ............................
Bạn dùng Mu Editor mà REG ACC, sau đó dùng MU Marker cũng đc.
Download tại đây:

nobita299
28-09-10, 01:30 PM
ai biét fix e với

Berserker
28-09-10, 05:29 PM
Có hướng dẫn ở đầu trang . Bạn đọc kĩ trước khi cài đặt . Dạo này có nhiều người xớn xác khi cài nhĩ 8-|

nobita299
28-09-10, 05:55 PM
cái lỗi này ở đầu trang k thấy có
đây là memb_guid nhé :)

madlove
28-09-10, 06:52 PM
Các bạn cho mình hỏi dùng tool gì để tạo acc vậy, MuMaker1.13 ko tạo đc, nghe nói dùng CzF tool nhưng ko thấy link down, mình vào chỉnh lại table MEMB_INFO mục memb_guild cho nó allow null thì mumaker tạo đc nhưng đăng nhập vào game nó báo acc ko phù hợp. Ai giúp mình với

xuandongvp
28-09-10, 08:21 PM
Các bạn cho mình hỏi dùng tool gì để tạo acc vậy, MuMaker1.13 ko tạo đc, nghe nói dùng CzF tool nhưng ko thấy link down, mình vào chỉnh lại table MEMB_INFO mục memb_guild cho nó allow null thì mumaker tạo đc nhưng đăng nhập vào game nó báo acc ko phù hợp. Ai giúp mình với

DOWNLOAD

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iles%2FEditors%2FCzF%2520MuEditor%2520V1.5a%2520Wi th%2520Season3%2FCzF%2520MuEditor%2520Ver1.5a%2520 With%2520Season3.rar)

madlove
28-09-10, 08:49 PM
Không đc luôn bạn ơi, nó báo không thể thêm vào table "memb_guild"

huyhoangtu
28-09-10, 11:18 PM
anh eddy ơi anh có thẻ cho em xin cai date muonline goc dc ko ạ vì date nay đã có sang quẻy cua netbb nhung khi quey bi loi nhung dong cuoi khi vao dang ky gay loi . em chạy web cua net ban be nen gap loi do qurey bi loi .nếu ai có cho em xin thanks

princess0635
29-09-10, 07:33 AM
mình cũng ko tạo acc được.
xóa cái memb_guild thì tạo acc được nhưng vào thì báo lỗi acc ko phù hợp
làm sao để sửa đây

110220
29-09-10, 07:36 AM
Đặt Null cho memb_guid mà bạn,ở nhà mình cũng bị thế :D
@ cayvietthan: Bây giờ skill thường work ngon rồi thì skill cs lại chết cứng,đánh như múa mà không ra gì cả,hài :))

princess0635
29-09-10, 07:46 AM
vậy phải tạo Acc Bằng Thủ công à
ko dùng Tool Được Hã

110220
29-09-10, 08:15 AM
KHông,dùng tool bình thường
Bây giờ bạn down bản Full repack của Berseker về,rồi cop 3 Thư mục EDMTData, GS và GSCS của bản update của Eddy vào,cài đặt bình thường thôi,nhớ dùng main update,thích dùng kor hay jpn thì vào commonlog sửa,của Berseker dùng jpn đấy
Good luck :D

princess0635
29-09-10, 08:22 AM
làm vậy các Skill của Elf và DW có fix lại chưa Bạn

cayvietthan
29-09-10, 08:32 AM
Đặt Null cho memb_guid mà bạn,ở nhà mình cũng bị thế :D
@ cayvietthan: Bây giờ skill thường work ngon rồi thì skill cs lại chết cứng,đánh như múa mà không ra gì cả,hài :))
Sao mình xài CS thì tạm đc còn skill thường thì bị ngay mấy cái lỗi đã post ở trang 30 nhỉ =))

110220
29-09-10, 08:45 AM
=)) đau đầu thật, Tớ dùng repack của Berseker + gs update và main update
Mà skill thường của cậu làm sao,tớ thấy ngon hết,chả có gì sai,chả bị sai lệch về skill.bmd thôi
Skill này tên là skill kia =))

Berserker
29-09-10, 09:17 AM
Bản Client của FPT xài VTM còn chúng ta lại đi xài JPN nên việc sai lệch về các bản bmd là chuyện dễ hiểu . Nếu muốn Full ngon các Skill các bạn hãy down 1 bản Client Jpn cụ thể là 1.03K . Chừng nào rãnh mình sẽ Up cho các bạn Client 1.03K + Patch + MuGuard

110220
29-09-10, 09:19 AM
Mong chờ cả vào cậu :)
RÁng up link nào ngon ngon nhá :D

eddy
29-09-10, 11:55 AM
Bởi vì main của FPT sau khi crack vào đánh quay rồng không lên damage và hay bị giật khỏi vòng

Tớ mới thử qua main của JPN thì không bị lỗi đó....mà 2 ver đều là 1.03K nên chuyển protocol sang JPN thui.....

Client JPN k còn nhưng Patch thì tớ còn , chép vô client FPT là ngon thui.....

P/s : Còn cái MossMerchan nữa !... :D

yeuem01s
29-09-10, 05:11 PM
cho mình hỏi, sao mình dùng protocol KOR thì lúc đăng nhập vô game bị báo là Tài khoản không phù hợp, chuyển sang JPN thì báo là Tài khoản hoặc mật khẩu không chính xác, mặc dù cài đặt không bị lỗi j hết chạy server ngon lành

heroes1412
29-09-10, 05:26 PM
file đính kèm, các repack loạn cả lên, eddy vào làm cái Repack chuẩn coi :">

xuandongvp
29-09-10, 05:28 PM
cho mình hỏi, sao mình dùng protocol KOR thì lúc đăng nhập vô game bị báo là Tài khoản không phù hợp, chuyển sang JPN thì báo là Tài khoản hoặc mật khẩu không chính xác, mặc dù cài đặt không bị lỗi j hết chạy server ngon lành

Bạn xem lại BD ở phần mềm bạn đăng kí tài khoản đi! Fai là MuOnline

xuandongvp
29-09-10, 05:30 PM
Bởi vì main của FPT sau khi crack vào đánh quay rồng không lên damage và hay bị giật khỏi vòng

Tớ mới thử qua main của JPN thì không bị lỗi đó....mà 2 ver đều là 1.03K nên chuyển protocol sang JPN thui.....

Anh cho em xin Patch đi! Thanks anh!

cayvietthan
29-09-10, 10:23 PM

Vậy thì Eddy up nhanh nhanh cho mọi người test nào ^^ Còn Moss là sao Eddy? :| Giải thích rõ hơn ik :D

FPT xài VTM có Cash lun :D, bản quyền có khác ;))

xuandongvp
30-09-10, 07:27 AM
Các bác ơi! Em đăng nhập ngon rùi, nhưng đánh quái lag ko đánh đc. Chỉ quậy Skil thì đc? Lỗi ở đâu đây!?

xuandongvp
30-09-10, 07:40 AM
Bác nào không tạo đc Acc thì dùng tạm cái này nhé!
Dùng đc thì thanks đi!

xuandongvp
30-09-10, 07:51 AM
Reup Server cho bác nào cần
Em fix hết rùi chạy ngon!

quoctiensinhvn
30-09-10, 02:17 PM
Reup Server cho bác nào cần
Em fix hết rùi chạy ngon!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F0g294955rfdh1vx)
Kinh. " Fix " ngon hết rồi à ??? Thanks nhé. :))

110220
01-10-10, 07:30 AM
Ôi,Fix ngon hết hay còniigg ngon hết,nên chú ý ngôn từ nha bạn :D
Các banmj không Log vào đc chắc là do Joinserver MD5,lấy cái Joinserver non=MD5 của Berseker đập vào là đc ấy mà

Berserker
01-10-10, 08:20 AM
Như đã hứa với ae Clb và với bác cayvietthan hôm nay mình xin share Client 1.03K phù hợp với bản của Eddy Share . Client đã có Patch + AntiHack + 3D Camera + Minimap .Việc duy nhất các bạn cần làm là dùng Tools chỉnh Ip lại sao cho phù hợp

Thông tin Main để config
Serial: T.E.A.M Killer
Version: 1.02.40

Các dll mình đã dùng cho Main

Antihack của cuocdoisp và add thêm vài soft của mình
Minimap của Xom1b
3D Camera do mình sưu tầm

Client này hôm qua mình làm hơi vội nên chắc sẽ có vài lỗi các bạn Test thử rồi báo lại lỗi cho mình để mình sửa và đưa bản khác ! .

và đây là link Client do mình làm

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trong đó có cái chương trình ChiaNhoFile dùng để ghép các bản rời lại với nhau cho ra 1 bản Rar Setup thống nhất.

Đây là Pass Setup

berserker

Nếu cảm thấy ok chạy tốt các bạn thanks mình vài cái cho hôm qua nhịn cày game Up Client nha :">

xuandongvp
01-10-10, 08:47 AM
Như đã hứa với ae Clb và với bác cayvietthan hôm nay mình xin share Client 1.03K phù hợp với bản của Eddy Share . Client đã có Patch + AntiHack + 3D Camera + Minimap .Việc duy nhất các bạn cần làm là dùng Tools chỉnh Ip lại sao cho phù hợp

Client này hôm qua mình làm hơi vội nên chắc sẽ có vài lỗi các bạn Test thử rồi báo lại lỗi cho mình để mình sửa và đưa bản khác ! .

Trong đó có cái chương trình [U]ChiaNhoFile dùng để ghép các bản rời lại với nhau cho ra 1 bản Rar Setup thống nhất.

Đây là Pass Setup

Nếu cảm thấy ok chạy tốt các bạn thanks mình vài cái cho hôm qua nhịn cày game Up Client nha :">

Sao bác không chỉnh luôn hộ anh em đi, bấtnnhh em chỉnh lại phát sinh nhiều lỗi.

Berserker
01-10-10, 08:59 AM
Sặc Config Ip thui mà mình nhớ đó là đều cơ bản nhất khi làm Mu mà :-??

Mr.Nam
01-10-10, 09:52 AM
sao mà nặng vậy nhỉ ? gần 1G
sài luôn Winrar có phải tiênh hơn không

Berserker cho xin luôn cái Server đi ( Database có file MDF nhé )
mình rt bak toàn không được

kipper
01-10-10, 12:14 PM

Trong đó có cái chương trình [U]ChiaNhoFile dùng để ghép các bản rời lại với nhau cho ra 1 bản Rar Setup thống nhất.

Đây là Pass Setup

sao mình dùng cái này
hex main sang ip mình thì nó hiện màn hình đen rồi văng ra desktop ?
mình dùng win7 64bit có ảnh hưởng chăng ?

110220
01-10-10, 12:47 PM
Ôi, thank Berseker nhá
À anh em cho mình hỏi 1 câu hơi vô duyên,cashshop toàn bị lỗi bind port là sao,mình để đúng 55821 rồi mà

mrvu058
01-10-10, 01:00 PM
Em cũng bị lỗi đóa như ah 110220

À anh em cho mình hỏi 1 câu hơi vô duyên,cashshop toàn bị lỗi bind port là sao,mình để đúng 55821 rồi mà

cho em hỏi tắt cashop xong có bị sao hok .......................

Mr.Nam
01-10-10, 01:08 PM
Berserker ơi , chạy client của ông song no làm teo luôn các địa chỉ No-Ip của tui là sao nhỉ #-o
h` hem bik chỉnh sao. die hết rồi

mrvu058
01-10-10, 01:24 PM
Có ai chạy được cash shop ngon bày em fixx ....... :((

heroes1412
01-10-10, 02:09 PM
mình vẫn chưa bik protocol VTM khác KOR ở chỗ nào, ai bik chỉ dùm với :)

Mu-Thăng Long
01-10-10, 02:10 PM

Đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm :))

110220
01-10-10, 02:12 PM

Câu này phải cho lên Câu hỏi hay nhất tuần

mrvu058
01-10-10, 03:00 PM
Ai giúp em tạo nhân vật cấp 3 ở server này mới ....... edit = mumarker vào game bị đơ ..........
Please Help

Câu này em k0 hiểu :
Dùng MuMaker 1.13 và edit class 3 theo code JPN là ok !

cayvietthan
01-10-10, 05:11 PM

Đây là Pass Setup

Thanks T.A :D:D Để tối nay down về test thử xem nào :-?

Berserker
01-10-10, 05:22 PM
Berserker ơi , chạy client của ông song no làm teo luôn các địa chỉ No-Ip của tui là sao nhỉ #-o
h` hem bik chỉnh sao. die hết rồi

Cụ thể lỗi ra sao bạn nói rõ ra . Mình đọc ko hình dung nó ra sao cả :|

Ai giúp em tạo nhân vật cấp 3 ở server này mới ....... edit = mumarker vào game bị đơ ..........
Please Help

Trong Mu Maker phần chỉnh Class có cái chữ JPN đằng sau thì bạn dùng :D

VTM ít ai nghiên cứu lắm vì nó khá giống với Kor . Chắc phải hồi sinh anh CuongLee lại mới biết được ;))

cayvietthan
01-10-10, 07:02 PM
Đó h chỉ thấy anh cường share các bản VTM ngon :D, lúc trc Eddy cũng có share cái 4.5 này giao thức VTM mà đáng tiếc, virus :))

doiphieubat
02-10-10, 01:03 AM
bác bre xem lại cái client hộ em tí nha... dow về join lại rồi giải nén.. sau đó change ip main bấm vô báo lỗi error...( khi em thủ ko change ip main bấm vô cũng vẫn bị error.)

Berserker
02-10-10, 07:55 AM
Ok mình sẽ xem lại . Chắc chỉ là lỗi dll trong main thui :D

Anh2SiTinh
02-10-10, 08:53 AM
Ai cò link client 4.5 của FTP thì up lên hộ mình với. Thank nhiều

cayvietthan
02-10-10, 10:24 AM
Ai cò link client 4.5 của FTP thì up lên hộ mình với. Thank nhiều
Bạn xài client 1.03k của Berserker share đấy :)

Mr.Nam
02-10-10, 10:54 AM
Cụ thể lỗi ra sao bạn nói rõ ra . Mình đọc ko hình dung nó ra sao cả :|

Chạy Server Ok. nhưng khi chạy Client của ông thì.....
nó giết Driver Âm thanh ( sài win XP SP3 lên sài Driver Realtek HD )
rùi đang chạy No-Ip vào web bình thường, sau khi chạy CLient song -> tèo
\:D/

heroes1412
02-10-10, 11:24 AM
Đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm :))

Bạn nói đúng đó. Đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm =)), biết thì thưa thốt ko bik thì CÂM MỒM.

mrvu058
02-10-10, 12:13 PM
bác bre xem lại cái client hộ em tí nha... dow về join lại rồi giải nén.. sau đó change ip main bấm vô báo lỗi error...( khi em thủ ko change ip main bấm vô cũng vẫn bị error.)

Patch của eddy vô mòa xài.............. 8-|

doiphieubat
02-10-10, 03:38 PM
patch edy vô cuungx không đựoc... chủ yếu đang thích cái main 3d chứ mấy cái kia ai nói làm gì

Berserker
02-10-10, 05:13 PM
Mình đã Test trên Win Xp Sp 3 và ko thấy có hiện tượng nói trên . Trước đây mình đã từng xài Win XP Sp 3 và nhận thấy rằng Win này hoàn toàn ko hỗ trợ cho việc chạy Server Mu. Bạn nên xem lại .

Còn vấn đề Main bị báo Error thì mình vẫn chưa tìm được cách khắc phục . Đã Test trên máy khác dùng Hex và Easy Main vẫn ko có chịu chứng trên . Nhưng Main Cracker thì thấy

doiphieubat
02-10-10, 05:58 PM
easy main cung~ bi......................

cuong8607748
02-10-10, 06:02 PM
server này bị sao rồi cài xong vào đánh nó ko lên ẽpp toàn lên đểm master ,hix với lại dung Soul dập đò ko dc ai chỉ em với

110220
02-10-10, 07:50 PM
Mấy bạn này toàn post những lỗi đâu đâu ấy nhỉ,mình cài từ những cái update đầu tiên có bị làm sao đâu :))
Berserker chỉ mình cách dùng Cashshop đc không,toàn dùng KOr nên chưa dùng cashshop bao giờ

Mr.Nam
02-10-10, 08:33 PM
Mình đã Test trên Win Xp Sp 3 và ko thấy có hiện tượng nói trên . Trước đây mình đã từng xài Win XP Sp 3 và nhận thấy rằng Win này hoàn toàn ko hỗ trợ cho việc chạy Server Mu. Bạn nên xem lại .

Còn vấn đề Main bị báo Error thì mình vẫn chưa tìm được cách khắc phục . Đã Test trên máy khác dùng Hex và Easy Main vẫn ko có chịu chứng trên . Nhưng Main Cracker thì thấy

Đang xiu tầm main. cậu có thể cho mình cái main 1.03K crack + mini map + 3D được hem. Nếu không thì cậu có thể hook luôn vào cái main này dùm mình được không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thank nhìu

cayvietthan
03-10-10, 09:49 AM

T.A up lại cái main + 3 file dll xem. Thôi để a up, tại hôm bữa chạy đc :D

cayvietthan
03-10-10, 09:57 AM
Link 3 file AnTiHack.dll + 3D.dll + Minimap.dll + main client 1.03k đây :): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Feu0gyjevc6g688y)
Mình lưu ý vài điều sau :

_ Mình ko xài client của FPT nên sẽ khó trong việc test hoàn chỉnh sv vì FPT xài VTM còn sv xài Jpn. Các bạn xài Client 1.03k thì nên xài bản Repack của Berserker
_ Main ip trong đó là abc.myvnc.com. Serial EddyMuServer, Version là 22776. Các bạn dùng UltraEdit để hex lại IP, Serial và Version.

Serial : T.E.A.M Killer thì phải :-??
Version : 10240 (Berserker nói :)))

Berserker
03-10-10, 09:59 AM
a Up giùm e đi trưa nay bận đi xem RE 3D với mấy thằng bạn rùi . Tối khuya mới Up được ;)) . ae nào ở Tp rãnh trưa nay đi xem RE 3D tại Galaxy Nguyễn Du chung luôn cho vui sẵn Off luôn ;))

Mr.Nam
03-10-10, 11:25 AM
Link 3 file AnTiHack.dll + 3D.dll + Minimap.dll + main client 1.03k đây :): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Feu0gyjevc6g688y)

_ Mình ko xài client của FPT nên sẽ khó trong việc test hoàn chỉnh sv vì FPT xài VTM còn sv xài Jpn. Các bạn xài Client 1.03k thì nên xài bản Repack của Berserker
_ Main ip trong đó là abc.myvnc.com. Serial EddyMuServer, Version là 22776. Các bạn dùng UltraEdit để hex lại IP, Serial và Version.

đúng như bạn nói dùng 2 phần mềm khác nhau để Hex có tình trạng Serial mỗi cái 1 khác. :(

cuong8607748
03-10-10, 11:55 AM
server này lỗi rồi ko tài nào giao dịch đc ,ko sủ dung commend ddc nói chúng chung ấn D lên ko sủ dụng đc cái gì hết

Mr.Nam
03-10-10, 12:31 PM

cayvietthan oi khi minh chen vao Client JPN thì không thấy Mini map ( cái này chắc chưa có map) nhưng 3D cũng không quay được, hay là chưa Hook vào main. giúp mình với
cho mình cái Y!M nha

cayvietthan
03-10-10, 12:50 PM
cayvietthan oi khi minh chen vao Client JPN thì không thấy Mini map ( cái này chắc chưa có map) nhưng 3D cũng không quay được, hay là chưa Hook vào main. giúp mình với
cho mình cái Y!M nha
Cái file mình up là Berserker send cho mình đó :D Tại mấy hôm nay gần thi nên chưa down cái repack của berserker test hoàn chỉnh nữa :(

Hex = Ultra là chính xác nhất đấy :)

Mr.Nam
03-10-10, 01:04 PM
Cái file mình up là Berserker send cho mình đó :D Tại mấy hôm nay gần thi nên chưa down cái repack của berserker test hoàn chỉnh nữa :(

Hex = Ultra là chính xác nhất đấy :)

Nếu chạy bản repack của Ber thì mình không thể nào vào được cứ ấn Game Start là no lại đứng lì ra đó. Mình chạy Server khác không phải của Eddy nhưng cũng chạy Client 1.03K

TrungTuan
04-10-10, 10:29 PM
hok hiểu sao bản của Eddy ko đi CC dc nhỉ. lâu lâu login vào ngay khung đăng nhập đánh tên và pass xong bị treo cả dàn là sao nhỉ.

110220
06-10-10, 08:23 AM
:-?? sao tớ vẫn không dùng đc cái skill cs nhỉ,định down 1.03 nhưng không biết có ăn thua không,do main thì phải

madlove
07-10-10, 02:25 PM
FPT đã ra ss5 rồi kìa Eddy, share bản server ss5 cho anh em test thử đi, kết nhất server của Eddy vì dùng client của FPT, chuẩn

ngulang
19-10-10, 10:08 PM
nói thẳng 1 câu up lên trang đầu luôn đừng buồn . mình cũng từng đụng chạm MU khó cài nhưng bản này chủ thớt đã nói là đã làm chuẩn fixx tốt cài tốt chạy được . nhưng down về thì ko như mọng muốn hoàn toàn cài ko được từ bản share trang 1 . chỉ có bản share cũa các bạn tham gia toppic thì chạy được . cái này là nghĩa gì nếu ko share thì thôi làm chi cái vụ làm khó anh em

theduypl
20-10-10, 07:04 PM
nếu không lằm các bạn bị login connect fail là các bạn chưa chạy ODBC.reg
còn cái SQL khi tạo mới sa nó bị cái lỗi gì mà xuất hiện một bảng dài đó thì các bạn nên cài lài SQL ( chưa biết cách khách phục ) ^^

ngulang
20-10-10, 11:41 PM
nếu không lằm các bạn bị login connect fail là các bạn chưa chạy ODBC.reg
còn cái SQL khi tạo mới sa nó bị cái lỗi gì mà xuất hiện một bảng dài đó thì các bạn nên cài lài SQL ( chưa biết cách khách phục ) ^^

rảnh mấy cái đó ai chả biết cái là run GS được ko thôi . Không có mượn =))

hellomoto2508
06-11-10, 10:18 PM
đọc từ đầu bài đến giờ chỉ thấy toàn bug là bug
đúng là hàng share có khác

Maximum
09-11-10, 01:09 PM
Cho hỏi làm sao để tạo acc server này được . mình dùng MuMaker 1.13 đã sửa 13>18 và đã sử dụng luôn Czf nhưng vẫn vậy . mong các pro chỉ giáo .

viper9x
09-11-10, 09:02 PM
Trang đầu có hướng dẫn rồi đó bạn

NaughtyBoyBD
10-11-10, 07:28 PM
Sau file Server mình down về dính tới 3 con Ví dzậy :(

Maximum
11-11-10, 11:25 AM
Pro nào có thể làm 1 bài hướng dẫn hoặc Video cho server này ko . + cách tạo account luôn . hic hic đem về chỉ được ngắm .

teaser
19-11-10, 05:26 PM
mình sử dụng bản repack cuối của eddy sao tên npc + monster toàn tiếng mãn ko vậy?:(

nguyenquocbo
20-11-10, 02:02 PM
Dear các Pro
Bản này có dùng client của FPT FULL MUSEASON 5.0 download từ trang "mu.gate.vn/Download/" không vậy ? Liệu down về rồi chép bản patch của server này vô có kết nối được tới server và chơi ngon không ?
Bạn nào biết giúp mình với

onlinemcn
20-11-10, 10:03 PM
tóm lại 1 câu server ko chạy được ok

Công Quốc
27-11-10, 04:42 PM
cái này bị lỗi gì mà mình cũng không hiểu nữa! mình thay đổi giá trị trong MEMB_INFO thành 18 cũng không tạo được, rồi tick vào cái memb_guild trong DesignTable mới tạo được, h thì đăng nhập vào server bảo tài khoảng không hợp lệ! cũng bó tay không tick thì không đăng ký được cả CzF và MuMaker cũng vậy.
Server thì chạy mượt mà mới tức!

sieucuoivnn
02-04-11, 07:18 PM
Các bác test có phát hiện thấy là : KHÔNG sử dụng được tất cả các lệnh command, không trade được không ạ :(. Em /trade thì nó báo là : This funtion is disable.... Bác nào biết fix lỗi này k ạ :(. Em đọc hết 39 trang mà không thấy ai nói gì về vấn đề này cả :-ss

Mr.Noob
02-04-11, 11:48 PM
Hiện tại bản Release này đã hết support.Mình mạn phép closed topic để tránh bơi rác.