PDA

View Full Version : Custom Main source (3D + Minimap + Splash screen +...)

xom1b
12-09-10, 06:44 AM
Sắp sinh nhật mà vẫn chưa đủ tiền tổ chức => chán ngồi nghịch MU
Ngồi cả đêm add đc cái Minimap, thôi thì share source cho nó gọn :)

Main 1.03K JPN nhé (Vì mình hem chơi SS5 :). Ai thích làm main khác thì research offset nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1 số thứ ... là Decript Log, chơi multi client (bật nhiều main)
Hàng cùi ai có rồi đừng chém nhé :D

3D credit goes to sobieh
Minimap thank to leo123 & vcorp

viper9x
12-09-10, 06:50 AM
Thank cái tinh thần nào, mặc dù mình không dùng :)
Khi nào sinh nhật thế ;))

xom1b
12-09-10, 07:15 AM
Thank cái tinh thần nào, mặc dù mình không dùng :)
Khi nào sinh nhật thế ;))

Hic 29 tháng này
vẫn trong tình trạng đói kém :-s

by.2spy
12-09-10, 07:15 AM
hahahah, co hàng ngon roirrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

xom1b
12-09-10, 07:17 AM
hahahah, co hàng ngon roirrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Hàng ngon thì click thanks :-w (:|

by.2spy
12-09-10, 07:18 AM
hướng dẫn chút đị anhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

viper9x
12-09-10, 07:29 AM
Hic 29 tháng này
vẫn trong tình trạng đói kém :-sCòn hơn 2 tuần nữa mà :D

Berserker
12-09-10, 01:06 PM
Hay quá đang kiếm may mà Xom1B Share . Thanks nhiều nhiều . à không biết Xom1B biết chỉnh sao cho CashShop hỗ trợ Full Exl ko chỉ giúp nhé . Tính Pm Yahoo hỏi lâu lắm rồi mà sợ đang bận lại không dám :D

phiyeutuan08
12-09-10, 01:15 PM
Mình cũng đang xài Main 1.03K JPN. Hay quá cho hỏi là main này có thể 3D được không? như các MU SS5 khác.
Và hướng dẫn sử dụng với. Mình download file của bạn về không hiểu thế nào? Thông cảm giúp mình nha! Thank!

xom1b
12-09-10, 01:27 PM
Hay quá đang kiếm may mà Xom1B Share . Thanks nhiều nhiều . à không biết Xom1B biết chỉnh sao cho CashShop hỗ trợ Full Exl ko chỉ giúp nhé . Tính Pm Yahoo hỏi lâu lắm rồi mà sợ đang bận lại không dám :D

Cái này bên Muchina.tk có lâu rồi mà bạn

cứ copy link paste vào google trans là nó dịch cho :D, mình chưa thử nghe nói là OK
@phiyeutuan08: Main này trong source của mình đã có 3D rồi. Source đó complie ra dll rồi hook. Nhớ là dùng visual studio 2008. Nếu dùng VC++ 6.0 thì phải cài bộ SDK cho nó mới complie đc
cách hook

push offset tên dll
call dword ptr ds:[offset kernel32.LoadlibraryA]
jmp offset entry point

thế là xong vì dll này k cần hàm call procaddress :D

mrgacon
13-09-10, 07:11 AM
chỉ luôn cách dùng đi đại ca Xom1b thần tương nhiều ng

membering
13-09-10, 08:07 AM
if(wParam == VK_SUBTRACT)
{
if(*Camera_Zoom < 60){ *Camera_Zoom += 2; }
}
else if(wParam == VK_ADD)
{
if(*Camera_Zoom > 12){ *Camera_Zoom -= 2; }
}
Ông xài thêm cái này để dùng phím + - cho việc Zoom (dành cho chuột ko có chuột giữa :D)

Berserker
13-09-10, 09:57 AM
Không biết mình complie có sai không lúc vào game bt nhưng khi move đến những map hỗ trợ minimap thì lại bị dis ra . Ai Pro C++ complie ra DLL cho mọi người luôn đi :D .

Van_Bom
13-09-10, 10:27 AM
bị lỗi đó là do client của bạn ko có các file minimap gì đó nên là nó mới bị dis ra ngoài..

mà ngoài ra nếu cái này có code của vcrop thì chắc chắn là máp atlans nếu sài minimap rồi thay đổi nhân vật là cũng bị dis ra...

hiện tượng này đã gặp ở Main 1.05X+ Kor rồi..do vcrop làm mà...

ko biết pro xom1b đã chú ý fix cái đó chưa, cho tớ xin ý kiến với...

vụ skill công thành có lẽ 1 năm nữa là ra rồi đó, yên tâm đi...tớ sẽ cố gắng...

xom1b
13-09-10, 10:45 AM
@Berserker: Lỗi này do client không có Minimap, bạn dùng cái của Minimap đc mà
vào các thư mục word trong data copy file Terrainlight.ozj rồi rename file copy đó thành map1.ozj (làm tất cả các thư mục).
@Van_Bom: lỗi này k bị :). mà vụ công thành cứ vứt mình research. nếu đúng thì chỉ vài ngày là xong :), chứ 1 năm nữa chắc mình out

Van_Bom
13-09-10, 10:53 AM
oke thanks...

để tớ hỏi lại thằng nước ngoài đó đã, dù sao thì mình cũng là chao đổi kiến thức với nó mà...ko oke thì ko dám tự tiện tung ra clb...

nhất định nếu oke sẽ có hàng cho xom1b đầu tiên và sau đó sẽ là các bản MU cho anh em trong clb sài skill công thành thoải mái luôn..he he...

Berserker
13-09-10, 11:37 AM
Câu Share mấy cái Word được ko của tớ nó trắng phệch ra thế này

xom1b
13-09-10, 12:12 PM
Câu Share mấy cái Word được ko của tớ nó trắng phệch ra thế này

Patch Minimap cho các map từ SS1 -> SS3 EP2 của Endi ở trong này

còn map SS4 minimap đẹp thì bạn phải decrypt file minimap ở client SS5 hỗ trợ minimap tab ra file ảnh tga rồi căn cứ vào size ở file terainlight.ozj dùng photoshop resize file tga kia rồi lại encrypt về file ozj (mình dùng pentium tool 1.06 Free). Hiện h` đang bận nên chưa làm hoàn chỉnh, khi nào rảnh ngồi làm sau :))
@mrgacon: cái này complie ra dll rồi hook vào main 1.03K như trang 1 là đc
còn guide search offset thì k có :(, dùng 1 chút kiếm thức asm + onlydbg để research so với offset có sẵn ở main khác thôi :) guide search 3D bên rgz với ign có mấy guide rồi mà

Mr.Nam
13-09-10, 04:44 PM
Dow về rùi ném vô Client là đc ah Đại Ka.
Em Newmem gà lém mng được chỉ giáo :|

membering
13-09-10, 05:02 PM
không nhớ rõ lắm nhưng hình như thằng MU Arieth nó có minimap full SS4

zasmqniq
14-09-10, 01:44 PM
hi my friend can you help me tell me what Viúal i nêd to úe so i can made thí MainDLL Working ? i mean it í this Cútom DLL Source

XOMB!T HELP!

xom1b
14-09-10, 02:21 PM
hi my friend can you help me tell me what Viúal i nêd to úe so i can made thí MainDLL Working ? i mean it í this Cútom DLL Source

XOMB!T HELP!

u need use Visual studio 2008 to complie it :D

zasmqniq
15-09-10, 08:28 PM
ok my friend can you show me some way to get this ofsets for the DLL i try with olly but when i open main and it close thát i dont get right ofsets please help me :(

Thanks you!

Mr.Rin
15-09-10, 09:40 PM
Lâu ngày ko vào CLB thấy dạo này toàn Share hàng ngon :D Thanks phát

xom1b
16-09-10, 06:37 PM
@zasmqniq: OK i added u on Yh :D
@Mr.Rin: Dạo này mất tích đâu thế pa ;))
...............

Mr.Nam
17-09-10, 01:37 PM
ai có thể giúp em nhét cái mini map này vao main với được không.
hiện tại em đang sài bản của PhoXua. Giúp em với

lieuthunguyet
19-09-10, 04:53 PM
Anh Mr.Lai thật là tốt bụng :x

LHB_LOVE
24-09-10, 05:55 AM
xom1b có thể cho xin cái link download SDK hoặc làm 1 video hướng dẫn build cái DLL này ko vậy :(
ko biết gì về C++ nên bó tay ^_^ !

Mr.Quy
11-10-10, 03:53 AM
Sao nhìn cái mininap ở đó trông chướng mắt thế ><

nguyentuanphu
11-10-10, 06:22 AM
add mini map làm như thế nào vậy bạn

babykute
17-10-10, 06:19 PM
Hix em làm nó bị lỗi này là sao anh

1>.\MainDLL.rc(10) : fatal error RC1015: cannot open include file 'afxres.h'.

Còn cái Dll mà anh cho em đó em hook vào thì có cái minimap thì ok còn cái 3D thì nhấn con lăn ở chuột hay phím thì nó dis ngay lập tức...:(

Mr.Nam
17-10-10, 08:13 PM
Hix em làm nó bị lỗi này là sao anh

1>.\MainDLL.rc(10) : fatal error RC1015: cannot open include file 'afxres.h'.

Còn cái Dll mà anh cho em đó em hook vào thì có cái minimap thì ok còn cái 3D thì nhấn con lăn ở chuột hay phím thì nó dis ngay lập tức...:(

chạy được minimap ah gửi ta với :D;);)

babykute
18-10-10, 11:20 AM
chạy được minimap ah gửi ta với :D;);)

Minimap thì được nhưng ông lăn chuột phát thì dis lun..........[-(