PDA

View Full Version : Cách tạo lời chào lúc vừa đăng nhập game.

Kentaroangels
14-09-10, 02:33 PM
Các anh cho em hỏi cách tạo lời chào lúc đăng nhập game , ví dụ :
"
Chào mừng bạn đến với MU CNC , chúc các bạn vui vẻ...."

Mong các anh chỉ giáo , em thank nhiều ạ.

babykute
14-09-10, 02:46 PM
Các anh cho em hỏi cách tạo lời chào lúc đăng nhập game , ví dụ :
"
Chào mừng bạn đến với MU CNC , chúc các bạn vui vẻ...."

Mong các anh chỉ giáo , em thank nhiều ạ.

Đơn giản vào gameserver mà chỉnh :D:D

viper9x
14-09-10, 02:48 PM
Bạn dùng sv nào ?.............................

babykute
14-09-10, 02:52 PM
Nếu dùng của SCFMT thì vào gameserver/SCF_Connect.ini ma chỉnh
còn của CNC thì vào gameserver/ENCTeam.ini mà chỉnh

nhactre8x
14-09-10, 02:57 PM
Nếu server ENC thì vào gameserver --> ENCGames.ini
Nếu của ACGroup thì vào game server --> ACG_Connect.ini
dòng ConnectNotice = .......

Kentaroangels
14-09-10, 05:12 PM
Em đang dùng Sever của anh lequangvu , mu ss5 ENC.
Vậy em muốn đổi tên Server mu em phải làm sao vậy các anh . Mong được giúp đỡ.

viper9x
14-09-10, 05:15 PM
còn của CNC thì vào gameserver/ENCTeam.ini mà chỉnh Dòng chữ này hơi nhỏ hả bạn .................

Kentaroangels
14-09-10, 06:25 PM
Bầy giờ em có 1 thắc mắc , sau khi em vào lang --> kor --> item.txt em chỉnh cho đồ Ecx thành đồ thường ví dụ : 0 0 0 0 0 0 1 1 Dragon Helm --> thành 0 0 0 0 0 0 1 0

thì các món đồ của GMBOX khi wanh kundun có được , quăng GMBOX ra thì đồ đã thành đồ thường ko còn la Exc nữa , vấn đề được giải quyết , nhưng bây giờ những quái vật ngang level với con hung thần thép Kalima7 không còn rớt đồ như bình thường nữa mà toàn rớt Angel , sattan , Bless , Soul , Life, mà đặc biệt là chìa khóa quỷ +6 và mắt quỷ +6 thì quá trời luôn, không có món nào là đồ cả . Còn lên Krakion thì wanh quái vật rớt y chang hung thần thép , mà rớt chìa khóa +7 chứ ko phải +6. Nói chung là nhưng quái vật có level ngang với con hung thần thép K7 trở lên thì khi chết không còn rớt đồ nữa mà chỉ toàn rớt những thứ nêu trên .Em phải fig lại cái gì mới đánh quái rớt đồ bình thường được hả các anh , các chị. mong được giúp đỡ.

KingZ
14-09-10, 07:36 PM
sv ENC mình nhớ ko nhầm thì chỉnh ở phần ENCteam.dll chứ ko phải là ENCTeam.ini

Kentaroangels
14-09-10, 09:29 PM
lời chào thì đúng la ENCteam.dll mình hex nó rồi , thank bạn.

nhưng có ai biết chỉnh tỷ lệ ra đồ exc của GMBOX ko ? mình muốn chỉnh cho nó vừa quang ra đồ thường và đồ exc , đồ exc thì hiếm hơn đồ thường, còn bây giờ thì mình quăng 100% ra đồ exc hết , hĩ mình không biết chỉnh, đây là hình của eventitembag41 GMBOX

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>