PDA

View Full Version : Ai có sv no font share cho em làm nền tảng được không ?

ph4mduc4n
16-09-10, 11:43 AM
em đang cần 1 cái sv làm nền tảng , chỉ cần 1 map ba lăng huyện + NPC chủ tiệm tạp hóa + chủ hiệu thuốc + thợ rèn ( ngoài ra không có 1 NPC linh tinh nào khác )

sv no font ( vì em đang tìm hiểu cách làm sao nó ra được chữ tiếng việt như VLTK online )

đó ,ai có thì share cho em nhá , em cảm ơn 1 tỷ lần :D , em sẽ làm 1 sv thử cho riêng em !

thôi nào các ông anh , mở lòng từ bi đi mà :(

notfile
16-09-10, 04:41 PM
Server nofont thì thaihoa đã share bạn chịu khó kiếm

sv no font ( vì em đang tìm hiểu cách làm sao nó ra được chữ tiếng việt như VLTK online )

cái này là không thể vì bạn không có source full như VNG

thaihoa91
16-09-10, 05:28 PM
Link Server No Font đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
16-09-10, 07:22 PM
em sẽ tìm ra cách khác , đâu cần phải VNG , mà em kết quả sv anh notfile !

zonjkut3
16-09-10, 07:28 PM
cách nào nói thử coi ;))
trừ phi bạn quen hexpor =)) .

ph4mduc4n
16-09-10, 08:02 PM
em thì ko chuyên ngành lắm , nhưng theo em hiểu thì sv có font thì nó toàn chứ trung , khó dịch ra việt được , còn sv no font , em sẽ tìm ra cách nào đó thay đổi file font.pak thành có dạng TCVN3

thaihoa91
16-09-10, 08:56 PM
em thì ko chuyên ngành lắm , nhưng theo em hiểu thì sv có font thì nó toàn chứ trung , khó dịch ra việt được , còn sv no font , em sẽ tìm ra cách nào đó thay đổi file font.pak thành có dạng TCVN3

No Font và Font chỉ khác nhau tên file .lua .ini và các tên thư mục !

Ở FONT thì những file và thư mục dạng chữ TQ bình thường thì load dc do xài languages máy là Chinese !

Nhưng ở NO FONT là languages máy English nên chữ TQ bình thường ko dc ! Nhưng dạng òíe dc dịch từ mã ISO thì load dc !

Bạn chỉ cần đảo ngược cách làm thì khi chạy GameServer.exe, vào game đăng nhập bảo đảm GameServer.exe báo 1 lỗi tên PlayerDBLoading Failed !

Font.pak của ta hoàn toàn giống với VNG 100% ! Vì dung lượng + nội dung file tui đã test rùi ! Ko khác 1 dấu nào trong code !

Làm dc có dấu tiếng việt ko liên quan đến font.pak bạn à !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
16-09-10, 10:50 PM
vậy chả lẽ ngôn ngữ tiếng việt khi ta chơi vltk onl là từ máy chủ mà ra , lạ thật...có thể 1 ngôn ngữ nào đó trong notepad có khả năng viết được trong game võ lâm này = tiếng vn anh à !

thaihoa91
16-09-10, 11:33 PM
vậy chả lẽ ngôn ngữ tiếng việt khi ta chơi vltk onl là từ máy chủ mà ra , lạ thật...có thể 1 ngôn ngữ nào đó trong notepad có khả năng viết được trong game võ lâm này = tiếng vn anh à !

VNG đã dùng bảng mã TCVN 3 để làm tiếng việt có dấu !

Việc nhận ra dấu hay ko còn làm từ khi build game.exe !

Ta ko đủ SOURCE FULL để làm như thế !

Bên ta thì dù dùng TCVN 3 thì vào game vẫn là chữ TQ !